• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC CHỨC NĂNG CỦA HTC IMAGIO

huythanh111

Mình cũng ko thử up lai rom khác,đem lên 54 Hàng Bún Đại Dương Mobile bảo hành các anh trên đó nói do dùng sai phần mềm nên hỏng phần cứng,còn thời gian bảo hành nên các anh ý làm giúp.Mình cũng ko biết gì nhiều.Máy trục trặc ko phải do mình thì cũng đỡ.Cảm ơn bạn nhé !
vậy máy bạn đã sủa xong chưa. chắc nó up lại rom ship cho bạn hả. hồi xưa mình sài con o2 mình ngu ngu xóa cái window của máy. thế là ko làm gì đuọc .mình cũng ko biết gì. đem ra tiệm nó phán 1 câu máy bị lỏng cái quái gì trong đó. rồi chỉ chỉ mình lungtung rồi phán 5xi dể9 nó sửa. mình ngi ngờ ko chịu đem máy về mày mò cuối cùng mới bit nó bị gì. tụi ở tiệm thấy mình ko biết la thuốc ngay. hihi. chúc mừng máy bạn đã được sủa xong

hell_killer

Thế tinh thần là thay cảm ứng thì mất bao nhiêu tiền hả các bác, để e còn dành dụm trước, hic hic

livelong

các pro ới!!! tại sao máy imagio của em nó cứ tự kết nối 3g nhỉ..
Em để máy trong túi quân, rút ra thì thấy nó bắt mạng 3g hic hic, nó có ảnh hưởng tới pin ko?
À làm sao để Imagio lật ngang như sence 2.5 nhỉ? cái cách hướng dẫn lật ngang như iphone mà không đẹp bằng lật ngang như sense 2.5 của hd2...

các pro ới!!! tại sao máy imagio của em nó cứ tự kết nối 3g nhỉ..
Em để máy trong túi quân, rút ra thì thấy nó bắt mạng 3g hic hic, nó có ảnh hưởng tới pin ko?
À làm sao để Imagio lật ngang như sence 2.5 nhỉ? cái cách hướng dẫn lật ngang như iphone mà không đẹp bằng lật ngang như sense 2.5 của hd2...
Bạn xem có chương trình nào để chế độ Auto Update không nhé, nếu có thì tắt nó đi. Sense của Imagio Tab Music và Photo & Video xoay tốt mà...

huythanh111

mod và các pro cho em hỏi. làm cách nào để HardSPl đây. máy em thì hspl đuọc nhưng máy thằng bạn thì nó báo lỗi lung tung. cùng làm 1 cách nhưng sao máy được máy ko. em làm mọi cách vẫn ko HSPL cho máy thằng bạn được. nó báo lỗi kiểm tra cáp Úb gi gì lung tung. . ai giúp em nha

livelong

Bạn xem có chương trình nào để chế độ Auto Update không nhé, nếu có thì tắt nó đi. Sense của Imagio Tab Music và Photo & Video xoay tốt mà...
nhưng mà em thích giống hd2 hơn, tại vì tab images của Hd2 nó kéo ngang 1 list đc,còn imagio thì chỉ kéo lên kéo xuống thui

hell_killer

bác Dung ơi bác cho e cái phần mềm poweroff được không, e tìm mãi trên diễn đàn nhưng ko có cái giống của bác

hell_killer

Thank bác nhiều nhiều, nhưng mà cái này tắt màn hình không khóa luôn hả bác Dũng, bình thường trong rom của bác tắt màn hình là khóa luôn mà. E đang dùng thử cái rom energy.

E thử rùi, nó chỉ tắt màn hình thôi, mà cái bản rom đó không bấm được phím cứng để tắt màn hình như bản rom của bác, thế nên e lại quay về bản rom của bác rùi.
Bạn đang nói về rom của Energy làm mình cứ tưởng bạn nói về rom của mình....:))

hell_killer

Hi, thì e nói e là lúc đó e dùng rom của energy mà, bác có biết nhiều về rom đó ko, e thấy nó dùng nhanh nhưng sao phím cứng khác với bản rom của bác quá,ý e nói là cái power off đó,

Hi, thì e nói e là lúc đó e dùng rom của energy mà, bác có biết nhiều về rom đó ko, e thấy nó dùng nhanh nhưng sao phím cứng khác với bản rom của bác quá,ý e nói là cái power off đó,
Rom của mình giờ bấm phím cứng (Power/End) cũng không tắt màn hình nữa vì thấy các bạn bảo bất tiện quá.... Bỏ luôn rồi...

Dicky_Ng

Dựa theo Wiki:
If a soft reset doesn’t solve problems with the HTC Imagio phone, you can perform a hard reset. This will wipe all data off the phone and restore factory default settings.
1. While the phone is off, press and hold Volume Down + Talk/Send + End/Power.
2. When the device displays a message about wiping the data, release all 3 buttons.
3. Press Volume Up to complete the hard reset.

theloner

Nhìn em nó mà đau lòng...........không biết chổ nào thay cảm ứng cho em nó buồn quá các bác ơi .....

hell_killer

có bác nào biết phần mềm thay đổi giao diện tin nhắn bình thường thành giao diện tin nhắn của iphone không ạ? e tìm mãi trong diễn đàn mà không được

trungtincompany

Sao mình mới edit mấy registry như bỏ tivi icon, xoay màn hình ( chưa chạy được , hịc ) , chỉnh dung lượng thoại lớn hơn ( cũng ko thấy có tác dụng mấy ) mà sao con Imagio của mình lúc nào cũng 80% ( trong khi ko chạy soft ngầm nào cả ) , nên khiến cho máy bấm 1 cái fai chờ đến 7s nó mới chạy. Mình fai làm sao đây????? Hic. Mình có dùng Auto Clean! của SK tools mà cũng ko cải thiện được gì.

bạn cài chương trình trên thẻ hay máy
tốt nhất là cài trên thẻ