• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4.x cho iPhone và iPod Touch

TatDat_Canon

IP 4 IOS 4.2.1 hiện tại có công cụ nào jaibreak được không hả các bác trừ redsn0w ra vì hình như cái này mỗi lần khởi động lại máy là lại dính cab thì phải.Ko biết limera1n đã làm được chưa các bác nhỉ??

hiện giờ chư có nhé bạn, đợi gần tới noel sẽ có hy vọng là vậy!

rgx120

máy của mình đã jailbreak, mình xài IPhone4, ko bít sao nó hết pin, khi cắm xạc pin nó chỉ hiện lên biểu tượng trái táo, làm sao dể khởi đông nó lại vậy các bác

doananhtai

máy của mình đã jailbreak, mình xài IPhone4, ko bít sao nó hết pin, khi cắm xạc pin nó chỉ hiện lên biểu tượng trái táo, làm sao dể khởi đông nó lại vậy các bác

1. Nếu bạn đang xài FW 4.0, 4.0.1, 4.0.2, 4.1 thì đó là bệnh.
2. Còn bạn đang xài FW 4.2.1 thì đó là BÌNH THƯỜNG.

Nếu trường hợp 1. bệnh ==> restore lại (nếu máy lock thì nhớ xài Custom)
Nếu trường hợp 2 thì dùng Redsn0w để "just boot tethered right now"

nokia6288

Em mới mua IP 4, nên rất gà về IP, em muốn hỏi là máy em đã jb thì khi restore thì có còn jb nữa hay ko? Và có phải do em jb nên khi vào app store để download và cài phần mềm thì bị lỗi ko?

TatDat_Canon

Em mới mua IP 4, nên rất gà về IP, em muốn hỏi là máy em đã jb thì khi restore thì có còn jb nữa hay ko? Và có phải do em jb nên khi vào app store để download và cài phần mềm thì bị lỗi ko?

Mỗi khi restore lại bản FW gốc đều cần jailbreak để không bị hạn chế quyền sử dụng với thiết bị do nhà sản xuất quy định. Do đó máy đã jailbreak rồi nếu restore lại thì vẫn phải tiếp tục jailbreak tiếp nếu muốn xài giống như bản cũ đã jailbreak.

Lưu ý khi FW được update bản mới nhất muốn quay lại bản cũ bạn phải có shsh file mới thực hiện được, và khi FW được update thì baseband của máy cũng nâng lên(và chưa có giải pháp hạ baseband xuống ngoài can thiệp phần cứng) điều này sẽ làm ảnh hưởn đến việc unlock của IP nếu IP của bạn là IP lock.

Tùy theo bản FW mà biết có tool jailbreak hay không, hiện tại với IP4 đã có redsn0w 0.96b6 jailbreak cho FW 4.2.1.

Thường những app được cài từ app store thông qua itunes hay wifi đều rất ổn định bạn ah cho dù là máy đã jailbreak rồi hay chưa, mình chưa thấy lỗi cái nào hết, bạn xem lại đường truyền internet, cap USB hay wifi của bạn đi nhé. Tuy nhiên khi đã jailbreak rồi thì chuyện cài các phần mên từ cydia rất dễ làm cho IP bị ăn táo mà phải restore lại.

Một vài điều chia sẽ cùng bạn!

nguyenhuud

iphone 3g lên 4.2.1

giờ cài yxflast qua cydia toàn bị văng ra ngoài,ai có soure nào cài được trên fw 4.2.1 chỉ em với,thank các bác:((

wtfman21

Chào mọi người, mình có vấn đề với chiếc iphone4 mới mang từ mỹ về mong được mọi người giúp đỡ giải đáp. Máy mình la ip4 version 4.0.2 đã unlock và jailbreak. Khi mình dùng sim bên mỹ thì rất ok, đến khi về đến vn lúc mình dùng sim bất kì của vietnam thì iphone đều bị ăn cáp và không thể vào được bên trong màn hình.

Mình rút sim vietnam ra thi lại vào được và chỉ bị ghi la "no sim card". Còn lúc mình connect với itune thì bị lỗi " The SIM cảd inserted in this iphone doesnt appear to be supported". Đặc biệt là nếu ai gọi cho mình thì mình vẫn nghe và trả lời được như bình thường. Sóng vẫn đầy đủ, chỉ bị mỗi vấn đề là dính cáp và không thể vào trong màn hình các ứng dụng iphone. Bác nào biết cách chữa bệnh này mình xin vô cùng cảm ơn.

TatDat_Canon

Chào mọi người, mình có vấn đề với chiếc iphone4 mới mang từ mỹ về mong được mọi người giúp đỡ giải đáp. Máy mình la ip4 version 4.0.2 đã unlock và jailbreak. Khi mình dùng sim bên mỹ thì rất ok, đến khi về đến vn lúc mình dùng sim bất kì của vietnam thì iphone đều bị ăn cáp và không thể vào được bên trong màn hình.

Mình rút sim vietnam ra thi lại vào được và chỉ bị ghi la "no sim card". Còn lúc mình connect với itune thì bị lỗi " The SIM cảd inserted in this iphone doesnt appear to be supported". Đặc biệt là nếu ai gọi cho mình thì mình vẫn nghe và trả lời được như bình thường. Sóng vẫn đầy đủ, chỉ bị mỗi vấn đề là dính cáp và không thể vào trong màn hình các ứng dụng iphone. Bác nào biết cách chữa bệnh này mình xin vô cùng cảm ơn.

Có 2 cáh:
1. lấy sim VN ra vào home screen vô cydia cài hactivation path--->reboot là ok!
2.sử dụng limerain jaibreak lại 1 lần nữa đi là bạn hacative vao bên trong homescreen được liền!

pig123456

Help me!!!

Em mới sắm một con iphone 4 chạy os 4.2.1 và jailbreak bằng redsn0w. Nhưng mỗi lần tắt máy thì phải boot bằng redsn0w mới khởi động lại được, nếu không chỉ hiện mỗii màn hình quả táo, không biết bị lỗi gì nữa. Anh em nào biết xin thương tình chỉ giáo giùm em. thanks các bro

HTC_VUTHANH

Moderator
Em mới sắm một con iphone 4 chạy os 4.2.1 và jailbreak bằng redsn0w. Nhưng mỗi lần tắt máy thì phải boot bằng redsn0w mới khởi động lại được, nếu không chỉ hiện mỗii màn hình quả táo, không biết bị lỗi gì nữa. Anh em nào biết xin thương tình chỉ giáo giùm em. thanks các bro
đoc bài nè để biết thêm thông tin mình mong đợi:
iOS 4.2.1 jailbreak với untethered sẽ ra mắt trước Giáng sinh 2010

hiephncoh

Hôm nay DEV đã chính thức phát hành ultralsnow 1-2 có thể unlock cho baseband 06.15 của 4.2.1 rồi, bạn thử jailbreak rồi unlock và báo cáo kết quả cho mọi người đi hehe, chúc mừng nhé may mắn thiệt nếu để 4.1 với baseband 05.14 thì bây giờ muốn unlock bạn cũng phải đưa lên 4.2.1. Bạn thiệt là may mắn. thử đi rồi báo cáo thông tin cho mọi người.

Khong duoc pac oi. con cach nao khac khong. chi voi. cam on nhieu

Lan_Truong

:((tình hình là em mới lụm 1 con IP 3GS Táy máy pần pas no đúngn luôn
Mang ra tiêm nó hỏi em có lưu file SHSH em mới lụm nên có biết file SHSH là gi đâu mà lưu.
nó thủ up vài FW cũng ko đc cúi cùng nó up cho em lên 4.1 thì phải nhưng khỏ cái nếu tắt nguồn lại ăn táo.
giờ không biết phải làm như thế nào để bật lại cho em no chạy bác nào biết chỉ dùm.
à mà nhân tiện cho em hỏi giờ muốn kiếm file SHSH thì phải làm sao.:((

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 30 minutes:

dùng redsn0w như thế nào mới khởi động lại máy đươc
ai biết chỉ mình với.
mới tù v5 of nokia qua nên ko biết gì về ip ca

Chỉnh sửa cuối:

nin1009

Vấn đề này hiện nay là thế này....

FW Custom từ 4.0 trở về trước được build với bundle sử dụng Exploit củ... với Exploit này chỉ có thể áp dụng cho máy OLD BOOTROM và ban có thể thoải mái lên xuống FW custom mà không cần SHSH chỉ cần đang là pwned, đưa về recovery mode (không DFU).

FW Custom 4.1 có hai loại...

1. Loại xài bundle sử dụng Exploit cũ (Không chính quy) thì vẫn giữ tính chất từ đó đên giờ...
(CFW PV001 của TLG)

2.Loại xài bundle sử dụng Expoit mới (chính quy - exploit lấy từ Limera1n của geohot) thì mọi chuyện hoàn toàn khác....loại này áp dụng cho mọi loại máy bất kể OLD hay NEW bootrom, Nhưng BẮT BUỘC PHẢI CÓ SHSH và phải đưa về pwned DFU.
(các CFW của Zenki, CFW PV004 của TLG).

-------------------------------

- Nếu máy bạn là NEW BOOTROM và do TRÊN ĐỜI NÀY HOÀN TOÀN KHÔNG CÓ "FW CUSTOM 3.1.3 NEW BOOTROM" nên KHÔNG CÓ THÌ LẤY GÌ MÀ XUỐNG.

- Nếu máy bạn là OLD BOOTROM KHÔNG SHSHs mà muốn xuống FW Custom 3.1.3... KHI VÀ CHỈ KHI BẠN ĐANG XÀI FW CUSTOM 4.1 PV001 của TLG, Ngoài ra thì KHÔNG CÓ CÁCH NÀO.

update:
---------------------------------------
Nếu máy bạn là OLD BOOTROM thì
Thử đưa về Pwned DFU bằng Redsn0w rồi Shift+Restore FW Custom Exploit cũ xem có được không ?

em xin xác nhận là được(Nếu máy bạn là OLD BOOTROM thì
Thử đưa về Pwned DFU bằng Redsn0w rồi Shift+Restore FW Custom Exploit cũ xem có được không ?)máy em 3gs boot cũ ok

cau3dtn

cho hỏi máy mình 3gs word 8gb đang là FW 4.2.1 .mình làm theo hướng dẫn đề luu shsh thì nó luu thế này ko biết đúng ko . và trong C:\Documents and Settings\Administrator\.shsh cũng có foder shsh rồi . vậy ko biết mình làm có thiếu gì ko?? vì đây là lần đầu minh save shsh .ko hiểu ở chõ là đang ở fw4.2 nhưng ở trên bảng tinyumbrella lại để là 4.1 >_<

nin1009

đúng rồi bạn ơi,nhưng còn shsh 4.2.1 nữa,down bản tinyumbrella-4.21.01 để lưu shsh 4.2.1

cau3dtn

vậy giờ có phải à mình đã có shsh 4.1 ko vậy .giờ mình dowgrade từ 4.2 xuống 4.1 đc hem???

Chỉnh sửa cuối:

TatDat_Canon

vậy giờ có phải à mình đã có shsh 4.1 ko vậy .giờ mình dowgrade từ 4.2 xuống 4.1 đc hem???

Vô tư bạn à, nếu có shsh file rồi downgrade bản gốc luôn cũng được đó, ko cần xài bản custom đâu!