• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC CHỨC NĂNG CỦA HTC IMAGIO

luuchidung1987

các bác co em xin mấy cái themes ANIMATE của imagio được hem mình kết mấy cái theme đấy quá up room quên không giữ lại hic

voibietbay

Cần giúp đỡ một Số vấn đề cho Imagio

Tình hình là em mới mua 1 chiêc imagio hàng xách tay, fullbox, nhưng em gặp một số vấn đề, mong mọi người giúp đỡ em.
em đã chỉnh các registry như trên các diễn đàn rồi. :(:(

Thứ nhất là, máy của em đã unlock rùi và đã lắp sim viettel chạy bt nhưng một số lần format máy hoặc đơn giản chỉ là reset 1 số lần thì nó lại chuyển về mạng ban đầu của máy và bắt ấn nút gọi để thực hiện active ( khi ấn nút gọi và chờ xong, thì nó vẫn ko có j thay đổi cả, dấu hiệu mạng vẫn là 1x).

Thứ 2 là, Thỉnh thoảng máy em bị hiện lên,
Cannot Connect
Diald:
Network service is temporary unavailable, please try again later........

cái cột sóng cứ hiện lên dấu mũi tên 2 chiều trong khi em đã tắt data connect rùi.
em đã thử Xóa cái verizon trong phần setting/connections nhưng khi vào lại thì nó vẫn còn nguyên,
em xóa cả registry HKLM/comm/ConnMgr/Destinations/ xóa Verizon Wireless
nhưng khi vào lại registry thì nó vẫn còn nguyên, hjx,hjx

em muốn xóa các kết nối của nó với nhà mạng verizon, và các chương trình chạy ngầm đòi kết nối internet.

vấn đề thứ 3 là: ai hướng dẫn em cách kết nối GPRS và 3G cho nó được không, em chỉ vào mạng bằng wifi được thôi, em dùng mạng viettel

Mong mọi người giúp đỡ em nhiều.

Last edited by a moderator:

haidaicayk

Nghe bạn nói thì có vẻ bạn vẫn đang dùng Rom ship. Những lỗi đó chỉ cần bạn HSPL và up Rom cook là xong.:D. Nếu bạn vẫn thích dùng Rom ship thì:
- Bạn lắp sim Viettel vào thì phải vào Settings(Start menu)-Personal-Phone-Network-chọn GSM/UMTS only.
- Vụ này thì mình thấy bạn làm đúng rùi:-/ mà. Hay nhất là up Rom cook đi.:D
- GPRS thì bạn cứ kích hoạt như bình thường là được. Mình bỏ sim vào là cứ ầm ầm ah.:-?

haidaicayk

vâng, em vẫn dùng room nguyên bản của nó mà, tại em sợ up rom nó die giống con i900 của em ngày trc, với cả bây giờ nhiều bản room quá, anh chỉ em bản nào dùng tốt, ít lỗi với.
http://forum.ppcgeeks.com/showthread.php?t=113971 trong trang này có bản nào anh chỉ em với
Bạn thích dùng Rom của Energy thì mình nghĩ bạn nên dùng bản Sense 2.5 cookie build 21911 hoặc 23569 tùy bạn. Energy còn có bản Reference cũng rất mượt và nhanh nữa nhưng vấn chưa ra bản mới:|. Ngoài ra bạn nên tham khảo thêm trong box các bản Rom của Mod Dinhtuandung cũng rất ngon.:D. Nhớ đọc kỹ hướng dẫn up Rom ngen. Và chú ý lần sau nên đặt câu hỏi kiểu này trong topic Thắc mắc và thảo luận về sử dụng HTC Imagio hoặc Thảo luận về Rom cook nha.:D

huythanh111

xin giúp đỡ về cài theme S2U2

tình hình là e dow mấy cái theme duôi cab cho S2U2 . nhưng sau khi cài mà nó vẫn không thay đổi theme . vẫn là theme cũ . e vọc cả ngày vẫn không xử lý được .e chỉ có thể thay đổi hình nền thôi. e chạy file theme rồi nhưng vô setting vẫn không đổi theme được mấy anh biết giúp em với phải làm thế nào để chạy được theme mới
xin mod đừng xóa chủ đề của em nữa. em là ma mới có gì cứ chỉ bảo em
mấy pro có phần mềm gì hay cho imagio cho e xin .xin lỗi mọi người vì em quá gà:D

AnhPheCT

tình hình là e dow mấy cái theme duôi cab cho S2U2 . nhưng sau khi cài mà nó vẫn không thay đổi theme . vẫn là theme cũ . e vọc cả ngày vẫn không xử lý được .e chỉ có thể thay đổi hình nền thôi. e chạy file theme rồi nhưng vô setting vẫn không đổi theme được mấy anh biết giúp em với phải làm thế nào để chạy được theme mới
xin mod đừng xóa chủ đề của em nữa. em là ma mới có gì cứ chỉ bảo em
mấy pro có phần mềm gì hay cho imagio cho e xin .xin lỗi mọi người vì em quá gà:D

Muốn thay đổi theme S2U2 chỉ cấn chép các file ảnh *.png vào thư mục Program Files\ S2U2\gfx\ là được.

luuchidung1987

cho mình hỏi là mình có cài mấy cái game ..nó hiện riêng 1 folder trong thư mục start chứ không vào mục game có sẵn..xong lúc mình xóa mấy game đấy đi folder đấy vẫn ở nguyên trong mục start nhìn rất lộn ruột...bh muốn xóa folder này đi thì làm ntn.à mà các icon trong thư mục start mình muốn xắp xếp vào từng folder riêng có được không hay là nó mặc định như vậy rùi .thank

AnhPheCT

cho mình hỏi là mình có cài mấy cái game ..nó hiện riêng 1 folder trong thư mục start chứ không vào mục game có sẵn..xong lúc mình xóa mấy game đấy đi folder đấy vẫn ở nguyên trong mục start nhìn rất lộn ruột...bh muốn xóa folder này đi thì làm ntn.à mà các icon trong thư mục start mình muốn xắp xếp vào từng folder riêng có được không hay là nó mặc định như vậy rùi .thank

Muốn xóa các Folder đó dùng Total Commander, hay Resco File Explore mở CT lên chọn đến đường dẫn Windows\Start Menu\ xóa thôi, Có thể chép các CT *.lnk vào các thư mục tương ứng các chức năng như Game chung một thư mục, rồi Internet chung....... các Icon, Folder ở trong Start Menu Bạn có thể kéo thả tùy ý mà!! Muốn sắp xếp như thế nào ko được,

luuchidung1987

tiện đây bác cho em xin cái phần mềm java trên con imagio này với cài mấy trương trình java no không nhận thank..à mà con imagio này có cách nào gọi video call không các bác .. em đang trong thời gian tìm hiểu nên hay thèm nhìn mặt người yêu ;))

Các bác giúp e với, chú HTC imagio khi gọi bất kỳ số nào trong contact đều xuất hiện +1 ở đầu, vd : 0912345678 thành +1 0912345678 --> không thực hiện được cuộc gọi, bác nào biết chỉ dùm e nhé, tks! hihi

Bác vào call chọn menu rồi vào phần Assisted Dialing Settings ( ngay ở phía dưới phần my phone number) , ở phần reference country chọn Vietnam là ok .

tiện đây bác cho em xin cái phần mềm java trên con imagio này với cài mấy trương trình java no không nhận thank..à mà con imagio này có cách nào gọi video call không các bác .. em đang trong thời gian tìm hiểu nên hay thèm nhìn mặt người yêu ;))
Trong các bản rom cook đều đã tích hợp sẵn Jblend để chạy các file Java mà bạn, nếu bản rom bạn dùng không có thì bạn có thể tải tại đây. Còn về Video Call thì WhiteStone đâu có hỗ trợ Video Call (không có Camera phía trước)...:(

huythanh111

cho e hỏi , máy imagio của e hay bị cái bệnh này, thời gian cua máy cứ bị thay đổi hoài, dù cài đạt lại hoài.
vd : 11h thi tu nhien no hien thi la 1h roi ngay thì nó nhảy lên 1 ngày, vd 12 thì nó nhảy len 13
giúp em

cho e hỏi , máy imagio của e hay bị cái bệnh này, thời gian cua máy cứ bị thay đổi hoài, dù cài đạt lại hoài.
vd : 11h thi tu nhien no hien thi la 1h roi ngay thì nó nhảy lên 1 ngày, vd 12 thì nó nhảy len 13
giúp em
Bạn vào Start/Settings/Clock chỉnh múi giờ là GMT +7 Bankok, Hanoi nhé...

huythanh111

e chỉnh lại rồi mà nó vẫn còn bị . ah anh cho e bit lam cách nào up room e moi sai imagio duoc 3 ngày t hôi. cách coi máy đã có cái hp... gì gì dó9 thế nào, cài ra sao, e đang sài rôm ship của máy. e ko bit cach up bày e với.

e chỉnh lại rồi mà nó vẫn còn bị . ah anh cho e bit lam cách nào up room e moi sai imagio duoc 3 ngày t hôi. cách coi máy đã có cái hp... gì gì dó9 thế nào, cài ra sao, e đang sài rôm ship của máy. e ko bit cach up bày e với.
Để úp được các bản rom khác ngoài rom gốc (Ship Rom) của máy thì máy bạn phải tiến hành HSPL cho máy, cách HSPL bạn sang HardSPL CHO HTC WHITESTONE (IMAGIO) tham khảo và tiến hành.

windows1980

Bạn làm theo các bước sau:
Bạn nên Up trên windows XP và sau khi up xong Room cook nên reset máy lại để hệ thống chạy ổn định.
1. Up hardSPL
Tắt diệt virus
Đồng bộ HTC imagio với PC
Chạy file WhitestoneW-HardSPL_V1_99R1.exe (tùy theo file bạn download về mà có tên khác nhau)
Download tại đây http://hpcmonex.net/htc/whitw/WhitestoneW-HardSPL_V1_99R1_100HSPL.zip
Tiến hành theo các bước chỉ dẫn (chủ yếu là next)
Kết thúc
Kiểm tra hardSPL bằng cách
- Tắt máy(nhấn giữ Power,khi popup xuất hiện thì chọn Yes)
- Nhấn giữ Volume Down,bấm nhẹ Power On và vẫn giữ Volume Down,sau 2 giây sẽ vào BL.
- nếu có thong số 1.01.OliNex là hardSPL đã được Up
2. Up Rom cook
Bạn download Rom về dùng chọn Rom ở đây http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?418-PDAVIET-ROM-cho-IMAGIO
Chạy file ROMUpdateUtility.exe
Kết thúc

huythanh111

cảm ơn anh dinhtuandung nhiều, anh chỉ bảo thật tận tình, e sẽ tìm cách cài hspl , chứ ko có chắc up room thì máy sẽ trở thành cục gạch mất. ah anh nè bản room nào là good nhất vậy anh, chưa bao giờ up room , cố gắng học hỏi mới được.
cảm ơn anh nhiều

cảm ơn window1980 nha, chỉ bảo quá tận tình, cảm ơn rất nhiều

Bạn làm theo các bước sau:
Bạn nên Up trên windows XP và sau khi up xong Room cook nên reset máy lại để hệ thống chạy ổn định.
1. Up hardSPL
Tắt diệt virus
Đồng bộ HTC imagio với PC
Chạy file WhitestoneW-HardSPL_V1_99R1.exe (tùy theo file bạn download về mà có tên khác nhau)
Download tại đây http://hpcmonex.net/htc/whitw/WhitestoneW-HardSPL_V1_99R1_100HSPL.zip
Kết thúc
Kiểm tra hardSPL bằng cách
- Tắt máy(nhấn giữ Power,khi popup xuất hiện thì chọn Yes)
- Nhấn giữ Volume Down,bấm nhẹ Power On và vẫn giữ Volume Down,sau 2 giây sẽ vào BL.
- nếu có thong số 1.01.OliNex là hardSPL đã được Up
2. Up Rom cook
Bạn download Rom về dùng chọn Rom ở đây http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?418-PDAVIET-ROM-cho-IMAGIO
Chạy file ROMUpdateUtility.exe
Kết thúc

Chạy file WhitestoneW-HardSPL_V1_99R1.exe la cho file này vô dt rồi chạy hay vẫn để trên máy tính rồi chạy. đây là lần đầu thử cái này, phải hỏi kĩ kẻo có thêm cục gạch xây nhà lắm ,dù sao cũng mới mua nên còn xót của

rồi trong quá trình cài đặt , đồng bộ với máy tính , máy tính phai kết nối internet pai ko, mình gà quá nên giúp mình tý nha, hix gà nên nhiều khi hỏi nhung câu làm mọi người khó chịu.

huythanh111

máy của em nó cứ báo cannot connect . tắt ròi vẫn bị liên tục. làm cách nào đây mấy bác

windows1980

máy của em nó cứ báo cannot connect . tắt ròi vẫn bị liên tục. làm cách nào đây mấy bác

Bạn phải cài act sysn sau đó đồng bộ Imagio với máy tính (chú ý nên HardSPL ở máy Laptop hoặc máy PC có UPS đề phòng mất điện trong lúc hardSPL "máy sẽ teo thành cục gạch ^_^" )

Khi chạy file WhitestoneW-HardSPL_V1_99R1.exe PC của bạn phải kết nối Internet

Nếu bạn ở HN liên lạc qua mình hướng dẫn từ A-->Z ^_^

Chỉnh sửa cuối: