• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

AnhPheCT

cho em hỏi : em vào wifi vào trang web nghe nhạc nhưng không hiện thị flash player để nghe nhạc bác nào có phần mềm ko send cho em với ( link mediafire nhé) em cảm ơn các bác
Opera 10 hay Internet Explore ko hổ trợ Flash Player nên ko thể xem film nghe nhạc bằng trình duyệt này, Lúc trước Skyfire 1.5 hổ trợ Flash Player nhưng Họ ko hổ trợ Việt Nam kể từ 1/7/2010 bị chặn rồi. Bạn thử dùng uZard Web Browser v2.0.3.12 Tải ở bài 853 nhé.

vanthai1592

cho em hỏi tí tình hình em muốn toàn bộ những tấm ảnh khi chụp sẽ được đưa đến thẻ nhớ chứ em không muốn đửa vào trong bộ nhớ máy bác nào giúp em với em đang xài HTC HD2 (T8585)

NhatToai

Super V.I.P
cho em hỏi tí tình hình em muốn toàn bộ những tấm ảnh khi chụp sẽ được đưa đến thẻ nhớ chứ em không muốn đửa vào trong bộ nhớ máy bác nào giúp em với em đang xài HTC HD2 (T8585)

Bạn khởi động Camera,vào menu Settings/Advanced tìm là thấy phần lựa chọn giữa Storage hoặc Main memory.

F

Fatchic

Guest
Em dùng chức năng Microsoft My Phone để sao lưu danh bạ, đến khi cắm vào Laptop, nó tự syn với Outlook, giờ trong danh bạ trên máy em bị trùng 2 contact (bị duplicate). Có bác nào có cách giải quyết vấn đề này thì chỉ bảo em với.
Giờ em muốn xóa hết contact ở máy đi để chỉ syn với Outlook thôi thì làm thế nào ạ?
Cảm ơn các Bác trước

AnhPheCT

Em dùng chức năng Microsoft My Phone để sao lưu danh bạ, đến khi cắm vào Laptop, nó tự syn với Outlook, giờ trong danh bạ trên máy em bị trùng 2 contact (bị duplicate). Có bác nào có cách giải quyết vấn đề này thì chỉ bảo em với.
Giờ em muốn xóa hết contact ở máy đi để chỉ syn với Outlook thôi thì làm thế nào ạ?
Cảm ơn các Bác trước
Nếu Bạn xóa hết Danh bạ trên máy xong đồng bộ với MyPhone là mất hết đấy!
Cách là từ từ như sau trước tiên Bạn nên xóa Danh bạ trùng lắp trên máy của Bạn, chỉ đồng bộ với MyPhone thôi, thì Danh bạn trên MyPhone sẻ ko còn trùng lắp nửa, Còn trên Outlook Bạn xóa hết đi rồi đồng bộ lại là xong, Bạn có thể đăng nhập vào MyPhone trwn máy Vi Tính sẻ thấy Danh bạ của Bạn trên đấy.

ductung2510

Chào các bác! Mong các bác giúp
Em đang khởi động lại máy thì bấm lộn vào nút Hard reset nó reset lại ban đầu. Sau khi xong thì bị mất cảm ứng.
Em làm đủ mọi cách mà ko được. Bác nào bị như em thì hướng dẫn cho em cách khắc phục. Em up Rom đủ loại mà vẫn bị mất cảm ứng.
Máy em HD2 leo thường bản EURO, Em đang up lai ROM cũ 1.66 để đúng với phiên bản ban đầu dành cho khu vực EURO vẫn ko sử dụng được cảm ứng.
Thanks. Mong các bác chỉ giáo!

vanthai1592

Em dang xài HTC HD2 (T8585) có thông số như sau:
Os version: 5.2.21869, Manila version : 2.5.19211619.0, Rom version: 1.66.707.1 (76641) WWE, Radion version : 2.07.51.22_2
em muốn up rom và up radio thì sẽ up như thế nào và dùng phiên bản nào bác nào có chỉ dẫn cụ thể send em với

phongt

Máy mình bữa nay gắn cable thì máy tính ko nhận ra nữa. Giờ cable chỉ dùng để sạc thôi, ko syn được với máy tính. Không biết là do dây hay do HD2 ha.

stupid1314

Các bạn cho mình hỏi chút, mình kết nối HD2 với PC và copy 1 file film qua thẻ nhớ nhưng nó hiện lên 1 cửa sổ báo là : copy & conver.... chờ hoài mà không được. Không biết nguyên nhân là gì, cách khắc phục như thế nào. Mong các bạn giúp đỡ!!

lehung1108

Các bạn cho mình hỏi chút, mình kết nối HD2 với PC và copy 1 file film qua thẻ nhớ nhưng nó hiện lên 1 cửa sổ báo là : copy & conver.... chờ hoài mà không được. Không biết nguyên nhân là gì, cách khắc phục như thế nào. Mong các bạn giúp đỡ!!

Chắc là file phim của bạn lớn quá nên nó bị vậy. Bạn thử kết nối với máy tính bằng cách chọn Disk driver thử xem sao, lúc này cái điện thoại nó như 1 cái USB nên khi bạn chuyển file vào nó không đòi hỏi convert gì đâu. Chúc vui.

girlsnrocks

Hiz, em dùng phần mềm CooTek TouchPal 4.0 được một thời gian rùi, hôm nay tự nhiên nó thông báo: "The evaluation period has expired...". Tắt nó đi thì vẫn óanh được bình thường nhưng mà được 1 lúc lại hiện lên... lại phải tắt đi... gõ tiếp...

Bác nào biết cách khắc phục chỉ giáo em với... làm thế nào để cho nó "im mồm" được ạ?!

AnhPheCT

Hiz, em dùng phần mềm CooTek TouchPal 4.0 được một thời gian rùi, hôm nay tự nhiên nó thông báo: "The evaluation period has expired...". Tắt nó đi thì vẫn óanh được bình thường nhưng mà được 1 lúc lại hiện lên... lại phải tắt đi... gõ tiếp...

Bác nào biết cách khắc phục chỉ giáo em với... làm thế nào để cho nó "im mồm" được ạ?!

Hết thời gian dùng thử! Bạn mua K.E.Y để kích hoạt thôi.

ducloidsn

Mấy hôm nay máy em bị thế này
[video=youtube;FjagDcqXAWc]http://www.youtube.com/watch?v=FjagDcqXAWc[/video]
Hiện em đã format bằng task 29 vài lần rồi úp đủ mấy Ship Rom cũ mới đủ cả nhưng tình hình vẫn không được cải thiện. Thỉnh thoảng mở máy bằng nút home thì lại unlock dc và vuốt mượt mà thoải mái, để máy tự khóa thì khi mở lại vẫn được nhưng hễ tắt bằng phím tắt thì bệnh lại tái phát.
Có bác nào gặp trường hợp này rồi chỉ giúp em với ạ. :((

girlsnrocks

Hiz, mua key bằng cách nào hả pác? Mấy tiền ạ?

Mà không có bác nào hảo tâm cho em xài ké key hoặc cái gì đại loại thế ạ?! ^^'

camhoi

Mấy hôm nay máy em bị thế này
Hiện em đã format bằng task 29 vài lần rồi úp đủ mấy Ship Rom cũ mới đủ cả nhưng tình hình vẫn không được cải thiện. Thỉnh thoảng mở máy bằng nút home thì lại unlock dc và vuốt mượt mà thoải mái, để máy tự khóa thì khi mở lại vẫn được nhưng hễ tắt bằng phím tắt thì bệnh lại tái phát.
Có bác nào gặp trường hợp này rồi chỉ giúp em với ạ. :((
Khả năng lớn nhất là tèo cảm ứng roài. Thay mặt cảm ứng khác là xong nhưng có vẻ giá thành cao và kho kiếm ở VN.

nguyentrunghoa

Xin giup do chuyen HTC HD 2 tieng Hoa sang tieng Anh!

( Mong Ban quan tri thong cam, may e dang bi loi Font khong go duoc dau!)

Em dang o Trung quoc, muon mua 1 em HTC HD2 T8585, nhung giao dien cua no chi la tieng Hoa, em muon chuyen sang tieng Anh nhung chua biet lam the nao, mac du da xem cac chu de huong dan trong dien dan, vi e chua su dung PDA bao gio, nen co nhung phan chua hieu (dac biet la ngai xay ra cac loi trong qua trinh thuc hien!)
Vay em rat mong cac anh huong dan em tom tat cac buoc cu the de thuc hien cong viec tren!
Em chan thanh cam on!

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
( Mong Ban quan tri thong cam, may e dang bi loi Font khong go duoc dau!)

Em dang o Trung quoc, muon mua 1 em HTC HD2 T8585, nhung giao dien cua no chi la tieng Hoa, em muon chuyen sang tieng Anh nhung chua biet lam the nao, mac du da xem cac chu de huong dan trong dien dan, vi e chua su dung PDA bao gio, nen co nhung phan chua hieu (dac biet la ngai xay ra cac loi trong qua trinh thuc hien!)
Vay em rat mong cac anh huong dan em tom tat cac buoc cu the de thuc hien cong viec tren!
Em chan thanh cam on!

1/ Khi mua máy về điều đầu tiên là tải tool HSPL3 về chạy để unlock cho máy.
2/ Tải bản ROM tiếng anh cho HD2, các ROM HD2 trên diễn đàn này của HD2 đều tiếng anh nên tải về mà dùng.
3/ Tham khảo bài up rom nhưng chủ yếu có mấy bước:
+ cài chương trình kết nối PPC và PC
+ Kiểm tra sau khi HSPL đã hiệu qu3a chưa bằng cách vào Bootloader để xem.
4/ Tiến hành up rom tiếng anh.

ndthanghp79

máy của mình tự nhiên xem ảnh không lên hết được màn hình,lúc trước bình thường kéo ảnh xong click vào nó hiển thị anh to hết màn hình,giờ click vào hình nó chỉ hiển thị một khoảng nhỏ, bạn nào biết giúp mình với.

Status
Không mở trả lời sau này.