• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

doquangduc

Well-Known Member
Em đang cần phần mềm chat yahoo ai có send cho em với em đang xài HTC HD2 (T8585) và cho em hỏi luôn con HD2 này xem video ở định dạng nào, có cần phần mềm xem không nếu có send em với

Phần mềm chát thì bạn VÀO ĐÂY. HD2 xem được hầu hết các định dạng, mình đang dùng Core Player, Các phần mềm xem video thì bạn vào ĐÂY tham khảo và lụa chon nhé. Thân

vanthai1592

tình hình là thế này Em tải file nhạc Tell me goodbye của nhóm big bang với chất lượng HD là 720p(file MP4) nhưng khi copy vào thẻ nhớ sau đó bật lên thì chỉ nghe tiếng nhạc, ko thấy hình chỉ thấy mỗi 1 chữ Loading chạy mãi ko thôi bác nào giúp em với làm sao để coi HD tren HD2 mà ko cần convert về WMV ( convert rất lâu ) và em đã thử convert sang WMV thì chạy nó giật giật các bác ạh . Mong các bác giúp đỡ cho

Chỉnh sửa cuối:

hlp

tình hình là thế này Em tải file nhạc Tell me goodbye của nhóm big bang với chất lượng HD là 720p(file MP4) nhưng khi copy vào thẻ nhớ sau đó bật lên thì chỉ nghe tiếng nhạc, ko thấy hình chỉ thấy mỗi 1 chữ Loading chạy mãi ko thôi bác nào giúp em với làm sao để coi HD tren HD2 mà ko cần convert về WMV ( convert rất lâu ) và em đã thử convert sang WMV thì chạy nó giật giật các bác ạh . Mong các bác giúp đỡ cho

bạn sử dụng phần mềm nào để coi phim vậy? hiện tại h mình dùng rockplayer chạy trên adroid cho hd2 coi phim khỏi chê...hay hơn cả core player... khuyên bạn nên thử :D

binhmogas

cứ TCPMP là mình thấy ổn nhất cho tất cả các đuôi
nó nè:
http://www.easy-share.com/1903736063/TCPMP
nếu bác chuyển từ file HD thì nên chuyển thành AVI là tốt nhất

bebisy

giúp em cài logo ra màn hình nền cho HD2

chẳng là thế này E mới vừa cài lạc việt cho con HD2 mà nó nằm trên thẻ, h ko bít làm sao để kéo nó ra ngoài màn hình cả. mỗi khi dùng là cứ phải vô thẻ mới đc. thấy phiền wa. bác nào bít thì bày cho E vs. E là ng mới nên có gì ko đúng mong các bác thông cảm. bác nào bít bỏ ít time giúp em càng sớm càng tốt nhé. tks tất cả các bác.:D nếu cần phải có phần mềm gì thì các bác cho E xin link lun nhé.

chẳng là thế này E mới vừa cài lạc việt cho con HD2 mà nó nằm trên thẻ, h ko bít làm sao để kéo nó ra ngoài màn hình cả. mỗi khi dùng là cứ phải vô thẻ mới đc. thấy phiền wa. bác nào bít thì bày cho E vs. E là ng mới nên có gì ko đúng mong các bác thông cảm. bác nào bít bỏ ít time giúp em càng sớm càng tốt nhé. tks tất cả các bác.:D nếu cần phải có phần mềm gì thì các bác cho E xin link lun nhé.
Bạn copy file chạy .exe vào theo đường dẫn My Device/Windows/Start Menu/Programs nhé...

cho em link khac được ko bác link này đợi lâu quá, link mediafire càng tốt em cám ơn các bác
Của bạn đây .Bạn nhớ cài ra thẻ, sau này khi úp rom khác bạn chỉ cần vào folder TCPMP trên thẻ chạy player.exe là được không cần phải cài lại...

taixin

vào đây đọc buồn cười nhất là cái bài không có unikey, không gõ dc tiếng việt...với cái PC mà còn mò mò cái đơn giản như thế thì mua cái Nokia gà gà mà xài cho nó lành để khỏi bị chửi là "Đú".

sao nặng lời vậy bro ko biết bro kiến thức về máy tính đến đâu nhỉ ,,, trình duyệt crome bị lỗi mãi kô thể cài unikey ... đành chuyển sang trình duyệt khác vậy

taixin

Resco TaskManager anh có thể cho em link để tải phần mềm tắt ứng dụng này kô em tìm mãi mà kô ra thanks anh nhé

bebisy

bác dinhtuandung nói rõ hơn cho em đc ko ạ? E ng mới nên ko rõ lắm. cái file chạy .exe là file nào hở bác? nó nằm ở đâu ạ? bác hướng dẫn kĩ cho em với. tks bác nhìu

bác dinhtuandung nói rõ hơn cho em đc ko ạ? E ng mới nên ko rõ lắm. cái file chạy .exe là file nào hở bác? nó nằm ở đâu ạ? bác hướng dẫn kĩ cho em với. tks bác nhìu

Các file exe để chạy chương trình ấy, khi bạn cài chương trình nào thì tương ứng trong thư mục nó sẽ có file exe ngay trong đó.
Cách dễ nhất để đưa ra Start menu mà khỏi cần tìm kiếm để đưa link ra Windows/Start menu là dùng Resco explorer. Vào thư mục chương trình đó, bấm giữ file exe đợi menu hiện ra chọn Send to / Start Menu as Shortcut

bebisy

bác em cài soft cho nó có đuôi là .CAB. E cài trên thẻ h mún kéo nó ra ngoài star menu. nếu dùng resco explorer thì mình phải cài resco cho PPC đã rồi mới kéo đc nó ra star menu đúng ko bác.

hlp

đấy là 1 cách...bạn có thể dùng trình explorer mặc định của máy cũng được..vào thư mục cài copy file exe rồi vào đường dẫn /windows/startmenu...rồi paste shortcut như trên máy tính là ok..
nếu dùng resco thì giữchặt file exe rồi chọn send to start menu as shortcut là ok...

syducnv

Hôm trước em có một việc mà em vẫn chưa hiểu, em syn contact với outlook thì thấy chỉ những contact nằm trong máy mới syn, còn những số em lưu trên sim thì không, sau đó em nghịch 1 tý, import sim thấy nó copy rồi completed xem lại thì thấy mất rất nhiều contact, tức quá không hiểu tại sao, bác nào biết chỉ dùm em nguyên nhân, em ngu mà không biết tại sao, tai sao?

huydong0164

Hôm trước em có một việc mà em vẫn chưa hiểu, em syn contact với outlook thì thấy chỉ những contact nằm trong máy mới syn, còn những số em lưu trên sim thì không, sau đó em nghịch 1 tý, import sim thấy nó copy rồi completed xem lại thì thấy mất rất nhiều contact, tức quá không hiểu tại sao, bác nào biết chỉ dùm em nguyên nhân, em ngu mà không biết tại sao, tai sao?

Khi bạn Sync contact vào outlook còn tùy thuộc vào kết nối với máy theo kết nối nào. Thông thường khi bạn kết nối lần đầu mà có sync contact nó sẽ tạo ra 1 tên kết nối có tên Tên máy tính_HTC HD2. Lần Sync đầu tiên nó sẽ chuyển contact từ máy tới outlook, sau đó bạn có thể add hoặc sửa hoặc xóa contact từ outlook và sync lại thì nó sẽ chuyển từ outlook sang HD2. do vậy khi bạn sync khi xóa hoặc sửa contact trên outlook nó sẽ đồng bộ danh bạ cho điện thoại như outlook nên bạn bị mất danh bạ trong máy.
Bạn có thể đặt cho sync contact luôn từ điện thoại lên outlook hoặc từ outlook xuống điện thoại (tùy cách bạn muốn) bằng cách:
1 Kết nối ĐT với PC ở dạng ActiveSync.
2. Vào Windows Mobile Device Center
3. Vào Mobile Device Settings
4. Chọn Manage a partnership
5. Trong if there if conflict: bạn có thể chọn 1 trong 2 cách Replace items on device hoặc Replace items on desktop để đồng bộ từ outlook tới điện thoại hay ngược lại, tùy yêu cầu của bạn.

vanthai1592

cho em hỏi : em vào wifi vào trang web nghe nhạc nhưng không hiện thị flash player để nghe nhạc bác nào có phần mềm ko send cho em với ( link mediafire nhé) em cảm ơn các bác

Status
Không mở trả lời sau này.