• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC CHỨC NĂNG CỦA HTC IMAGIO

windows1980

--cho mình hỏi sao máy mình nó ko xoay khi để máy ngang dược nhỉ ... ? trước mua máy xoay dc h up lại rom k xoay dc ..
--mình nt thì có cứ trả về cái tn adimistrator j đó .. mình tắt lun dc ko ?
--có search thử thấy có chương trình chỉnh sửa file j đó cài vào máy ..tìm đến thư mục chỉnh sửa thì k có ... hay bạn nào có chương trình đó cho mình xin ..vì mình sợ nó chưa carck nên nó thíu ...
vd:HKCU\Software\HTC\Manila -> vào tới ..\HTC\ rùi k thấy file Manila đâu

--mình xóa bộ nhớ cache của IE thì vào đâu xóa za ..?

--1.Bấm phím cuộc gọi
2. Chọn Menu
3.Vào Assisted Dialing setting và chọn Việt Nam
Vậy là OK . Gọi thoải mái
sao mình kiếm k thấy ta

Bạn đang dùng bản Rom nào vậy sao thấy lắm vần đề phát sinh thế.
Phần Assisted Dialing setting nằm dưới cùng bạn cứ kéo xuống sẽ xuất hiện.
^_^

calvinklein87

ủa sao kì vậy ta ... mình bấm phím gọi ( màu xanh ) bên góc trái .. xuất hiện bàn phím cho mình gọi ..sau đó chọn menu bên góc phải cuối đó ..
thì dòng cuối cùng chỉ có " conference Mode " thui mà ở trên chỉ có view , options thui mà ... hixxx đâu thấy có dòng kia đâu

--cho mình hỏi sao máy mình nó ko xoay khi để máy ngang dược nhỉ ... ? trước mua máy xoay dc h up lại rom k xoay dc ..

Để xoay màn hình bạn tải file đính kèm,để chỉnh regitry bạn cài Resco exploer thì sẽ có,còn Assisted Dialing setting khi bạn bấm phím gọi chọn menu và trượt nó lên nó nằm khuất phía dưới đó.

mình tải về rùi cài vào rùi .. chọn enable hết rùi mà xoay ngang nó cứ đơ ra k xoay .. ngày xưa ngay cả màm hình home nó cũng xoay nữa hixx

mình làm cái này tới bước 4 thì k thấy cái " enable Roation " đâu hết

4. Chỉnh xoay màn hình ở mọi Tab - cái này hay nè.!!
Làm xong cái này khi ở các tab bạn xoay máy sẽ tự động xoay màn hình giống iphone nha.
Dùng Resco Registry cho dễ chỉnh nha bạn.
Bước 1. HKCU\Software\HTC\Manila -> Thêm String Value với tên "EnableLandscape" và thêm giá trị "true" phía dưới đó (Không có dấu "" nha bạn)

Bước 2. HKCU\Software\HTC\HTCSENSOR\GSensor\ModuleName -> Thêm String Value với tên "TF3D" thêm giá trị "\Windows\manila.exe" (Không có dấu "" nha bạn)

Bước 3. HKCU\Software\HTC\HTCSENSOR\GSensor\WhiteList -> Thêm String Value với tên "TF3D" thêm giá trị "Manila" (Không có dấu "" nha bạn)

Bước 4. Đổi giá trị DisableRotation theo đdẫn HKCU\Software\HTC\Manila sang 0 (mặc định 1).
=> Soft Reset
Update: Nếu bác nào không làm được hay muốn nhanh có thể tải file cab ở tập đính kèm, cài xong ăn luôn.
Xem Demo

cho mình hỏi là .. nh khi máy mình rất là chậm mình mún .. reffesh lại thui chứ k cần khởi động lại thì làm cách nào

Last edited by a moderator:

windows1980

ủa sao kì vậy ta ... mình bấm phím gọi ( màu xanh ) bên góc trái .. xuất hiện bàn phím cho mình gọi ..sau đó chọn menu bên góc phải cuối đó ..
thì dòng cuối cùng chỉ có " conference Mode " thui mà ở trên chỉ có view , options thui mà ... hixxx đâu thấy có dòng kia đâu

mình tải về rùi cài vào rùi .. chọn enable hết rùi mà xoay ngang nó cứ đơ ra k xoay .. ngày xưa ngay cả màm hình home nó cũng xoay nữa hixx

mình làm cái này tới bước 4 thì k thấy cái " enable Roation " đâu hết

4. Chỉnh xoay màn hình ở mọi Tab - cái này hay nè.!!
Làm xong cái này khi ở các tab bạn xoay máy sẽ tự động xoay màn hình giống iphone nha.
Dùng Resco Registry cho dễ chỉnh nha bạn.
Bước 1. HKCU\Software\HTC\Manila -> Thêm String Value với tên "EnableLandscape" và thêm giá trị "true" phía dưới đó (Không có dấu "" nha bạn)

Bước 2. HKCU\Software\HTC\HTCSENSOR\GSensor\ModuleName -> Thêm String Value với tên "TF3D" thêm giá trị "\Windows\manila.exe" (Không có dấu "" nha bạn)

Bước 3. HKCU\Software\HTC\HTCSENSOR\GSensor\WhiteList -> Thêm String Value với tên "TF3D" thêm giá trị "Manila" (Không có dấu "" nha bạn)

Bước 4. Đổi giá trị DisableRotation theo đdẫn HKCU\Software\HTC\Manila sang 0 (mặc định 1).
=> Soft Reset
Update: Nếu bác nào không làm được hay muốn nhanh có thể tải file cab ở tập đính kèm, cài xong ăn luôn.
Xem Demo

cho mình hỏi là .. nh khi máy mình rất là chậm mình mún .. reffesh lại thui chứ k cần khởi động lại thì làm cách nào

Bạn vẫn chưa trả lời mình bạn đang dùng Rom gì ??? Tất cả các hướng dẫn trên bạn đưa ra là để áp dụng cho Rom ship (tức là Rom nguyên bản của nhà sản xuất) còn các Rom cook sau này đã sửa toàn bộ các lỗi trên nên bạn không cần phải làm nữa.
Tốt nhất để tránh bạn phải viết dài và khó hiểu cho người muốn hướng dẫn bạn chỉ cần gạch đầu dòng những thắc mắc của bạn thôi. Ví dụ
- Máy tôi đã hardSPL chưa ?
- Tôi muốn biết tôi đang dùng Rom gì ? (bạn phải xác định rõ cái này mới giúp bạn được)
- Tại sao tôi không gọi đi được ?
- Làm thế nào để xoanh màn hình với mọi tab ?
- Làm thế nào để giải phóng bộ nhớ cho máy chạy nhanh mà không phải khởi động lại ?
...
^_^

calvinklein87

- Làm thế nào để giải phóng bộ nhớ cho máy chạy nhanh mà không phải khởi động lại ?

--mình xóa bộ nhớ cache của IE thì vào đâu xóa za ..?khi duyệt web đó
--ủa sao kì vậy ta ... mình bấm phím gọi ( màu xanh ) bên góc trái .. xuất hiện bàn phím cho mình gọi ..sau đó chọn menu bên góc phải cuối đó ..

-- cho mình xin PM chặn cuộc gọi và sms , PM viet map để sử dụng trên HTC imagio dc ko ?

-- cho mình xin PM chat yahoo trên máy nha

-- thanks a e nh và sory vì dã đặt nh câu hỏi

Chỉnh sửa cuối:

haidaicayk

--mình xóa bộ nhớ cache của IE thì vào đâu xóa za ..?khi duyệt web đó
--ủa sao kì vậy ta ... mình bấm phím gọi ( màu xanh ) bên góc trái .. xuất hiện bàn phím cho mình gọi ..sau đó chọn menu bên góc phải cuối đó ..

-- cho mình xin PM chặn cuộc gọi và sms , PM viet map để sử dụng trên HTC imagio dc ko ?

-- cho mình xin PM chat yahoo trên máy nha

-- thanks a e nh và sory vì dã đặt nh câu hỏi
Bạn đặt nhìu câu hỏi thiệt.:D
1. Giải phóng bộ nhớ máy không reset thì dùng PM CleanRam hoặc SKTools, 2 PM này mình thấy dùng khá phổ biến. Nếu bạn dùng Rom PDAViet của Mod DTDung thì đã được tích hợp sẵn.
2. Xóa cookie IE vào Tools-Options-Browsing history-Clear.
3. Bạn giải thích cái này rõ hơn tí. Mình không biết bạn muốn điều chỉnh cái j????:-/
4. Mấy PM chặn cuộc gọi và chat trong box PM có rất nhiều. Bạn nên tìm đi rồi hỏi. Trong này có hết đó bạn: http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?133-PPC-HỖ-TRỢ-PHONE
Chúc vui.:D

ducdl2

Việt map r12 dùng tốt trên Imagio nghe,phần mềm chặn cuộc gọi và sms thì Magic call là chuẩn,để giải phóng bộ nhớ dùng Clear ram ,khi nhấn Menu bạn phải trượt lên mục Assisted Dialing setting nằm khuất phía dưới nghe.Chúc vui!

calvinklein87

Việt map r12 dùng tốt trên Imagio nghe,phần mềm chặn cuộc gọi và sms thì Magic call là chuẩn,để giải phóng bộ nhớ dùng Clear ram ,khi nhấn Menu bạn phải trượt lên mục Assisted Dialing setting nằm khuất phía dưới nghe.Chúc vui!

--có thể cho mình xin link PM yahoo dc ko ???
--Vietmapr12 và trang chủ vietmap dowload k có nhỉ ?
--sao cái callmagic cài vào xong cái nó đơ lun..lần đầu cài thì vào icon chỉnh sửa dc ..lần sau cài vào nhấp vào icon no đơ ra k vào dc ..ai giúp mình với
cho mình xin cái key lun nha
--còn cái kia sao mình kiếm hoài k thấy vào phone chọn menu ko thấy có .. ai chụp tấm hình cho mình xem dc ko ?

Chỉnh sửa cuối:

vdung1972

--có thể cho mình xin link PM yahoo dc ko ???
--Vietmapr12 và trang chủ vietmap dowload k có nhỉ ?
--sao cái callmagic cài vào xong cái nó đơ lun..lần đầu cài thì vào icon chỉnh sửa dc ..lần sau cài vào nhấp vào icon no đơ ra k vào dc ..ai giúp mình với
cho mình xin cái key lun nha
--còn cái kia sao mình kiếm hoài k thấy vào phone chọn menu ko thấy có .. ai chụp tấm hình cho mình xem dc ko ?

Bác đưa mail đây, mình gửi YM+ và VietMap cho, YM+ đã tẩm thuốc chuột, chỉ việc setup là chạy, không cần gì uống thêm thuốc ngoài.

Bản r12 mình chạy trên HD2 vẫn ngon lành.

calvinklein87

--cho mình hỏi vì sao máy mình k bắn dc bulttole vậy ?? mặc dù mình đã chình là cho mọi máy đều thấy
--ngày xưa màn hình lock của mình màn hình thời tiết 3d có chạy .. bjio tự nhiên k chạy nữa .. mà nó chỉ chạy ở màn hình lock thui .. mỗ lần khóa phím thì nó chạy thui ..
--Ngày hnay mình theo dõi máy mình dùng mang mobi cực yếu toàn báo 1 cục màu đỏ có k k có j .. k ll dc j hết k biết mình có chỉnh phải cái j k nữa
--sao máy mình hay đứng wa..nói chung là hay bị lác..đã dùng PM sktoll j đó để giải phóng ram mà lác wa' hix
--mình k tài nào bắt dc gps của vietmap ha
--mấy cái game hay ứng dụng mình cài vào trong thẻ nhớ .. but cài xong lại k có icon .. mình vào trong set icon ra..but sau khi mình xóa PM đi .. thì icon lại k mất theo lun .. or là mình mún xóa icon đi cũng k dc .. vd : cài game xong vào menu / game / trong đó có nh icon ..mà h mún xóa đi k dc

Chỉnh sửa cuối:
1. Về vấn đề bắn Bluetooth bạn chỉ cần nhấn và giữ vào file cần chuyển, chọn Send via Bluetooth là xong...

2. Không hiểu bạn muốn hỏi gì nữa ???

3. Bạn vào Start/Settings/Personal/Phone, ở tab Network bạn xem nó đang ở chế độ gì Global hay là GSM/UMTS only, chuyển qua lại 2 chế độ này xem có khá hơn không nhé, nếu vẫn vậy thì bạn úp bản Radio khác.

4. Máy bị treo thì có nhiều nguyên nhân, do bạn cài nhiều chương trình quá và khi chạy xong bạn thoát ra nhưng nó vẫn chạy ngầm gây chậm máy và treo, nữa là do xung đột phần mềm,... Bạn nên SoftReset lại sau một ngày sử dụng và sử dụng các chương trình dọn dẹp, giải phóng Ram như CleanRam chẳng hạn. Bạn nên cài các PM ra ngoài thẻ nhớ cho đỡ tốn bộ nhớ máy..

5. Các game khi cài xong mà không có Icon thì lại nhỉ ??? Để xóa các Icon không dùng đến bạn vào My Device/Windows/Start Menu để xóa nhé...

Còn một điều cuối cùng nữa là mình yêu cầu bạn post bài bằng Tiếng Việt rõ ràng, từ ngữ dễ hiểu không nửa Anh nửa Việt, không dùng từ viết tắt và cách điệu như i thành j... Bài sau bạn mà còn viết như thế này mình sẽ del. Cám ơn.

chaien

Imagio của em thời gian nhận SMS nó cứ lung tung cả, mấy cái SMS từ đời nào lưu ở trong sim thì thời gian nhận lúc nào nó cũng là Today, xóa đi thì SMS mới lại lưu vào Sim trước, để mấy hôm nó lại thành Today, có bác nào giống em không ạ?

Tiện đây các bác cho em hỏi làm thế nào để bật tắt edge/gprs theo ý mình nhỉ,máy em cái data connection toàn tự on( có hình 2 mũi tên chỉ vào nhau ở cột sóng ),tốn pin kinh khủng

Cảm ơn các bác đã giúp em xử lý đa số các vđề của em này, nhung máy em còn tồn tại hai vấn đề như trên mà em chưa thấy ai trả lời

Mong các bác giúp nôt với ạ! Em cảm ơn

calvinklein87

-- phần Bluetooth nghĩa là .. mình lấy máy khác tìm tới máy mình dc .. và ngược lại mặc dù mình đã chọn chế độ cho mọi ng nhìn thấy
-- còn về phần thời tiết .. ngày xưa khi mình update thời tiết xong .. vd trời mua mây bay qua bay lại thì ngay màn hình home của mình nó cũng có mấy bay wa lại và sấm sét ..còn bjio thì ko thấy j hết .. còn khi mình ở ngoài màn hình lock . để trượt ngang vào lại màn hình home đó thì nó lại có mô phỏng thời tiết bạn hỉu chứ .. mong bạn giúp

AnhPheCT

-- phần Bluetooth nghĩa là .. mình lấy máy khác tìm tới máy mình dc .. và ngược lại mặc dù mình đã chọn chế độ cho mọi ng nhìn thấy
-- còn về phần thời tiết .. ngày xưa khi mình update thời tiết xong .. vd trời mua mây bay qua bay lại thì ngay màn hình home của mình nó cũng có mấy bay wa lại và sấm sét ..còn bjio thì ko thấy j hết .. còn khi mình ở ngoài màn hình lock . để trượt ngang vào lại màn hình home đó thì nó lại có mô phỏng thời tiết bạn hỉu chứ .. mong bạn giúp

Về phần Bluetooth của PPC rất kén các dòng máy, thông thường cùng loại, hay đồng bộ với Laptop mới Ok!! Và có pass đấy!
Về phần thời tiết Bạn đã tắt Weather toggle làm sao mà hiện thời tiết động cho Bạn được! Nếu dùng CHT Bạn Add Quicklink Chọn Toggle Switch\ Weather toggle xong bậc ON nhé!! Tự vọc đi cho sướng chứ bắt người khác dọn cả cơm lẫn chén thế này còn gì hứng thú!!

Cảm ơn các bác đã giúp em xử lý đa số các vđề của em này, nhung máy em còn tồn tại hai vấn đề như trên mà em chưa thấy ai trả lời
Về vấn đề SMS của bạn thì có thể bị lỗi do bản rom bạn đang dùng thôi, nếu có thể bạn HR lại xem tình trạng đó còn diễn ra không... Nhớ backup lại dữ liệu trước khi HR nhé... Còn về Data Connections thì bạn xem có để chế độ update thời tiết tự động không hay các PM có chức năng update hay tải dữ liệu cập nhật không thì bạn tắt chế độ Auto Update đi là hết...

Có thể máy của người khác để chế độ ẩn nên máy của bạn không tìm ra được, máy của người khác nhận ra máy bạn chưng tỏ máy bạn Bluetooth hoạt động tốt...

Cái này đơn giản thế mà bạn hỏi loằng ngoằng ghê...:D Bạn nhấp một sorcut trong trên Home, chọn Toggle Switch, chọn tiếp Weather Toggle, rồi sau đó bạn On lên là xong...

longlb01

Anh em cho hỏi IMAGIO có tự động gọi lai auto redial không ? Sử dụng gọi điện thoại bằng giọng nói thế nào ? Xin hướng dẫn cụ thể Xin cảm ơn !

haidaicayk

Có bác Pro nào cho mình hỏi: Làm thế nào để Lock screen và screen của Start menu là 2 hình khác nhau không? Mình thích cài 2 hình nền khác nhau.:D. Thanks các bác trước.:p

Có bác Pro nào cho mình hỏi: Làm thế nào để Lock screen và screen của Start menu là 2 hình khác nhau không? Mình thích cài 2 hình nền khác nhau.:D. Thanks các bác trước.:p
Đơn giản mà bạn. Ở màn hình Home, bạn vào Menu/Set Wallpaper, ở mục CHT Lockscreen, bạn nhấp vào chọn ảnh theo ý mình thôi... File ảnh phải là định dạng .png nhé..

Chỉnh sửa cuối:

titan2912

Cho mình hỏi , tắt cái chế độ mà khi bấm số máy nó rung sao vậy , mình vào Input tắt rồi mà nó vẫn rung , cái rom gốc tắt dc , còn rom custom thì hem dc .