• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

senshin

Bác vào start mục tools có cái jbend chạy lên rồi ấn menu\íntall... chọn file jar muốn cài là được.Mà sao phải cài jar nhỉ?Bác cứ search thử softt tương tự file jar đấy xem win có thì cài cho dễ.
Mình vào start/tools chẳng thấy cái jbend nào như bác nói cả.Chỉ có trong start/setting/system có remove program và managed program nhưng chẳng có cái nào cho chỉnh cài jar được cả hu hu.Máy mình đang dùng bản rom cook blue sea v15.Ai biết chỉ với.Có một số soft mình cần mà wm .cab ko có chỉ có jar thôi hix.Thanks

Chỉnh sửa cuối:

ducloidsn

Màn hình tự động bật sáng, không thể tắt!

HD2 của em 2 ngày nay không thể tắt được màn hình. Bấm power off được khoảng 2s nó lại bật lên, để nguyên 1 lúc thì nó tự tắt, 2s sau lại tự động sáng. Thử tắt máy hoàn toàn, 30 phút sau bật máy thì tắt dc màn hình nhưng sau 15 phút lại tái diễn.
Hiện em đã up lại cả ROM cả Radio nhưng vẫn không được :(.
Bác nào dính trường hợp này chưa ạ ...? giúp em với ..... :(

matmeo410

1/Em đang dùng bản ROM Miri_Dinik-V 2.0 WWE bên xda em muốn gỡ cái chế độ T9 ra vì cứ ấn nhầm vào rồi gõ là lại ra 1 từ tiếng anh, lại phải dừng lại xóa cái từ vừa viết rất ức chế em đã thử cái phần mêm Disable XT9 mà khi ấn vào cái phím ABC XT9 thì vẫn được nản quá Pro nào giúp em với (vứt luôn cái phím ABC XT9 đi cũng được) :D

2/ Em sài thử cái chế độ Remote Desktop Mobile trong HD2 điều khiển cái máy tính để bàn cài Win 7 rất ngon ( cả 2 đều bắt chung 1 sóng wifi )
nhưng khi cho điện thoại và máy tinh bắt khác sóng wifi thì ko Connect được cao thủ nào giúp em cài đặt cái cấu hình gì đó để mình có thể điều khiển máy tính từ điện thoại mà không cần cùng mạng với nhau không thanks nhé

Last edited by a moderator:

Lonelykitten

Cứu cháu, HD2 bị dead pixel

Báo cáo các bác là cháu mua con HD2 này được 5 tháng, sử dụng và bảo quản hết sức cẩn thận. Tự dưng sáng nay mở máy thấy có 3 dead pixel góc dưới bên trái màn hình, cháu nghĩ không sao nên ko để ý, thế mà chiều nay nó lan ra tận như thế này

Các bác cho cháu hỏi là như thế này liệu cháu có được bảo hành hay không? Nếu không thì đem sửa ở đâu, tốn khoảng bao nhiêu tiền.
(Năm nay cháu mới vào đại học, 2 tuần nữa cháu mới lên HN được, các bác giúp cháu với)

Chỉnh sửa cuối:

FilterKings

HD2 của em 2 ngày nay không thể tắt được màn hình. Bấm power off được khoảng 2s nó lại bật lên, để nguyên 1 lúc thì nó tự tắt, 2s sau lại tự động sáng. Thử tắt máy hoàn toàn, 30 phút sau bật máy thì tắt dc màn hình nhưng sau 15 phút lại tái diễn.
Hiện em đã up lại cả ROM cả Radio nhưng vẫn không được :(.
Bác nào dính trường hợp này chưa ạ ...? giúp em với ..... :(

Do Rom và radio không tương thích, bác up lại bản radio khác, hoặc bản rom khác đi.
- Trước khi flash chạy task29
- Xóa tất cả các file không phải do bác copy vào mà do máy tự tạo trên thẻ nhớ (aplication data, file progam ...)
- Sau khi up, HR lai, tắt máy, bỏ thẻ nhớ vào
- Làm lại các bước này, sẽ hết bị thôi
Good luck!

Cài đặt MMS cho HD2

Mình đang dùng HD2, tuy nhiên chưa thể sử dụng được MMS. Bác nào biết cách cài đặt tin nhắn MMS xin chỉ giáo. xin cảm ơn trước

thinhletien

có thể lỗi rom, rom bị gì rùi, giống như hdd ấy mùh, cũ cũ thì đọc kém, lâu lâu treo win :D

KUVIP123

cho mình hỏi chút
hd2 của mình dùng phần mềm tcpmp xem fim nhưng bị giật nhiều lắm. có ai bị như máy của mình k?
xong bh mình dùng format factory để convert sang file mp4, hình ảnh rất mượt nhưng hình lại nhanh hơn tiếng nên trông rất khó chịu.
Có ai biết không giúp mình với :D
thanks

pinkyxinh

các bác cho em hỏi ở Hn có chỗ nào sửa HD2 uy tín ko. màn hình của em trục trặc nhưng mang ra thợ lôm côm cũng run lắm.

HopANZ

Trước em vẫn bị đơ màn hình thế, rom của em vẫn là ship, radio 2.10..... Em Reset về factory của Win mobile thì hết.

cuteboygovap

Hỏi nơi sửa htc hd2 tốt

mình cần tìm nơi sửa cái hd2 của mình bro nào biết chỗ nào tốt chỉ dùm mình với :-/

DRACUDA

các bác biết chỗ nào sửa uy tín không ạ, Hd2 của e các chức năng nghe vẫn bình thường, chỉ có gọi điện là k nghe thấy đầu dây bên kia nói j, phải bật loa to lên mới nghe được ( e nghĩ chắc k phải do loa, vì nghe nhạc vẫn được mà )
e đang định mang máy đi sửa nhưng k biết chỗ nào sửa tốt. bác nào hay hỏng máy có kinh nghiệm đem đi sửa nhiều nơi thì chỉ giáo e phát nha, tks

namy2k

các bác biết chỗ nào sửa uy tín không ạ, Hd2 của e các chức năng nghe vẫn bình thường, chỉ có gọi điện là k nghe thấy đầu dây bên kia nói j, phải bật loa to lên mới nghe được ( e nghĩ chắc k phải do loa, vì nghe nhạc vẫn được mà )
e đang định mang máy đi sửa nhưng k biết chỗ nào sửa tốt. bác nào hay hỏng máy có kinh nghiệm đem đi sửa nhiều nơi thì chỉ giáo e phát nha, tks
bác phải thử uprom khác đi đã, nhiều khi là do lỗi của bản rom bác đang dùng. Còn bác nói không phải do loa vì nghe nhạc vẫn dc???Loa nghe nhạc và loa nghe điện thoại hoàn toàn khác nhau mà bác...

tintin09

mình đang cần gấp bro nào biết chỉ mình với

Nếu bạn ở Hà Nội thì mang HD2 ra Nhật Cường - Lý Quốc Sư để sửa. Mình thấy dịch vụ ở đây khá uy tín và chất lượng (Mình ko phải là người nhà Nhật Cường đâu nhé)

cuteboygovap

Nếu bạn ở Hà Nội thì mang HD2 ra Nhật Cường - Lý Quốc Sư để sửa. Mình thấy dịch vụ ở đây khá uy tín và chất lượng (Mình ko phải là người nhà Nhật Cường đâu nhé)

mình ở tphcm , ai biết ở đâu chỉ dùm mình nha

Status
Không mở trả lời sau này.