• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

thanharts

Bạn cứ cắm cable kết nối HD2 với PC thì nó sẽ tự tìm Mobile Device Center để download về... Còn nếu không được thì bạn có thể tải tại đây

Bác ơi con lap Vista của em cài cả Mobile Device Center và HTC Sync rồi mà vẫn ko thể kết nối đc hix bác có cách khác ko :(( Mới lấy máy mà ko up rom riếc gì cả buồn hết cả ng :((

Nguyenson318

Bác ơi con lap Vista của em cài cả Mobile Device Center và HTC Sync rồi mà vẫn ko thể kết nối đc hix bác có cách khác ko :(( Mới lấy máy mà ko up rom riếc gì cả buồn hết cả ng :((

Thử kết nối bằng dây Cable khác đi bạn. Có thể do Cable của bạn bị hỏng!

Nguyenson318

Bác ơi cắm vào nó cứ hiện Unknow device hixx làm mãi ko kết nối đc :(

Nếu PC chạy Win Vista or Win 7: mặc dù cài Mobile Device Center rồi nhưng khi cắm Cable cho HD2 (cài ROM 6.5) thì bác vẫn phải có Kết nối mạng Internet trên PC, để nó tự Update thêm phần trình điều khiển. Nếu bác đã cài Android cho HD2 thì phải tìm và cài phần mềm DroidExplorer cho PC !!!

hddung

mấy bác cho em hỏi. cái HTC HD2 của em thì nó có thùng rác giống như trong máy tính không?
ví dụ như là: trong máy tính mình xóa file nào đó thì nó sẽ vào nằm trong thùng rác chứ chưa mất hết.

NhatToai

Super V.I.P
mấy bác cho em hỏi. cái HTC HD2 của em thì nó có thùng rác giống như trong máy tính không?
ví dụ như là: trong máy tính mình xóa file nào đó thì nó sẽ vào nằm trong thùng rác chứ chưa mất hết.

Nếu bạn quản lý file bằng trình mặc định File Explorer thì sẽ mất sau khi xóa.Muốn sử dụng Recycle Bin thì hãy xử lý file bằng chương trình Resco File Explorer.

thanhhdung78

1/Mọi người cho mình hỏi là có phải HD2 kg thể add thêm nhạc chuông cho tin nhắn?Nếu đươc thì làm cách nào?
2/Tại sao khi để system volume = 0 thì kg nghe nhạc,sms cũng kg,mised call cũng kg...!!!Còn để system volume lớn thì khi bấm số để gọi thì ồn ào lắm,các bạn hướng dẫn giúp mình phải sử lý như thế nào?
THANK.

Tinh_yeu_87

Moi người cho mình hỏi là HD2 có chế độ : khi bấm tin nhắn thì bàn phím ảo cũng phát ra âm thanh như khi quay số cuộc gọi ko
và có chế độ nào để khóa xoay màn hình không
Mình dùng Rom A66 v06 dual android ( 1 rom mình thấy rất ok)

DRACUDA

HD2 của e tự nhiên bị mất loa khi gọi điện.

có bác nào biết lỗi này khắc phục thế nào k ạh . con máy HD2 của e tự nhiên mất tiếng khi gọi điện, tức là k nghe thấy chuông và đầu dây bên kia nói j. phải bật nút loa ngoài mới nghe được.

nghe nhạc thì vẫn bình thường. k hiểu tại sao nữa, e cũng đã hard reset lại rồi nhưng vẫn bị. :ar!

DRACUDA

có bác nào biết lỗi này khắc phục thế nào k ạh . con máy HD2 của e tự nhiên mất tiếng khi gọi điện, tức là k nghe thấy chuông và đầu dây bên kia nói j. phải bật nút loa ngoài mới nghe được.

nghe nhạc thì vẫn bình thường. k hiểu tại sao nữa, e cũng đã hard reset lại rồi nhưng vẫn bị. Click here to enlarge

DoanNhatHa

.:: Baby Girl ::.

nghe nhạc thì vẫn bình thường. k hiểu tại sao nữa, e cũng đã hard reset lại rồi nhưng vẫn bị. Click here to enlarge

Up thử ROM khác,nếu không hết có thể là hỏng loa thoại rồi.

vuphong

máy bạn bị hỏng loa đàm thoại rồi, máy bạn mình cũng bị y như vậy và vừa phải mang đi bh, cái này cũng đơn giản thôi không có gì phức tạp cả.

song_ngu

1/Mọi người cho mình hỏi là có phải HD2 kg thể add thêm nhạc chuông cho tin nhắn?Nếu đươc thì làm cách nào?
2/Tại sao khi để system volume = 0 thì kg nghe nhạc,sms cũng kg,mised call cũng kg...!!!Còn để system volume lớn thì khi bấm số để gọi thì ồn ào lắm,các bạn hướng dẫn giúp mình phải sử lý như thế nào?
THANK.
1. Bạn chép nhạc chuông cần add vào thư mục gốc của thẻ nhớ rùi vào settings - sounds & display - notification sounds - new text message chọn bài mình thích là xong.
2. Bạn vào start - settings - personal - phone chọn keypad là off là hết ồn thui.

senshin

Cho mình hoit file cài đặt .jar và jad có cài được trên HD2 - TMOBILE ko vậy?Mình copy vào thẻ nhớ mà bấm vào chẳng thấy động tĩnh gì hết....

phuc6789

Bác vào start mục tools có cái jbend chạy lên rồi ấn menu\íntall... chọn file jar muốn cài là được.Mà sao phải cài jar nhỉ?Bác cứ search thử softt tương tự file jar đấy xem win có thì cài cho dễ.

DRACUDA

Up thử ROM khác,nếu không hết có thể là hỏng loa thoại rồi.

máy bạn bị hỏng loa đàm thoại rồi, máy bạn mình cũng bị y như vậy và vừa phải mang đi bh, cái này cũng đơn giản thôi không có gì phức tạp cả.

sửa ở đâu, các bạn có biết chỗ nào sửa chữa HD2 uy tín k. chứ đem ra cửa hàng sửa đt bình thường chắc nó chọc lợn lành thành lợn què luôn, hjx

Status
Không mở trả lời sau này.