• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

DucLong

Super V.I.P
có việc nhờ cả nhà chút. con hd2 của em bỗng nhiên màn hình chớp chớp rồi tối mịt, giơ ra nắng soi kỹ lắm mới nhìn đc. cảm ứng thì vẫn bt. thỉnh thoảng nó lại chớp chớp sáng sáng 1 chút nhưng màu bị sai be bét. Ko biết là bệnh gì. ở hà nội có chỗ nào sửa uy tín không các bác
Nếu bạn đang dùng rom có chỉ số build là 21915 Thì có thể bị lỗi này. (Lỗi này vẫn có thể fix được đấy).

pinkyxinh

em hiện đang dùng Miri & Dinik WM6.5.x 23569 v.17.6 bác ạ. radio thì là Leo_RADIO_15.40.50.07U_2.12.50.02_2
để em tả lại kỹ bệnh. đang dùng bt thì màn nhấp nháy rồi tịt luôn. sau đấy soi kỹ trước đèn thật sáng hoặc ngoài trời nắng thì nhìn thấy các thứ mờ tịt, cảm ứng thì vẫn bình thường, di chuyển icon vẫn được. thỉnh thoảng nó lại sáng lên 1 chút nhưng màu bị sai và 1 tí thì lại tối mù như cũ

ambition1006

em hiện đang dùng Miri & Dinik WM6.5.x 23569 v.17.6 bác ạ. radio thì là Leo_RADIO_15.40.50.07U_2.12.50.02_2
để em tả lại kỹ bệnh. đang dùng bt thì màn nhấp nháy rồi tịt luôn. sau đấy soi kỹ trước đèn thật sáng hoặc ngoài trời nắng thì nhìn thấy các thứ mờ tịt, cảm ứng thì vẫn bình thường, di chuyển icon vẫn được. thỉnh thoảng nó lại sáng lên 1 chút nhưng màu bị sai và 1 tí thì lại tối mù như cũ

Vấn đề này theo mình chắc không phải do ROM đâu, có khi nào là màn hình máy của Bác có vấn đề không??? Bác thử up ROM khác (nên up rom COOK của Việt Nam, của Bác Quang chẳng hạn) thử xem còn bị không?

edmundo2203

Làm sao để thay đổi cái keyboard ạ?
Nó khó đánh quá
Các anh các chú có cách nào làm cho chử nó bự bự ra cho dễ đánh như trên andorid hem?
Xài HD2 cái gì em cũng thích
Riêng mỗi cái nhắn tin là làm em bực mình
Nhiều khi muốn đập cái máy :(
Em đã tìm trong diễn đàng rồi
Thấy soft Ezinput nhưng khi install thì nó lại nằm chồng lên keyboard cũ làm không đánh được chữ,chẳng những thế còn không vào nhắn tin được :(

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=705815 <== em đang xài rom này,các anh vào mà xem cái bàn phím đó
Khó đánh cực kỳ,toàn sai chính tả :(

Anh nào pro nữa thì đem cái rom đó về chế biến lại thay bằng EzInput cho em đi :D em dẫn đi nhậu thịt chó

Keyboard của HTC đánh chữ chuẩn mà bạn,chắc do bạn dùng chưa quen đó thôi,nếu không thích bàn phím mặc định của máy bạn có thể cài bàn phím Swype hoặc bàn phím Vietnam keyboard.:D

AnhPheCT

Làm sao để thay đổi cái keyboard ạ?
Nó khó đánh quá
Các anh các chú có cách nào làm cho chử nó bự bự ra cho dễ đánh như trên andorid hem?
Xài HD2 cái gì em cũng thích
Riêng mỗi cái nhắn tin là làm em bực mình
Nhiều khi muốn đập cái máy :(
Em đã tìm trong diễn đàng rồi
Thấy soft Ezinput nhưng khi install thì nó lại nằm chồng lên keyboard cũ làm không đánh được chữ,chẳng những thế còn không vào nhắn tin được :(

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=705815 <== em đang xài rom này,các anh vào mà xem cái bàn phím đó
Khó đánh cực kỳ,toàn sai chính tả :(

Anh nào pro nữa thì đem cái rom đó về chế biến lại thay bằng EzInput cho em đi :D em dẫn đi nhậu thịt chó

Rom cho HD2 đẹp rất nhiều và chuẩn rất nhiều ko Up lại Up bản ROM xấu nhất 4rum XDA. Mà lại đa ngôn ngữ ko bị lỗi phông (fonts) mới là lạ!! Lựa ROM WWE mà Up, hay bản ROM nào đó chỉ có ngôn ngữ EN thôi. Keyboard ko lỗi như Bạn miêu tả, do Bạn Up bản ROMnhiều ngôn ngữ xẩy ra xung đột phông ấy!

MrSea

Bác nào biết cách cài các thông số để kết nối internet qua PC mà PC kết nối internet qua mạng LAN không? Mong các bác chỉ tôi với.
Thanks.

DucLong

Super V.I.P
Bác nào biết cách cài các thông số để kết nối internet qua PC mà PC kết nối internet qua mạng LAN không? Mong các bác chỉ tôi với.
Thanks.

Bạn cứ sync với Pc là kết nối internet được thôi, không phải cài đặt gì cả.

0945605567

Mình cũng có 1 câu hỏi na ná. Ko biết nghịch ngợm thế nào mà jờ cái wifi của mình ko bắt đc 1 mạng nào cả.
Khi mình thử tạo rounter (cũng ko rõ gọi như nào, là mình tạo kết nối cho con laptop từ HD2) cho laptop kết nối thì vẫn thấy hiện ra của HD2.
Mình đã thử up bản khác nhưng ko ăn thua, còn dùng Task29 thì ko làm được do 2 fím cứng volume đã chết.
Ko biết có cách nào thiết lập lại thông số wifi cho chuẩn lại ko cả nhà nhỉ ?????
Mình đang lo ko biết do fần cứng hay fần mềm nữa !!!

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Mình cũng có 1 câu hỏi na ná. Ko biết nghịch ngợm thế nào mà jờ cái wifi của mình ko bắt đc 1 mạng nào cả.
Khi mình thử tạo rounter (cũng ko rõ gọi như nào, là mình tạo kết nối cho con laptop từ HD2) cho laptop kết nối thì vẫn thấy hiện ra của HD2.
Mình đã thử up bản khác nhưng ko ăn thua, còn dùng Task29 thì ko làm được do 2 fím cứng volume đã chết.
Ko biết có cách nào thiết lập lại thông số wifi cho chuẩn lại ko cả nhà nhỉ ?????
Mình đang lo ko biết do fần cứng hay fần mềm nữa !!!
Nếu bạn không nhớ rõ đã can thiệp vào đâu để trả lại nguyên bản thì vào Start/setting/Sytems/ clear Storage.
Đánh vào 1234/Yes là nó tự HadReset lại máy.

takiemanh2

các bác ơi cho em xin cai đường link phần mềm fix tin nhắn này đc ko ah? SMSTimestampFixerSetup .e ko seach trên 4rum đc.e cảm ơn ah

biavinh89

Bó tay với bạn đấy, có người vừa trả lời bạn xong mà lại hỏi
Nếu khó quá thì chọn cái máy dễ mà sài
Học trước, hỏi sau....

chỉ dẫn ở đâu bác .. em tình mà cũng ko thấy .. bác là cao thủ thi chỉ giáo đi chứ bọn em ko giỏi được như các pro trên đây đâu

chieutim90

các bác ơi em dùng 3g viettel vào web bình thường nhưng ko gửi đc mms, có cần phải cài thêm cấu hình gì để gửi đc mms ko ạ?

Hoden

Super V.I.P
các bác ơi em dùng 3g viettel vào web bình thường nhưng ko gửi đc mms, có cần phải cài thêm cấu hình gì để gửi đc mms ko ạ?

Nếu duyệt web được thì gửi được thôi mà bạn.đâu cần cấu hình gì nữa
bạn vào viết tin nhắn rồi chọn đính kèm hình hay file là được mà nhưng nó giới hạn file nhé

chieutim90

dạ vâng ạ, em vào viết tin nhắn kèm thêm hình rồi send rồi thì can not connect luôn, ai bị giống em ko

cfbarca

Active Member
@Mún tăng font chữ trong tin nhắn cho nó to lên làm cách nào các pác (mắt lèm nhèm mà co chữ nhỏ quá) Tks

doquangduc

Well-Known Member
@Mún tăng font chữ trong tin nhắn cho nó to lên làm cách nào các pác (mắt lèm nhèm mà co chữ nhỏ quá) Tks

Bạn vào phần tin nhắn / Menu / Textsize/ Bạn chon cái nào cũng dc, Chữ to lên thị chọn Largest thì coi chừng nổ mắt nhá.

buihieupda

có bác nào biết sửa t9 EN thành t9 VN không nhỉ (tiếng việt không dấu) vì viết có dấu nhiều máy không tương thích không đọc được. đã dùng thử swype rồi nhưng không quen.

( đã tìm được ở đây)

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
các anh ơi cho e hỏi chút: e mới sài con HD 2 leo dc gần 1 tháng(hàng xách tay) chưa up rom hay cài gì cả cấu hình của e là:
OS version 5.2.21889(21889.5.0.87)
Manila version 2.5.20121412.1
ROM véion 2.10.531.1(82076)WWE
Radio 2.08.50.08_2
protocol version 15.34.50.07U
E sài các chức năng đều ngon cả chỉ có cái là xem hình load lâu cực kỳ nhiều khi muốn chọn hình nền lock screen mà add phải đợi đến 5'
e nghĩ là do máy chậm nhưng xem phim HD e tua qua tua lại vẫn rất ngọt,vậy sao xem hình nó lại load lâu quá vậy các anh?(thư mục hình e chỉ 400 hình) tin nhắn cũng vậy lun ah.
Nhân tiện cho em hỏi chỉnh như thế nào để xem tin nhắn theo thứ tự cuộc hội thoại đc ah? e thấy no xếp lộn tùng phèo cả chả biết tin nào đến trc tin nào sau cả. Và cấu hình máy của e thì nên sài bản ROM nào ah?

Bạn nên chia thư mục hình của bạn làm nhiều thư mục

quocthaihtc

giúp về lock sereen về mặt định!

làm sao trở về locksereen ban đầu cho HTC HD2?

mình cài locksereen khi mình remove thì nó mất luôn cái củ, cho mình hỏi làm cach nào cho nó trở về như củ đây

Status
Không mở trả lời sau này.