• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4.x cho iPhone và iPod Touch

caokhoa69

Minh lo tay xoa ultrasnOw.Co phai ly do nay lam IP bao sim khong hop le nen khong nhan sim .xin chi dan câch khac phuv.Cam on nhieu.

vipboy_9x

Moderator
Minh lo tay xoa ultrasnOw.Co phai ly do nay lam IP bao sim khong hop le nen khong nhan sim .xin chi dan câch khac phuv.Cam on nhieu.
Nếu bạn lỡ xóa nó đi bạn có thể cài lại được mà,Vào cydia cài lại nhé.Sim không hộp lệ bạn có thể reset network setting lại xem có hết không nhé!
lần sau nhớ viết tiếng việt có dấu nhé.

duysu

Chào các huynh tỷ
Đệ có cái iphone 4 32G word mua cua viettel, đang FW 4.3.3 đã JB. Đang xài bình thường thì không lên nguồn, cắm sạc vào thì lên, rút sạc gắn cáp qua Computer thì không lên được, mở itunes lên cũng không nhận, nhưng đưa về DFU thì itunes nhận và thông báo retore, đệ retore FW gốc 4.3.3 thì không chạy được và báo lổi 1061, fix lổi = ireb 4. thì ireb báo không fix được. Các huynh giúp dùm đệ

AnhPheCT

iP4 World

Chào các huynh tỷ
Đệ có cái iphone 4 32G word mua cua viettel, đang FW 4.3.3 đã JB. Đang xài bình thường thì không lên nguồn, cắm sạc vào thì lên, rút sạc gắn cáp qua Computer thì không lên được, mở itunes lên cũng không nhận, nhưng đưa về DFU thì itunes nhận và thông báo retore, đệ retore FW gốc 4.3.3 thì không chạy được và báo lổi 1061, fix lổi = ireb 4. thì ireb báo không fix được. Các huynh giúp dùm đệ

Dùng iREB RC4 đưa về DFU Mod trước sau đó restore lại FW 4.3.3 là hết gặp lỗi 16xx. Xong gắn vào iTunes Active có sóng luôn!

sonny

a em giúp mình chút
Mình đang dùng ip4 của viettel, ver 4.3.2 ( custom), baseband là 02.1...
Mình cần mang e nó đi bảo hành, do đo, cần phải trở về bản restorre gốc của Apple,
Vậy mình mà ấn vô itunes lên 4.3.3 thì nó sẽ nâng baseband phải k?
Nếu nâng thì bằng cách nào mình có thể up hoặc down nó về bản gốc của Apple mà k nâng baseband
cảm ơn a e rất nhiều

vipboy_9x

Moderator
a em giúp mình chút
Mình đang dùng ip4 của viettel, ver 4.3.2 ( custom), baseband là 02.1...
Mình cần mang e nó đi bảo hành, do đo, cần phải trở về bản restorre gốc của Apple,
Vậy mình mà ấn vô itunes lên 4.3.3 thì nó sẽ nâng baseband phải k?
Nếu nâng thì bằng cách nào mình có thể up hoặc down nó về bản gốc của Apple mà k nâng baseband
cảm ơn a e rất nhiều
bản gốc thì không thể không Nâng BB lên được bạn ah.
Nếu bạn muốn đi bảo hành thì bạn cứ restore lên 4.3.3 xong cầm đi bảo hành,sẽ không có gì hết.

sonny

Nếu bạn muốn đi bảo hành thì bạn cứ restore lên 4.3.3 xong cầm đi bảo hành,sẽ không có gì hết.

Ok cảm ơn bác lần 2,
như vậy mình chỉ cần cắm vô itunes rồi restore à bác?

AquaSta

Moderator
vipboy gõ nhầm thì phải, bản gốc luôn nâng baseband trừ khi apple không có ý định nâng baseband cho firmware đó
Ok cảm ơn bác lần 2,
như vậy mình chỉ cần cắm vô itunes rồi restore à bác?
Bạn restore lên 4.3.3 thì baseband của bạn sẽ nâng lên 4.10.01
Mình nghĩ là bạn restore firmware gốc nâng baseband thì ko quan trọng, chỉ cần bạn không jailbreak thì Viettel ko có lý gì để ko bảo hành cho bạn
Bạn chỉ cần download firmware gốc về và chọn Shift + restore

sonny

vipboy gõ nhầm thì phải, bản gốc luôn nâng baseband trừ khi apple không có ý định nâng baseband cho firmware đó

Bạn restore lên 4.3.3 thì baseband của bạn sẽ nâng lên 4.10.01
Mình nghĩ là bạn restore firmware gốc nâng baseband thì ko quan trọng, chỉ cần bạn không jailbreak thì Viettel ko có lý gì để ko bảo hành cho bạn
Bạn chỉ cần download firmware gốc về và chọn Shift + restore

Dow fw về vô ituner restore nhé

thanks e bác thật nhiệt tình giúp đỡ
e muốn về bản gốc, không JB để viettel bảo hành cho e
nhưng không muốn nâng baseband vì sau này nếu dùng sim khác thì không thể unlock được

do đó e hỏi nếu e down bản gốc và shift + restore thì khác gì với vào itunes rồi ấn update trực tiếp
và CẢ 2 CÁCH TRÊN CÓ NÂNG BASEBAND KHÔNG?

ducthang

nhưng không muốn nâng baseband vì sau này nếu dùng sim khác thì không thể unlock được

do đó e hỏi nếu e down bản gốc và shift + restore thì khác gì với vào itunes rồi ấn update trực tiếp
không hiểu bạn nói gì lắm nếu là lock vittel thì cứ vô tư đi t/h máy bị lỗi thì mới resstore FW gốc để đi BH còn bt thì cứ JB vô tư

sonny

E hỏi rất rõ ràng mà,
câu hỏi:
1. Nếu down FW 4.3.3.resstore( bản gốc) sau đó SHIFT + RESTORE thì nó có nâng baseband không?

2. Nếu vào itunes rồi ấn update lên bản 4.3.3 thì nó có nâng baseband không?

Lí do:
Muốn lên 4.3.3 bản gốc mà không muốn nâng baseband

TruongHan

Super V.I.P
E hỏi rất rõ ràng mà,
câu hỏi:
1. Nếu down FW 4.3.3.resstore( bản gốc) sau đó SHIFT + RESTORE thì nó có nâng baseband không?

2. Nếu vào itunes rồi ấn update lên bản 4.3.3 thì nó có nâng baseband không?

Lí do:
Muốn lên 4.3.3 bản gốc mà không muốn nâng baseband

Khi restore hay update FW gốc thì baseband sẽ nâng lên theo.Nếu muốn nâng lên FW 4.3.3 mà vẫn giữ lại baseband chỉ có cách là dùng FW Custom

ducthang

Khi restore hay update FW gốc thì baseband sẽ nâng lên theo.Nếu muốn nâng lên FW 4.3.3 mà vẫn giữ lại baseband chỉ có cách là dùng FW Custom
FAKE file host để ko bị nâng BB down FW 4.3.3.resstore( bản gốc) sau đó SHIFT + RESTORE thì nó không nâng baseband

sonny

FAKE file host để ko bị nâng BB down FW 4.3.3.resstore( bản gốc) sau đó SHIFT + RESTORE thì nó không nâng baseband

cách này là như thế nào hả bác?

có vẻ như vấn đề la k thể giữ được BB

Thế nếu e down xuống 4.3.2. hoặc 4.3 thì có thể giữ được BB?
và bằng cách nào?

vấn đề là cần cái gốc để đi bảo hành, chứ custom thì e nói tuyện làm j

ducthang

cách này là như thế nào hả bác?

có vẻ như vấn đề la k thể giữ được BB

Thế nếu e down xuống 4.3.2. hoặc 4.3 thì có thể giữ được BB?
và bằng cách nào?

vấn đề là cần cái gốc để đi bảo hành, chứ custom thì e nói tuyện làm j

Dow tinyumbrella về chạy nó tự sẽ fake file host cho bạn sau đó restore fw gốc là bb k nên xuống thì bb vẫn giữ in

C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\hosts

mở file hosts bằng notepad hay wordpad trong màn hình Open With,Bạn kéo xuống cuối trang và paste đoạn

127.0.0.1 gs.apple.com

vào. Sau đó bạn save lại file hosts và bật iTunes lên tiến hành Shift + Restore (nếu bạn hạ từ firmware trên iPhone xuống firmware thấp hơn thì cần phải đưa máy về chế độ DFU mode) tới firmware muốn restore. Nếu bạn dùng Windows 7 có thể bạn sẽ phải copy file hosts ra desktop chỉnh sửa rồi sau đó paste overwrite lên file có trong C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\

Quá trình restore sẽ có lỗi 1015 nếu là hạ firmwarew, đến đây bạn có thể dùng các công cụ như iREB, iRecovery hay chính chức năng Kick Device Out of Recovery của TinyUmbrella để thoát chế độ cáp. Sau khi thoát cáp, nếu là quốc tế iTunes sẽ tự kích hoạt, còn lock bạn cần 1 cái SIM Lock hoặc SIM đa năng để active

sonny

Hi all,
tình hình là tôi vừa lên 4.3.3 ( bản restore, phải để bản gốc để chuẩn bị đi bảo hành của bọn Viettel)
Tôi đang dùng, IP4,
sau khi up lên, tôi dùng I-Funbox và Iphone PC suite đều không tim được đường dẫn để copy mấy cái file ( như: AddressBook.sqlitedb,...) để back-up lại
cụ thể hình chụp như ở dưới
mong ae giúp đỡ
cái này cho iphone PC suite

và đây là cho I-Funbox

TruongHan

Super V.I.P
Hi all,

sau khi up lên, tôi dùng I-Funbox và Iphone PC suite đều không tim được đường dẫn để copy mấy cái file ( như: AddressBook.sqlitedb,...) để back-up lại
[/IMG]
Bạn đã restore lại FW gốc rồi thì làm gì còn danh bạ nữa mà backup ???

sonny

Bạn đã restore lại FW gốc rồi thì làm gì còn danh bạ nữa mà backup ???

hi thanks bác,
tất nhiên là trc khi restore thì e đã copy cái file AddressBook.sqlitedb ra PC rồi
hơn nữa, khi restore nó cũn back-up 1 cái address có sẵn ở itunes nhưng không phải là cái cập nhật nên e muốn tìm đuờng dẫn đến cái để SMS, Address đó mà không có như những lần trước vẫn làm