• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

loveblue

Super V.I.P
minh mới dủng WM, nên ko có nhiều kinh nghiệm, hinh như hardreset là mất hết nhung gì minh đã cài phải ko pák loveblue, minh ko có cài soft keyboard

HardReset giúp đưa máy trở lại trạng thái ban đầu mới xuất xưởng đồng nghĩa với việc các soft cài trên máy bị xóa sạch , trường hợp của bạn nếu hardreset không hết bạn phải up lại bản rom khác sẽ khắc phục được tình trạng nêu trên . Thân

hd2

mình ko rành lắm, cho mình hỏi nếu úp lên 1.61 thì tình trạng này hết ko pák, ngoài lỗi đó, minh còn ko set được nhạc mp3 làm chuông, tin nhắn thi ko rung và reng gi hết, còn mấy phần khác thì ok

orange

Bạn có cài soft keyboard nào khác không ? Nếu không bạn HardReset lại đi có thể sẽ khắc phục được . Chúc thành công

Máy của mình cũng tương tự, mình tường đây là tính năng mới của HD2 chứ? bác nào biết confirm giúp,

Thanks,
Orange

hp1422

SMS Delivery Report

Hiện em đang dùng HTC HD2 bản ROM 1.48.707.2 (71294) WWE. Giờ muốn tắt chức năng Delivery sau mỗi lần gửi SMS mà không tắt được, mặc dù đã vào HTC Messages -> Menu -> Settings -> Options rồi bỏ đi dấu check Request delivery report trong phần SMS sau đó Soft Reset. Có bác nào biết cách tắt Delivery của SMS không? Chỉ dùm em với. Thanks các bác nhiều

Em cũng đang dùng cái bản ROM giống bác, muốn xuất hiện cái SMS Delivery Report mà ko được. Vào HTC Messages thi ko thấy MEnu với Setting đâu cả :(
Bác làm thế nào được giúp em cái!

hp1422

Ah mà em bị 1 lỗi với SMS, nhiều lần gửi SMS rồi mà tin nhắn không đi, phải reset lại máy, rồi send 1 cái SMS nữa thì các SMS chưa đi được mới được gửi đi. Không biết các bác có cao kiến chỉ ra để sửa lỗi cho việc này ko?
Bạn dùng Advanced Configuration Tool v3.3 vào mục Message chỉnh cũng đc mà.
Cám ơn bác nhiều, để em thử xem thế nào.
Mới lấy con này về, hôm nay biết được 4rum này thấy thật là hay.

Last edited by a moderator:

Tmap

Super V.I.P
Bạn thử cách này xem:
Ở tab Messages bấm vào All Messages > Menu > Settings > Options tùy chọn Delivery Report nằm trong đó.
Posted via Mobile Device

setartar

Các bạn cho mình hỏi tí kinh nghiệm về vấn đề nhạc chuông và profile:
Làm thế nào để đặt được nhac chuông, Vì khi mình chọn nhac chuông trong setting - sound and display, mình không thấy hiện các bài hát trong thẻ nhớ của mình, làm sao để chọn đây?
Làm thế nào để thay đổi profile nhanh chóng: từ Normal sang silence như các điện thoại thông thường khác 1 cách nhanh chóng? Mình hay phải thay đổi địa điểm nên phải thường xuyên thay đổi profile. Nếu mỗi lần như vậy lại vào setting - sound and display thì rất bất tiện.
À, cho mình hỏi luôn là làm thế nào để tắt tiếng khi gõ số điện thoại khi gọi. Mỗi lần gọi là như muốn cho cả thế giới này biết mình đang goi, rất khó chịu.
Mình mới mua con HD2 này, chưa biết j nhiều vể WM, mong các bạn chỉ bảo. Mình xin cảm ơn rất nhiều. Thanks so much

phihung211

chào các bạn.mình vừa mua hd2 dc 2 hôm.đây là lần đầu tiên mình dùng htc vs WM.mình hiện đang có 1 thắc mắc xin dc các bạn giải đáp.đó là vấn đề về cài đặt gprs.máy của mình ko biết tại sao mà lại ko connect =gprs dc.nó toàn hiện nen cảnh báo can't connect thui.nếu vào setting/wireless controls/data connection/on thì mới connect dc.nhưng như vậy thì lúc nào máy cũng ở tình trạng connect vậy sẽ mau hết pin.ấn vào phần cột sóng trên màn hình thì nó sẽ hiện ra thời gian đã connect.bạn nào biết cách khắc phục tình trang trên làm ơn chỉ bảo giúp mình nhé.ah mình viết luôn sofware information để các bạn dễ chỉ giúp nhé.cảm ơn các bạn trước nhé.
Os version:5.2.21869(21869.5.0.82)
manila version:2.5.19211619.0
ROM version:1.48.405.2(71294) WWE
ROM DATE:11/18/09
Rado version:2.05.51.05_2
protocol version:15.28.50.07W

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Các bạn cho mình hỏi tí kinh nghiệm về vấn đề nhạc chuông và profile:
Làm thế nào để đặt được nhac chuông, Vì khi mình chọn nhac chuông trong setting - sound and display, mình không thấy hiện các bài hát trong thẻ nhớ của mình, làm sao để chọn đây?
Làm thế nào để thay đổi profile nhanh chóng: từ Normal sang silence như các điện thoại thông thường khác 1 cách nhanh chóng? Mình hay phải thay đổi địa điểm nên phải thường xuyên thay đổi profile. Nếu mỗi lần như vậy lại vào setting - sound and display thì rất bất tiện.
À, cho mình hỏi luôn là làm thế nào để tắt tiếng khi gõ số điện thoại khi gọi. Mỗi lần gọi là như muốn cho cả thế giới này biết mình đang goi, rất khó chịu.
Mình mới mua con HD2 này, chưa biết j nhiều vể WM, mong các bạn chỉ bảo. Mình xin cảm ơn rất nhiều. Thanks so much
*Muốn nó đọc được các file nhạc làm Ringtone mà bạn để trên thẻ nhớ thì mở một thư mục như sau trên Thẻ nhớ :
My Documents/My Ringtones
Chép các file nhạc chuông vào đó
*Muốn thay đổi trạng thái Profile bạn nhấn vào nút Volume up hoặc down (Bên cạnh trái của máy) sẽ xuất hiện Menu điều chỉnh âm lượng, silent, Vibrate
*Muốn tắt âm khi nhấn bàn phím khi gọi điện thoại bạn vào :
Settings/All settings/Personal/Phone
Mục Keypad bạn sổ xuống chọn Off

chào các bạn.mình vừa mua hd2 dc 2 hôm.đây là lần đầu tiên mình dùng htc vs WM.mình hiện đang có 1 thắc mắc xin dc các bạn giải đáp.đó là vấn đề về cài đặt gprs.máy của mình ko biết tại sao mà lại ko connect =gprs dc.nó toàn hiện nen cảnh báo can't connect thui.nếu vào setting/wireless controls/data connection/on thì mới connect dc.nhưng như vậy thì lúc nào máy cũng ở tình trạng connect vậy sẽ mau hết pin.ấn vào phần cột sóng trên màn hình thì nó sẽ hiện ra thời gian đã connect.bạn nào biết cách khắc phục tình trang trên làm ơn chỉ bảo giúp mình nhé.ah mình viết luôn sofware information để các bạn dễ chỉ giúp nhé.cảm ơn các bạn trước nhé.
Os version:5.2.21869(21869.5.0.82)
manila version:2.5.19211619.0
ROM version:1.48.405.2(71294) WWE
ROM DATE:11/18/09
Rado version:2.05.51.05_2
protocol version:15.28.50.07W
Các bản ROM gốc thì tự động cài đặt thông số GPRS cho các mạng. Bạn HardReset lại máy là OK ngay (Vì có thể bạn có cài phần mềm hoặc vọc cái gì đó làm mất thông số kết nối GPRS:-? )

hp1422

Bạn dùng Advanced Configuration Tool v3.3 vào mục Message chỉnh cũng đc mà.

Khi cài chương trình này, rồi chạy nó lên thì nó lại thông báo: "this application requires the Microsoft(R) .NET Compact Framework than the version installed on this device"
Ko biết khi vào site của Microsoft có down được cái bải Compact Framework mới này về ko nữa? Bác dùng chtrinh này có bị vậy ko?

ancola66

Super V.I.P
Khi cài chương trình này, rồi chạy nó lên thì nó lại thông báo: "this application requires the Microsoft(R) .NET Compact Framework than the version installed on this device"
Ko biết khi vào site của Microsoft có down được cái bải Compact Framework mới này về ko nữa? Bác dùng chtrinh này có bị vậy ko?
Với các Rom Ship thì NETCF mặc định trên máy là 2.0. Một số phần mềm cho LEO hiện nay cần NETCF 3.5 nên nó thông báo như vậy.Bạn cần tải phần mềm NETCF3.5 về cài cho LEO. Tham khảo và Download tại đây :
http://www.microsoft.com/downloads/...49-3C6B-42F1-9FD9-0041345B3385&displaylang=en

hp1422

Với các Rom Ship thì NETCF mặc định trên máy là 2.0. Một số phần mềm cho LEO hiện nay cần NETCF 3.5 nên nó thông báo như vậy.Bạn cần tải phần mềm NETCF3.5 về cài cho LEO. Tham khảo và Download tại đây :
http://www.microsoft.com/downloads/...49-3C6B-42F1-9FD9-0041345B3385&displaylang=en

Em cài NETCFSetupv35.msi lên HD2, nhưng thông báo: There í no application associated with "NETCFSetupv35", Run the application first, then open thí file from within the application.
Em thử chạy cái Advanced Configuration Tool v3.3, nhưng vẫn báo lỗi, ko biết chỗ nào để mà cài cái NETCF3.5 nữa, xin các bác chỉ giáo!

hp1422

Còn một thắc mắc, không biết có cách nào mình có thể làm mọi thao tác trên Mobile thông qua máy tính của mình ko? Em dùng Active Sync, nhưng ko thể nào lấy được giao diện của Mobile vào máy tính của mình được

ancola66

Super V.I.P
Em cài NETCFSetupv35.msi lên HD2, nhưng thông báo: There í no application associated with "NETCFSetupv35", Run the application first, then open thí file from within the application.
Em thử chạy cái Advanced Configuration Tool v3.3, nhưng vẫn báo lỗi, ko biết chỗ nào để mà cài cái NETCF3.5 nữa, xin các bác chỉ giáo!
Bạn tải file ở đây về ( File *.cab) chép vào thẻ nhớ rồi cài đặt nhé :

http://cid-de94d0beab29c05d.skydrive.live.com/self.aspx/Public/NETCFv35.wm.armv4i.zip

*Muốn thao tác trên PC như trên PPC thì bạn cài phần mềm POCKET CONTROLE PRO trên PC (Search trên Google nhé )

khaincsp

MáyT8585 mất sóng mobile

Bạn QuangThang89 ơi, cho mình hỏi về up radio moi co chưa vậy? máy của mình cũng bị tình trạng mất sóng Mobile, còn sóng VINA thì vô tư, xách máy lên 236 đường 3/2 để hỏi thì họ nói là mobile đang up lên 3G nên bị mất sóng, nhưng mình tức lắm bởi vì mấy cái dòng dưới của HTC thì không bị hiện tượng như máy của mình nhưng giải thích học không hiểu. Bạn chỉ cho mình cách up radio mới nha.

Cám ơn bạn nhiều

khaincsp

Các bác ơi giúp cháu với, máy cháu vào trong vùng có trạm phát sóng Mobile 500m thì bị mất sóng hoàn toàn còn ra khỏi nơi có trạm thu phát sóng thì khong bị sao. Như vậy là tại sao vậy, nhờ các bác chỉ giúp cho

Nhờ các bác chỉ giúp dòng T8585 là thuộc của châu âu hay á vậy?

Các bác cho em hỏi HD2 không gọi được video call, có đúng không vậy? bởi vì em hai lúa mới tập xài máy nên chưa biết rõ. Xin chỉ giáo

HD2 không có chức năng xem TV, như vậy thì có cách nào để khắc phục không vậy các bác? cài đặt phần mềm hay thay đổi phần cứng?

hp1422

Các bác chiếu cố cho chót, em download bản POCKET CONTROLE PRO 6.02 về rồi, nhưng ko có registration number, bác nào có rồi thì cho em xin với! Cám ơn các bác Rất rất nhiều

JongZiZi

Các bác chiếu cố cho chót, em download bản POCKET CONTROLE PRO 6.02 về rồi, nhưng ko có registration number, bác nào có rồi thì cho em xin với! Cám ơn các bác Rất rất nhiều

Diễn đàn ko tuyên truyền và thắc mắc các vấn đề về mã kích hoạt.
Bạn tự tìm đi nhé. Đã bảo search Google rồi mà lị . :(

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Bạn QuangThang89 ơi, cho mình hỏi về up radio moi co chưa vậy? máy của mình cũng bị tình trạng mất sóng Mobile, còn sóng VINA thì vô tư, xách máy lên 236 đường 3/2 để hỏi thì họ nói là mobile đang up lên 3G nên bị mất sóng, nhưng mình tức lắm bởi vì mấy cái dòng dưới của HTC thì không bị hiện tượng như máy của mình nhưng giải thích học không hiểu. Bạn chỉ cho mình cách up radio mới nha.

Cám ơn bạn nhiều

Bạn hãy vào Topic này:

http://pdaviet.net/showthread.php?t=80076

Tải Radio 2.06.51.07 và Up cho máy (nhớ chạy HSPL trước nhé), nghe nói bản Radio này hỗ trợ tốt với Mobifone VN đấy.

Status
Không mở trả lời sau này.