• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

duongvinhtuyen

Chào các bạn , mình đang sài HTC HD2 có một vấn đề như vầy : khi kết nối wifi có pass là mình nhập đúng pass nhưng ko vô được , có wifi ko có pass thì vô bình thường. Các bạn giúp mình với....

vanthai1592

Chào các bạn , mình đang sài HTC HD2 có một vấn đề như vầy : khi kết nối wifi có pass là mình nhập đúng pass nhưng ko vô được , có wifi ko có pass thì vô bình thường. Các bạn giúp mình với....

hỏi xem cái quán đưa pass cho bạn có đúng không tui cũng xài HTC HD2 nhưng vào vô tư

tiện thể máy bác cho em hỏi cái net cf 3.5 có tác dụng gì, cho em link down và chỉ em cách cài, xài vì em thấy 1 số game nó đòi cái net cf 3.5 em xin hết và cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
hỏi xem cái quán đưa pass cho bạn có đúng không tui cũng xài HTC HD2 nhưng vào vô tư

tiện thể máy bác cho em hỏi cái net cf 3.5 có tác dụng gì, cho em link down và chỉ em cách cài, xài vì em thấy 1 số game nó đòi cái net cf 3.5 em xin hết và cảm ơn

Đa số ROM đều có tích hợp sẵn NETCF3_5 rồi bạn.

vietsonic

Các bác cho hỏi: HD2 của em ra ngoài nắng màn hình nó rất tối, nhìn rất khó, ko hiểu có phải lỗi của cảm biến ánh sáng ko?

F

Fatchic

Guest
Con HD2 của tôi đang dùng bình thường, sau khi cài Microsoft Office 2010 từ Market Place khởi động lại máy báo cần phải format thẻ SD. Nhấn No. Đến giờ máy báo ko có thẻ SD. Tháo thẻ cho vào đầu đọc trên Laptop thì không nhận được thẻ (Đầu đọc vấn đọc tốt các thẻ khác). Cắm lại thẻ vào máy thì nó lại báo cần phải format. Nhấn OK thì nó báo là format thành công. Nhưng vẫn không nhận được thẻ. Thử đi thử lại đều vậy.
Có Bác nào biết cách khắc phục sự cố này xin chỉ bảo giúp. Chân thành cảm ơn.

AnhPheCT

Con HD2 của tôi đang dùng bình thường, sau khi cài Microsoft Office 2010 từ Market Place khởi động lại máy báo cần phải format thẻ SD. Nhấn No. Đến giờ máy báo ko có thẻ SD. Tháo thẻ cho vào đầu đọc trên Laptop thì không nhận được thẻ (Đầu đọc vấn đọc tốt các thẻ khác). Cắm lại thẻ vào máy thì nó lại báo cần phải format. Nhấn OK thì nó báo là format thành công. Nhưng vẫn không nhận được thẻ. Thử đi thử lại đều vậy.
Có Bác nào biết cách khắc phục sự cố này xin chỉ bảo giúp. Chân thành cảm ơn.
Tại sao lai phải vào Market Place? Mà cài Microsoft Office 2010 trên PDAVIET cũng có vậy!! Khả năng thẻ nhớ bị lỗi khi đang Sync chưa tắt hẳn chương trình đang mở. mà Reset PPC. Phục hồi thẻ nhớ như sau, gắn thẻ nhớ vào đầu đọc thẻ cấm vào PC (ko quan tâm là máy có nhân thẻ hay ko) Dùng lệnh trên PC nhé Vào Start/Run gỏ dòng lệnh FORMAT G: /FS:FAT32 (Ở đây thẻ nhớ máy Tôi Laptop nhận là ổ G: tùy vào máy Bạn nhé có thể thay thế ký tự theo máy) nhấn Enter đợi hoàn thành format mất 15-20' nhé tùy theo dụng lượng thẻ. Vậy là xong.

F

Fatchic

Guest
Tại sao lai phải vào Market Place? Mà cài Microsoft Office 2010 trên PDAVIET cũng có vậy!! Khả năng thẻ nhớ bị lỗi khi đang Sync chưa tắt hẳn chương trình đang mở. mà Reset PPC. Phục hồi thẻ nhớ như sau, gắn thẻ nhớ vào đầu đọc thẻ cấm vào PC (ko quan tâm là máy có nhân thẻ hay ko) Dùng lệnh trên PC nhé Vào Start/Run gỏ dòng lệnh FORMAT G: /FS:FAT32 (Ở đây thẻ nhớ máy Tôi Laptop nhận là ổ G: tùy vào máy Bạn nhé có thể thay thế ký tự theo máy) nhấn Enter đợi hoàn thành format mất 15-20' nhé tùy theo dụng lượng thẻ. Vậy là xong.

Cảm ơn Bác, em đã làm theo nhưng vẫn không được. Sau khi chạy lệnh Format nó báo lỗi như sau:
"Insert new disk for driver G:
and press ENTER when ready ...
Cannot open volume for direct access."

Đầu đọc thẻ của em là ổ G:

hlp

bạn thử đút thẻ của bạn sang 1 ppc khác hoặc dt khác xem format có cứu được ko...90% là thẻ đã bị lỗi và ko cứu được....

duongvinhtuyen

Nói như bác thì hỏi chi nữa, ngay như cái wifi ở nhà của tui để pass là ko vô được , xóa pass mới vào được. Help me .... help me...

F

Fatchic

Guest
Buồn quá, không biết lỗi vậy có được bảo hành không nhỉ? Máy mình mua của FPT.

AnhPheCT

Cảm ơn Bác, em đã làm theo nhưng vẫn không được. Sau khi chạy lệnh Format nó báo lỗi như sau:
"Insert new disk for driver G:
and press ENTER when ready ...
Cannot open volume for direct access."

Đầu đọc thẻ của em là ổ G:

Bạn thử dùng lệnh đấy đến khi nó tự chạy được lệnh là Ok. Đùng có chán nản thì đi tông cái thẻ, có khi thực hiện lệnh đấy cả trăm lần cơ. Bạn nên cắm USB sau đích máy hay cỗng USB 2.0 ấy.

stone0_0heart

Nói như bác thì hỏi chi nữa, ngay như cái wifi ở nhà của tui để pass là ko vô được , xóa pass mới vào được. Help me .... help me...

Nó có 3 loại bảo mật ( WEP, WPA2, Mở) bạn thử để WEP nhập 5 hay 13 ký tự để tạo pass! ở bước tiếp theo nó hỏi có chia sẻ internet với các thiết bị khác ko thì bật nó lên! mình đang dùng HD2 nên không có hình ảnh và chỉ dẫn cụ thể! bạn cứ thử làm như trên, nếu không được mình sẽ post đầy đủ hình ảnh khi có thể!

F

Fatchic

Guest
Bạn thử dùng lệnh đấy đến khi nó tự chạy được lệnh là Ok. Đùng có chán nản thì đi tông cái thẻ, có khi thực hiện lệnh đấy cả trăm lần cơ. Bạn nên cắm USB sau đích máy hay cỗng USB 2.0 ấy.

Em mang sang máy khác thì nó báo chỉ nhận được 30Mb thôi, nhấn format thì nó báo lỗi là dung lượng quá nhỏ, không thực hiện format FAT32 được.
Format dùng lệnh /FS:FAT thì nó báo "Invalid medial or sector 0 bad - unusable"
Thôi, cuối tuần về mang đi bảo hành vậy.
Cảm ơn Bác đã hỗ trợ

nguyen_hoang

các bác ơi
bác nào biết chương trình nào kiểu icalendar cho hd2 chạy được không
share cho em với :D
quan trọng là nó phải import được cái file.ics ý
thanks

nguyenlong405

các bạn cho mình hỏi, mình đã cài Skyfire 1.5, nhưng khi khởi động chương trình, máy báo là:

" Sorry, we regret that as of July 1 2010, Skyfire does not provide service in your country"
"4.3.2.1_3001"

Tạm dịch là:
" Xin lỗi, chúng tôi rất tiếc là từ 1/7/2010, Skyfire không cung cấp dịch vụ ở đất nước của bạn"

Vậy giờ mình phải làm sao để chạy được chương trình này?
Các bạn giúp mình nhé!
Thanks!

AnhPheCT

các bạn cho mình hỏi, mình đã cài Skyfire 1.5, nhưng khi khởi động chương trình, máy báo là:

" Sorry, we regret that as of July 1 2010, Skyfire does not provide service in your country"
"4.3.2.1_3001"

Tạm dịch là:
" Xin lỗi, chúng tôi rất tiếc là từ 1/7/2010, Skyfire không cung cấp dịch vụ ở đất nước của bạn"

Vậy giờ mình phải làm sao để chạy được chương trình này?
Các bạn giúp mình nhé!
Thanks!
Bạn dịch ra tương đối nội dung rồi! Đọc cái hiểu liền....hà!! Có nghĩa là từ 1-07-2010 Skyfire sẻ ko sử dụng được ở Việt Nam. Coi như phần mềm ấy bỏ đi rồi đợi thôi. Ko còn cách nào đâu.

nguyenlong405

Bạn dịch ra tương đối nội dung rồi! Đọc cái hiểu liền....hà!! Có nghĩa là từ 1-07-2010 Skyfire sẻ ko sử dụng được ở Việt Nam. Coi như phần mềm ấy bỏ đi rồi đợi thôi. Ko còn cách nào đâu.

Vậy cho mình hỏi có chương trình nào có thể nghe nhạc trực tiếp trên mp3.zing.vn, cũng như hỗ trợ các file flash không?

BTW, cho mình hỏi, pin máy mình khi sạc chỉ báo 88%, sạc hoài cũng không lên 100% được?
-> làm sao để khắc phục tình trạng trên?

PDAMobile

BTW, cho mình hỏi, pin máy mình khi sạc chỉ báo 88%, sạc hoài cũng không lên 100% được?
-> làm sao để khắc phục tình trạng trên?
Bác thử khởi động lại máy xem,có thể pin sẽ hiện là 100% đó.Hồi trước em dùng con Touch Pro cũng hay bị như vậy.Bác cứ sạc pin khoảng 2 tiếng đến 2 tiếng rười rồi rút sạc,khởi động lại là tốt nhất.

nguyenlong405

Bác thử khởi động lại máy xem,có thể pin sẽ hiện là 100% đó.Hồi trước em dùng con Touch Pro cũng hay bị như vậy.Bác cứ sạc pin khoảng 2 tiếng đến 2 tiếng rười rồi rút sạc,khởi động lại là tốt nhất.

Đã khởi động lại, nhưng nó vẫn chỉ báo 88%.
Máy mình sạch hơn 3 tiếng (bắt đầu sạc lúc còn 15%), sạc bằng ổ điện.

Có ai giải thích rõ hơn về vấn đề này cũng như cách khắc phục không?
Cảm ơn!

Status
Không mở trả lời sau này.