• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4.x cho iPhone và iPod Touch

Zenki

Super V.I.P
Xin các pác giúp đỡ.
Chả là vừa tập tễnh dùng IP nên còn gà lắm. Xin các pác chỉ giúp: Tớ dùng IP 3GS 16G, nhưng không hiểu sao k xoay đc màn hình khi xem ảnh, lướt web...
Phía trên cạnh hình cột pin có hình cái khóa nằm trong vòng tròn có mũi tên. Tớ đoán là bị khóa chức năng xoay màn hình, nhưng không biết mở làm sao???

Bấm nút HOME (Tròn) 2 lần, thanh Multitask sẽ hiện lên, dùng tay kéo từ trái qua phải, sẽ thấy nút khóa chức năng xoay màn hình!

Felosse

+ Có quay về được ko hay chỉ nằm ở 4.1
+ Tình trạng trước khi lên 4.1 là gì

Thêm nhiều thông tin máy để có nhiều hướng giải quyết .. khơi khơi thế này người giú chỉ biết "chém gió"

Quay về được ko là sao nhỉ
tình trạng này bắt đầu từ khoảng hồi 4.01 hay 4.02 đến 4.1 .. trước đây hồi FW 3.x vẫn ko bị sao =( , ( mình có nhớ mang máng là hồi mới lên 4 thì vẫn con xài đc redsn0w bt , tầm 4.01 hay 4.02 gì gì đó thì xuất hiện cái vụ redsn0w đứng im ko nhúc nhích này )

tinh_la_gi

Administrator
Cái khoảng của bạn cũng ít nhỉ :D
Quay vì tức là nếu bạn đang 4.1 thì về ngược lại 4.0 hay 3.1.3 gì đó ...
Đọc 2 bài của bạn thấy khả năng quay về khó rồi ... dùng gốc mới chơi Rsnow mà gốc muốn về thì phải có shsh (hơi mong manh với bạn)

tầm 4.01 hay 4.02 gì gì đó thì xuất hiện cái vụ redsn0w đứng im ko nhúc nhích này
vậy mà bạn vẩn lèo tèo lên được 4.1 đấy thôi :D (Theo bài đầu tiên)

Bình thường TLG vẩn gặp trường hợp này trên màn hình Iphone chạy đến tầm 25-30% up thì treo cứng tại đó... cứ thông thả chuyển vể DFU rồi up lại và JB lại .. 3G và 3Gs (khoản 4 lần) thì chưa thấy con nào đứng hoài chổ đó.. ngoài Rsnow bạn vẩn còn sự lựa chọn khác nếu bạn không tài nào qua được quá trình JB.

Felosse

Cái khoảng của bạn cũng ít nhỉ :D
Quay vì tức là nếu bạn đang 4.1 thì về ngược lại 4.0 hay 3.1.3 gì đó ...
Đọc 2 bài của bạn thấy khả năng quay về khó rồi ... dùng gốc mới chơi Rsnow mà gốc muốn về thì phải có shsh (hơi mong manh với bạn)

vậy mà bạn vẩn lèo tèo lên được 4.1 đấy thôi :D (Theo bài đầu tiên)

Bình thường TLG vẩn gặp trường hợp này trên màn hình Iphone chạy đến tầm 25-30% up thì treo cứng tại đó... cứ thông thả chuyển vể DFU rồi up lại và JB lại .. 3G và 3Gs (khoản 4 lần) thì chưa thấy con nào đứng hoài chổ đó.. ngoài Rsnow bạn vẩn còn sự lựa chọn khác nếu bạn không tài nào qua được quá trình JB.

Ah ,, vụ quay lại FW 3x hay 4.01 , .02 thì đúng là hơi mong manh với mình thật =( tại mình cũng ko lưu lại SHSH
với lại ngoài RS ra mình cũng ko thích limerain hay mấy chương trình JB khác lắm , nên thôi dùng luôn FW custom để lên 4.1 -_- , dù sao cũng cảm ơn TLG nhé

dantexxl9

Nếu sợ quá thì mình khuyên bạn đừng Jailbreak iPhone làm gì, cứ để nguyên trạng mà xài, đảm bảo chả bao giờ dính táo hay thành cục chặn giấy đâu. Còn một khi đã quyết định Jailbreak thì phải chấp nhận rủi ro thôi, xài iPhone Jailbreak mà không bị dính táo hoặc gặp rủi ro thì là chuyện lạ đó, nguyên nhân gây ra thì nhiều, khó mà lường trước để tránh được, nhiều khi cài ứng dụng gì gì đó trên Cydia cũng có thể gây ra lỗi dính táo và buộc phải Restore. Bản thân mình và anh em ở đâu thì chuyện dính táo là bình thường. Anh em thường nói "Ăn chơi không sợ mưa rơi" :)) Còn nếu bạn dùng iPhone mà sợ quá thì không nên "Ăn chơi" làm gì ;;)

Pác mod hiểu sai ý của mình rồi.Cái mình ngại ở đây k phải là phải restore lại cái máy mà vấn đề là có restore đc đúng cái bản gốc mà mình đang xài ngon không kìa? Của e ở đây là iOS 4.0 ạ vì nó chạy e thấy ok.Hai nữa nghe nói giờ chỉ có thể restore về 4.1 thui mà hình như bản này chưa unlock đc đúng k ah?( Do e gà k bít nên chưa lưu lại SHSH) .Như thế thì vô phương cứu chữa sao bác? Vì điện thoại suy cho cùng quan trọng nhất vẫn là nghe và gọi! Xin các mod, manager và các cao thủ chỉ giáo cho e để mở rộng tầm mắt ah!
P/S: Cài ứng dụng chỉ bằng itunes thì sẽ né đc treo táo phải k ah?
Cảm ơn các bác trước!

Vip09

Xin Anh Chị Giúp Em

xin anh chị cho em hỏi...em có 1 con 3G (lock) hiện giờ máy em là version 4.1 BB là 5.14.02....em biết chưa Unlock được...cho nên bây giờ em có cần lên luôn 4.2 và Jailbeak không?? hay chỉ Jailbeak và xài Custom 4.1 và chờ Unlock ???....xin anh chị cho em i' kiến.....cám ơn anh chị

Zenki

Super V.I.P
xin anh chị cho em hỏi...em có 1 con 3G (lock) hiện giờ máy em là version 4.1 BB là 5.14.02....em biết chưa Unlock được...cho nên bây giờ em có cần lên luôn 4.2 và Jailbeak không?? hay chỉ Jailbeak và xài Custom 4.1 và chờ Unlock ???....xin anh chị cho em i' kiến.....cám ơn anh chị

Lên iOS 4.2.1 làm iPod Touch chơi Game tạm đi :D Jailbreak với Redsn0w mới nhất nhé!

nbdao

Nhờ các bạn giải đáp

Mình muón hỏi là mình dùng 3Gs Old bootroom hiện giờ đang chạy OS 4.0 giờ mình muốn lên 4.2.1 bằng redsnow thì mình có cần phải dùng sim active không vậy? và có bị update FW k? Và có unlock được không ah?(máy mình FW 5.11.07
Mình mới dùng nên còn bỡ ngỡ
Mong bạn nào biết thì chỉ giùm mình với.
Cám ơn các bạn nhiều

Zenki

Super V.I.P
Mình muón hỏi là mình dùng 3Gs Old bootroom hiện giờ đang chạy OS 4.0 giờ mình muốn lên 4.2.1 bằng redsnow thì mình có cần phải dùng sim active không vậy? và có bị update FW k? Và có unlock được không ah?(máy mình FW 5.11.07
Mình mới dùng nên còn bỡ ngỡ
Mong bạn nào biết thì chỉ giùm mình với.
Cám ơn các bạn nhiều

Nếu máy bạn là máy Lock thì không lên 4.2.1 được vì chưa có Tool Unlock.

Bạn có thể lên 4.1 Custom dùng tạm hoặc ở 4.0 chờ Tool Unlock.

TatDat_Canon

không hiểu sao từ trước đến h con IP 4 của em không thể connect được với bất kỳ thiết bị nào qua đường bluetooth.
2 máy IP4 để cạnh nhau, cùng bật bluetooth mà không tìm được nhau.
không biết lỗi ji các bác nhẩy :((

Bluetooth của IP không thể nhận được máy chỉ nhận được các thiết bị như tay nghe thôi. mặc dù sau khi jailbreak cũng có thể truyền file được như dễ bị lổi lam. Theo mình bạn không nên dùng BT của IP để transfer file. chỉ sử dụng cho tai nghe và chơi game là OK nhất.

dantexxl9

help em với các bác!

Các cao thủ cho e hỏi Bi giờ nếu restore về 4.1 thì đã có tool unlock chưa ah?cái Appsync thì bắt buộc phải lên Cydia cài hả các pác?

TatDat_Canon

Unlock IP không chỉ phải xem frimware mà con phải biết báe band nữa. Unlock được IP thi phải jaikbreak frimware, xong mới tiến hành unlock. Nếu bạn restore về 4.1 thì baseband se là 05.14 đối với 3Gs và 2.10 IP4 cả hai cái đều phải ngồi chờ hết bạn a, chưa có tool unlock!

kidhack

Các cao thủ cho e hỏi Bi giờ nếu restore về 4.1 thì đã có tool unlock chưa ah?cái Appsync thì bắt buộc phải lên Cydia cài hả các pác?

4.1 đang đợi cao thủ như DEV,Geo,...đưa tool ra .
Cài Appsync thì bắt buộc có Cydia , Hiện giờ 4.1 đã có Cydia được rùi

cau3dtn

trời ơi mới hôm qua còn là 4.1 .vậy mà hôm qua xĩn về restore lại máy nó lên mẹ 4.2.1 và lên baseband 05.15.04 luôn rồi ...tiêu mẹ rồi con 3gs mới mua 3 ngày oa oaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa làm sao giờ

TatDat_Canon

trời ơi mới hôm qua còn là 4.1 .vậy mà hôm qua xĩn về restore lại máy nó lên mẹ 4.2.1 và lên baseband 05.15.04 luôn rồi ...tiêu mẹ rồi con 3gs mới mua 3 ngày oa oaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa làm sao giờ

TRong cái rủi có cái may nha bạn, Chủ nhật tới này sẽ có tool unlock cho 3G và 3Gs của 4.2.1. Coi như bạn quá may mắn luôn nếu thông tin trên la sự thật!

Unlock for iPhone 3GS & 3G on iOS 4.2.1 coming this Sunday

vihoang87

các huynh cho mình hỏi cách unlock iphone 4 4.0.2 base brand 1.59
mình kiếm hoài mà ko thấy

TheLT

hôm rồi mình cài cái IOS 4.2.1 vào em Iphone 3GS QT ......ko hiểu sao cái CYDIA nó biến đâu mất tiêu..........có anh em nào biết xin chỉ giáo dùm...........thanks.....

tinh_la_gi

Administrator
hôm rồi mình cài cái IOS 4.2.1 vào em Iphone 3GS QT ......ko hiểu sao cái CYDIA nó biến đâu mất tiêu..........có anh em nào biết xin chỉ giáo dùm...........thanks.....

Tìm đọc các kiến thức cơ bản về JB - Unlock - FW (Gốc- Custom) để không lẩn lộn mấy cái này thì lúc đó hỏi cũng không muôn đâu bạn.

TatDat_Canon

Hôm nay DEV đã chính thức phát hành ultralsnow 1-2 có thể unlock cho baseband 06.15 của 4.2.1 rồi, bạn thử jailbreak rồi unlock và báo cáo kết quả cho mọi người đi hehe, chúc mừng nhé may mắn thiệt nếu để 4.1 với baseband 05.14 thì bây giờ muốn unlock bạn cũng phải đưa lên 4.2.1. Bạn thiệt là may mắn. thử đi rồi báo cáo thông tin cho mọi người.