• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN VỀ HTC HD7

mình muốn cài game thì fai làm thế nào?
thank
Kết nối với Zune rồi dùng TOM Xap Installer mà cài nhé... Ban đầu bạn chạy TOM Xap Installer rồi thoát ra, sau đó bạn click chuộc phải vào file .xap muốn cài vào máy rồi chọn Install XAP.

Balladrock4ever

Thanks bác! Đã unlock được rồi, ban đầu vẫn bị lỗi như trước, sau đó qua tham khảo thì mình đã tắt skype và yahoo đang online đi và đã unlock được.

Tiện các bác cho hỏi, mình nghe nói sau khi unlock từ 7004 sau đó có thể update trực tiếp qua zune (không cần thông qua các chương trình chống khóa máy nữa) lên Nodo mà không bị lock từ xa?

Chỉnh sửa cuối:

19121989

Bị lỗi font khi đọc powerpoint?

mình up len mail tải về nhưng bị lỗi font.mong a e nào biết thì giúp đỡ.cám ơn các bác.cho e hỏi thêm chút.nếu tải về roi thi file đó nằm ở đâu

giapvoi

[help] 7392 không kết nói hd7 với pc thông qua Windows Phone Device Manager đc

ai chỉ cách nào giúp e với chứ e mai không kết nối đc thì làm sao lên mango day :L

mumy3G

Thanks bác! Đã unlock được rồi, ban đầu vẫn bị lỗi như trước, sau đó qua tham khảo thì mình đã tắt skype và yahoo đang online đi và đã unlock được.

Tiện các bác cho hỏi, mình nghe nói sau khi unlock từ 7004 sau đó có thể update trực tiếp qua zune (không cần thông qua các chương trình chống khóa máy nữa) lên Nodo mà không bị lock từ xa?

Mình làm trên con mozart thì khi lên NODO không cần phải unlock lại nữa (thông qua Zune)

khanhnhoc

HD7 nhấn *101# lúc được lúc ko

máy mình HD7,đang xài mango beta,vẫn còn nguyên JB ;;),máy xài ok hết,facebook,danh ba,game chậy tuốt...chỉ có 1 khuyết điểm,là mình kiểm tra số tiền trong tài khoản,nhấn *101# thì load lâu lắm,lúc được lúc không,đa số là ko được,ko biết có ai bị giống mình ko,mình đang xài mobiphone...:|

cuongtrinhngoc

mobifone là bị như vậy, do nhà mạng đó bạn àh, máy mình xài mobi cũng bị vây, nhét sim vina or viettel thì lại ok, còn nữa, trên hd7 nếu bạn xài sim dcom thì không nhắn tin được, trong khi nhét cái sim dcom vô mấy cái máy cùi cùi thì lại nhắn ton vô tư...

khanhnhoc

mobifone là bị như vậy, do nhà mạng đó bạn àh, máy mình xài mobi cũng bị vây, nhét sim vina or viettel thì lại ok, còn nữa, trên hd7 nếu bạn xài sim dcom thì không nhắn tin được, trong khi nhét cái sim dcom vô mấy cái máy cùi cùi thì lại nhắn ton vô tư...

vậy là bạn cũng bị như mình hả?chán thế nhỉ,có cách nào khắc phục ko nhỉ?

kangteyoung

[HD7] lỗi C101002E Error Zune?

sáng nay nghịch cái j không biết nữa ~X( h tự dưng máy hiện đúng như thế này [video=youtube;G2f2XXtA4lw]http://www.youtube.com/watch?v=G2f2XXtA4lw[/video]
em đã tham khảo nhiều trên xda mà vẫn ko khắc phục đc.
em hạ về bản gốc của t-mobile rồi. update100% máy vẫn hiện lỗi đấy.
có lúc máy tự động lên nhưng thay sim khác vào là lại lỗi đấy :-??
mong các cao thủ chỉ bảo cho em vs

doanvieth

Hỏi HD7 up rom bị lỗi

Tình hình uprom bị lỗi
bây giờ vào Boot loader thì hiện

Bật máy lên thì thế này

Đã xử lý như sau:
1- Up lại room RUU_Schubert_hTC_Asia_WWE_1.57.707 thì đc 1% báo invalid ID
2- Thử up bằng Gold card nhưng cứ báo loading mãi

Bác nào biết xử lý báo em
Thanks all

TrungDN

Các bác cho hỏi trên HD7 này làm thế nào để lưu lại danh bạ trên máy trước khi reset lại máy nhỉ? Tôi thấy có bác hỏi rồi nhưng không thấy ai trả lời nên hỏi lại. Cám ơn các bác trước.