• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4.x cho iPhone và iPod Touch

AquaSta

Moderator
BẠN ƠI
VÌ IP 3GS CỦA MÌNH LÀ FIRMWARE GỐC 4.1 MÌNH JAILBREAK THÀNH CÔNG ,SAU ĐÓ MÌNH LẠI RESTORE FIRMWARE CUSTOM, VẬY MÌNH CÓ PHẢI JAILBREAK LẦN NỮA KHÔNG?
Tạo ra firmware custom mục đích chính là đã jailbreak sẵn cho firmware đó rồi bạn ạ. Như vậy là bạn đã hiểu câu trả lời cho câu hỏi của bạn chứ?

andyson

LẠI KHỔ ĐỜI NỮA RỒI, MÌNH RESTORE FIRMWARE 4.1 THÀNH KHÔNG TỐT ĐẸP NHƯNG ITUNE 9.2 ĐANG DÙNG NÓ THÌ KHÔNG NHẬN RA IPHONE, LÝ DO TẠI SAO VẬY BẠN ƠI. KHÔNG CÓ NÓ LÀM SAO INSTALL APP IPA ĐÂY? GIÚP VỚI

girlsormoney

bạn download itunes bản mới nhất về là đc
cho mình hỏi là khi mình download bản tiny umbrella 4.1.12 về thì khi máy tinh mình chạy nó báo lỗi là " cannot start tss service, do not try to restoring your device, tiny umbrella must be run as an administrator, mình đã thử click chuột phải vào phần mềm chọn run as administrator nhưng nó vẫn báo lỗi như vậy :(

vipboy_9x

Moderator
LẠI KHỔ ĐỜI NỮA RỒI, MÌNH RESTORE FIRMWARE 4.1 THÀNH KHÔNG TỐT ĐẸP NHƯNG ITUNE 9.2 ĐANG DÙNG NÓ THÌ KHÔNG NHẬN RA IPHONE, LÝ DO TẠI SAO VẬY BẠN ƠI. KHÔNG CÓ NÓ LÀM SAO INSTALL APP IPA ĐÂY? GIÚP VỚI
Bạn Lên trang chủ của apple.com để tải về itune 10.xx mới nhất về sử dụng nhé.
bạn download itunes bản mới nhất về là đc
cho mình hỏi là khi mình download bản tiny umbrella 4.1.12 về thì khi máy tinh mình chạy nó báo lỗi là " cannot start tss service, do not try to restoring your device, tiny umbrella must be run as an administrator, mình đã thử click chuột phải vào phần mềm chọn run as administrator nhưng nó vẫn báo lỗi như vậy :(

Máy bạn đã cài JAVA chưa.

sammuel123

Các bạn cho mình hỏi: Máy mình là 3gs lock 32gb, fw 4.0 cài ngoài tiệm. Nhưng sao mỗi lần chơi game rồi save lại và thoát ra hoặc respring/reboot là save game bị mất. Game nào cũng vậy, các game này mình dơn từ iphone pc suite. Còn nữa khi vào photo để coi hình thì ko slide wa hình khác được, nó tự động out ra ngoài. Bạn nào bít cách fix thì giúp mình nhé. Thanks.

andyson

HELLO
CHO MÌNH HỎI
IPHONE 3GS ĐÃ JAILBREAK IOS 4.1 ĐANG Ở B.B 05.14.02 CHƯA UNLOCK , VÌ THẤY HAO PIN QUÁ MÌNH RESTORE XUỐNG FIRMWARE CUSTOM 3.1.3 CÓ ĐƯỢC KHÔNG? À MÌNH CHỈ SAVE SHSH 4.1 THÔI.

nin1009

HELLO
CHO MÌNH HỎI
IPHONE 3GS ĐÃ JAILBREAK IOS 4.1 ĐANG Ở B.B 05.14.02 CHƯA UNLOCK , VÌ THẤY HAO PIN QUÁ MÌNH RESTORE XUỐNG FIRMWARE CUSTOM 3.1.3 CÓ ĐƯỢC KHÔNG? À MÌNH CHỈ SAVE SHSH 4.1 THÔI.

B.B 05.14.02 chưa unlock được đâu bạn,nếu là 4.1 custom thì bạn restore 3.1.3 cũng custom luôn thì được,còn đang ở FW gốc thì đừng có dại dột restore,muốn xuống 3.1.3 thì bạn phải có SAVE SHSH 3.1.3 nữa mới đủ điều kiện

same

Các pro choe hỏi: em mới mua con 3gs fw4.0.1 về, thế sạc pin có cần sạc 3 lần đầu, mỗi lần 8 tiếng không ạ?

Zenki

Super V.I.P
Các pro choe hỏi: em mới mua con 3gs fw4.0.1 về, thế sạc pin có cần sạc 3 lần đầu, mỗi lần 8 tiếng không ạ?

Với Pin Lithion thì mỗi lần sạc nên để từ 5 đến 8 tiếng, như vậy Pin sẽ được nạp nhiều hơn và tuổi thọ sẽ lâu hơn là cắm vào 1-2 tiếng đầy rồi rút ra.

doananhtai

HELLO
CHO MÌNH HỎI

Vấn đề này hiện nay là thế này....

FW Custom từ 4.0 trở về trước được build với bundle sử dụng Exploit củ... với Exploit này chỉ có thể áp dụng cho máy OLD BOOTROM và ban có thể thoải mái lên xuống FW custom mà không cần SHSH chỉ cần đang là pwned, đưa về recovery mode (không DFU).

FW Custom 4.1 có hai loại...

1. Loại xài bundle sử dụng Exploit cũ (Không chính quy) thì vẫn giữ tính chất từ đó đên giờ...
(CFW PV001 của TLG)

2.Loại xài bundle sử dụng Expoit mới (chính quy - exploit lấy từ Limera1n của geohot) thì mọi chuyện hoàn toàn khác....loại này áp dụng cho mọi loại máy bất kể OLD hay NEW bootrom, Nhưng BẮT BUỘC PHẢI CÓ SHSH và phải đưa về pwned DFU.
(các CFW của Zenki, CFW PV004 của TLG).

-------------------------------

- Nếu máy bạn là NEW BOOTROM và do TRÊN ĐỜI NÀY HOÀN TOÀN KHÔNG CÓ "FW CUSTOM 3.1.3 NEW BOOTROM" nên KHÔNG CÓ THÌ LẤY GÌ MÀ XUỐNG.

- Nếu máy bạn là OLD BOOTROM KHÔNG SHSHs mà muốn xuống FW Custom 3.1.3... KHI VÀ CHỈ KHI BẠN ĐANG XÀI FW CUSTOM 4.1 PV001 của TLG, Ngoài ra thì KHÔNG CÓ CÁCH NÀO.

update:
---------------------------------------
Nếu máy bạn là OLD BOOTROM thì
Thử đưa về Pwned DFU bằng Redsn0w rồi Shift+Restore FW Custom Exploit cũ xem có được không ?

Chỉnh sửa cuối:

Ljn89

Iphone 4 World không thể vào quản lý file

Mình mới mua con Iphone 4 bản International tại Úc. FW 4.1, Jailbreak bằng Limera1n. đã cài được Cydia, PhoneDeamon, Afc2add nhưng sao khi bật thằng Iphone PC Suit vào quản lý file (documentary) thì không có gì cà. mặc dù các quản lý khác như App, SMS, Picture.v.v... đều đã sài được hết rồi. Pro nào biết chỉ mình với, mới sài nên cũng không rành lắm.
Mình dùng: Itunes 10, Iphone PC suite 2.9.36.195.

Chỉnh sửa cuối:

thanhnh091

World thì nên sử dụng tool reds 0.9.6 beta2 để ko hackactive, còn sử dụng GP tool hay Lime tool sẽ bị nhúng hacktivate trong daemons.
Nếu sử dụng Reds thì đã có sẳn afc2add rồi nên ko cần cài nữa.
Sử dụng I-FunBox đi Bạn cũng tốt đó.

Zenki

Super V.I.P
Mình mới mua con Iphone 4 bản International tại Úc. FW 4.1, Jailbreak bằng Limera1n. đã cài được Cydia, PhoneDeamon, Afc2add nhưng sao khi bật thằng Iphone PC Suit vào quản lý file (documentary) thì không có gì cà. mặc dù các quản lý khác như App, SMS, Picture.v.v... đều đã sài được hết rồi. Pro nào biết chỉ mình với, mới sài nên cũng không rành lắm.
Mình dùng: Itunes 10, Iphone PC suite 2.9.36.195.

Bạn không cần phải cài thêm afc2add nữa đâu, mình dùng iPhone 3GS iOS 4.1 sau khi Jailbreak bằng Limera1n vẫn SSH bình thường mà không cần phải thêm bất cứ gì! Bạn thử remove afc2add rồi thử lại xem sao!

nguyenhuud

up lên ios 4.01 bị mất sóng

em mượn đứa bạn cái iphone 3g 8g về nghich cài ứng dụng linh tinh thế là bị ăn táo,restore xong up lên bản os 4.01,bị treo cáp,giờ em cho xuống bản 3.1.2 thì mất sóng,chỉ để chơi game lướt web được thôi,ai giúp em với,thank:(

kidhack

Lên 4.01 bb 05.13 thì vẩn có sóng ,BẠn search cách JailBreak cho có cydia rùi cài Ultrasnow là có sóng nha bạn .