• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

AnhPheCT

Chào các bạn,

Hiện nay mình đang xài HTC HD2 T8585,
Máy mua về zin, chỉ cài vài ứng dụng cơ bản để xài, chưa Up Rom gì hết.

Mình gặp một vấn đề với Pin của HD2 như sau: Pin của mình sạc full chỉ được 91%, càng về sau càng ít dần, hiện giờ chỉ còn 79% (Để hoài cũng 79%, không lên được)

Các ae có kinh nghiệm có thể tư vấn cho mình về tình trạng cũng như cách khắc phục hiện tượng này không?

Cảm ơn.
Reset máy khi sạt đầy sẻ hiện thị 100% liền, Hiện tại Mình cũng đang gặp 1 bản ROM như thế Sạc cả đêm đèn vẫn đỏ dừng lại ở 87%. Mình biết đã đầy rồi, vì sạc 1 đêm mà. Nên Reset máy nó hiện 100%. Lỗi hiện thị là do core của ROM hoặc đụng 1 soft nào đấy. HSPL đi Up ROM khác .

HopANZ

( Mong Ban quan tri thong cam, may e dang bi loi Font khong go duoc dau!)

Em dang o Trung quoc, muon mua 1 em HTC HD2 T8585, nhung giao dien cua no chi la tieng Hoa, em muon chuyen sang tieng Anh nhung chua biet lam the nao, mac du da xem cac chu de huong dan trong dien dan, vi e chua su dung PDA bao gio, nen co nhung phan chua hieu (dac biet la ngai xay ra cac loi trong qua trinh thuc hien!)
Vay em rat mong cac anh huong dan em tom tat cac buoc cu the de thuc hien cong viec tren!
Em chan thanh cam on!

Bó tay với bác này, bác kiếm thằng tàu khựa nào nó biết tiếng China ấy, nhờ nó chuyển qua tiếng anh cho nhanh. Mấy cái chữ vuông, chéo, gạch đó .. thì bó tay.

MrBeOaRT

các pro cho em hỏi tý :(
bạn em nó mới mua con HD2 T-MOBILE ngon lành cành đào . mọi thứ đều OK . đã up các rom + chơi cả adroid ! 2 tháng dùng bình thường. h` tự nhiên khi có cuộc gọi đến -> tự mở loa ngoài ? vô duyên vai~ T___T" TASK 29 Rồi + up rom khác rồi vẫn vậy -> cho em hỏi có cách nào fix dc ko ạ :)
THANKS

@ nó giữ máy lắm ạ . hơn ng yêu nhiều :D
ko ai giup' dc a. :(

ducbinh94

Bó tay với bác này, bác kiếm thằng tàu khựa nào nó biết tiếng China ấy, nhờ nó chuyển qua tiếng anh cho nhanh. Mấy cái chữ vuông, chéo, gạch đó .. thì bó tay.

Thằng Tầu khựa nào lại không biết tiếng của nó. Nếu kiếm được 1 con T.A bên ạnh cũng làm được thôi. Còn kiểu văn chéo vạn vuông, sách loằng nhoằng thì cũng khó chịu thật

nguyentrunghoa

Em muốn hỏi bộ gõ tiếng Việt, Hoa & Mobireader trên HTC HD2?

Em mới mua 1 con HD2, và là lần đầu sử dụng Windows Moblie nên còn nhiều vấn đề chưa rõ, rất mong các vị Huynh đệ chỉ giáo giúp 1 số nội dung sau:
1. Phần mềm gõ tiếng Việt nào là tốt nhất, e đã tải nhiều phiên bản và sử dụng vẫn chưa thấy được okie lắm! (phím nhỏ quá, đôi khi vẫn còn bị lỗi)
2. Em muốn có phần mềm gõ tiếng Hoa bằng cách gõ pinjin thì sử dụng bộ gõ nào là tốt nhất? Riêng món này em đã tìm mấy ngày nay mà chưa có để sử dụng!
3. Em đã cài được Mobireader rồi nhưng tại sao khi em mở file thì chỉ nhìn được trang đầu, còn các trang tiếp theo không trượt tới để xem được? Các ứng dụng khác vẫn trượt qua lại bình thường!
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các Huynh đệ! Em chân thành cám ơn!

Chào các bạn,

Hiện nay mình đang xài HTC HD2 T8585,
Máy mua về zin, chỉ cài vài ứng dụng cơ bản để xài, chưa Up Rom gì hết.

Mình gặp một vấn đề với Pin của HD2 như sau: Pin của mình sạc full chỉ được 91%, càng về sau càng ít dần, hiện giờ chỉ còn 79% (Để hoài cũng 79%, không lên được)

Các ae có kinh nghiệm có thể tư vấn cho mình về tình trạng cũng như cách khắc phục hiện tượng này không?

Cảm ơn.
Bạn HardReset lại xem sao nhé...

nguyentrunghoa

Em mới mua 1 con HD2, và là lần đầu sử dụng Windows Moblie nên còn nhiều vấn đề chưa rõ, rất mong các vị Huynh đệ chỉ giáo giúp 1 số nội dung sau:
1. Phần mềm gõ tiếng Việt nào là tốt nhất, e đã tải nhiều phiên bản và sử dụng vẫn chưa thấy được okie lắm! (phím nhỏ quá, đôi khi vẫn còn bị lỗi)
2. Em muốn có phần mềm gõ tiếng Hoa bằng cách gõ pinjin thì sử dụng bộ gõ nào là tốt nhất? Riêng món này em đã tìm mấy ngày nay mà chưa có để sử dụng!
3. Em đã cài được Mobireader rồi nhưng tại sao khi em mở file thì chỉ nhìn được trang đầu, còn các trang tiếp theo không trượt tới để xem được? Các ứng dụng khác vẫn trượt qua lại bình thường!

Không có bác nào ra tay giúp em sao?

FilterKings

các pro cho em hỏi tý Click here to enlarge
bạn em nó mới mua con HD2 T-MOBILE ngon lành cành đào . mọi thứ đều OK . đã up các rom + chơi cả adroid ! 2 tháng dùng bình thường. h` tự nhiên khi có cuộc gọi đến -> tự mở loa ngoài ? vô duyên vai~ T___T" TASK 29 Rồi + up rom khác rồi vẫn vậy -> cho em hỏi có cách nào fix dc ko ạ :)
THANKS

@ nó giữ máy lắm ạ . hơn ng yêu nhiều Click here to enlarge :(
Tự bật loa ngoài do xung đột giữa radio và rom.
Nếu đã up rom mới mà không hết. bạn up lại, nhớ xóa hết tất cả các file không phải do bạn copy vào thẻ nhớ (bật hiển thị hidden files, folders) rồi hãy cho vào máy. Sẽ ổn thôi

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Không có bác nào ra tay giúp em sao?

1. bàn phím tiếng việt, bạn xài bàn phím của bác HANOIWAP không có lỗi đâu, có nhiều kiểu bàn phím để chọn. Còn phím nhỏ quá thì chịu vậy thôi, bàn phím ảo mà, nếu sử dụng bàn phím nhiều thì nên dùng máy có bàn phím cứng.
2. Không biết nên không giúp được bạn
3. Mobireader chưa hỗ trợ touch. không vuốt được đâu. Chỉ có cách vào setting, chọn chế độ click chuyển trang. còn nếu chuyển nhiều trang thì kéo thanh trượt.

Chỉnh sửa cuối:

9xclub

Ko update đc thời tiết

cho em hỏi là giờ cứ ấn update thời tiết nó toàn báo có vấn đề với GPRS và vào setting chỉnh là sao ạ

(chỉnh toàn báo add account j` đó pó tay )

HopANZ

cho em hỏi là giờ cứ ấn update thời tiết nó toàn báo có vấn đề với GPRS và vào setting chỉnh là sao ạ

(chỉnh toàn báo add account j` đó pó tay )

Thì bạn phải cài đặt GPRS cho cái HD2 của bạn. Nó đòi kết nối với mạng còn gì. Cứ làm theo hướng dẫn của nó.
Nếu chưa rõ, tìm kiếm cách làm trên diễn đàn này bằng cụm từ "cài đặt GPRS cho HD2"
Tui hỏi tí: ký tự j` là ... j` vậy? He he. Bó tay.

nguyenlong405

Reset máy khi sạt đầy sẻ hiện thị 100% liền, Hiện tại Mình cũng đang gặp 1 bản ROM như thế Sạc cả đêm đèn vẫn đỏ dừng lại ở 87%. Mình biết đã đầy rồi, vì sạc 1 đêm mà. Nên Reset máy nó hiện 100%. Lỗi hiện thị là do core của ROM hoặc đụng 1 soft nào đấy. HSPL đi Up ROM khác .

Thanks bạn đã tư vấn :D

Một vấn đề mình định hỏi là : " Lỗi hiện thị là do core của ROM hoặc đụng 1 soft nào đấy. HSPL đi Up ROM khác"
-> Bạn có thể giải thích kĩ hơn không. Mình newbie, không rành lắm .

nguyentronghue

Mong có thể dùng nút volume chỉnh được ánh sáng màn hình!

Kính gửi bác Phạm Quang
Cháu hay dùng HD2 để đọc sách vào buổi tối (tắt đèn rồi), dù để chế độ tự động điều chỉnh độ sáng màn hình song vẫn rất chói mắt, nên cháu phải làm một loạt thao tác để đưa độ sáng màn hình về chế độ manual, sau đó lại với nhiêu ấy động tác để đưa chế độ điều chỉnh độ sáng lại như cũ (auto). Giá mà có thể điều chỉnh độ sáng màn hình thông qua nút volume được thì tiện biết mấy (hiện nút này cho chỉnh âm lượng của system với ring). Cháu lùng sục trên diễn đàn, cả trên xda nữa nhưng không có ứng dụng nào có thể điều chỉnh độ sáng màn hình thông qua nút volume được. Nếu bác có thể làm được điều này thì hay quá. Trình độ của cháu không có, nên cháu xin thỉnh cầu bác và các cao thủ ra tay xem có được không. Nếu được thì tuyệt quá (ý tưởng của cháu là khi nhất nút volume thì màn hình hiện ra ba thẻ (thay vì hai thẻ system và ring như hiện có), thẻ thứ 3 là light cũng tương tự như hai thẻ kia gồm có nút auto, dim, và thanh trượt điều chỉnh độ sáng). Rất mong được bác và anh em trên diễn đàn quan tâm. Xin cám ơn bác và anh em rất nhiều ạ.

lehung1108

Thanks bạn đã tư vấn :D

Một vấn đề mình định hỏi là : " Lỗi hiện thị là do core của ROM hoặc đụng 1 soft nào đấy. HSPL đi Up ROM khác"
-> Bạn có thể giải thích kĩ hơn không. Mình newbie, không rành lắm .

Ý của AnhPhe076 là một bản Rom có thể có lỗi về core nên sẽ gây nên có một số lỗi khi bạn sử dụng. Hiểu nôm na như là windows XP vậy, bản Service pack 1 có thể đã sửa đc 1 số lỗi của bản gốc nhưng chưa hẳn đã sửa hết nên microsoft lại tung ra bản service pack 2 hoặc 3 hoặc là do các ctr cài trên máy tính xung đột nhau làm máy tính hay bị treo chẳng hạn ( đây là mình ví dụ cho bạn dễ hiểu nhé ). Vì vậy với trường hợp này thì cần phải update windows lên các bản Service pack cao hơn hoặc cài 1 bản windows khác như Vista hoặc windows 7 chẳng hạn. Tương tự như vậy nếu bạn cài bản Rom này lên mà thấy nó dùng chưa được ưng ý hoặc bị lỗi này nọ thì bạn nên Up một cái Rom khác. Nếu máy bạn mới mua đập hộp và còn zin thì trước khi Up Rom mới bạn phải làm 1 thao tác là HSPL (thao tác này có nghĩa là phá ... zin của máy :D ) Việc này giống như máy tính mới nếu muốn cài windows bất kỳ XP, vista hay win7 thì phải format ổ cứng nếu là máy tính mới mua, nếu ko format ổ cứng thì ko cài được còn HD2 nếu chưa HSPL mà up Rom thì tỉ lệ tử vong rất cao :D (có nghĩa là con HD2 dễ bị mang ra làm cục chặn giấy trên mặt bàn). Bạn là lính mới nếu muốn làm đc các việc này thì nên ĐỌC KỸ HƯỚNG DẪN TRƯỚC KHI UP ROM tại ĐÂY. Chúc vui.

nguyentrunghoa

Còn vụ bộ gõ pinjin tiếng Hoa thì sao các Huynh đệ? Em đã cài đặt 2 thằng này, sau khi cài xong máy chạy cà giật, cà giật và bị treo nữa!
1. PlumSIP Pro WVGA V6.1
2. CE Star v2.8.R3
Bác nào có phần mềm okie vui lòng share cho em nhé! Em chân thành cám ơn!

nguyentrunghoa

Còn vụ bộ gõ pinjin tiếng Hoa thì sao các Huynh đệ? Em đã cài đặt 2 thằng này, sau khi cài xong máy chạy cà giật, cà giật và bị treo nữa!
1. PlumSIP Pro WVGA V6.1
2. CE Star v2.8.R3
Bác nào có phần mềm okie vui lòng share cho em nhé! Em chân thành cám ơn!

Mọi người giúp em nhé! Em đang rất cần!

nguyenlong405

Ý của AnhPhe076 là một bản Rom có thể có lỗi về core nên sẽ gây nên có một số lỗi khi bạn sử dụng. Hiểu nôm na như là windows XP vậy, bản Service pack 1 có thể đã sửa đc 1 số lỗi của bản gốc nhưng chưa hẳn đã sửa hết nên microsoft lại tung ra bản service pack 2 hoặc 3 hoặc là do các ctr cài trên máy tính xung đột nhau làm máy tính hay bị treo chẳng hạn ( đây là mình ví dụ cho bạn dễ hiểu nhé ). Vì vậy với trường hợp này thì cần phải update windows lên các bản Service pack cao hơn hoặc cài 1 bản windows khác như Vista hoặc windows 7 chẳng hạn. Tương tự như vậy nếu bạn cài bản Rom này lên mà thấy nó dùng chưa được ưng ý hoặc bị lỗi này nọ thì bạn nên Up một cái Rom khác. Nếu máy bạn mới mua đập hộp và còn zin thì trước khi Up Rom mới bạn phải làm 1 thao tác là HSPL (thao tác này có nghĩa là phá ... zin của máy :D ) Việc này giống như máy tính mới nếu muốn cài windows bất kỳ XP, vista hay win7 thì phải format ổ cứng nếu là máy tính mới mua, nếu ko format ổ cứng thì ko cài được còn HD2 nếu chưa HSPL mà up Rom thì tỉ lệ tử vong rất cao :D (có nghĩa là con HD2 dễ bị mang ra làm cục chặn giấy trên mặt bàn). Bạn là lính mới nếu muốn làm đc các việc này thì nên ĐỌC KỸ HƯỚNG DẪN TRƯỚC KHI UP ROM tại ĐÂY. Chúc vui.

Thanks bạn nhiều :D

880373

bác quang ơi .hd2- tmobile của em up Radio v2.06.51.07.up xong màn hình đen thui, sạc pin không được. nhấn nút nguồn và vonlum cùng một lúc cũng không được. nói chung như cục gạch. bác cho e xin cao kiến với ạ. em xin chân thành cảm ơn

daotoan3Ihut

bác quang ơi .hd2- tmobile của em up Radio v2.06.51.07.up xong màn hình đen thui, sạc pin không được. nhấn nút nguồn và vonlum cùng một lúc cũng không được. nói chung như cục gạch. bác cho e xin cao kiến với ạ. em xin chân thành cảm ơn

Xin chia buoonf vowis bacs, bacs k chay HSPL 2.0.8 spl a?

doquangduc

Well-Known Member

Xin chia buồn với Bác. Tại bác không đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng rồi. Với dòng T-Mobile thì phải Up Radio V2.10 trở lên Bác ạ, bác up bản 2.06 thì bị lỗi là đúng rồi. Bây giờ điều quan trọng là máy bác còn vào Bootloader được không. Nếu vào được thì còn có cơ may sống lại, còn không thì theo em nghĩ là chia tay em nó từ đây. Chúc may mắn.

Status
Không mở trả lời sau này.