• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC CHỨC NĂNG CỦA HTC IMAGIO

huntervnn

Imagio không hiển thị đầy đủ tin nhắn

máy em ko biết sao mà khi nhận tin nhắn dài thì đoạn sau nó bị cắt mất. Không biết phải khắc phục như thế nào, Có cao nhân nào chỉ giúp em với. Thanks all

huythanh111

may pro giup e cai. sao tin nhan no goi den may e ma ko hien thog bao tin nhan moi. co do vhuog nhung nhin vao phan tin nhan no ko bao co tn moi. bt no co bao so tn toi.vd 1 tn no hien so 1 .dag nay no kp hien. roi o man hinh today no hien bieu tuog sms o gan cot sog. kich vao no thi thay the nay: program sms/mms tmail.exe . lan dau tien e gap. may pro giup e lam sao cho no bao tn den bt lai.xl e len net bag dt nen k go tv duoc.mod bo qua lan nay nhe

livelong

cho em xin soft shortcut nút turn off backlight đi!!!, lười dùng phím lock quá!!!(thuốc nữa nha!!!)

huythanh111

cho em hỏi sao em cài fon tiếng viẹt vô máy rồi mà vẫn còn ô vuông nhỉ. đã cài vô bộ nhớ máy. hiện tiếng việt ko hoàn chỉnh. vẫn còn vài ô vuông. ko hiểu thế nào. có ai bị như em ko . đang sài rom energy . như em vô lịch phương đông tất cả đều hiện tiếng việt tốt chỉ có mấy dòng tục ngữ danh ngôn la hiện ô vuông. trước dùng rom khác thì ko thấy bị

haidaicayk

cho em hỏi sao em cài fon tiếng viẹt vô máy rồi mà vẫn còn ô vuông nhỉ. đã cài vô bộ nhớ máy. hiện tiếng việt ko hoàn chỉnh. vẫn còn vài ô vuông. ko hiểu thế nào. có ai bị như em ko . đang sài rom energy . như em vô lịch phương đông tất cả đều hiện tiếng việt tốt chỉ có mấy dòng tục ngữ danh ngôn la hiện ô vuông. trước dùng rom khác thì ko thấy bị
Nếu xài Rom Energy thì phải cài cái này trước rồi mới cài Font bạn ah. Tải file đính kèm nha.:D. Chúc vui!!

hoangtumodel

mấy bác bít chỗ nào bán nắp phím power cho imagio không, mình mới sửa cái phím chẳng may bị tróc sơn màu đen nhìn xấu quá :(

hell_killer

Màn hình Imagio bị loang mong các bác chỉ giáo cho e với e lo quá.

Màn hình con Imagio của e bị loang, nhưng cảm ứng thì vẫn sử dụng bt, chỉ khi tắt mang hình đi nhìn mới thấy bị loang. Có bác nào biết bệnh này như thế nào chỉ giáo e với. e thank các bác trước.

Prudence

Lỗi nghe phần mềm nghe nhạc ???

Con Imagio của em ko rõ bị sao, nghe nhạc bằng hương trình nghe nhạ mặc định của Imagio thì có bài chỉ nghe được vài giây, có bài thì nghe được tầm hơn mười giây là đơ không nghe được nữa, mà chả biết nó load cái gì trêb góc trái mà load xong là đơ luôn :(, trong khi nghe trong WMP thì vẫn nghe được bình thường .Có ai bị lỗi này chưa ạ là ơn giúp dùm em với :((

huythanh111

sắp tốn tiền rồi. để dành tiền từ giờ là vừa .bị vết dầu loang thì chuẩn bị tinh thần:D

Hoden

Super V.I.P
Màn hình con Imagio của e bị loang, nhưng cảm ứng thì vẫn sử dụng bt, chỉ khi tắt mang hình đi nhìn mới thấy bị loang. Có bác nào biết bệnh này như thế nào chỉ giáo e với. e thank các bác trước.

Không sao cả bạn à, vì diểm tiếp xúc giữa màn hình à tấm ính cảm ứng lâu ngày bị ẩm nên nó xuất hiện như thế, nhưng diều này rất khó xử lí vì tấm kính cảm ứng không thể tháo ra chùi được vì nó được dán đè lên màn hình bở 1 lớp keo rất kiên cố .

hell_killer

Thế hả a Hoden, e cảm ơn a nhiều, tại e vẫn sử dụng bình thường, với lại vết dầu loang đó không phải nhìn là thấy được, phải có ánh sáng của màn hình tivi hay máy tính phản chiếu mới thấy được. Hic nhưng như thế vẫn hơi bực một chút vì tự nhiên lại bị vậy.

Hoden

Super V.I.P
Thế hả a Hoden, e cảm ơn a nhiều, tại e vẫn sử dụng bình thường, với lại vết dầu loang đó không phải nhìn là thấy được, phải có ánh sáng của màn hình tivi hay máy tính phản chiếu mới thấy được. Hic nhưng như thế vẫn hơi bực một chút vì tự nhiên lại bị vậy.

vì nó nằm sâu phía trong màn hình,nhìn nghiêng kỉ sẽ thấy.không ảnh hưởn gì tới máy cả chỉ hơi khó chịu tí,