• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

setartar

xin chào các anh chị. đã là thành viên của diễn đàn đã lâu, nhưng h mới có dịp dùng PPC và lên đây học hỏi kinh nghiệm của các anh chị đi trước. Em mới có đc em HD2 nên chưa biết tí gì về cách sử dụng WM kể cả những kiến thức cơ bản abc nhất. Em có 1 vài câu hỏi, mong anh chi giải đáp giùm:
- Contact la contact cua Outlook, vậy nó nằm ở đâu trong ổ cứng của điện thoại (từ "ổ cứng" không biết có chuẩn không, vì em nghĩ nó cũng như Windows), liệu có thể lưu trữ lại (back up) và dùng được trên máy tính không, nếu được, thì làm thế nào?
- Làm sao để thêm 1 "to do notes" và cho nó xuất hiện trên màn hình home? và cả màn hình chờ (màn hình lúc mình trượt để mở khóa màn hình)
- Tin nhắn nằm ở folder nào vậy ạ? và có thể đọc trên máy tính đươc không ạ? Nếu được thì làm thế nào ạ?
- làm thế nào để đặt nhạc chuông cho tất cả các thành viên trong 1 group?
- Có anh chị nào biết cai folder nhac chuông báo thức nằm ở chỗ nào không ạ? Em tìm mãi mà không ra để copy nhạc chuông vào?
- Có cách nào khác để chọn profile nhanh hay không ạ? em hay chuyển địa điểm thế nên có nhiều khi phải chuyển sang profile mới nhanh, thế mà lại phải vào setting - rồi chọn 1 lúc mới ra thì hơi lâu. Nếu có thể đưa ra 1 shortcut ngoài favorite thi hay quá
- Cơ chế cài đặt 1 chương trình của WM là thế nào vậy anh chị? đuôi của file cài là gì vậy ạ?
- Anh chị nào cho em xin bản font tiếng việt và các loại từ điển đc không ah. Em xin cảm ơn.
Xin các anh chị có cười thì cũng đừng mắng em. Tại lần đầu tiên em dùng PPC với WM. Chân thành cảm ơn các bậc tiền bối :)

hd2

chào mọi ngừoi, mình cũng vưa ring e hd2, lần đầu xai WM , nen ko rành lắm nhờ các pák chi thêm, tình hình là minh
1-quay phim nhưng xem lai không được
2-Tìm danh bạ của Hd2 khó quá, có phần mềm nào khác ko
rất mong nhận duoc sự giúp đỡ và chia sẻ của các pák

mtt09mtt

[Hỏi] Start/settings/personal/Bottons

Start/settings/personal/Bottons dùng để assign buttons. Nhưng sử dụng như thế nào? hardkey hay sotf button?

Xin các bác chỉ bảo cách sử dụng.

QuangThang89

Well-Known Member
Start/settings/personal/Bottons dùng để assign buttons. Nhưng sử dụng như thế nào? hardkey hay sotf button?

Xin các bác chỉ bảo cách sử dụng.

Đó là chức năng gán 1 chương trình nào đó vào phím cứng của máy.

VD: bạn gán chương trình Resco Explorer vào nút Home của máy. Bạn muốn bật ctr đó lên thì bạn chỉ việc bấm nút Home thì ctr sẽ được bật

J

jay156

Guest
Máy của mình ở nhiều khu vực không thể thực hiện và nhận được cuộc gọi cho dù có sống VN Mobifone, trong khi vẫn nhắn tin và dùng GPRS được. Thử đủ mọi cách mà vẫn không được. Đã thử đổi qua luôn GSM và dùng Rom mới của bác Quang, lúc đổi qua hẳn GSM thì gọi được, nhưng được vài giây sẽ mất sóng liền và có sóng lại (Em thấy cái chữ E (edge) nó cũng thay đổi, lúc gọi được là chữ E nhỏ, mất sóng có lại là chữ E nó lớn hơn) . Nhờ bác Quang và các bác chỉ dùm em cách khắc phục lổi này. Cám ơn bác

aa45

Khi em gửi SMS theo group thì không thể add group khi group đó có hơn 10 người. Có bác nào biết cách xử lý không giúp em với :(( :(( :(( :((

Nemmatlanh

Máy của mình ở nhiều khu vực không thể thực hiện và nhận được cuộc gọi cho dù có sống VN Mobifone, trong khi vẫn nhắn tin và dùng GPRS được. Thử đủ mọi cách mà vẫn không được. Đã thử đổi qua luôn GSM và dùng Rom mới của bác Quang, lúc đổi qua hẳn GSM thì gọi được, nhưng được vài giây sẽ mất sóng liền và có sóng lại (Em thấy cái chữ E (edge) nó cũng thay đổi, lúc gọi được là chữ E nhỏ, mất sóng có lại là chữ E nó lớn hơn) . Nhờ bác Quang và các bác chỉ dùm em cách khắc phục lổi này. Cám ơn bác

Nhiều máy sách tay có hiện tượng như bạn do cái Radio của máy đang dùng không tương thích với sóng Mobi ở VN,bạn qua mục RomShip của HD2 up bản Rom gốc 1.61 vào,vì bản Rom này có cái Radio kèm theo mình thấy nhiều người Up xong đã khỏi bệnh,bạn Up thử xem sap nhé,sau khi Up xong mà dùng tốt Mobi thì Up lại Rom của Chú Quang dùng cho sướng :D.Thân!

Doderlein

Không hiểu sao Bluetooth mình không thể mở được nó và nhận được thông báo "cannot start the bluetooth stach". Ai biết cách phục hồi xin chỉ giúp. Cám ơn thật nhiếu!

tdqnet

Bạn có thể vào Topic này:

http://pdaviet.net/showthread.php?t=76475

Tải phiên bản VNKeyb 2.2.0 của tác giả ntd do bác Hanoiwap tạo skin cho WVGA mà cài cho máy nhé.

Gõ TV tốt đấy, soft free, nhớ đừng quên cám ơn tác giả nhé. :D

Em đã cài VNKeyb 2.2.0 của bác Hanoiwap (bản dành cho Topaz) và cài cả cái disable T9 nhưng cả hai cái đều không hoạt động. Mặc dù đã dùng chương trình để set keyboard là VNkeyb. Không biết là tại làm sao, mong các bác chỉ giáo.

vochonguni

Member
Tắt navipanel

Híc, không hiểu máy để trong túi bị làm sao
Đến khi bỏ ra nó bị chạy cái NaviPanel
Giờ không làm sao dùng được
Mà cũng ko làm sao để tắt đi được
Có bác nào biết chỉ hộ với
Xin cám ơn nhiều

orange

HTC HD2 để qua đêm thỉnh thoảng bị treo máy

HTC HD2 của em, mới mua được 1 tuần, hàng chính hãng FPT mua tại Thegioididong, bị hiện tượng lạ như sau:
Em thường gắn charge để suốt đêm thì buổi sáng thức dậy thỉnh thoảng máy có hiện tượng treo máy, gọi vào thì máy vẫn nhận call, nhưng em không thể trược slide để mở khóa màn hình hay trả lời cuộc gọi đến.
Cách sử lý là tháo nắp pin rồi nhấn nút reset để khởi động lại máy. Dùng được 2-3 ngày thì hiện tượng lại lặp lại.

Nhờ các bác tư vấn giúp máy như vậy là bình thường hay bị lỗi gì ah, có bác nào dùng HTC HD2 mà có hiện tượng tương tư thì cùng nhau post lên để cùng thảo luận.

Xin cảm ơn,
Orange

traitaoxanh

Nguyên nhân có thể do một số soft bạn cài vào máy làm ảnh hưởng đến các file hệ thống! Mình nghĩ bạn nên Hard Reset để đưa máy về tình trạng như lúc mới mua!

orange

máy em mới mua 1 tuần, chưa cài soft gì hết, đã Hard reset 1 lần, vẫn bị hiện tượng trên.
Lúc mới mua máy, em nhờ tgdd dán màn hình luôn, lúc nhận máy đã bị treo y như hiện tượng này 1 lần, lúc đó các chuyên vien kỹ thuật tháo pin ra và gắn lại máy chạy OK. không lẽ là do miếng dán màn hình không phù hợp với màn hình điện dung chăng?

Nguyên nhân có thể do một số soft bạn cài vào máy làm ảnh hưởng đến các file hệ thống! Mình nghĩ bạn nên Hard Reset để đưa máy về tình trạng như lúc mới mua!

BatKid

Super V.I.P
@orange : bạn mà cắm sạc suốt đêm là dễ bị phù pin -> chai pin đấy !

mtt09mtt

Đó là chức năng gán 1 chương trình nào đó vào phím cứng của máy.

VD: bạn gán chương trình Resco Explorer vào nút Home của máy. Bạn muốn bật ctr đó lên thì bạn chỉ việc bấm nút Home thì ctr sẽ được bật

Cũng có suy nghĩ như bác, nhưng trên máy em không gán được phím cứng. em phải dùng AE plus button để thay thế. máy Bác có dùng chức năng này được không? cho em biết nhá!

hd2

e dang dùng bản 1.48, có trong phần contact, khi search thi không hiện bàn phím kiểu QWERTY ( trong phần option đã chọn và máy đã xác nhận là đã chon nhưng nó vẫn hiện bàn phím phone keypad, có ai bị trường hợp như minh không ???? xin chia sẻ

loveblue

Super V.I.P
e dang dùng bản 1.48, có trong phần contact, khi search thi không hiện bàn phím kiểu QWERTY ( trong phần option đã chọn và máy đã xác nhận là đã chon nhưng nó vẫn hiện bàn phím phone keypad, có ai bị trường hợp như minh không ???? xin chia sẻ
Bạn có cài soft keyboard nào khác không ? Nếu không bạn HardReset lại đi có thể sẽ khắc phục được . Chúc thành công

hd2

minh mới dủng WM, nên ko có nhiều kinh nghiệm, hinh như hardreset là mất hết nhung gì minh đã cài phải ko pák loveblue, minh ko có cài soft keyboard

Status
Không mở trả lời sau này.