• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4.x cho iPhone và iPod Touch

Zenki

Super V.I.P
em mượn đứa bạn cái iphone 3g 8g về nghich cài ứng dụng linh tinh thế là bị ăn táo,restore xong up lên bản os 4.01,bị treo cáp,giờ em cho xuống bản 3.1.2 thì mất sóng,chỉ để chơi game lướt web được thôi,ai giúp em với,thank:(

Bạn vào Settings - General - About kiểm tra lại Version của iPhone và Modem Firmware lại. Nếu là 4.0.1 thì vẫn Unlock được, còn nếu 4.1 rồi thì phải chờ Tool Unlock thôi!

dantexxl9

Các mod làm ơn giúp e với! e mới đổi IP còn gà.cho e hỏi Với iOS 4.0 thì có nhìu soft để cài k ah?Máy e đã JB rồi nhưng k bít xài Cydia đề cài thế nào do mod nói là K tương thích sẽ bị treo máy? Hai nữa là nếu đã JB máy thì mình có thể dung itunes để add Apps từ diễn đàn Pdaviet vô rồi cài cho IP đc k vậy các bác?E đc thằng bạn xài con 2G nó chép cho vài games nhưng khi add thì itunes báo là k install đc vì unknown reason là sao vậy các bạn?
P/S: Cho e hỏi 1 câu nữa là nếu chạy soft và game crack thì sẽ làm nóng máy và hao pin hơn phải k ah?diều này có ảnh hường đến tuổi thọ của máy ko?
Em xin trân thành cảm ơn!

Zenki

Super V.I.P
Các mod làm ơn giúp e với! e mới đổi IP còn gà.cho e hỏi Với iOS 4.0 thì có nhìu soft để cài k ah?Máy e đã JB rồi nhưng k bít xài Cydia đề cài thế nào do mod nói là K tương thích sẽ bị treo máy? Hai nữa là nếu đã JB máy thì mình có thể dung itunes để add Apps từ diễn đàn Pdaviet vô rồi cài cho IP đc k vậy các bác?E đc thằng bạn xài con 2G nó chép cho vài games nhưng khi add thì itunes báo là k install đc vì unknown reason là sao vậy các bạn?
P/S: Cho e hỏi 1 câu nữa là nếu chạy soft và game crack thì sẽ làm nóng máy và hao pin hơn phải k ah?diều này có ảnh hường đến tuổi thọ của máy ko?
Em xin trân thành cảm ơn!

Nếu sợ bị treo máy thì trước khi cài Ứng dụng nào đó trên Cydia nên tham khảo qua trước, xem nó có tích hợp với iOS 4.x không, một khi đã đụng chạm đến Cydia thì khả năng bị ăn Táo là rất nhiều, cái gì có mặt lợi cũng có mặt hại, dùng 1 thời gian rành rồi sẽ ít bị hơn, cài Ứng dụng nên chọn lọc, đừng có kiểu thấy gì cũng cài vào.

Máy đã Jailbreak rồi thì các Games trên PDAVIET cài vào đều được, trước khi cài thì vào Cydia tìm và cài cái AppSync cho 4.x trước, nếu không có AppSync thì cài vào sẽ bị lỗi.

Máy nóng và hao pin là do chơi Game nhiều thôi chứ không liên quan gì đến chuyện Cr@ck cả.

Felosse

Cho mình hỏi có bạn nào Jailbreak OS 4.1 = redsn0w 0.9.6b2 mà bị đứng ở bước uploading ramdisk ko vậy , google cũng thấy có người gặp mà chả thấy cách gì để chữa

tinh_la_gi

Administrator
Cho mình hỏi có bạn nào Jailbreak OS 4.1 = redsn0w 0.9.6b2 mà bị đứng ở bước uploading ramdisk ko vậy , google cũng thấy có người gặp mà chả thấy cách gì để chữa
+ Có quay về được ko hay chỉ nằm ở 4.1
+ Tình trạng trước khi lên 4.1 là gì

Thêm nhiều thông tin máy để có nhiều hướng giải quyết .. khơi khơi thế này người giú chỉ biết "chém gió"

dantexxl9

xin Cảm ơn mod zenki!

Nếu sợ bị treo máy thì trước khi cài Ứng dụng nào đó trên Cydia nên tham khảo qua trước, xem nó có tích hợp với iOS 4.x không, một khi đã đụng chạm đến Cydia thì khả năng bị ăn Táo là rất nhiều, cái gì có mặt lợi cũng có mặt hại, dùng 1 thời gian rành rồi sẽ ít bị hơn, cài Ứng dụng nên chọn lọc, đừng có kiểu thấy gì cũng cài vào.

Máy đã Jailbreak rồi thì các Games trên PDAVIET cài vào đều được, trước khi cài thì vào Cydia tìm và cài cái AppSync cho 4.x trước, nếu không có AppSync thì cài vào sẽ bị lỗi.

Máy nóng và hao pin là do chơi Game nhiều thôi chứ không liên quan gì đến chuyện Cr@ck cả.

E còn gà wá nên mong được mod chỉ giáo thêm.Mod cho e hỏi làm sao để biết đc soft nào là tích hợp dành cho iOS 4 trở lên?Thứ 2 nữa là mình có thể tìm source tin cậy khi cài bằng cydia ở đâu, Appsync thì cài như thế nào ạ?Ba là những Apps dành cho iOS 3x liệu có tương thích với iOS 4 k? Những ứng dụng từ điển ở box từ điển liệu có còn tương thích với iOS 4.0 nữa k ah? E chỉ tin dùng những tools của nhà sản xuất vậy e chỉ dùng itunes 10 để cài apps cho iphone thì có ổn k ah?
Trân thành cảm ơn mod zenki rất nhìu!

tinh_la_gi

Administrator
Mod cho e hỏi làm sao để biết đc soft nào là tích hợp dành cho iOS 4 trở lên?
Xem phần thông tin của Soft đó hoặc kinh nghiệm

Thứ 2 nữa là mình có thể tìm source tin cậy khi cài bằng cydia ở đâu,
Source Cydia thì 90% thì cái nào cũng có style như nhau "tin cậy" ở đây chính là người dùng tự lựa chọn ứng dụng và tool phù hợp với mình

Appsync thì cài như thế nào ạ?
Bạn có thể add source PV và cài appsyns theo FW máy của bạn.. hoăc add bất cứ source VN nào 99% sẽ có cái này.

Ba là những Apps dành cho iOS 3x liệu có tương thích với iOS 4 k
Môt số chạy chuẩn, 1 số chạy được nhưng ko làm việc, số khác thì không chịu chạy luôn . (Caì nhiều bạn sẽ có kinh nghiệm và sẽ ko hỏi câu này nửa)

Những ứng dụng từ điển ở box từ điển liệu có còn tương thích với iOS 4.0 nữa k ah?
Câu này tương tự mấy câu trên thôi - ko trả lời lại nhé

E chỉ tin dùng những tools của nhà sản xuất vậy e chỉ dùng itunes 10 để cài apps cho iphone thì có ổn k ah?
E là bạn không thể chỉ dùng mõi itunes
+ Chỉ dùng Itunes thì ko cần JB vì không quan tâm cydia làm gì lúc đó cài bất cứ soft nào cũng phải mua từ itunes hoặc có free thì dùng
+ Dùng kết hợp nhiều Tool sẽ giúp bạn nhiều kinh nghiệm và trải nghiệm hơn là cứ "tin dùng" hàng "chính hảng"

dantexxl9

Thanks bác tinh la gi lắm lắm.Cho e hỏi 1 câu nữa là chương trình tiny Umbrella bản 4.1.8 hiện có lưu đc SHSH của iOS4 nữa k?Và theo hướng dẫn thì bắt buộc phải xài itunes 9.2 ah? E dùng itunes 10 có bị sao k ah? Xài c trình này phải online hả bác dồng thời phải plug iphone vào luôn ạ?E mún lưu cả ở PC và cydia có đc k ạ?
Em xin cám ơn mod và admin rất nhiều!

tinh_la_gi

Administrator
Thanks bác tinh la gi lắm lắm.Cho e hỏi 1 câu nữa là chương trình tiny Umbrella bản 4.1.8 hiện có lưu đc SHSH của iOS4 nữa k?Và theo hướng dẫn thì bắt buộc phải xài itunes 9.2 ah? E dùng itunes 10 có bị sao k ah? Xài c trình này phải online hả bác dồng thời phải plug iphone vào luôn ạ?E mún lưu cả ở PC và cydia có đc k ạ?
- TLG ít dùng - còn với 2 con ip của mình thì chưa khi nào dùng luôn nên đành nhờ anh em khác thường dùng trả lời bạn vậy
- Nếu trên Cydia đã lưu rồi thì "tạm gửi thân" cho cydia khi cần thì trỏ host về cydia thôi ! Muốn lưu về PC thì dùng Um mà "chụp" nó khi nó "bay ngan" qua thôi rồi sau này Restore thì lại dùng chính nó làm Server Host luôn !

TatDat_Canon

muốn lưu SHH file thì vào cyda thanks ông suarik 1 cách ổng lưu dùm cho hihi, mà bây giờ chắc lưu từ 4.0 trở lên quá.

HuynhThanh

Hiện giờ chỉ có thể lưu được SHSH 4.1 thôi bạn à! Hướng dẫn là phải có Itunes từ 9.2 trở về sau này, chứ không phải chỉ riêng bản 9.2 đâu bạn. Khi lưu SHSH đương nhiên bắt buộc phải plug Iphone vào và phải có mạng rồi bạn. Bạn đã lưu SHSH trên Cydia rồi thì vẫn có thể lưu được trên PC, mình thì chỉ thích lưu trên PC vì tính tiện dụng hơn.

pikachubr007

nâng cấp firmeware cho 3GS lock

hiện mình đang xài 3GS 16G bản lock 5.13.04 IOS 4.0, nay mình muốn nâng cấp lên IOS 4.1 thì có được ko. ko biết đã có tool unlock và jaibreak chưa nhỉ. các bác biết giúp mình với. ah mình ko có sim active.
thanks

dantexxl9

Mong mod tư vấn thêm dùm e!

Hiện giờ chỉ có thể lưu được SHSH 4.1 thôi bạn à! Hướng dẫn là phải có Itunes từ 9.2 trở về sau này, chứ không phải chỉ riêng bản 9.2 đâu bạn. Khi lưu SHSH đương nhiên bắt buộc phải plug Iphone vào và phải có mạng rồi bạn. Bạn đã lưu SHSH trên Cydia rồi thì vẫn có thể lưu được trên PC, mình thì chỉ thích lưu trên PC vì tính tiện dụng hơn.

Nếu bây giờ chỉ kưu đc iOS 4.1 thì cũng như ko :( Vì con 3GS của e đang xài iOS 4.0. Vậy mod Huynh Thanh và zenki có cách nào cứu vãn để lưu lại vers 4.0 ko ah chứ thế này e hết dám đụng vô Cydia lun vì iOS 4.1 chưa unlock đc Hix :( .

Hai nữa e rất gà nên mod cho e hỏi ăn táo cụ thể là lỗi gì?Có cứu vãn đc ko?Nguyên nhân gây nên bệnh này? Có phải Cydia là nguyên nhân chính? Vậy làm sao có thể sử dụng nó an toàn? Dùng itunes có thể cài đc tất cả những Apps đã đc thuốc ko hay chỉ cài đc Apps free??Apps thuốc có làm tổn hại đến khả năng vận hành và tuổi thọ của IP ko ạ?

Mod thông cảm e phải hỏi lại cho chắc vì e rất gà, phải cẩn thận chứ e rất sợ IP của mình thành cục chặn giấy ạ.
Em xin trân thành cảm ơn các mod và admin rất nhiều!

TatDat_Canon

Nếu bây giờ chỉ kưu đc iOS 4.1 thì cũng như ko :( Vì con 3GS của e đang xài iOS 4.0. Vậy mod Huynh Thanh và zenki có cách nào cứu vãn để lưu lại vers 4.0 ko ah chứ thế này e hết dám đụng vô Cydia lun vì iOS 4.1 chưa unlock đc Hix :( .

Hai nữa e rất gà nên mod cho e hỏi ăn táo cụ thể là lỗi gì?Có cứu vãn đc ko?Nguyên nhân gây nên bệnh này? Có phải Cydia là nguyên nhân chính? Vậy làm sao có thể sử dụng nó an toàn? Dùng itunes có thể cài đc tất cả những Apps đã đc thuốc ko hay chỉ cài đc Apps free??Apps thuốc có làm tổn hại đến khả năng vận hành và tuổi thọ của IP ko ạ?

Mod thông cảm e phải hỏi lại cho chắc vì e rất gà, phải cẩn thận chứ e rất sợ IP của mình thành cục chặn giấy ạ.
Em xin trân thành cảm ơn các mod và admin rất nhiều!

Đag ở 4.0 thì đọc bài của mod AquaSta nè đưa nó qua custom đi rồi muốn lên xuống gì cũng được lúc đó đâu cần lo lắng gì nữa ăn táo thì restore lại bản custom nào cũng được. bản custom mà hehe. Nhớ nhe nếu máy đã retstore được bản custom thì không sợ bị làm cục chặn giấy nữa đâu! good luck.

tham khảo ở đây nha:http://www.pdaviet.net/showthread.p...-iOS-4.1-Custom-cho-3Gs-New-Old-Boot-trên-WIN

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

hehe í quên nữa redsnow có bản mới rồi lấy redsnow jailbreak xong là có thể restore bản custom mà ko cần thao tác nhiều phiền phức. bạn dùng thử xem nhé. xem bài của bác zenki nha.

Chỉnh sửa cuối:

dantexxl9

Mong các bạn giúp đỡ!

Cảm ơn tatdat_canon nhìu nhưng mình chưa rành về cútom FW nên chưa dám down về test đâu.Rất mong đc các mod và admin cùng các bạn pro về IP làm ơn chỉ dùm mình cách lưu giữ iOS 4.0 này vì e xài nó thấy rất ok rùi ah.và rất mong đc các bạn chỉ dẫn tận tình để có thể tránh đc những lỗi nghiêm trọng như ăn táo, ...., cách cài các soft thuốc,... để e còn biết đường mà né ah.
Trân thành cảm ơn các mod, các manager và các bạn nhìu lắm!

Zenki

Super V.I.P
Cảm ơn tatdat_canon nhìu nhưng mình chưa rành về cútom FW nên chưa dám down về test đâu.Rất mong đc các mod và admin cùng các bạn pro về IP làm ơn chỉ dùm mình cách lưu giữ iOS 4.0 này vì e xài nó thấy rất ok rùi ah.và rất mong đc các bạn chỉ dẫn tận tình để có thể tránh đc những lỗi nghiêm trọng như ăn táo, ...., cách cài các soft thuốc,... để e còn biết đường mà né ah.
Trân thành cảm ơn các mod, các manager và các bạn nhìu lắm!

Nếu sợ quá thì mình khuyên bạn đừng Jailbreak iPhone làm gì, cứ để nguyên trạng mà xài, đảm bảo chả bao giờ dính táo hay thành cục chặn giấy đâu. Còn một khi đã quyết định Jailbreak thì phải chấp nhận rủi ro thôi, xài iPhone Jailbreak mà không bị dính táo hoặc gặp rủi ro thì là chuyện lạ đó, nguyên nhân gây ra thì nhiều, khó mà lường trước để tránh được, nhiều khi cài ứng dụng gì gì đó trên Cydia cũng có thể gây ra lỗi dính táo và buộc phải Restore. Bản thân mình và anh em ở đâu thì chuyện dính táo là bình thường. Anh em thường nói "Ăn chơi không sợ mưa rơi" :)) Còn nếu bạn dùng iPhone mà sợ quá thì không nên "Ăn chơi" làm gì ;;)

winterhoangtu

Cần giúp đỡ về ios4.1

Mình mới up lên ios4.1 cho 3g lock mọi thứ sử dụng bt nhưng trong phần network mình thấy phần internet tethering cứ xoay hoài và ko on/off được.Có bạn nào bị giống mình ko ? Chỉ dùm mình cách khắc phục với . Cám ơn các bạn nhiều

phunho

máy mình 3gs không hiểu sao cắm cable qua laptop lúc sạc được lúc thì k, nếu có hình tia sét thì sạc tốt, 1 lúc sau tự nhiên chuyển sang hình ổ cắm điện, nếu k để ý thì lúc sau hết sạch pin, không biết làm sao nữa, bạn nào giúp mình với :(

kidhack

Mình mới up lên ios4.1 cho 3g lock mọi thứ sử dụng bt nhưng trong phần network mình thấy phần internet tethering cứ xoay hoài và ko on/off được.Có bạn nào bị giống mình ko ? Chỉ dùm mình cách khắc phục với . Cám ơn các bạn nhiều

ios4.1 cho 3g lock (custom à)
-Tắt hết edge,3g. Bạn kết nối với máy tính xem coi có On /Off được không.
-Cài Tetherme trên Cydia để kích hoạt nó rùi off nó thử

máy mình 3gs không hiểu sao cắm cable qua laptop lúc sạc được lúc thì k, nếu có hình tia sét thì sạc tốt, 1 lúc sau tự nhiên chuyển sang hình ổ cắm điện, nếu k để ý thì lúc sau hết sạch pin, không biết làm sao nữa, bạn nào giúp mình với :(

Kiểm tra Dây cáp , sạc
Kiểm tra chấu sạc có thể bị Dơ
Nếu nặng có thể hư đuôi sạc,pin

Last edited by a moderator:

dicobaa

Xin các pác giúp đỡ.
Chả là vừa tập tễnh dùng IP nên còn gà lắm. Xin các pác chỉ giúp: Tớ dùng IP 3GS 16G, nhưng không hiểu sao k xoay đc màn hình khi xem ảnh, lướt web...
Phía trên cạnh hình cột pin có hình cái khóa nằm trong vòng tròn có mũi tên. Tớ đoán là bị khóa chức năng xoay màn hình, nhưng không biết mở làm sao???