• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN VỀ HTC HD7

AquaSta

Moderator
Các bác cho hỏi trên HD7 này làm thế nào để lưu lại danh bạ trên máy trước khi reset lại máy nhỉ? Tôi thấy có bác hỏi rồi nhưng không thấy ai trả lời nên hỏi lại. Cám ơn các bác trước.

Bạn tạo tài khoản Windows Live (hot mail) sau đó đăng nhập ở mục settings và đồng bộ danh bạ lên hot mail, xong

TrungDN

Cám ơn bác nhiều nhé. Đã sao lưu được trên Hotmail.com rồi. Lại vọc tiếp đây.
Có gì thắc mắc lại hỏi và mong các bác tận tình chỉ giáo cho nhé.

tuan2195

HTC HD7 up ROM ship bị error 226 -> BRICK máy???

Các bác giúp em với ạ. Tình hình là thằng bạn em nó có con HD7 T-Mobile mua ở US về, unlock dùng OK rồi nhưng sau đó có lần cắm vào Zune đang update thì mất điện -> máy bị kẹt ở màn hình khởi động
Em cầm về để sửa, HSPL rồi down ROM Mango trên xda-dev về up thì được 100% nhưng vẫn k lên được. máy vẫn kẹt ở màn hình HTC
thế là em down ROM ship TMOUS ở trên thread sticky về ạ, up lên lần 1 thì đến 11% bị ERROR 226: FLASH WRITE ERROR, máy khởi động lại mất HSPL (ra SPL thường) sau đó up lần 2 đến 11% cũng bị y như vậy nhưng bây giờ k khởi động được nữa rồi à :( chg hiểu sao up ROM gốc cũng lỗi
bh bật lên chg có màn hình cũng chg thấy rung j. rút pin 1 tiếng cắm vào cũng k được. cắm sạc cả đêm cũng k lên. hay máy em bị brick r? :(

em đang đinh đem ra bảo hành HTC nhưng cũng hơi ngại tại mình chọc ngoáy nên hỏng, chưa chắc nó đã bảo hành cho mình. thế nên vẫn lên đây nhờ các bác chỉ giáo lần cuối, k đc mới đem ra sửa
mà em cũng lo HTC nó k sửa được thì các bác có biết chỗ nào chuyên sửa mấy thứ brick máy kiểu ntn k ạ? hoặc có bác nào giúp đc e thì e cầm máy qua. em ở HN.
xin cảm ơn các bác!

doanvieth

Bạn thử mượn máy khác sạc pin đầy 100 % rồi up lại xem, có khả năng là pin yếu tôi cũng bị 1 lần như vậy.

PhamQuang

Manager
Bạn làm lại thế này:
- Đưa máy vào bootloder (màn hình 3 màu)
- Chạy lại quy trình HSPL cho máy.
- Sau khi xong lại vào bootloader.
- Up lại ROM ship nào đó cho máy.
Hi vọng là sẽ OK đấy.

tuan2195

thanks bác PhamQuang nh máy em bh die hẳn r ạ, bật cũng k lên nữa nên k vào đc bootloader. e cũng cố r nh k đc
còn vụ hết pin k sạc đc e cũng nghĩ tới r ạ, nh chưa kiếm đâu ra cục pin khác 100% để thử. k hiểu sao máy bh cắm vào còn k sạc đc nữa

boy_thoinay60

mấy bác cho e hỏi cái htc hub của e sao nó chạy toàn sai địa điểm ko là sao. e o tp ho chi minh mà cái mylocation của e lại ở dĩ an là sao nhỉ.

hlinh0301

Máy của em bị tình trạng như sau : máy dùng vào web hoặc chơi game 1 lúc là tự tắt nguồn (có lẽ do bị nóng hay sao đấy) và không bật lên được, tháo pin ra lắp lại thì bật lên bình thường, dùng lại bình thường. Sau đó em quyết định up lại ROM ship xem ntn, vào được bootloader bình thường, chạy rom ship theo link của bác Phạm Quang ( đã chạy 1 lần trước đây để downgrade về trước khi jailbreak và up lên NODO, tất cả đều thành công bình thường), nhưng đến 10% thì máy tắt, theo đúng thủ tục thì nó tự khởi động lại, nhưng máy em tắt ngóm im lìm. Em nghi là do lỗi tự tắt nguồn k bật lại lên được. Tháo pin ra lắp vào bật lại thì ok, nhưng hiện h chỉ vào đến màn hình bootloader. Thông số máy hiển thị trên bootloader như sau :
PD 29100 ss-BC (4K)
SPL-1.57.2250.0 (113571)
MicroP(LED) 0x07
TOUCH S1(v1.8,#1624)

SD SANDISK 15193MB ClassO
Partition Info - v211v413

Serial lúc mới bật, cắm máy tính chuyển sang USB

Vậy trường hợp này phải xử lý như thế nào ạ, vì hiện tại up ROM Ship đến đoạn restar là k được rồi. Các bác tư vấn em với.

PS:Có ai ở HN có HD7 em mời cafe mượn cục pin để thử up lại xem lần nữa có được k ạ . Số đt em là 0906056215, em tên Linh, sn 85 cho dễ xưng hô. Rất mong được các cao thủ hỗ trợ ạ ^^

sadcm1

các bác cho em hỏi , sao em dùng bản đồ mà nó searching suốt ko định vị đc vậy ạ

votaic28

Nhờ anh em diễn đàn kiểm tra giúp mình với, mình đã unlock thành công con HD7, đã cài thành công Tom wp7 jailbreak, đã cài thành công rất nhiều chương trình của bác Tom, nhưng đến tối nay thì mở những phần mềm đã cài (kể cả tom wp7 jailbreak) đều nhận được thông báo "tom wp7 jailbreak has been revoked by Microsoft. please uninstall it". Như vậy có phải Microsoft đã không cho phép Tom wp7 jailbreak hoạt động đúng không các bác?

blackdoor

Manager
Nhờ anh em diễn đàn kiểm tra giúp mình với, mình đã unlock thành công con HD7, đã cài thành công Tom wp7 jailbreak, đã cài thành công rất nhiều chương trình của bác Tom, nhưng đến tối nay thì mở những phần mềm đã cài (kể cả tom wp7 jailbreak) đều nhận được thông báo "tom wp7 jailbreak has been revoked by Microsoft. please uninstall it". Như vậy có phải Microsoft đã không cho phép Tom wp7 jailbreak hoạt động đúng không các bác?
Như vậy là máy đã bị relock lại rồi, bác kiểm tra lại xem đang ở build nào, trước khi update đã tạo bản backup chưa, nếu có thì restore lại. Chú ý khi update lên Mango beta phải chép tệp Custclear vào thư mục Windows của HD7, sau khi update thì chạy Connection setup mới giữ được jailbreak. Nếu không có bản backup nào thì phải up lại ROM ship có build 7004 vào máy, jailbreak rồi update lên các build cao hơn thôi.

votaic28

hoangngt

HD7 sau khi về Rom gốc bị mất Wifi

Em có con HD7 ở version 7392, muốn jb nên cho về rom gốc 7004, jb ngon lành, nhưng tự nhiên bị mất wifi, ko tìm được mạng nào hết, em gửi đi bảo hành thì họ làm lại được cho rồi, giờ em lại muốn jb, xin hỏi các bác có cách nào backup lại toàn bộ tình trạng máy hiện tại ko ạ ( cả radio rom, firmware ...) vì em sợ có thể cái stock rom nó có sự khác biệt với con HD7 của em. Máy em là hàng o2_de ạ. Cám ơn các bác nhiều

blackdoor

Manager
Em có con HD7 ở version 7392, muốn jb nên cho về rom gốc 7004, jb ngon lành, nhưng tự nhiên bị mất wifi, ko tìm được mạng nào hết, em gửi đi bảo hành thì họ làm lại được cho rồi, giờ em lại muốn jb, xin hỏi các bác có cách nào backup lại toàn bộ tình trạng máy hiện tại ko ạ ( cả radio rom, firmware ...) vì em sợ có thể cái stock rom nó có sự khác biệt với con HD7 của em. Máy em là hàng o2_de ạ. Cám ơn các bác nhiều
Link ROM ship của O2_DE ở đây:
http://www.filefactory.com/file/b49...9.16_22.33a.50.10_Signed_SCHUBERT_RELEASE.exe

hoangngt

chính là sau khi em up cái rom ship này thì bị mất wifi, giờ vẫn ko biết vì sao :(