• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

lungtung

Bạn có thể hướng dẫn mình chi tiết hơn được ko ? Mình boot lên được bootloader rồi nó hiện lên ver 2.08 mà ko có chữ HSPL . vậy mình phải làm gì bạn chỉ rõ hơn dùm mình nhe . Cám ơn nhiều

Nếu chưa có tức là máy bạn chưa có HSPL, bạn sang topic hướng dẫn HSPL đồng thời down cái HSPL3 về làm cho em nó 1 phát sau đó kiểm tra lại trong bootloader có HSPL thì ok rồi, up rom vô tư ( lưu ý chọn những rom thích hợp cho tmobile ). Tốt nhất là chơi mấy cái rom của bác Ancola, Phạm Quang, Đức Long trong phần rom của PDA cho HD2 đó, chưa rành thì không nên mò rom của các tác giả nước ngoài làm gì nhỡ đâu nó ....

ngphuongqt

bác nào có bản font TV thật chuẩn cho mọi loại rom thì cho e với ạ...em có bộ font tv rồi nhưng cóp vào windows/ thì chỉ hiện được 1 phần...1 phần vẫn là dấu hỏi bực quá ạ....thanks các bác

Bác cài thêm font này nhé:

K_chien

Các bác cho e hỏi với con HD2 của e tự nhiên khi chụp ảnh nó lại báo: Unable to start capturing photo. Có ai biết giúp e với!!!!!!!!!!!!! Thanks
Tối về e ngồi mầy mò một hồi cuối cùng là format thẻ nhớ là được các bác ạ. E vừa up bản ROM mới 3.14.CO8.V64. Bác nào bị như e thì làm như vậy nhé!

Chỉnh sửa cuối:

fbbk

Chính xác là bệnh giống bác đấy..help

Bác xem và thử cái này xem được không:
"Q: My phone can't Read or Write Arabic/Chinese/Hebrew ... etc?
A: After installing both "Your regularly-used multilingual support pack (ex: Arabic)" and "NRGZ28 Tahoma Font Restore" CABs (from the Addons page or from my signature), use a registry editor. "Thanks to pp18"

Code:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\GDI]

Add a DWORD value FontLinkMethods and set it to 1
Then reset."

hlp

Bác chơi thử cái font này xem chạy xong khởi động lại máy nhé

View attachment 181706

cái này ko tác dụng bác ạ...

Bác cài thêm font này nhé:

Phát này hữu dụng luôn nầy... => lý do là chỉnh cho hệ thống nhận font ở thư mục font (file cab cài 2 file tahoma vào đây luôn)

Bác xem và thử cái này xem được không:
"Q: My phone can't Read or Write Arabic/Chinese/Hebrew ... etc?
A: After installing both "Your regularly-used multilingual support pack (ex: Arabic)" and "NRGZ28 Tahoma Font Restore" CABs (from the Addons page or from my signature), use a registry editor. "Thanks to pp18"

Code:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\GDI]

Add a DWORD value FontLinkMethods and set it to 1
Then reset."

Vì phát trên hữu dụng rồi nên em chưa thử... => Update: đã wipe máy để thử luôn phát này..: cũng ok luôn...
Cuối cùng là thanks tất cả các bác nhé...đã tìm ra giải pháp..kakak

Chỉnh sửa cuối:

hlp

Cho mình hỏi cách backup thư viện cho bàn phím swype của mình...chả là swype dùng càng lâu thì gõ càng nhanh...mà khi cài lại wm mà ko back up lại thì mất tg để dạy swype nó học lại....
các bác biết giúp đỡ với

muare91

HD 2 chụp ảnh chế độ panorama màn hình xanh or out ra khỏi chế độ chụp

Mình nhờ mọi người giúp tí!
Máy mình HD2
OS 5.2.28237(28237.5.3.8PV)
Manila version 2.5.20183025.0
ROM 2.14.WMD.V60WWE
ROM date 09/13/10
Radio version 2.10.50.28_2
Protocol version 15.40.50.07U
Mình chụp ảnh ở chế độ panorama vào là nó báo lỗi không đủ bộ nhớ và y/c tắt bớt chương trình vv..chụp là bị out khỏi chế độ chụp ảnh, có lần còn bị màn hình xanh và phải tháo pin!
còn máy mình chạy các chương trình đôi lúc không được mượt mà lắm!
Nhờ mọi người tư vấn và giúp mình với nhé!
Thank for share

bạn có thể tư vẫn luôn cho mình bản rom nào good luôn đc ko ? và hspl của mình có phải up cái khác ko?
cho mình hỏi luôn là nhiều khi máy mình conneced đc với wifi rồi(1 vạch) mà không truy cập đc net là sao và mình config gprs như trên diễn đàn rồi mà vẫn ko đc ( mạng minh là vina) giúp mình với nhé
thank tất cả mọi người dùng Leo HÌ!

afriend

Các bạn cho mình hỏi ?

_Thông thường bấm fim end kết thúc cuộc gọi là màng hình tắc và về chế độ lock màng hình . nhưng sao hôm nay mình bấm mà màng hình chỉ tắc >.< không có lock màng hình . ko biết máy mình có bị gì không ai giúp với .

tuantn08

Các bạn cho mình hỏi ?

_Thông thường bấm fim end kết thúc cuộc gọi là màng hình tắc và về chế độ lock màng hình . nhưng sao hôm nay mình bấm mà màng hình chỉ tắc >.< không có lock màng hình . ko biết máy mình có bị gì không ai giúp với .

Bạn backup dữ liệu sau đó hardrest lại là hết bi liền. Lúc trước máy mình cũng có lần bị như thế, mình HR lại là dùng OK như lần đấu

hlp

cái đó hình như chỉ cần chỉnh lại khoá reg thì phải...thừ tìm trong mấy cái soft bsb tweak đi kèm trong rom xem có ko...

DucLong

Super V.I.P
Các bạn cho mình hỏi ?

Chắc bạn cài thêm co0kieHome Tab và CHT Editor rồi chỉnh sửa phím lock nên nó bị vậy. Cách dễ nhất là HardReset lại máy để trở về ban đầu. còn không vào Co0kie 's Home Tab Editor/lockscreen setting rồi on lockscreen lên.

metwa

Màn hình HD2 tối thui????????????

Mình đang dùng con HD2 mua của FPT đợt đầu đến giờ. Trước nay vẫn bình thường, nhưng sáng nay bật máy lên thì màn hình tối đen (đèn nền ko sáng kể cả lúc BL hoặc HR, chỉ nhìn nghiên mới thấy mờ mờ).
Tình trạng máy hiện nay như sau:
- ROM: HD2 A66 Android Support v33 Build 21916_OS 3.14.531.0_CHT2.0_NEW của bác Ancola
- Radio: HD2_RADIO_2.12.50.02_2
- HSPL3. khi BL màn hình 3 màu (cũng tối thui, nhìn nghien mới thấy) hiện như sau:
PBB1100 HX-BC
SPL-2.08.HSPL 8G XE
MicroP-Wrong Platform (0x0)
cotul laHSPL 0x40
- Khi khởi động lại máy (kể cả HR hoặc SR) thì hiện lên dòng:
Micop Version Mismathch 0x0
Please update latest Microp firmware
Hiện nay máy vẫn dùng bình thường trừ cái nền màn hình không sáng, phải nhìn nghiên mới thấy mờ mờ muốn lòi con mắt luôn :(
Có bác nào biết tại sao làm ơn giúp mình với!!!!! Thanks.

Chỉnh sửa cuối:

MrBeOaRT

đọc bên XDA thì bọn nó kêu là lỗi phần cứng :| . 1 số thằng bảo up rom + radio khác là OK

metwa

đọc bên XDA thì bọn nó kêu là lỗi phần cứng :| . 1 số thằng bảo up rom + radio khác là OK

Đã up lại rom + radio khác vẫn tối thui...:(:(:(
Vẫn báo 2 dòng này sau khi HR hoặc SR:
Microp Version Mismatch 0x0

huydong0164

Mình đang dùng con HD2 mua của FPT đợt đầu đến giờ. Trước nay vẫn bình thường, nhưng sáng nay bật máy lên thì màn hình tối đen (đèn nền ko sáng kể cả lúc BL hoặc HR, chỉ nhìn nghiên mới thấy mờ mờ).
Tình trạng máy hiện nay như sau:
- ROM: HD2 A66 Android Support v33 Build 21916_OS 3.14.531.0_CHT2.0_NEW của bác Ancola
- Radio: HD2_RADIO_2.12.50.02_2
- HSPL3. khi BL màn hình 3 màu (cũng tối thui, nhìn nghien mới thấy) hiện như sau:
PBB1100 HX-BC
SPL-2.08.HSPL 8G XE
MicroP-Wrong Platform (0x0)
cotul laHSPL 0x40
- Khi khởi động lại máy (kể cả HR hoặc SR) thì hiện lên dòng:
Micop Version Mismathch 0x0
Hiện nay máy vẫn dùng bình thường trừ cái nền màn hình không sáng, phải nhìn nghiên mới thấy mờ mờ muốn lòi con mắt luôn :(
Có bác nào biết tại sao làm ơn giúp mình với!!!!! Thanks.

Trường hợp này theo mình nghĩ là bị cháy đèn chiếu background. Chắc phải thay màn hình rồi. Bạn thử vào backlight chỉnh sáng hết cỡ coi có tác dụng chút nào không?

trinh12345

Em cug nghi là do dèn background thôi vi bác van dùng dt bình thuong mà. Soft dieu khien dèn backlight bį loi or den backlight hong.

Status
Không mở trả lời sau này.