• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 TMOUS (LEO-1024) - P2

mrtuaans

tình hình là con hd của e khi vào AD recovery để up sang rôm android thì báo lỗi "no boot soucer", hm trc e cài win 7 xong thì gỡ ra cài lại bản room của nhóm DFT với android 2.2, pka nào bít e nó bị bện j không ạ. thanks các pak nhiều

tình hình là con hd của e khi vào AD recovery để up sang rôm android thì báo lỗi "no boot soucer", hm trc e cài win 7 xong thì gỡ ra cài lại bản room của nhóm DFT với android 2.2, pka nào bít e nó bị bện j không ạ. thanks các pak nhiều
Bạn cài Recovery chưa vậy? Có thể Task29 rồi lại lại MAGLDR Recovery coi sao...

nobjtadjxega

máy mình HD2 T-mobile đang bị lỗi khi vào đến phấn MAGLDR 1.13 thì không hiện ra các tuỳ chọn,có pasc nào biết cách khắc phục không ạ.

caigichadc13

Cho mình hỏi chút.
Tình hình là mình mới sắm 1 con HD2 Tmous. Máy đang cài Android 2.3.7. Bây giờ mình muốn cài dual boot với Win phone 7 thì làm như thế nào?
Thanks!

tieuquycodo

các bác ơi, cho em hỏi ạh!

1. Nếu em cài Android hoặc WP7 cho HD2 - T- Mobile mà không chạy HSPL3 thì có vấn đề gì không ạ?
2. Nếu em giữ nguyên bản ROM gốc của máy, không chạy rom cook được không ạh?
3. Em không chạy lại Radio thì có sao không?
* Em sẽ có cài AndroidWindowsBoot!
*** Em có đọc nhiều bài trên diễn đàn rồi, nhưng chưa thông lắm, trước mắt có một số vấn đề như trên, sau này có gì thì sẽ nhờ vả các bác tiếp ạh!

Thông số máy em: T-Mobile Leo
OS version: 5.2.21913 (21913.5.0.94)
Rom version: 3.14.531.1 ^04666) WWE
Radio version: 2.15.50.14

Cảm ơn các bác!

heobanhki

các bác ơi, cho em hỏi ạh!

1. Nếu em cài Android hoặc WP7 cho HD2 - T- Mobile mà không chạy HSPL3 thì có vấn đề gì không ạ?
2. Nếu em giữ nguyên bản ROM gốc của máy, không chạy rom cook được không ạh?
3. Em không chạy lại Radio thì có sao không?
* Em sẽ có cài AndroidWindowsBoot!
*** Em có đọc nhiều bài trên diễn đàn rồi, nhưng chưa thông lắm, trước mắt có một số vấn đề như trên, sau này có gì thì sẽ nhờ vả các bác tiếp ạh!

Thông số máy em: T-Mobile Leo
OS version: 5.2.21913 (21913.5.0.94)
Rom version: 3.14.531.1 ^04666) WWE
Radio version: 2.15.50.14

Cảm ơn các bác!
không hspl thì ngoài ship rom và android on sd ra bạn không làm gì được.

beaver113

HD2 T-Mobile bị lỗi không vào được Recovery?

1.Máy mình dạo này hay bị tình trạng là vào android hay bị đơ và reset máy. Sau đó thử vào menu MAGLDR thì hiện tượng tiếp theo là vào recovery bị treo load chữ Go Go Go xong đứng im lun.
2.Hiện tượng thứ 2 là lâu lâu mở máy ko lên khi nhấn nút power đỏ. Nhưng khi cắm ÚSB vào nó lên màn hình màu trăng HTC xanh. ko bít có phải do hết pin ko nhỉ ?
Thấy ko ổn nên quyết định Task 29 + Hard reset power + - máy lại thì lúc đầu task đc và thử cài lại hết thì vẫn bị tình trạng trên. Thử up room WP 7 và 7.5 thì nó có hiện tượng là reset xong lại reset liên tục khi vào màn hình boot load 1234 WPH ... và khi vào màn hình trắng HTC hay có hiện tượng máy run 5 lần ... ? Nguyên nhân là vì đâu mong mọi ng giải đáp dùm mình và giải pháp hiện giờ nên làm gì ?

beaver113

đã thử up lại rom gốc
11/ LEO(S)_3.14.707.3_Radio 2.15.50.14 (Asia):
ROM LeoS, phiên bản SHIP, ngôn ngữ WWE, dành cho các máy HD2 thường (LEO512) sản xuất cho khu vực Asia.
Tuyệt đối không nên Up ROM này cho T-Mobile HD2 bằng thẻ nhớ !!!.
- Radio: 2.15.50.14
- ROM Date: 01/10/2010 (Ngày 01 tháng 10 năm 2010)
- Ngôn ngữ: WWE
- Manila: 2.5_20161330_0
Link tải:
CLICK HERE TO DOWNLOAD
kết quả là ..8% bị lỗi ... thử lại thì 8% máy run lên 3 lần ... rồi im

quangloiat

Như bạn mô tả thì đt của bạn chết Flash rồi. Mình cũng bị hiện tượng như bạn. Thay thì họ thay nguyên bộ cả Flash và CPU. Bạn chuẩn bị 2triệu đi là vừa, còn ko thì bán xác thôi. hichic..

letinhclover

MAY QUÁ CON TMOBILE CUẢ MÌNH VẪN ỔN
mình có ngu kiến sau.hi vọng giúp được bác
1. task 29 một cái cho sạch sẻ ( trước đó phải HSPL 2.08 rồi nhé )
2. cài clk và clk recovery http://www.pdaviet.net/showthread.php?131493-H%C6%AF%E1%BB%9ANG-D%E1%BA%AAN-S%E1%BB%AC-D%E1%BB%A4NG-HD2-NAND-TOOLKIT-ALL-IN-ONE-Update-v4.1-15-06-2011 bước 5 và 6
3.úp một bản nand android ổn định,xem thế nào,bản này chẳng hạn (http://www.pdaviet.net/showthread.php?123058-24-Nov-2011-NDT-GINGER-2.3.7-VERSION-30.1-CM7.2-BASED-Kernel-Tytung-R14.0 )
nếu không được nửa thì xin chia buồn với bác :D

qpowei

hd2 tmous của em khi boot len no khong hien man hinh energize ,no vẫn dang boot nhưng màn hinh thì đen thui ,boot xong rung len 1 fát em nhấn phím nguồn thì nó vẫn lên màn hinh khóa bình thường ,bác nào chỉ em với ,không biêt bị gì nửa ,giờ k dám uprom luôn tai nó không hiện ra cái màn hình maldgr thì không dám up ,sợ ấn lộn là chết luôn

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu hoàn chỉnh nhé. Cảm ơn!

Last edited by a moderator:
hd2 tmous của em khi boot len no khong hien man hinh energize ,no vẫn dang boot nhưng màn hinh thì đen thui ,boot xong rung len 1 fát em nhấn phím nguồn thì nó vẫn lên màn hinh khóa bình thường ,bác nào chỉ em với ,không biêt bị gì nửa ,giờ k dám uprom luôn tai nó không hiện ra cái màn hình maldgr thì không dám up ,sợ ấn lộn là chết luôn
Bạn đưa máy về Bootloader rồi format bằng Task29, sau đó úp lại Ship Rom WM6.5 rồi cài lại MAGLDR xem sao nhé.

qpowei

Bạn đưa máy về Bootloader rồi format bằng Task29, sau đó úp lại Ship Rom WM6.5 rồi cài lại MAGLDR xem sao nhé.
dạ nhưng mà nó không lên hình chứ không phải là nó không chạy ,nó vẫn đang boot bình thường ,boot xong nó vẫn hiện lên màn hinh khóa ,nhưng ở màn hình energize thì nó lại không hiện chữ ẻnergize và maldgr lên hix

qpowei

đây là video của em nó ,quay bằng camera điện thoại 2mp nên k rõ ,bác thông cảm nha
[video=youtube;nGEFeeCqCZM]http://www.youtube.com/watch?v=nGEFeeCqCZM[/video]

finlpk

Những việc cần làm khi mới lấy HD2 T-mobile về VN

Chào cả nhà, mình mới được người thân bên Mỹ gởi về cho 1 cái HD2 T-mobile. Tình trạng máy: đang chạy Windows Phone 7.5, gắn sim VN vào nhưng không nhận (pin required).

Cho mình Hỏi bây giờ mình phải làm gì để có thể sử dụng các loại sim của VN và có thể up nhiều loại Rom Android và WP7...

Mới chuyển từ iphone qua xài HD2 để vọc vạch cho vui nên chưa am hiểu lắm, rất mong các anh em chỉ giáo. Cám ơn mọi người nhiều.

Nếu topi này bị trùng thì cho mình xin lỗi, mình đã tìm kiếm trong diễn đàn rồi mà không thấy topic tương tự. Thanks all.