• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC CHỨC NĂNG CỦA HTC IMAGIO

huythanh111

Bạn phải cài act sysn sau đó đồng bộ Imagio với máy tính (chú ý nên HardSPL ở máy Laptop hoặc máy PC có UPS đề phòng mất điện trong lúc hardSPL "máy sẽ teo thành cục gạch ^_^" )

Khi chạy file WhitestoneW-HardSPL_V1_99R1.exe PC của bạn phải kết nối Internet

Nếu bạn ở HN liên lạc qua mình hướng dẫn từ A-->Z ^_^
cảm ơn bạn, ước gì ở HN, rồi mình cug làm được , ko tin là ko được. tại máy mới mua nên còn tiếc , sợ thành cục gạch. ah bạn có phần mềm nào để kéo thả , zoom ảnh bằng tay giống hdh adrol ko bạn kết kiểu đó

tabac

Pin hết nhanh quá

Chào các bác
Mình mới mua em imagio này, không biết cứ 5 phút là hết 1% pin có phải la bình thường không ạ ( chỉ để chế độ màn hình chờ ) Hiện chưa cài nhiều phần mềm gì và mới Hspl xong thì nên dùng bản rom nào xin hướng dẫn càng chi tiết càng tốt rất mong mọi người cho ý kiến.
1 mem mới toanh cua wm
thax

windows1980

Chào các bác
Mình mới mua em imagio này, không biết cứ 5 phút là hết 1% pin có phải la bình thường không ạ ( chỉ để chế độ màn hình chờ ) Hiện chưa cài nhiều phần mềm gì và mới Hspl xong thì nên dùng bản rom nào xin hướng dẫn càng chi tiết càng tốt rất mong mọi người cho ý kiến.
1 mem mới toanh cua wm
thax

Pin vậy chưa biết được thường Pin được 2 ngay là OK.
Bạn đã HardSPL thì nên up Rom cook mà dùng. Vì mới dùng gợi ý bạn nên dùng Rom của mod dũng tạo cho dễ dùng và làm quen
Bạn dùng thử bản này xem http://www.pdaviet.net/showthread.php?93154-★-WhiteStone_WM6.5_D2C2_Build-21904-★-Sense-2.5-★
Sau đó bạn dùng thử các bản khác nhé và tự so sánh rồi quyết định mình dùng bản nào.

Up vô tư đi bạn đừng ngại hardSPL rồi thì cứ...^_^

popyfuk

Lỗi Bluetooth của Imagio

Em gặp tình trạng bật bluetooth lên dò đc tất cả các máy khác,nhưng những máy khác lại không dò được máy mình.Mặc dù đã vào settings chỉnh lại cho other devices can see me rồi,nhưng các máy khác vẫn không dò được.Xin chỉ giúp lỗi này fix thế nào ạ? :-? thanks all.

tuaneti

Setting- all setting- memory - Clear Storage rồi nhập 1234 là okie
Đấy là SoftReset. Hardreset là tắt máy. Giữ phím Volume down - Call (sent) và bật nguồn. Nhấn tiếp Volume down khi nó yêu cầu là ok.

Em gặp tình trạng bật bluetooth lên dò đc tất cả các máy khác,nhưng những máy khác lại không dò được máy mình.Mặc dù đã vào settings chỉnh lại cho other devices can see me rồi,nhưng các máy khác vẫn không dò được.Xin chỉ giúp lỗi này fix thế nào ạ? :-? thanks all.
Tôt nhất bạn dùng máy khác dò thấy máy khác thì ghép nối với máy đó trước. Khi ghép nối xong rồi thì máy khác sẽ dò thấy máy của bạn.

Last edited by a moderator:

tabac

Cần giúp đỡ cách uprom

Xin chào các bác
Tình hình là đã tìm kiếm khá lâu trên diễn đàn về cách uprom mà thực sự chưa thấy bài viết nào thành 1 hệ thống cả nên không dám làm ( đã hspl thành công ). Giờ mong các pro hướng dẫn cụ thể từng bước một để tự tin chuyển nhà cho em nó. Ví như bài vể Radio rom của bác dinhtuanhung2012 khi giải nén ra thì có rất nhiều file mà không biết dùng file nào cả, hết ạ mong các bác giúp đỡ
many thax

Giờ bạn đã HSPL rồi như úp rom rất đơn giản, bạn tải công cụ CustomRUU ở dưới file đính kèm, khi bạn muốn úp rom hay radio thì bạn chỉ cần cho CustomRUU và file rom hay radio có đuôi .nbh (chỉ cần 2 file này thôi nhé...) vào một thư mục rồi chạy CustomRUU.exe là xong...

Đấy là SoftReset. Hardreset là tắt máy. Giữ phím Volume down - Call (sent) và bật nguồn. Nhấn tiếp Volume down khi nó yêu cầu là ok.
Đó không phải là SoftReset nhé bạn mà đó là ClearStorage (HardReset) đó...

popyfuk

Tôt nhất bạn dùng máy khác dò thấy máy khác thì ghép nối với máy đó trước. Khi ghép nối xong rồi thì máy khác sẽ dò thấy máy của bạn.[/QUOTE]

đã thử nhưng vẫn k được,bác có cách nào khác không ạ?nghe nói là phải chỉnh sửa ji` đó,bạn e dùng máy k biết đc chỗ bán nó chỉnh cho cái ji`,vẫn bắt và transfer như các máy bt #,đâu có cần rườm rà thế đâu ạ?

choigan

Các bác cho hỏi, Imagio nhà tôi chạy SIM mobifone thì bình thường, nhưng chạy SIM vinafone thì tự nhiên có lúc mất sóng máy ko tự dò lại đựoc mạng. Nhưng lúc như thế lại phải vào comm. manager tắt Phone rồi bật lại, mà cũng có lúc nó dò lại được có lúc ko. Và nó xảy ra khá thường xuyên nếu dùng SIM vinaphone, 1 ngày ít nhất 2 lần như thế, đã thay SIM mới vẫn thế. Bác nào biết nguyên nhân và cách khắc phục không ạ
Máy tôi hiện tại cài:
Mode of operation: GSM/UMTS only
GSM selection network: auto

network type: GSM
GSM/UMTS band: GSM(900+1800) + UMTS band(2100+900) hoặc Auto thì vẫn mất sóng đối với Vina

Các bác cho hỏi, Imagio nhà tôi chạy SIM mobifone thì bình thường, nhưng chạy SIM vinafone thì tự nhiên có lúc mất sóng máy ko tự dò lại đựoc mạng. Nhưng lúc như thế lại phải vào comm. manager tắt Phone rồi bật lại, mà cũng có lúc nó dò lại được có lúc ko. Và nó xảy ra khá thường xuyên nếu dùng SIM vinaphone, 1 ngày ít nhất 2 lần như thế, đã thay SIM mới vẫn thế. Bác nào biết nguyên nhân và cách khắc phục không ạ
Máy tôi hiện tại cài:
Mode of operation: GSM/UMTS only
GSM selection network: auto

network type: GSM
GSM/UMTS band: GSM(900+1800) + UMTS band(2100+900) hoặc Auto thì vẫn mất sóng đối với Vina
Vậy thì do mạng VinaPhone khu vực bạn sống sóng yếu thôi. Mình cũng dùng VinaPhone thấy ngon lành mà...

choigan

Vậy thì do mạng VinaPhone khu vực bạn sống sóng yếu thôi. Mình cũng dùng VinaPhone thấy ngon lành mà...

Chắc chắn ko phải sóng yếu bác ạ, vì khi bắt lại sóng nó đầy căng ( cách BTS vina có vài trăm mét) , và dùng với 1 máy nokia hay motorola khác thì không bao giờ bị hiện tượng này, vẫn cùng thời gian và địa điểm.

Chắc chắn ko phải sóng yếu bác ạ, vì khi bắt lại sóng nó đầy căng, và dùng với 1 máy nokia hay motorola khác thì không bao giờ bị hiện tượng này, vẫn cùng thời gian và địa điểm.
Vấn đề này cũng có thể do bản Radio bạn đang dùng, bạn có thể úp các bản Radio khác nhau rồi test lại xem sao nhé... Không hẳn cứ Radio phiên bản cao hơn thì sẽ ngon hơn đâu bạn ạ... Thử xem sao nhé, okie...

2nd

mình mới mua imagio dc 2 hôm,khi có tin nhắn tới máy chỉ rung khoảng 2 - 3 giây à,làm sao chỉnh rung cho nó dài ra hả các bác,máy mình radio vẫn là bản gốc,có cần thiết phải up lên Radio 2.25.00 ko nhỉ

haidaicayk

mình mới mua imagio dc 2 hôm,khi có tin nhắn tới máy chỉ rung khoảng 2 - 3 giây à,làm sao chỉnh rung cho nó dài ra hả các bác,máy mình radio vẫn là bản gốc,có cần thiết phải up lên Radio 2.25.00 ko nhỉ
Radio không liên quan gì cả. Bạn chỉnh Ring Type trong Settings-Sound&Display của HTC Sense hoặc vào Start-Settings-Sound&Notifications nha.

choigan

Vấn đề này cũng có thể do bản Radio bạn đang dùng, bạn có thể úp các bản Radio khác nhau rồi test lại xem sao nhé... Không hẳn cứ Radio phiên bản cao hơn thì sẽ ngon hơn đâu bạn ạ... Thử xem sao nhé, okie...

Tks mod, up bản 2.15 thì ko thấy bị mất sóng nữa

luuchidung1987

cho hỏi là có cách nào tăng khả năng bắt sóng wifi của imagio không ...sao mình thấy con này bắt sóng yếu quá... con nokia Ê63 bắt được 3 vạch thì con này chỉ đc 2 ..hic

cho hỏi là có cách nào tăng khả năng bắt sóng wifi của imagio không ...sao mình thấy con này bắt sóng yếu quá... con nokia Ê63 bắt được 3 vạch thì con này chỉ đc 2 ..hic
Cái này cũng liên quan đến Radio đấy, bạn thử úp bản Radio khác xem sao...

DucLong

Super V.I.P
mod ơi giúp em cài gprs cho con imagio nhà em, em làm mọi cách vẫn ko cài được.

Bạn phải đăng kí với nhà mạng trước để họ cung cấp dịch vụ cho sim sau đó thực hiện cài đặt mới có hiệu lực.

huythanh111

mình đã đăng kí rồi bạn ah, và cài bằng tay van ko được , bạn có thể hd cụ thể từng bước bằng tay được ko, đã làm từ chiều h vẫn ko được