• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

thtam

cuu htc hd2 bi die

nhờ giúp, máy htc hd2 t-mobile của mình up rom RUU_Leo_HTC_Asia_WWE_1.66.707.1_Radio_Signed_15.30.50.07U_2.06.51.07_Ship, bây giờ không khởi động máy được, sạc pin cũng không được, đưa về chế độ Bootloader không được, có cách gì cứu chỉ mình với, thankyou

Chỉnh sửa cuối:

myGenio

Bạn nên lưu ý viết bài có dấu nhé ko có là các Mod xóa bài của bạn đó.trường hợp này nghe có vẻ nặng ha, mang ra thợ hoăc2 còn bảo hành thì tốt.

khongkhai

HD2 không vào wifi được

Em mới xài PPC hôm qua. Lấy được con hd2 T8585 secondhand về em HR nó, bây giờ không sao kết nối wifi được, các bác giúp em với. Cảm ơn các bác.:-?

maiyeuemnn

Em mới xài PPC hôm qua. Lấy được con hd2 T8585 secondhand về em HR nó, bây giờ không sao kết nối wifi được, các bác giúp em với. Cảm ơn các bác.:-?

wifi có password không mà lại không vào được hả bác?

kjsryan

Vào thẳng trang dantri.com không qua m.dantri.com

Có ai biết cách làm không xin chỉ cho em
Mỗi lần vào là ngay m.dantri.com ,em muốn vào luôn trang dantri.com luôn ạ,ai biết chỉ em với

PS: Các mod không chỉ thì thôi làm ơn để đó người khác vào chỉ em.
4rum là để giao lưu học hỏi.Em tìm không thấy nên mới vào hỏi
Các mod đừng có cậy quyền cậy thế mà làm càng
Trước khi muốn làm gì thì phải thông báo cho mem cái đã,đừng có xóa bậy xóa bạ bài người ta....Đã làm là phải có nguyên tắc thì mem mới nể nhá.Thử đặt vào hoàn cảnh của em xem các mod tức không?

EM xin hết

five_kenny

Hỏi cách cái nhạc chuông và hình nền

Các bác làm ơn hưỡng dẫn dùm cho em cách cài nhạc chuông cho HTC HD2 với, e muốn cái những bản nhạc em muốn làm nhạc chuông ấy, với cài hình của mình làm wallpaper được ko? Thanks các bác nhiều.

five_kenny

Các bác làm ơn hưỡng dẫn dùm cho em cách cài nhạc chuông cho HTC HD2 với, e muốn cái những bản nhạc em muốn làm nhạc chuông ấy, với cài hình của mình làm wallpaper được ko? Thanks các bác nhiều

five_kenny

Với lại sao em ko thể lấy hình ảnh và video ra khỏi máy được, các bác làm ơn chỉ hộ em gà :D

namy2k

Các bác làm ơn hưỡng dẫn dùm cho em cách cài nhạc chuông cho HTC HD2 với, e muốn cái những bản nhạc em muốn làm nhạc chuông ấy, với cài hình của mình làm wallpaper được ko? Thanks các bác nhiều
Bạn muốn dùng nhạc chuông nào thì chép bài nhạc chuông đó vào thẻ nhớ ở ngoài cùng (không bỏ vào 1 Folder nào hết và nhạc mp3 nha). Sau đó vào phần cài đặt nhạc chuông sẽ có bài hát của bạn trong đó
Hình của bạn có thể làm hình nền được, nếu bạn đang dùng bản rom của bác PhamQuang thì có sẵn phần cài hình nền đó, theo đưởng dẫn đến thư mục hình của bạn và chọn thôi

namy2k

Với lại sao em ko thể lấy hình ảnh và video ra khỏi máy được, các bác làm ơn chỉ hộ em gà :D
Hình ảnh và video khi bạn chụp hình và quay phim phải không? Bạn có thể gắn cáp vào máy tính (có cài Active Sync hay Win Device Center) khi đó máy sẽ nhận ra PPC của bạn, bạn vào thư mục chứa hình và video copy ra máy tính là xong, còn ko bạn dùng đầu đọc thẻ nhớ ngoài cũng dc mà

takiemanh2

các bác cho e hỏi e ko biết syn với PC làm sao ah. mỗi lần em cắm cáp vào là chỉ kết nối với thẻ nhớ thôi, syn với máy có phải dùng phần mềm nào ko ah?e muốn cài mấy game có đuôi exe hay setup.có phải syn với máy mới cài đc phải ko các bác? và có cách nào để mấy file .exe hay setup nó chuyển thành .cab cho dễ cài đặt ko ah?

Tinh_yeu_87

anh Phạm Quang ơi cho e hỏi 1 chút, e đang dùng HD2 Rom A66_SERIES_V24.0 PV_21914_OS_2.14_NEW_RHODIUM_PACKAGES* Update 12/08/2010*
E vào phần Facebook thì chỉ thấy được các status mới update của bạn bè chứ k thể nhìn thấy nội dung comment,trong phần newfeeds thì ấn vào nick của 1 ai đó thì chỉ thấy lựa chọn View profile, vào phần stt update chỉ tháy 3 lựa chọn : view profile,write,comment.
E không thấy phần setting của FB,mong bác và các bạn chỉ giúp mình với
Thank nhiều :)

trinh12345

anh Phạm Quang ơi cho e hỏi 1 chút, e đang dùng HD2 Rom A66_SERIES_V24.0 PV_21914_OS_2.14_NEW_RHODIUM_PACKAGES* Update 12/08/2010*
E vào phần Facebook thì chỉ thấy được các status mới update của bạn bè chứ k thể nhìn thấy nội dung comment,trong phần newfeeds thì ấn vào nick của 1 ai đó thì chỉ thấy lựa chọn View profile, vào phần stt update chỉ tháy 3 lựa chọn : view profile,write,comment.
E không thấy phần setting của FB,mong bác và các bạn chỉ giúp mình với
Thank nhiều :)
FB dành cho mobile hình như nó bị lỗi thế hay sao bạn ạ. Mình dùng soft này trên Iphone cũng bị giống bạn. sao bạn ko đổi DNS để vào fb trực tiếp từ web có phải tiện hơn ko? mình làm bên winmo là:DNS1: 8.8.8.8; DNS2: 8.8.4.4 là vào được. Bên Android thì mình chưa tìm ra chỗ chỉnh DNS chỗ nào:)

Tinh_yeu_87

bác ơi e cũng chỉnh như cách của bác và chỉnh cả theo kiểu 208 67 222 222 ; 208 67 220 220 k được bác àh:(
e dùng mobifone
E cũng mới tìm được 1 cách trên xda là vào touch.facebook.com thì ok
Nhưng mà có bác nào biết tạo shorcut của trang web đấy vào quick link k ạh;;)

Chỉnh sửa cuối:

namy2k

các bác cho e hỏi e ko biết syn với PC làm sao ah. mỗi lần em cắm cáp vào là chỉ kết nối với thẻ nhớ thôi, syn với máy có phải dùng phần mềm nào ko ah?e muốn cài mấy game có đuôi exe hay setup.có phải syn với máy mới cài đc phải ko các bác? và có cách nào để mấy file .exe hay setup nó chuyển thành .cab cho dễ cài đặt ko ah?
Bạn đang dùng Win XP hay Win Vista/Win 7? Nếu bạn dùng XP bạn dùng chương trình Microsoft Active Sync 4.5, Còn nếu bạn dùng Vista hay Win7 thì bạn dùng chương trình Windows Mobile Device Center 6.1
Hai chương trình này bạn có thể download trực tiếp trên trang chủ của Microsoft, dùng google search là có liền

ducbinh94

Hỏi cách cái nhạc chuông và hình nền

Các bác làm ơn hưỡng dẫn dùm cho em cách cài nhạc chuông cho HTC HD2 với, e muốn cái những bản nhạc em muốn làm nhạc chuông ấy, với cài hình của mình làm wallpaper được ko? Thanks các bác nhiều.

Bạn chọn file nhạc chuông, bạn thích rồi copy vào mục My document/My Ringtones. Sau có vào Setting/ Sound & Display để đặt nhạc chuông. Còn về Wallpaper bạn cũng làm tương tự, nên chọn ảnh có kích thước 480 x 800, nên copy vào mục My Wallpaper. Vào Setting/ Personalize/ Home tab wallpaper để đặt hình nền, Lock screen, All tabs...

Click here to enlarge Nguyên văn bởi five_kenny Click here to enlarge

Sau khi chụp hình hoặc quay video, file ảnh hoặc video sẽ được lưu mặc định vào trong thẻ nhớ trong thư mục DCIM. Bạn đông bộ HD2 với PC và copy các file đó ra máy tính bình thường như sử dụng USB. Hoặc nếu hệ thống mạng của bạn có Wifi thì chỉ cần cho HD2 kết nối Wifi rồi sử dụng Resco Explore copy sang PC là được.

Chỉnh sửa cuối:

ndthanghp79

bạn xem dưới thanh công cụ phía dưới điện thoại có hình quả địa cầu ghi internet đó,bạn kéo những cái ô ở dưới lên rồi add favorites là trang dân trí vào,sau này ko cần gỗ địa chỉ trang nữa.

ndthanghp79

Có ai biết cách làm không xin chỉ cho em
Mỗi lần vào là ngay m.dantri.com ,em muốn vào luôn trang dantri.com luôn ạ,ai biết chỉ em với

PS: Các mod không chỉ thì thôi làm ơn để đó người khác vào chỉ em.
4rum là để giao lưu học hỏi.Em tìm không thấy nên mới vào hỏi
Các mod đừng có cậy quyền cậy thế mà làm càng
Trước khi muốn làm gì thì phải thông báo cho mem cái đã,đừng có xóa bậy xóa bạ bài người ta....Đã làm là phải có nguyên tắc thì mem mới nể nhá.Thử đặt vào hoàn cảnh của em xem các mod tức không?

EM xin hết

bạn xem dưới thanh công cụ phía dưới điện thoại có hình quả địa cầu ghi internet đó,bạn kéo những cái ô ở dưới lên rồi add favorites là trang dân trí vào,sau này ko cần gỗ địa chỉ trang nữa.

Status
Không mở trả lời sau này.