• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

song_ngu

Các bác cho em hỏi một chút
Trong Calendar có ghi nhớ Birthay của bạn bè, em muốn máy nhắc nhở cho những năm tiếp theo thì làm thế nào ạ.
Thanks các bác
Bạn vào mục Repeat của New Appoinment chọn cái cuối cùng là máy sẽ nhắc bạn ngày sinh của người đó vào mỗi năm.

htcleo_dai

Các bác cho em hỏi một chút cho em LEO

* Nhạc chuông Alam Chọn kiểu Ringtone 1 , nhạc Reminders chọn Ringtone 2 vậy mà khi báo thức nó kêu cả hai chuông đồng thời. xin hỏi làm cách nào để nó hoạt động độc lập không bị đè lên nhau.

Thanks các bác

Chỉnh sửa cuối:

cuteboygovap

hix cứu em với máy kô kết nối gprs đc :(

hum biết sao tư nhiên hum nay up rom mới kết nối gprs thì nó cứ báo "There is a problem connecting to the GPRS service in your registed home network." . có bro nào biết nó bị gì kô , giúp em với :(

dienluc510

bạn có thể hướng dẫn chi tiếc hơn được không, mình mở Bluetooth rùi,nhưng khi vô nhạc ko thấy mục send qua BT hay là hình cũng thế, chỉ thấy send qua Email, Facebook.... ko thấy qua BT, thanks....

Câu này kể ra thì dài lắm bạn ah ! bạn tự mò đi chỉ ở xung quanh chức năng BT thôi, nó ko giống các loại điện thoại thường đâu mình mò mãi rồi cũng ra đấy. Thế mới gọi là HTC HD2 chứ !

cuteboygovap

Câu này kể ra thì dài lắm bạn ah ! bạn tự mò đi chỉ ở xung quanh chức năng BT thôi, nó ko giống các loại điện thoại thường đâu mình mò mãi rồi cũng ra đấy. Thế mới gọi là HTC HD2 chứ !

trả lời vậy trả lời chi vậy bạn :-? , kô chỉ đc người ta thì đừng nói , bạn muốn gửi 1 file nào wa bt thì an vao file do khoảng 5s nó sẽ hiện lên cái bảng để bạn gửi bẳng bt

AnhPheCT

có ai giúp em vấn đề này kô
GPRS!!!!.. Bác phải đăng ký với nhà cung cấp dịch vụ của Bác đang xài!! Nếu ĐK thành công, vào GPRS ok. Khi up ROM không liên quan đến GPRS, máy sẻ cấu hình tự động, theo như biết.. Tui xài qua cả chục loại PPC, ko con nào Tui cấu hình bằng tay cả, khi Up Rom lần đầu tiên lắp SIM vào, máy tự động nhận mạng, nhận luôn các dịch vụ GPRS, 3G.....! (Vì trước đó đã đăng ký thành công rồi). Mặc khác Bác nêu câu hỏi phải nói rõ chính xác đang xài mạng nào?, Rom của ai???.................Chịu khó tìm trong các box đã có giải đáp thắc mắc hết.

cuteboygovap

GPRS!!!!.. Bác phải đăng ký với nhà cung cấp dịch vụ của Bác đang xài!! Nếu ĐK thành công, vào GPRS ok. Khi up ROM không liên quan đến GPRS, máy sẻ cấu hình tự động, theo như biết.. Tui xài qua cả chục loại PPC, ko con nào Tui cấu hình bằng tay cả, khi Up Rom lần đầu tiên lắp SIM vào, máy tự động nhận mạng, nhận luôn các dịch vụ GPRS, 3G.....! (Vì trước đó đã đăng ký thành công rồi). Mặc khác Bác nêu câu hỏi phải nói rõ chính xác đang xài mạng nào?, Rom của ai???.................Chịu khó tìm trong các box đã có giải đáp thắc mắc hết.

xai mang mobi bác , nhưng lúc trước vẫn xài bình thường hum kia up rom v54 cua bác Quang thì bị trường hợp như vậy :(

afriend

Bạn ơi cho Hỏi làm cách nào để cái khung trong Tab Muisc Trong Suốt và đẹp thế = hiện tại cái khung màu đen không thích lắm .

song_ngu

Bạn ơi cho Hỏi làm cách nào để cái khung trong Tab Muisc Trong Suốt và đẹp thế = hiện tại cái khung màu đen không thích lắm .
Bạn cài Rom mới đi, của bác ancola hay của bạn caothanhhai đều có tab trong suốt hết.

chieutim90

các bác cho em hỏi muốn thay nhạc chuông báa thức thì làm thế nào? mấy cái chuông có sẵn nghe chán òm với lại em nghe ko quen vẫn ngủ tít. thánk các bác

AnhPheCT

các bác cho em hỏi muốn thay nhạc chuông báa thức thì làm thế nào? mấy cái chuông có sẵn nghe chán òm với lại em nghe ko quen vẫn ngủ tít. thánk các bác

Chép nhạc chuông cắt sẳn .*mp3 vào thư mục windows\ hoặc thư mục My Documents\My ringtones xong vào Start\Settings\Clock & Alarms\Alarms mà thay nhé.

htcleo_dai

Bạn vào mục Repeat của New Appoinment chọn cái cuối cùng là máy sẽ nhắc bạn ngày sinh của người đó vào mỗi năm.
Thanks bác rôi nhé :)

Phiền bác cho em hỏi thêm một chút nữa.

* Muốn xóa hết tất cả nhắc nhở của các tháng trong năm thì làm thế nào?

* Nhạc chuông Alam Chọn kiểu Ringtone 1 , nhạc Reminders chọn Ringtone 2 vậy mà khi báo thức nó kêu cả hai chuông đồng thời. xin hỏi làm cách nào để nó hoạt động độc lập không bị đè lên nhau.

Thanks các bác

C

chiphoi2005

Guest
Các bác cho em hỏi chút, vì Rom ra liên tục mà cài lại từ đầu thì cũng phê quá, nếu như mình đã Up 1 Rom nào đó và sau khi đã cài đặt các chương trình cho máy mình có thể Backup lại rồi sau khi Up 1 Rom khác mình có thể Restore được không? Xin cho em ý kiến nha. Thanksssssssss

Các bác cho em hỏi chút, vì Rom ra liên tục mà cài lại từ đầu thì cũng phê quá, nếu như mình đã Up 1 Rom nào đó và sau khi đã cài đặt các chương trình cho máy mình có thể Backup lại rồi sau khi Up 1 Rom khác mình có thể Restore được không? Xin cho em ý kiến nha. Thanksssssssss
Được chứ bạn. Bạn có thể Backup lại rồi sau đó restore lại sau khi úp rom mới. Nhưng sẽ có một số PM sẽ bị lỗi chạy không ổn định đâu. Bạn chỉ nên Backup danh bạ, lịch hẹn, tin nhắn. Còn có một số các game hay PM thì bạn có thể cài ra thẻ nhớ và sau khi úp rom khác thì bạn vẫn có thể chạy được các game và PM đó từ thẻ nhớ không phải cài đặt lại...

edmundo2203

Các bản Rom mới đều tích hợp sẵn chức năng Autoinstall mà bạn.Chỉ cần tạo thư mục Autoinstall trên thẻ nhớ,cho các phần mềm muốn cài vào,Up Rom xong HR lại máy các phần mềm sẽ tự động cài vào máy.Có gì mà phê hả bạn!

Status
Không mở trả lời sau này.