• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

Executor

Các bác cho em hỏi có cách nào dùng HD2 sync với PC rồi sử dụng làm wi-fi router để share mạng từ PC đó qua các laptop trong phòng không?

happyy

các bác cho e nhờ tý,lúc trước dùng Rom Ship khi chụp hình,quay phim trong điều kiện thiếu sáng thì đèn flash tự động bật. Từ khi dùng bản Rom V51 thì đèn flash kg sáng, mình tìm nút bật nó lên mà kg thấy. Có bác nào biết chỉ giáo với. Cám ơn nhiều.

hlp

Cũng cần hỏi luôn: HD2 có sử dụng được sim của USB 3g viettel ko !

dùng được bình thường....nghe gọi sms tuỳ thuộc vào gói cước của sim còn nếu muốn dùng 3g thì bạn phải thiết lập thông số AVN bằng tay : e-connect chứ không phải v-internet như bình thường

taixin

ko go vietkey duoc sao ma gui bai day anh em cuu voi ..,
dien dan tren 5giay va tinh te minh2 go vietkey duoc ... dien dan pda viet nay tai ko6 go4 duoc chan1 ghe ai biet giup do minh voi

anh em cho hoi minh gam81 sac5 thi2 may ko cham vao cam ung duoc rut sac ra thi cam ung lai rat muot ma ,,, moi lan sac la ko the su dung may duoc muon su dung may phai rut sac ra ,,, anh em giup nhe...

AnhPheCT

dien dan tren 5giay va tinh te minh2 go vietkey duoc ... dien dan pda viet nay tai ko6 go4 duoc chan1 ghe ai biet giup do minh voi
Sorry! Cái này ko liên quan đến PPC, hơi bức xúc Mem này.... Post vào đây luôn.
UniKey 4.0.8 Final cho PC (Máy Vi tính) của Bạn nhé!! Nhớ ko được Post bài ko dấu kiểu này sẻ xoá luôn. DL về giải nén vào ổ cứng bất kỳ khởi động file UniKey.exe gõ luôn....!

nguyenzoro

Bác Phạm Quang ơi cho cháu hỏi tình trạng máy như sau ạ.
Cháu đang xài HD2 T-Mobile, máy thường hay bị restart hoặc shutdown (tần suất shutdown cao nếu để trong túi quần và di chuyển nhiều)
Khi cháu thực hiện các step sau thì tần suât xảy ra rất cao (3 lần bị 1 lần).
1. Vào Settings/Wireless control
2. Chọn Phone và ấn vào Menu và chọn Network selection.
3. Ở listbox Network selection chọn Manual
--> máy sẽ hiển thị lên màn hình câu thông báo [Searching for all available networks. Please wait]
Để yên và chờ cho máy chạy một lát --> máy sẽ bị restart hoặc đôi khi shutdown luôn, phải rút pin ra thì mới khởi động lên được.
Thông tin phần mềm máy như sau:
- OS version : 5.2.21892(21892.5.0.89)
- Manila version : 2.5.20121412.2
- ROM Version : 2.13.531.1(90963) WWE
- Rom date : 04/28/10
- Radio version : 2.10.50.26
- Protocol version : 15.39.50.07U

Bác giúp cháu với nhé.

th_thanhtung

dien dan tren 5giay va tinh te minh2 go vietkey duoc ... dien dan pda viet nay tai ko6 go4 duoc chan1 ghe ai biet giup do minh voi.

Cái này chắc không phải do Vietkey hay Unikey đâu. Nếu đang dùng win 7 và IE thì phải vào Security bỏ chọn Enable Protected Mode thì mới gõ được tiếng việt, còn không thì phải sử dụng DotNetKey.

ngocvanh

Hướng dẩn sử dụng htc HD2

Tôi mới mua con HD2, không biết vọc cách nào mà hiện tại khi gọi đi hoặc nhận cuộc gọi thì tự bật loa ngoài, bác nào biết chỉ dùm mình cách tắt loa, cám ơn nhìu.

taixin

da tai viet key va unkey gi rui van ko go duoc tuc qua vao2 sevurity o phan nao vay ban ah giup do voi nhe thanks nhieu lam

th_thanhtung

da tai viet key va unkey gi rui van ko go duoc tuc qua vao2 sevurity o phan nao vay ban ah giup do voi nhe thanks nhieu lam

Vào Internet option trong IE, vào thẻ security bỏ chọn ở Enable (Chỗ khoanh đỏ)

Hoặc tìm phầm mềm DotNetKey để dùng, hoặc nữa thì dùng Chrome hoặc trình duyệt khác IE

taixin

tai dang dung trinh duyet chrome do ban oi ... co con hd2 hang my moi gui ve co rat nhieu thac mac nhung ko go vietkey duoc thi bi xoa bai ... hic gio kho khan qua troi ... mong anh em giup do tai

vanthai1592

Em đang cần phần mềm chat yahoo ai có send cho em với em đang xài HTC HD2 (T8585) và cho em hỏi luôn con HD2 này xem video ở định dạng nào, có cần phần mềm xem không nếu có send em với

Chỉnh sửa cuối:

HopANZ

Sorry! Cái này ko liên quan đến PPC, hơi bức xúc Mem này.... Post vào đây luôn.
UniKey 4.0.8 Final cho PC (Máy Vi tính) của Bạn nhé!! Nhớ ko được Post bài ko dấu kiểu này sẻ xoá luôn. DL về giải nén vào ổ cứng bất kỳ khởi động file UniKey.exe gõ luôn....!

Bác đúng là nhiệt tình. Em nghĩ, nên cho người ta cái cần câu (gõ tiếng Việt bằng Unikey), chứ bác cho luôn cả con cá, lần sau người ta lại đòi cá bác ạ.
Em nói thiệt, với con PC mà Mem đó còn .... a ...bờ ...cờ... vậy thì con HD2 còn ....mò hoài. He he

theviola

MỌI NGƯỜI CÓ KINH NGHIỆM GIÚP EM TÌM "TRẺ LẠC" VỚI....?

Hôm trước E có cài một cái phần mềm dạng như Task manager và tạo một cái ICON ngoài màn hình để đóng các ứng dụng đang chạy, cài từ market.

Các ứng dụng đó có cái Icon hiện SỐ LƯỢNG các phần mềm đang chạy mà mình chỉ cần ẤN TAU VÀO là nó sẽ đóng các ứng dụng lại luông chứ không mở ứng dụng ra.

Mọi ng ai dùng nhiều có biết tên ứng dụng free đấy là j không nhỉ, giúp E với, E thấy ứng dụng đấy rất hay và tiện lợi mah k tìm ra đc, thanks mọi ng nhiều.

AnhPheCT

Hôm trước E có cài một cái phần mềm dạng như Task manager và tạo một cái ICON ngoài màn hình để đóng các ứng dụng đang chạy, cài từ market.

Các ứng dụng đó có cái Icon hiện SỐ LƯỢNG các phần mềm đang chạy mà mình chỉ cần ẤN TAU VÀO là nó sẽ đóng các ứng dụng lại luông chứ không mở ứng dụng ra.

Mọi ng ai dùng nhiều có biết tên ứng dụng free đấy là j không nhỉ, giúp E với, E thấy ứng dụng đấy rất hay và tiện lợi mah k tìm ra đc, thanks mọi ng nhiều.
Bạn cài VH_Resco File Explore 2010.10 mới nhất có tích hợp Resco TaskManager rất Pro. Ko dùng PM gì khác luôn....! Qua Box Việt Hoá tải nhé!!

vanthai1592

Em đang cần phần mềm chat yahoo ai có send cho em với em đang xài HTC HD2 (T8585) và cho em hỏi luôn con HD2 này xem video ở định dạng nào, có cần phần mềm xem không nếu có send em với

không ai giúp em với đừng làm ngơ như thế chứ mấy bác

lebinh__hung

vào đây đọc buồn cười nhất là cái bài không có unikey, không gõ dc tiếng việt...với cái PC mà còn mò mò cái đơn giản như thế thì mua cái Nokia gà gà mà xài cho nó lành để khỏi bị chửi là "Đú".

Status
Không mở trả lời sau này.