• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

khaincsp

Thanks bác Pham Quang đã trả lời nhưng sao em vào topic đó không được vậy cứ hỏi em đăng nhập hoài hà. Nhờ bác chỉ giúp cho

Cám ơn bác nhiều

phuongsfc

Hi!
Không hiểu sao sau vài lần up các loại ROM thì máy của tôi không cập nhật được thời tiết của my location được nữa, trong khi các thành phố khác vẫn cập nhật được bình thường! muốn cập nhật phải dùng wifi mới được. Bạn nào gặp trường hợp này chưa và có cách xử lí như thế nào xin cho tư vấn giải quyết với?
Xin cám ơn.

ancola66

Super V.I.P
Hi!
Không hiểu sao sau vài lần up các loại ROM thì máy của tôi không cập nhật được thời tiết của my location được nữa, trong khi các thành phố khác vẫn cập nhật được bình thường! muốn cập nhật phải dùng wifi mới được. Bạn nào gặp trường hợp này chưa và có cách xử lí như thế nào xin cho tư vấn giải quyết với?
Xin cám ơn.
*Các bản Rom Ship update thời tiết My Location rất tốt qua GPRS. Để update thời tiết My Loacations ít bị lỗi thì khi up Rom Ship hoặc HR xong bạn nên chạy ngay phần mềm GoogleMap sau đó mới vào Weather Tab để update thời tiết lại (Điều này nó sẽ giúp hiển thị ngay tên địa phương của bạn trên màn hình Home).
*** Quan trọng muốn update thời tiết My Locations qua GPRS thì bạn phải đặt trong settings của Weather là Download data automatically

*Các bản Rom Cook hiện nay có thể bị dính lỗi không thể update thời tiết My Locations qua GPRS được mà chỉ update bằng cách thêm Địa điểm (Nếu dùng GPRS). :( .

Chỉnh sửa cuối:

maiyeuemnn

Các bác ơi cho em hỏi tý, có bác nào xem được Tivi trên em LEO qua 3G của mobifone không?
Nếu xem được thì bày cách cho em với!

tllp04

Các bạn cho mình hỏi nhờ tí, máy của mình bây giờ mỗi lần khởi động lại nó lại tự tạo thêm các file HTC People, HTC Music, HTC Calendar, HTC Footprints và HTC Twitter trong Start. Cứ xóa đi lần sau khởi động lại nó lại tạo ra y như vây. Mình mới dùng WM nên chưa rõ lắm. Thanks!

ancola66

Super V.I.P
Các bạn cho mình hỏi nhờ tí, máy của mình bây giờ mỗi lần khởi động lại nó lại tự tạo thêm các file HTC People, HTC Music, HTC Calendar, HTC Footprints và HTC Twitter trong Start. Cứ xóa đi lần sau khởi động lại nó lại tạo ra y như vây. Mình mới dùng WM nên chưa rõ lắm. Thanks!
Đó là do bạn cài một theme hoặc một mod Manila nào đó (ví dụ như :Background for all tab, 20 shortcut home.....) Mà không tuơng thích hoàn toàn với phiên bản Rom và Manila trên máy của bạn nền gây ra tình trạng đó:(

vugiang211

Ko gửi được sms

Em mới dùng em hd2, bị lỗi ko gửi được tin nhắn cho người khác ko có trong danh bạ. Bác nào biết chỉ bảo cho em vói.

hp1422

Power (Battery & Charges) status Icon bị biến mất

Các bác cho em hỏi cái, chẳng biết hôm trước em nghịch cái gì mà cái nút trạng thái của Pin nó biến mất, lúc cắm sạc vào cũng ko thấy hiển thị gì cả ở ngay ở cái màn hình chính. Phải vào phần Notifications mới thấy được trạng thái đấy.
Làm thế nào để xuất hiện lại Icon trạng thái của pin và lúc cắm sạc hả các bác?
bản ROM của em là : 1.48.707.2(71294) WWE
Manila version: 2.5.19211619.0

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Em mới dùng em hd2, bị lỗi ko gửi được tin nhắn cho người khác ko có trong danh bạ. Bác nào biết chỉ bảo cho em vói.
Đó là HD2 của bạn chạy bản Rom Ship đầu tiên 1.43.XXX nên bị lỗi phần tin nhắn, hiện nay đã có đầy đủ Tool để bạn có thể up bất kỳ bản Rom nào dành cho LEO. Bạn Up các bản Rom Ship hoặc Cook từ 1.48.XXX trở lên đều đã sửa được lỗi này.
Tham khảo cách up rom tại đây :
http://pdaviet.net/showthread.php?t=79922
Các bản Rom Ship mới ở đây:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=72615&page=13
Các bản ROM Cook của PV ở đây:
http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=362

vugiang211

Đó là HD2 của bạn chạy bản Rom Ship đầu tiên 1.43.XXX nên bị lỗi phần tin nhắn, hiện nay đã có đầy đủ Tool để bạn có thể up bất kỳ bản Rom nào dành cho LEO. Bạn Up các bản Rom Ship hoặc Cook từ 1.48.XXX trở lên đều đã sửa được lỗi này.
Tham khảo cách up rom tại đây :
http://pdaviet.net/showthread.php?t=79922
Các bản Rom Ship mới ở đây:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=72615&page=13
Các bản ROM Cook của PV ở đây:
http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=362

Ui! Máy của em đang dùng Rom 1.48.707.2 (71294) vẫn bị lỗi tin nhắn như thế. nguyên bản nó thế, em chưa uprom.

phihung211

HD2(leo/T8585)

các bác cho em hỏi là khi tháo pin ra sờ vào phần imei có thấy nó nổi lên 2 cái cục nhỏ nhỏ ko?ma sờ vào phần sau mặt pin sao e thấy nó cứ mềm mềm nhỉ?:p:p

into

Máy em ko thể kết nối được 3G. Ai đó giúp em config xài 3G với . THX nhiều

ancola66

Super V.I.P
Máy em ko thể kết nối được 3G. Ai đó giúp em config xài 3G với . THX nhiều
HD2 mặc định sẽ Detech 3G, vậy bạn xem lại chỗ của bạn sóng 3G thế nào? Bạn dùng mạng nào? Bạn dùng Rom Ship hay Rom Cook?

quoden

Máy của mình mới mua, ở SGN thì bình thường, nhưng khi mình về nhà ở Biên Hòa thì máy bị tình trạng như sau:
* Khi có cuộc gọi tới, bấm nhận cuộc gọi thì máy bị treo, đến khi bên kia cúp máy thì máy mình trở lại bình thường, không treo nữa.
* Gọi đi thì đúng 30 giây tự động ngắt cuôc gọi.
Tình trạng trên lúc bị lúc không. Khi lên cửa hàng mua máy để bảo hành ở SGN thì hết bị.
Anh em nào biết cách khắc phục chỉ mình với nha. Tks.

ancola66

Super V.I.P
Máy của mình mới mua, ở SGN thì bình thường, nhưng khi mình về nhà ở Biên Hòa thì máy bị tình trạng như sau:
* Khi có cuộc gọi tới, bấm nhận cuộc gọi thì máy bị treo, đến khi bên kia cúp máy thì máy mình trở lại bình thường, không treo nữa.
* Gọi đi thì đúng 30 giây tự động ngắt cuôc gọi.
Tình trạng trên lúc bị lúc không. Khi lên cửa hàng mua máy để bảo hành ở SGN thì hết bị.
Anh em nào biết cách khắc phục chỉ mình với nha. Tks.
Có thể đó là do sóng 3G không ổn định :-? (Mặc định là lúc nào nó cũng ưu tiên 3G .Bạn nên cài thêm file Fix để hiện mục 3G change ở trong Settings (Chuyển đổi qua lại giữa 2G và 3G). Bạn cũng có thể up Radio lên phiên bản mới. Tham khảo các bản Radio tại đây:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=80076
Nên đọc kỹ hướng dẫn khi sử dụng :D

phihung211

các bác cho em hỏi là khi tháo pin ra sờ vào phần imei có thấy nó nổi lên 2 cái cục nhỏ nhỏ ko?ma sờ vào phần sau mặt pin sao e thấy nó cứ mềm mềm nhỉ?:p:p

sao ko ai trả lời em vậy hix:(.cho em hỏi luôn là khi ở messenger đọc lun tin nhắn ở ngoài rùi reply thì phải mất 5-6s nó mới hiện lên bàn phím qwerty mặc dù máy em mới có khoảng 30 tn,kiểu này chắc vài trăm tn thi die luôn mất:-/:-/

tllp04

Đó là do bạn cài một theme hoặc một mod Manila nào đó (ví dụ như :Background for all tab, 20 shortcut home.....) Mà không tuơng thích hoàn toàn với phiên bản Rom và Manila trên máy của bạn nền gây ra tình trạng đó:(
Cảm ơn bác đã trả lời. Bác cho em hỏi thêm chút: Máy của em Manila- 2.5.19211619.0+ ROM- 1.48.707.2(71294) WWE; hôm trước em cài PM "Vovichek_Jamrecords_16Shortcuts" thì có phải tại nó ko vậy? Có cách nào khắc phục được ko bác hoặc có PM 16 shortcut home nao tương thích với Manila trên ko bác bầy cho em với. Em cảm ơn nhiều.

ancola66

Super V.I.P
Cảm ơn bác đã trả lời. Bác cho em hỏi thêm chút: Máy của em Manila- 2.5.19211619.0+ ROM- 1.48.707.2(71294) WWE; hôm trước em cài PM "Vovichek_Jamrecords_16Shortcuts" thì có phải tại nó ko vậy? Có cách nào khắc phục được ko bác hoặc có PM 16 shortcut home nao tương thích với Manila trên ko bác bầy cho em với. Em cảm ơn nhiều.
Chắc chắn là tại nó:D
Bạn làm như sau:
*Dùng Resco FileExplorer vào Windows/Start Menu/ Programs xóa hết các Shortcut thừa( HTC Camera, HTC Footprints....) đó đi
*Dùng Resco Registry vào khóa :
HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\Manila\IsShortcutEnable
Đặt lại giá trị nó = 0 (Mặc định của nó là = 1)
Khởi động lại máy là OK

hoangtrunghieu

máy em ko nhận được cuộc gọi đến thì giờ phải làm sao hả mấy anh :( em mới xài HD2 nên hok bik gì hết

Status
Không mở trả lời sau này.