• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

MrBeOaRT

uh đúng rồi ^^! em muốn hỏi là unlock radio có khác gì các bản # ko ạ. có unlock dc 576 ram ko

chicken1608

Bluetooth và wifi ??

sao con hd2 của em dạo này giở chứng hay sao ấy:
Bluetooth: thì khi nhận khi không, mà cho dù có tìm thấy thiết bị khác rùi nhưng vào đến checking service gì đó thì disconect
Wifi thì không nhận nữa,lâu lâu nhìn thấy wifi được 1 lần xong rồi mất liền không kết nối được
Cái này là do phần mềm hay phần cứng vậy,bác nào biết chỉ em dùm em,e gà về những vần đề này quá,
Xin đừng chuyển bài e đi chỗ khác nha,e không biết kiếm ở đâu nữa

kjsryan

80 % là do phần mềm
5% phần cứng
và 15% là do bác đứng cách xa thiết bị
Như con HD2 của em
Lúc trước không bao h bắt được wifi ở nhà,trừ khi ra cafe hay chổ khác có wifi kết nối rồi về nhà mới nhận được wifi
Sau up con ROM của AKIRA v11 thì vào ngon lành

MrBeOaRT

có bác nào ở HN tay ngề cao anh em mình cafe uprom hộ em lần đầu phát :D Lần tr'c dùng TP2 hardspl uprom chả sợ = lần này >_<

taixin

anh có thể chỉ em cách tắt chế độ 3g của hd2 ko em làm trong công ty thường xuyên mất sóng thanks

vanthai1592

cho em hỏi vấn đề về camera của HTC HD2: khi chụp trong điều kiện là buổi tối thì hình như camera có hiện tượng bị hồng ảnh, còn khi chup ở dưới bóng đèn thí có hiện tượng ảnh nó vàng. bác nào có ý kiến về vấn đề này giúp em với

nguyentai444

Hi ACE.
Cho mình về màn hình LEO có giống như IP ko vậy,nghĩa là đứng dưới nắng vẫn thấy chữ và đọc tin nhắn bình thường ko vậy
thankxs.

PhamQuang

Manager
Hi ACE.
Cho mình về màn hình LEO có giống như IP ko vậy,nghĩa là đứng dưới nắng vẫn thấy chữ và đọc tin nhắn bình thường ko vậy
thankxs.

Màn hình HD2 vẫn chỉ là 65k màu thì vẫn bị loá như các dòng khác thôi bạn ạ.
Màn hình nào phải 262k màu thì mới không bị loá khi ngoài trời sáng.

MrBeOaRT

có bro nào ở HN cứng tay up rom cho HD2 cho em xin Y!M :(( NHÁT quá...+ việc up em này có vẻ lằng nhằng T_T em ko dám mạo hiểm gần 10 củ :(

nguyen_hoang

có bro nào ở HN cứng tay up rom cho HD2 cho em xin Y!M :(( NHÁT quá...+ việc up em này có vẻ lằng nhằng T_T em ko dám mạo hiểm gần 10 củ :(

mình thấy ở topic hướng dẫn uprom đã hướng dẫn rất kĩ
mình là người mới dùng winmobile và htc hd2 là cái đầu tiên mà up chẳng sao cả
bạn làm chính xác từng bước thì sai sao được mà phải sợ thế
tự tay làm có phải hơn ko
đi nhờ vả đến lúc rắc rối ra

taixin

anh có thể chỉ em cách tắt chế độ 3g của hd2 ko em làm trong công ty thường xuyên mất sóng thanks

taixin

Trong các ROM Cook trong Comm Manager có Menu tắt/bật chế độ 3G đấy.
vẫn ko thấy anh ah cào comm manager thấy phone rồi wifi data connection thôi ko thấy chế độ bật tắt giống anh nói

Last edited by a moderator:

karz47

mấy anh cho em hỏi là máy t8585 thì dùng chung rom và radio với bản HD thường dc ko ạ??

Status
Không mở trả lời sau này.