• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

fbbk

HTC HD2 + Creative EP630 + SRS WOWHD = sự kết hợp hoàn hảo. Kinh tế mà chất lượng âm thanh có thể nói là tuyệt!

taixin

mình ít vọc máy nhờ anh giúp đỡ nhé
OS version 5.2.21892 (21892.5.0.89)
Manila version 2.5.20121412.2
Rom version 2.13.531.1 (90963) WWE
Rom date 04/28/10
Radio version 2.10.50.26
Protocol version 15.39.50.07W

với bản rom hiện tại có thể up lẹn Android được ko anh ... hay up lên rom mới có bị gì ko anh
trước khi tài hard reset hd2 tmobilethì máy chạy rất ok ko bị đứng máy và ko hiện lên mạng 3G (do bị gửi tin nhắn ko đi )sau khi hard reset hd2 tmobile thì đứng máy thường xuyên luôn và hiện lên mạng 3g chập chờn lắm có khi ko có sóng luôn nhờ anh giúp em ,,, thanks anh nhiều

tuantn08

mình ít vọc máy nhờ anh giúp đỡ nhé
OS version 5.2.21892 (21892.5.0.89)
Manila version 2.5.20121412.2
Rom version 2.13.531.1 (90963) WWE
Rom date 04/28/10
Radio version 2.10.50.26
Protocol version 15.39.50.07W

với bản rom hiện tại có thể up lẹn Android được ko anh ... hay up lên rom mới có bị gì ko anh
trước khi tài hard reset hd2 tmobilethì máy chạy rất ok ko bị đứng máy và ko hiện lên mạng 3G (do bị gửi tin nhắn ko đi )sau khi hard reset hd2 tmobile thì đứng máy thường xuyên luôn và hiện lên mạng 3g chập chờn lắm có khi ko có sóng luôn nhờ anh giúp em ,,, thanks anh nhiều

Của bạn đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?99328-HƯỚNG-DẪN-CHI-TIẾT-VIỆC-CHẠY-ANDROID-TRÊN-HD2-LEO

PhamQuang

Manager
có xem qua bài viết này ... hiện vẫn chưa tắt được 3g của mạng mobifone nữa ,,, sóng cứ chập chờn lúc có lúc ko anh em vào biêt chỉ mình nhé

Trong bài 2441 đã đưa CAB lên, bạn tải về mà Up cho máy, trong CommManager sẽ xuất hiện Menu để tắt/bật 3G đấy.

Ngoài ra có thể làm như sau:

Vào Phone >>> Options >>> Band >>> chọn GSM rồi OK cũng được mà.

taixin

cuối cùng cũng được rùi đã thanks anh rùi nhé ,,, hihi có gì cần sẽ làm phiền anh đấy kaka

jfk2000

Các bác ơi cứu em với sau khi em remove chương trình custumer home tab thì máy bị lỗi ko vào được màn hình home nữa mà nó cứ hiện lên màn hình window rồi treo luôn thế là em dùng hard reset bằng cách chọc vào cái nút đằng sau nắp máy thế là nó trở về màn hình bootloader có 3 màu . Rồi em thử upload lại các bản ROM khác nhau nhưng đều ko được nó đều báo lỗi mà gắn cab Usb thì nó lại ko nhận ra . Các bác giúp em với giờ em ko biết làm sao đây :(:)((

Last edited by a moderator:

MrBeOaRT

bạn phải nói rõ HD2 loại nào... vào dc boot thì xem còn hardspl ko :p TASK29 rồi uprom xem sao ^^~ chỉ biết mỗi vậy :D

meohp

bạn đang dùng ­­­win 7 hay xp . bạn chạy lại hspl 1.64 sau đó quay về bản room ship bản này là room gốc theo máy...may ra ok;;).. chúc bạn may man

jfk2000

bạn phải nói rõ HD2 loại nào... vào dc boot thì xem còn hardspl ko :p TASK29 rồi uprom xem sao ^^~ chỉ biết mỗi vậy :D
Máy mình là HD2 - TMOBILE Flash ROM 1024 MB hàng USA mong các bác chỉ giúp em với . Em đang rối quá ko biết làm gì .

lungtung

up rom = PC hay up = thẻ nhớ tốt hơn ạ :D

Bạn chưa đọc hướng dẫn à, Tmobile cấm up bằng thẻ nhớ, theo mình thì cái gì cũng cấm up thẻ nhớ ( trừ khi cứu máy ). Bạn cứ up "bừa " đi nhưng nhớ tuân theo quy trình, mình lúc đầu cũng sợ nhưng từ hồi dùng máy đến giờ up liên tục có ngày chơi 2 - 3 lần vì mới dùng nên thấy diễn đàn có nhiều bản rom, up thử từng cái xem thế nào. Mà lần up nào cũng task 29 rồi HR lại mới cài phần mềm. Số lần up nhiều lắm rồi nhưng may là em Tmobile chưa bị sao. Nêu up đúng quy trình thì mình nghĩ khó die lắm.
Hôm trước nghịch, ấn volum up + nút bật máy = máy rung bần bật, đèn xạc báo xanh. Tại sao lại thế nhỉ, mọi người có ai biết nó là thế nào không?

Các bác ơi cứu em với sau khi em remove chương trình custumer home tab thì máy bị lỗi ko vào được màn hình home nữa mà nó cứ hiện lên màn hình window rồi treo luôn thế là em dùng hard reset bằng cách chọc vào cái nút đằng sau nắp máy thế là nó trở về màn hình bootloader có 3 màu . Rồi em thử upload lại các bản ROM khác nhau nhưng đều ko được nó đều báo lỗi mà gắn cab Usb thì nó lại ko nhận ra . Các bác giúp em với giờ em ko biết làm sao đây :(:)((
Bạn kiểm tra lại nếu trong bootloader có chữ HSPL tức là máy đã HSPL rồi, chỉ việc cắm cab vào luôn ( lúc đang bootloader ) thấy chữ USB là được , lúc đó up rom thì ok, nếu vào bootloader chưa có chữ HSPL thì bạn tiến hành chạy HSPL sau đó up rom cũng từ bootloader

jfk2000

Bạn chưa đọc hướng dẫn à, Tmobile cấm up bằng thẻ nhớ, theo mình thì cái gì cũng cấm up thẻ nhớ ( trừ khi cứu máy ). Bạn cứ up "bừa " đi nhưng nhớ tuân theo quy trình, mình lúc đầu cũng sợ nhưng từ hồi dùng máy đến giờ up liên tục có ngày chơi 2 - 3 lần vì mới dùng nên thấy diễn đàn có nhiều bản rom, up thử từng cái xem thế nào. Mà lần up nào cũng task 29 rồi HR lại mới cài phần mềm. Số lần up nhiều lắm rồi nhưng may là em Tmobile chưa bị sao. Nêu up đúng quy trình thì mình nghĩ khó die lắm.
Hôm trước nghịch, ấn volum up + nút bật máy = máy rung bần bật, đèn xạc báo xanh. Tại sao lại thế nhỉ, mọi người có ai biết nó là thế nào không?

Bạn kiểm tra lại nếu trong bootloader có chữ HSPL tức là máy đã HSPL rồi, chỉ việc cắm cab vào luôn ( lúc đang bootloader ) thấy chữ USB là được , lúc đó up rom thì ok, nếu vào bootloader chưa có chữ HSPL thì bạn tiến hành chạy HSPL sau đó up rom cũng từ bootloader

Bạn có thể hướng dẫn mình chi tiết hơn được ko ? Mình boot lên được bootloader rồi nó hiện lên ver 2.08 mà ko có chữ HSPL . vậy mình phải làm gì bạn chỉ rõ hơn dùm mình nhe . Cám ơn nhiều

hlp

chụp cái hình úp lên đây xem cho cẩn thận rồi mới dám phán...ko thì tèo bác à...

hlp

bác nào có bản font TV thật chuẩn cho mọi loại rom thì cho e với ạ...em có bộ font tv rồi nhưng cóp vào windows/ thì chỉ hiện được 1 phần...1 phần vẫn là dấu hỏi bực quá ạ....thanks các bác

doquangduc

Well-Known Member
bác nào có bản font TV thật chuẩn cho mọi loại rom thì cho e với ạ...em có bộ font tv rồi nhưng cóp vào windows/ thì chỉ hiện được 1 phần...1 phần vẫn là dấu hỏi bực quá ạ....thanks các bác

Bác cái cái này là Ok luôn.

hlp

đã cài font của bác và khởi động lại máy rồi nhưng vẫn ko ăn thua:

help...

fbbk

Bác hlp up ROM dùng font hệ thống là calibri rồi. Ngày trước em dùng ROM Enegy toàn bị thế.

Status
Không mở trả lời sau này.