• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

alanlee

Còn vụ bộ gõ pinjin tiếng Hoa thì sao các Huynh đệ? Em đã cài đặt 2 thằng này, sau khi cài xong máy chạy cà giật, cà giật và bị treo nữa!
1. PlumSIP Pro WVGA V6.1
2. CE Star v2.8.R3
Bác nào có phần mềm okie vui lòng share cho em nhé! Em chân thành cám ơn!

Bác chỉ cần cài Plum ( có thể cài trên thẻ nhớ ), không nên cài CE vì chú này dễ xung đột vũ trang lắm, hơn nữa, CE sau khi cài thì nằm hẳn trong hệ thống, muốn loại trừ chỉ có cách Hard Reset :ar!

880373

có những cách nao đưa em nó về Bootloader.xin bác hướng dẫn cụ thể cho em với. e gà lắm. e xin chân thành cảm ơn bác

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

Xin chia buồn với Bác. Tại bác không đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng rồi. Với dòng T-Mobile thì phải Up Radio V2.10 trở lên Bác ạ, bác up bản 2.06 thì bị lỗi là đúng rồi. Bây giờ điều quan trọng là máy bác còn vào Bootloader được không. Nếu vào được thì còn có cơ may sống lại, còn không thì theo em nghĩ là chia tay em nó từ đây. Chúc may mắn.

em là y như bác hướng dẫn nhưng không thấy thay đổi gì. bác xem còn cách nào cứu được em nó không.e xin cảm ơn bác

Chỉnh sửa cuối:

MrBeOaRT

Xin tư vấn HD2 inter hay HD2 T-Mobile Y________Y
Em đang băn khoăn giữa 2 em này thik T-mobile hơn tý...vì cấu hình ngon hơn tẹo.........

Nhưng vấn đề là loại nào ổn định hơn ạ vì em đọc trên các 4rum XDA , TT , PDA.....T-Mobile tg gặp những lỗi mà y học bó tay :
1) dùng 3g -> reset máy
2) máy xem video thao tác nhiều.. nog' -> reset
3) up rom -> rs như bt nhưng treo ở : Stick Together -> tháo pin zzz
4) TASK 29 xong -> đẻ ra lỗi ngớ ngẩn ->HAY BỊ ĐƠ trắng mh
( kinh nghiệm máy thằng bạn....... nó đang dùng ạ T__T )

>>>> các trg hợp trên có thể do hên xui vì 1 số máy ko bị sao cả và OK !

vậy em nên mua loại nào ạ
cac bro cho em lời khuyên nên mua loại nào đi :((

vanthai1592

em đang xài HTC HD2 T8585 em xài thì thấy nó hay bị nóng đàng sau máy ở phần dưới ( phần ở dưới dòng chữ WITH HTC SENSE) có sao ko các bác

dangchitrung

nóng máy như vậy là chuyện bình thường vì nắp lưng là kim loại mà bạn
nhưng chọn đúng các bản ROM sau này thì nhiệt độ tăng lên không nhiều khi sử dụng lâu
nếu máy nóng lên cũng có nghĩa là rất hao pin đấy bạn

loichanhthang

các bác giúp em với! Em đang sài win 7,khi up rom con HD2(T8585) thi hay bị lỗi. Khi nó HSpl 3 xong thì tới phần up (hiển thị 0%) thì bị mất kết nối với máy tính,không up rom được. Em đã thử nhiều lần rồi nhưng không được. Bác nào biết giúp em với.
Mình chỉ cần Hspl 1 lần thôi phải không? Những lần up rom sau,không cần phải Hspl nữa phải không?
Hương dẫn giúp em vơi!
Thank nhiều !

MrBeOaRT

thì họ làm mất nếu mua nhớ trừ tiền

loại nào Leo hay T moblie
nếu Leo hàng xách tay 9.950.000, hàng công ty 13.800.000
còn T-mobile thì chừng hơn 9 triệu

LOẠI thường thôi bác à :) . ko khéo chắc mua Orange... HD2 thg` khó tìm quá >_<

aphodit

Mình có vấn đề như sau xin được hỏi các bro là tại sao khi mình dùng tai nghe nhạc bluetooth để nghe nhạc trên máy thông qua "Pocket Music" thì không sử dụng được các phím trên bluetooth vậy (vd : play , pause ...) vì khi mình sử dụng các phím đó thì nó ko chỉnh trong "Pocket Music" mà nó tác động đến chương trình music của htc sense . Có ai biết khắc phục ko , chỉ mình với . Thanks

ducmalai88

cho mình hỏi có tách được bộ gõ tiếng trung trong mấy rom TQ ra để cài vào rom mình dùng được k0

Chỉnh sửa cuối:

blue_sail30885

cho mình hỏi 1 cái là trong phần Contact. Tự nhiên bi giờ nó hiện ra cái bàn phím số, ko có nút nào chỉnh lại bàn phím chữ hết. ngồi mò cả tiếng roài mà ko cách nào chỉnh lại bàn phím chứ. mong được giúp đỡ

vanthai1592

LOẠI thường thôi bác à :) . ko khéo chắc mua Orange... HD2 thg` khó tìm quá >_<

có 3 loại HD2 đấy HTC HD2 LEO, T8585, Leo100. Bác muốn rẻ thì mua hàng xách tay nhưng hàng xách tay chỉ bảo hành phần cứng 1 tháng, phần mềm 3 tháng
còn hàng công ty thì 100% được bảo hành trong 1 năm. em đang dùng HTC HD2 T8585.

dai_atomlife

có 3 loại HD2 đấy HTC HD2 LEO, T8585, Leo100. Bác muốn rẻ thì mua hàng xách tay nhưng hàng xách tay chỉ bảo hành phần cứng 1 tháng, phần mềm 3 tháng
còn hàng công ty thì 100% được bảo hành trong 1 năm. em đang dùng HTC HD2 T8585.
Mắc cười thật nha HD2 có ba loại cơ á.....ha ha
đọc lại bài đầu nha bác....chỉ có thêm 1024 của T-Mobile thôi

Status
Không mở trả lời sau này.