• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC CHỨC NĂNG CỦA HTC IMAGIO

Cho mình hỏi , tắt cái chế độ mà khi bấm số máy nó rung sao vậy , mình vào Input tắt rồi mà nó vẫn rung , cái rom gốc tắt dc , còn rom custom thì hem dc .
Bạn tải ở file đính kèm, giải nén, copy vô thẻ rồi cài vô main, cài xong softreset lại máy.

titan2912

mình đã cài , ok , khi sms ko còn rung nữa , nhưng bấm số gọi thì vẫn còn rung :D

Chỉnh sửa cuối:

longzin3110

Anh Window oi. Máy của em nó sóng sánh chán lắm. Thỉnh thoảng nó lại nhảy sang H roi lai G. Cột sóng không ổn đỉnh. Có cách nào khắc phục không anh. E dang dùng bản rom mới nhất.

windows1980

Anh Window oi. Máy của em nó sóng sánh chán lắm. Thỉnh thoảng nó lại nhảy sang H roi lai G. Cột sóng không ổn đỉnh. Có cách nào khắc phục không anh. E dang dùng bản rom mới nhất.

Sóng thì tốt mà còn thay đổi cột sóng và mạng lúc G lúc H là do nhà mang chưa thiết lập được hết các trạm phát 3G nên bị hiện tượng trên.
^_^

daucavo

Xin wallpaper cho imagio w6.5

Mình tìm hoài ko thấy wallpaper nào khác để có thể cài vào cho imagio của mình.
Bạn nào có thì share với mình và mọi người nha.
Xin cám ơn các bạn.

lungtungbeng

Mình tìm hoài ko thấy wallpaper nào khác để có thể cài vào cho imagio của mình.
Bạn nào có thì share với mình và mọi người nha.
Xin cám ơn các bạn.

Của bạn đây nhé:
http://www.freewarepocketpc.net/ppc-download-wvga-wallpaper-pack.html
http://wvga-wallpaper.blogspot.com/
http://www.freewarepocketpc.net/ppc-download-wallpaper-wvga.html
http://downloadsphoto.com/WVGAWallpaper/WVGA%20Wallpaper%20Creative%20Webshot/
Thank nếu ok^^

daucavo

Yêu anh em quá. Tại em nó hơi gà trên web này nên đôi khi ko biết cách tìm. Mong admin và anh em thông cảm tận tình giúp cho nhé.
Chân thành cám ơn anh em.

lungtungbeng

Các bác giúp e với, chú HTC imagio khi gọi bất kỳ số nào trong contact đều xuất hiện +1 ở đầu, vd : 0912345678 thành +1 0912345678 --> không thực hiện được cuộc gọi, bác nào biết chỉ dùm e nhé, tks! hihi

Up Rom mới đi bạn.

Gửi nhầm khen lungtungbeng mà ^_^
Thành viên tích cực không Imagioooooooooooooo ^_^
hihi

Giúp được anh em là vui rồi^^

Last edited by a moderator:

chaien

Các bác cho em hỏi là em thấy trong Imagio nó cho down soft Mobile Email của OZ
Sau khi down về cài đặt xong thì khi kết nối và log in thì toàn báo lỗi, trong khi dùng mấy cái của HTC default thì vô tư

Có bác nào dùng đc không ạ, hay cái này lại liên quan đến nhà mạng Verizon ?????

lungtungbeng

Các bác cho em hỏi là em thấy trong Imagio nó cho down soft Mobile Email của OZ
Sau khi down về cài đặt xong thì khi kết nối và log in thì toàn báo lỗi, trong khi dùng mấy cái của HTC default thì vô tư

Có bác nào dùng đc không ạ, hay cái này lại liên quan đến nhà mạng Verizon ?????

VZ hay là OZ vậy bạn? Vì tất cả các soft của VZ đều chỉ hỗ trợ cho nhà mạng Verizon

daucavo

Thắc mắc máy cứ báo 80% xử lý???

Sao mình mới edit mấy registry như bỏ tivi icon, xoay màn hình ( chưa chạy được , hịc ) , chỉnh dung lượng thoại lớn hơn ( cũng ko thấy có tác dụng mấy ) mà sao con Imagio của mình lúc nào cũng 80% ( trong khi ko chạy soft ngầm nào cả ) , nên khiến cho máy bấm 1 cái fai chờ đến 7s nó mới chạy. Mình fai làm sao đây????? Hic. Mình có dùng Auto Clean! của SK tools mà cũng ko cải thiện được gì.

haidaicayk

Sao mình mới edit mấy registry như bỏ tivi icon, xoay màn hình ( chưa chạy được , hịc ) , chỉnh dung lượng thoại lớn hơn ( cũng ko thấy có tác dụng mấy ) mà sao con Imagio của mình lúc nào cũng 80% ( trong khi ko chạy soft ngầm nào cả ) , nên khiến cho máy bấm 1 cái fai chờ đến 7s nó mới chạy. Mình fai làm sao đây????? Hic. Mình có dùng Auto Clean! của SK tools mà cũng ko cải thiện được gì.
Tốt nhất và nhanh nhất là bạn up rom mới đi, Rom PDAViet của mod DTDung là tốt nhất.:D

het99

Bất tiện khi sử dụng danh bạ

Khi sử dụng danh bạ, dùng chức năng Search contact, khi đánh chữ xong , Ví dụ như chữ " tuấn" màn hình hiện lên một loạt contact có chứa chữ "tuấn".OK. Nhưng chẳng may bấm nhầm contact cần tìm, lúc bấm "back" thì lại quay lại từ đầu, bất tiện quá, mất thời gian. Bạn nào có cách nào khắc phục chỉ giáo giùm nhé. Cảm ơn nhiều

luuchidung1987

bạn ơi cho mình mới mua con imagio mình đã up room của dinhtuandung2012.còn vấn đề này nữa nhưng tìm hiểu mãi mà không biết cách gửi và nhận bluetooth..các bạn hướng dẫn mình với ..à còn cái bàn phím qwerty lúc nhắn tin ấy có thay đổi được như kiểu dạng phím bấm không ?..

bạn ơi cho mình mới mua con imagio mình đã up room của dinhtuandung2012.còn vấn đề này nữa nhưng tìm hiểu mãi mà không biết cách gửi và nhận bluetooth..các bạn hướng dẫn mình với ..à còn cái bàn phím qwerty lúc nhắn tin ấy có thay đổi được như kiểu dạng phím bấm không ?..
Nếu nhận Bluetooth thì bạn bật Bluetooth để máy muốn gửi cho bạn nhận ra máy bạn, còn nếu bạn muốn gửi Bluetooth thì bạn ấn và giữ bút vào file cần gửi chọn Send via Bluetooth là được. Còn về bàn phím QWERTY thì bạn có thể cài các skin hay bàn phím gõ tiếng Việt...