• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC CHỨC NĂNG CỦA HTC IMAGIO

trandithao

Thao khảo | Hướng dẫn| chức năng về hTC Imagio

Tình hình thì các bạn và mod cũng đã biết rằng em này rất dễ tuột phím....nên muốn cách hạn chế dùng phím cứng

thế mình xin hỏi mỗi lần mình không xài thì màn hình nó tắt xuống sau khi auto lock screen :-?.

Mình muốn xài tiếp thì phải bấm 1 phím cứng trên dàn 5 phím màn hình nó mới lên.

Thế có cách nào kích màn hình lên mà dùng phím volume lên hay xuống không [ [ý mình là muốn hạn chế chuyện tuột phím không mong muốn ];;) giống như iphone có phím trên đầu để mở màn hình đó

Nếu bạn nào hay mod biết cách vui lòng hướng dẫn anh em nha

Last edited by a moderator:

kevinmonal

đâu có gì khó,bạn chỉ cần rút cây bút ra là màn hình tự động mở khóa thôi mà

MrTravel

và những ai dùng imagio thì nhớ là mỗi lần khởi động lại máy là phải vào xóa cấu hình của mạng verizon đi nhé. Mỗi lần khởi động lại là nó lại về mặc định, xóa xong dùng bình thường :)

theo em nghĩ với lỗi font tiếng việt nếu sau vài lần cài không thành công thì bác chỉ cần hard reset và format thẻ nhớ, cài font trc tiên rùi mới cài phần mềm (cài font vào bộ nhớ máy nhé) thì sẽ hết thôi mà, cần gì phải up lại rom đâu

Hình như mua máy ở nhật cường là đc miễn phí dán màn hình mà, tội gì mất 30-50k nhỉ :D

Lần sau bạn đừng post rải bài như thế nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

haidaicayk

Bro nào gặp trường hợp này rùi thì giúp mình. Gần đây em Imagio của mình có bệnh lạ.:-?. Chẳng là sau khi up bản Energy ref 26 jun, dùng ổn định được 2 tuần thì dở chứng. Manila không chạy,màn hình đơ ở giao diện today. Các ứng dụng khác hoàn toàn bình thường. Reset thì Manila load lên được, chạy ngon lành được 1 lúc lại đơ. Màn hình today không thấy Manila, tất cả các ứng dụng khác vẫn chạy tốt. Mình đã úp 2 bản Rom khác của Energy lỗi đó vẫn xuất hiện.Bro nào đã gặp thi giúp mình nha.:D

AK47_CCCP

Trường hợp của e thì thế này:
- các số trong danh bạ, gọi và nhắn tin bình thường
- các số ngoài danh bạ ko gọi dc, chỉ nghe bip bip rồi tắt,
máy e mới mua, chưa cài cắm j cả!
Các bác tư vấn hộ e với! hic

Trường hợp của e thì thế này:
- các số trong danh bạ, gọi và nhắn tin bình thường
- các số ngoài danh bạ ko gọi dc, chỉ nghe bip bip rồi tắt,
máy e mới mua, chưa cài cắm j cả!
Các bác tư vấn hộ e với! hic
Bạn HardReset lại, nếu không hết bạn nên HSPL rồi úp các bản rom cook sẽ khắc phục được.

livelong

có ai bán imagio ko giá tầm 5 tr em mua liền :)) chu ban 6 tr em mua cái chính hãng xài luôn cho ngon :D
Các anh cho em hỏi mua imagio ở đâu uy tín vậy(lên mạng điều tra thấy cửa hàng này chê cửa hàng kia, chả biết đâu mà lần)
Em post 1 bài bên mua bán mà ko ai trả lời nên qua đây hỏi, đừng xóa nha!!!!!!!!

buommgu

Em có hỏi về vụ send contact list nhưng thấy có mỗi 1 bác trả lời, em xin đặt lại câu hỏi ạ. Em dùng Imagio và muốn gửi contact list qua sms nhưng cứ ấn send contact là nó bắt gửi theo dạng MMS. Em chả dùng 3G hay GPRS nên ko gửi được, mỗi lần gửi phải ghi số ra rồi gửi rất bất tiện. Vậy bác nào biết cách gửi contact list như các đt thông dụng bình thường thì chỉ giúp em với ạ. Em cám ơn

kevinmonal

vẫn send contact bình thường được mà.
bạn vào Menu trong All people,chọn contact rồi bấm Menu chọn tap send contact by message,nó hiện ra tùy chọn send by MMS hay send by SMS hoặc Cancel

buommgu

Em vào manu, chọn send contact by message rồi ạ, sau đó nó hiện ra cái bảng gửi thư như ở trong outlook express ý bác ạ. Thế nên em mới chả hiểu phải làm thế nào tiếp ạ :-s