• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4.x cho iPhone và iPod Touch

F

Fatchic

Guest
Chào các Bác, em có người quen đưa cho con Iphone 3G (ko biết là bản QT hay bản Lock) có thông số rất cũ là Firmware 2.2, Modem Firmware 02.28.00
Máy đã được Jailbreak, có Cydia.
Giờ em muốn dùng bản Custom Firmware 4.1 thì phải làm thế nào ạ? Cảm ơn các Bác trước.

TatDat_Canon

không thể biết được la lock hay world vì bạn đưa ít thông tin quá. Nhưng với 1 điều mình chắc chắn là bạn xài được FW custom. Nhưng không nên lên 4.1 với 3G vì tốc độ hơi chậm, bạn đợi FW custom 4.2.1 xem sao.

F

Fatchic

Guest
Mình đang phân vân là giờ đưa máy lên bản FW org ver. 3.1.2 của Apple sau đó cài CFW 4.1 có được không nhỉ? Đợi 4.2.1 thì lâu quá.

khanhkhoa

Cuu minh voi iphone sau khi update bb 6.5 va unlock redsn0w 1.2

Con 3gs cua minh sau khi vua unlock bang cach nang bb 6.5.0 ,da unlock thanh cong, nhung khi sync app, thi toan bo icon bu ra, va man hinh giong nhu mat mau. Duong nhu sau khi synce app thi no ghi may minh la ipad nen icon bu to chang. Ai giup minh voi

nhany

bạn vào cydia upgrade hết những file hệ thống cần thiết và reboot máy lại thử xem.Hoặc vào setting-General-Accessbility-Zoom- Turn OFF.

Jay_Wong

Em mới lấy được con iphone 4 FW 4.1 World.Có jailbreak được k? Tại vì bữa đem ra tiệm thì nó la giờ chưa làm được.Mong mấy bác giúp đỡ.Thx thx.

meohp

vấn đề lạ của iphone4 4.1 lock

con iphone4 của em sau khi em unlock xong lắp sim vào máy báo là invalid Sim
k hỉu là bị sao nữa bác nào bít giúp em với:(

aktkce

con iphone4 của em sau khi em unlock xong lắp sim vào máy báo là invalid Sim
k hỉu là bị sao nữa bác nào bít giúp em với:(

fw 4.1 hiện tại chưa thể unlock mà bác, chỉ có JB thui...! Bác unlock thế nào vậy +_+!

centerhp

IP4 update len iOS 4.2.1 mất Cydia

Mình đang sử dụng Iphone4 Quốc tế,vừa rồi mới update lên iOS 4.2.1 thì bị mất Cydia. Mình vào itunes thấy nó báo update là làm ngay dù hiểu biết về iphone rất ít...Giờ đây khi up xong kt lại thấy ko còn Cydia nữa, Rất mong các Bác chỉ giúp...
Xin cám ơn các Bác trước và cũng hỏi thêm là máy không có Cydia thì sử dụng sau này có bị ảnh hưởng gì ko ạ...Một lần nữa cám ơn các Bác trước.

trauduc

Tình hình là máy iPhone 3Gs Lock new bootroom của em bị ăn táo khi reboot lại máy (sau khi đã update lên 4.2.1 bằng restore custom). Dùng redsn0w chọn "Just boot tethered right now" thì máy bị ăn "trái thơm" :)
Nên em quyết định đưa máy về lại Os 4.1, nhưng vẫn bị ăn táo khi reboot máy (trước đây ko ề bị). Em ko biết cách nào thoát tình trạng ăn táo này (ngoài cách restore máy lại), các bác giúp đỡ em với ạ. Thanks

vipboy_9x

Moderator
Tình hình là máy iPhone 3Gs Lock new bootroom của em bị ăn táo khi reboot lại máy (sau khi đã update lên 4.2.1 bằng restore custom). Dùng redsn0w chọn "Just boot tethered right now" thì máy bị ăn "trái thơm" :)
Nên em quyết định đưa máy về lại Os 4.1, nhưng vẫn bị ăn táo khi reboot máy (trước đây ko ề bị). Em ko biết cách nào thoát tình trạng ăn táo này (ngoài cách restore máy lại), các bác giúp đỡ em với ạ. Thanks
Nếu Bạn đã Quay về 4.1 được và JB bằng limera1n hay Gen thì chắc chắn Là Không bị dính Cáp Nữa............Nếu Bị ăn Táo thì Restore lại FW 4.1 rùi JB lại bạn nhé.............

vipboy_9x

Moderator
Mình đang sử dụng Iphone4 Quốc tế,vừa rồi mới update lên iOS 4.2.1 thì bị mất Cydia. Mình vào itunes thấy nó báo update là làm ngay dù hiểu biết về iphone rất ít...Giờ đây khi up xong kt lại thấy ko còn Cydia nữa, Rất mong các Bác chỉ giúp...
Xin cám ơn các Bác trước và cũng hỏi thêm là máy không có Cydia thì sử dụng sau này có bị ảnh hưởng gì ko ạ...Một lần nữa cám ơn các Bác trước.
Chào Bạn.
Iphone 4 FW hiện Tại của Bạn chưa cài được Cydia,chờ đợ Thêm thời Gian sau nhé bạn.............
Còn Máy bạn có cydia hay Không có cũng Không ảnh hưởng gì máy hết Cydia chỉ giúp bạn cài Chương trình+PM Từ Nhà Mạng thứ 3 thui.................

jackycuong

Máy 3GS old boot, đang ở FW gốc os 4.0 jaibreak bằng limerain, mình muốn restore về Custom FW IOS 4.0 nhưng toàn báo lỗi 1604????????? Anh em giúp đỡ nhen...

TatDat_Canon

Máy 3GS old boot, đang ở FW gốc os 4.0 jaibreak bằng limerain, mình muốn restore về Custom FW IOS 4.0 nhưng toàn báo lỗi 1604????????? Anh em giúp đỡ nhen...

Câu hỏi của bạn mình thấy thiệt không ít người thắc mắc và cũng được giải đáp trên diễn đàn rồi bạn cố tìm hiểu trước khi hỏi nha!

Ngoài trừ jailbreak = redsnow mọi jailbreak khác đều không thể xài CFW. Tuy nhiên hiện nay bản redsnow đã có thêm chức năng "just enter DFU mod right now" giúp người sử dụng có thể đưa IP về chế độ DFU và restore CFW. bạn sử dụng chức năng này đi sẽ không gặp lỗi nữa.

chuongcold

cho mình hỏi , mình sài ip4 , cài lên fw 4.2.1 mất cydia + vào game không đc . Mình muốn trở về fw 4.1 thì làm như thế nào , lần đầu sài iphone , các bác thông cảm =.="

Zenki

Super V.I.P
cho mình hỏi , mình sài ip4 , cài lên fw 4.2.1 mất cydia + vào game không đc . Mình muốn trở về fw 4.1 thì làm như thế nào , lần đầu sài iphone , các bác thông cảm =.="

Tình trạng của bạn muốn về lại 4.1 thì máy phải có lưu SHSH thì mới về được!

HUSANCHOU

cho mình hỏi iphone 4g của mình cài facebook trong itunes thì bị ăn táo,máy mình đã lưu ssh nhưng chưa kịp backup 1 số dữ liệu quan trọng trong máy :(( mong mọi người giúp đỡ mình lấy lại dữ liệu ạh :( xin cảm ơn mọi người nhiều lắm

mình đã xem,nghe nói có soft giúp lấy lại dữ liệu phải ko ? có người chỉ là sài iphone tunnel suite nhưng bị báo rỗi reconnect :(( mọi người chỉ hộ e ah :(

TatDat_Canon

máy đã ăn táo thì sao mà backup bạn, chỉ may mắn trước khi bị an táo bạn đã cắm vào itune và đã được nó backup sẵn rồi, thi may man cho ban. Chứ ăn táo thì phải restore thôi!

zippo6600

IP 4 IOS 4.2.1 hiện tại có công cụ nào jaibreak được không hả các bác trừ redsn0w ra vì hình như cái này mỗi lần khởi động lại máy là lại dính cab thì phải.Ko biết limera1n đã làm được chưa các bác nhỉ??