• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

LiveView

Phần mềm VietNam 3.0 sao mình chạy lần thứ nhất thì OK, thoát ra rồi bấm vào Icon để chạy lại thì nó cứ trơ trơ ( nhưng máy vẫn bình thường - ko treo), phải Soft Reset mới chạy lại được. Nhưng nếu thoát ra rồi vào lại thì vẫn bị như cũ !? :(

Phần mềm này có nhiều cái rất hay, ae nào biết thì chỉ dùm mình nhé ! Many thanks ! :)

tinxjuan

làm sao trở về locksereen ban đầu cho HTC HD2?

mình cài locksereen khi mình remove thì nó mất luôn cái củ, cho mình hỏi làm cach nào cho nó trở về như củ đây

Của bạn đây, mình dùng cái này suốt. Nhớ lưu lại trong thẻ sau này yên tâm vọc lockscreen thoải mái nhé!

Chúc bạn vui!

ndg1010

các bác cho em xin phần mềm cài đặt xem được clip với...mới lại cho e hỏi gửi MMS có cần cài đặt gì không? e dùng mạng VINA..tks các bác

th_thanhtung

Phần mềm VietNam 3.0 sao mình chạy lần thứ nhất thì OK, thoát ra rồi bấm vào Icon để chạy lại thì nó cứ trơ trơ ( nhưng máy vẫn bình thường - ko treo), phải Soft Reset mới chạy lại được. Nhưng nếu thoát ra rồi vào lại thì vẫn bị như cũ !? :(

Phần mềm này có nhiều cái rất hay, ae nào biết thì chỉ dùm mình nhé ! Many thanks ! :)

Phải thoát bằng nút thoát của chương trình thì mới được, nếu thoát bằng cách bấm (X) thì bị lỗi như thế.

vutaduc

Chào mọi người, em là mem mới trong WM. Hiện nay em đang sử dụng HD2 Orange. Sau một thời gian đọc và tìm hiểu em cũng đã tập tọe thử up rom cho máy của mình. Hiện nay em đang sử dụng Rom V58 do chú Quang up trên homepage. Nhưng máy của em có hiện tượng như sau. Bật máy lên là treo, lúc thì treo ngay từ màn hình khởi động (cái màn hình trắng có chữ HTC), lúc thì treo sau khi khởi động xong một lúc...nói chung khoảng 10 lần bật máy thì một lần được. Em có up thử về bản Rom ship Asia nhưng sau khi up xong thì máy treo ngay từ màn hình trắng, em đã thử HR nhưng tình hình vẫn thế. Mới đầu em nghĩ do em chưa up Rom radio cho Mobifone VN, nhưng thỉnh thoảng vẫn treo máy. Em loại khả năng do em cài trò chơi. Vì em Uninstall hết tất cả nhưng vẫn treo. Các bước uprom em đã làm chuẩn theo các bước trong bài "Hướng dẫn up rom cho HTC HD2" của tác giả Ancola66. Em cũng đã tìm các bài trên diễn đàn nhưng không thấy câu trả lời thích hợp nay mạn phép tư vấn anh em trên diễn đàn. Em xin cám ơn trước.

DucLong

Super V.I.P
Chào mọi người, em là mem mới trong WM. Hiện nay em đang sử dụng HD2 Orange. Sau một thời gian đọc và tìm hiểu em cũng đã tập tọe thử up rom cho máy của mình. Hiện nay em đang sử dụng Rom V58 do chú Quang up trên homepage. Nhưng máy của em có hiện tượng như sau. Bật máy lên là treo, lúc thì treo ngay từ màn hình khởi động (cái màn hình trắng có chữ HTC), lúc thì treo sau khi khởi động xong một lúc...nói chung khoảng 10 lần bật máy thì một lần được. Em có up thử về bản Rom ship Asia nhưng sau khi up xong thì máy treo ngay từ màn hình trắng, em đã thử HR nhưng tình hình vẫn thế. Mới đầu em nghĩ do em chưa up Rom radio cho Mobifone VN, nhưng thỉnh thoảng vẫn treo máy. Em loại khả năng do em cài trò chơi. Vì em Uninstall hết tất cả nhưng vẫn treo. Các bước uprom em đã làm chuẩn theo các bước trong bài "Hướng dẫn up rom cho HTC HD2" của tác giả Ancola66. Em cũng đã tìm các bài trên diễn đàn nhưng không thấy câu trả lời thích hợp nay mạn phép tư vấn anh em trên diễn đàn. Em xin cám ơn trước.
Bạn vào Bootloader kiểm tra xem HSPL có còn không. lấy tool HSPL3 chạy lại 2.08, up radio từ 2.08 trở về sau, rồi up rom của HD2 cũng có OS từ 2.08 trở lên máy sẽ chạy tốt.

vutaduc

Bạn vào Bootloader kiểm tra xem HSPL có còn không. lấy tool HSPL3 chạy lại 2.08, up radio từ 2.08 trở về sau, rồi up rom của HD2 cũng có OS từ 2.08 trở lên máy sẽ chạy tốt.

Anh Duclong ạ, 2.08 HSPL trong Bootloader của em vẫn còn. Không hiểu ý anh lắm. Có phải em dùng tool HSPL3 để chạy lại HSPL 2.08 sau đó uprom đúng không ạ? Em vừa thử làm theo các bước sau:
Bước 1: Dùng tool Task29 provided.. bản up date mới nhất trên forum để reset toàn bộ.
Bước 2: Dùng tôl HSPL3 chạy lại 2.08 HSPL
Bước 3: Uprom HD2 V58 2.14 của chú Quang mới up lên forum lúc 12:54 ngày 31/8/2010
Không biết trình tự như vậy đã chuẩn chưa, em đang đợi kết quả xem còn treo máy không - Liệu em có phải up thêm bản radio rom dành cho Mobifone và Vinaphone tại VN như chú Quang đề nghị không?
Em xin cám ơn.

vutaduc

Hix - Sau khi uprom xong máy em lại bị treo ngay sau khi có một message gửi đến anh Duclong ạ. Buồn quá. H em chả biết làm ntn nữa.

pumpumtony

Chào mọi người

Cho em hỏi hiện nay em đang xài HD2 hàng Telstra - T9193, mọi thứ tuyệt vời nhưng em lại không thể nhận và gửi mail, từ mail công ty cho tới gmail. Em đã chỉnh tới chỉnh lui nhiều lần nhưng vẫn không thế gửi và nhận mail. Khi mà Send/Receive thì nó báo là " There is a problem connecting to the GPRS service in your registered home network" mặc dù em xài mạng Wifi vào Internet bình thường! Mạng di động em đang xài là Viettel
Mong có ai đó giúp em chỉnh sửa cái này với, vì mail là chức năng em dùng nhiều nhất !

Em xin cảm ơn mọi người rất nhiều !

maiyeuemnn

Chào mọi người

Cho em hỏi hiện nay em đang xài HD2 hàng Telstra - T9193, mọi thứ tuyệt vời nhưng em lại không thể nhận và gửi mail, từ mail công ty cho tới gmail. Em đã chỉnh tới chỉnh lui nhiều lần nhưng vẫn không thế gửi và nhận mail. Khi mà Send/Receive thì nó báo là " There is a problem connecting to the GPRS service in your registered home network" mặc dù em xài mạng Wifi vào Internet bình thường! Mạng di động em đang xài là Viettel
Mong có ai đó giúp em chỉnh sửa cái này với, vì mail là chức năng em dùng nhiều nhất !

Bạn thử format máy bằng Task29 rồi up radio mới nhất và Rom của bác ancola66 xem sao
Thử tháo thẻ nhớ ra rồi khởi động xem thế nào rồi hãy format nhé

AnhPheCT

Chào mọi người

@: Cùng thời điểm đó kiểm tra Mail trên máy tính của Bạn đang dùng Net có gửi/nhận mail được ko!?? Biết đâu Internet chổ Bạn đang vào bị lỗi DNS ko vô mail được, hoặc thử test Wifi chỏ khác xem sao!!

DucLong

Super V.I.P
Hix - Sau khi uprom xong máy em lại bị treo ngay sau khi có một message gửi đến anh Duclong ạ. Buồn quá. H em chả biết làm ntn nữa.
Thực hiện như bạn là đúng rồi, Bạn up thử ROM V_48 của mình xem sao.
Chào mọi người

Bạn phải đăng kí dùng GPRS của nhà mạng trước, có thể đăng kí bằng tin nhắn hay lên trang web của mạng để đăng kí, sau khi đăng kí thử update thời tiết nếu tốt thì vào set mailBOX.

vutaduc

Gửi mọi người, cuối cùng hết cách em đã phải đem điện thoại ra Nhật Cường - nhờ họ xem có cách nào hay hơn không. Sau một hồi kỹ thuật viên đưa về tình trạng như ban đầu và uprom ship của máy vào, kết quả máy em vẫn treo. Mà treo luôn từ ngoài màn hình trắng. Thỉnh thoảng mới vào được. Hỏi anh ta, anh ta trả lời rằng máy em lỗi phần cứng - Mà cũng nhiều máy như em đã bị rồi, sống chung với lũ thôi. bó tay. Các anh em xem có cách nào giúp em với.
Em xin cám ơn.

lebinh__hung

cái này là do chỉ lo up ROM chứ không up RADIO nè

máy mà treo không vào dc 1 vài lần thì đừng cố boot nữa, hãy đưa về bootloader và up lại tuần tự RADIO/ROM.

cứ để nó tự boot mà không vào dc rồi tự SR....cứ vậy liên tục bootloader lên đường.

ydshellangel

mua hang xach tay di, re hon hang fpt. hihi. minh mua con hd2 t mobile cung lau oai, co tam 550usd thoi

Lần sau bạn chú ý post bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

vutaduc

cái này là do chỉ lo up ROM chứ không up RADIO nè

máy mà treo không vào dc 1 vài lần thì đừng cố boot nữa, hãy đưa về bootloader và up lại tuần tự RADIO/ROM.

cứ để nó tự boot mà không vào dc rồi tự SR....cứ vậy liên tục bootloader lên đường.

Tks Bác đã góp ý - Nhưng mà em có up cả rom lẫn Radio đấy chứ. Chỉ có điều em up Rom trước rồi mới up Radio sau. Như vậy có sao không ạ?

Tks Bác đã góp ý - Nhưng mà em có up cả rom lẫn Radio đấy chứ. Chỉ có điều em up Rom trước rồi mới up Radio sau. Như vậy có sao không ạ?
Không sao, nhưng bản Radio bạn úp phải phù hợp với bản rom đó nhé. Bạn nên úp bản rom mà Chú Quang đã tích hợp sẵn Radio đó...

vutaduc

Không sao, nhưng bản Radio bạn úp phải phù hợp với bản rom đó nhé. Bạn nên úp bản rom mà Chú Quang đã tích hợp sẵn Radio đó...

Hix, em thử mọi bản rồi. Còn làm theo cả lời khuyễn cáo của chú Quang, em up cái Rom V58 mới nhất sau đó up cả cái Radio Rom theo chú Quang khuyến cáo nên sử dụng với Mobifone và Vinaphone nhưng vẫn không đc. Tình trạng của em hiện nay thế này: Ko nên reset lại máy vì nếu reset thì khoảng chục lần treo máy (30% treo ngay ở màn hình trắng khởi động - Phần còn lại vào đến Home tap thì đứng im). Còn nếu lần vào được nếu cứ nghe gọi thì ko treo, nhưng nếu hâm hâm nghịch game (tower defensi chơi đến tầm lever 29) thì lại treo. Hizz - Thật là nan giải, nghĩ đến tay kỹ thuật ở Nhật Cường tuyên bố ngày hôm qua: "Máy của anh lỗi, em test các kiểu vẫn treo - Có tương đối HD2 bị giống của anh, sống chung với lũ thôi" mà em nản quá. Mất toi công nhờ và mấy tay tiếp viên VNA cầm về + với kha khá $. Các bác có cách nào giúp em được không? Của em là HD2 Orange. Nên up rom nào? Nếu quay về rom ship thì up bản nào? Radio nên up bản nào?...hizz. Em cám ơn các bác.

vutaduc

Hix - Nhưng mà giữa một đống rom tiếng Pháp đó em biết chọn Rom nào hả anh?

Sorry anh vì em không đọc kỹ, em up rom bản RUU_Leo_Orange_FR-B2B_1.72.73.3_Radio_15.32.50.07U_2.07.51.22_2_Signed_LEO_Ship.exe có đúng không anh?

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.