• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 TMOUS (LEO-1024) - P2

duonganhd2

bạn qua đây tham khảo nhé http://www.pdaviet.net/showthread.p...CHO-HD2-amp-FIX-LỖI-TREO-MÁY-PARTITION-EXT-SD
Chào cả nhà, mình mới được người thân bên Mỹ gởi về cho 1 cái HD2 T-mobile. Tình trạng máy: đang chạy Windows Phone 7.5, gắn sim VN vào nhưng không nhận (pin required).

Cho mình Hỏi bây giờ mình phải làm gì để có thể sử dụng các loại sim của VN và có thể up nhiều loại Rom Android và WP7...

Mới chuyển từ iphone qua xài HD2 để vọc vạch cho vui nên chưa am hiểu lắm, rất mong các anh em chỉ giáo. Cám ơn mọi người nhiều.

Nếu topi này bị trùng thì cho mình xin lỗi, mình đã tìm kiếm trong diễn đàn rồi mà không thấy topic tương tự. Thanks all.

finlpk

http://www.youtube.com/watch?v=7DhD3H_7KwE
bạn có thể tham khảo unlock code tại đây

Thank quangeuro, mình đã xem qua clip. Mình có gọi cho 1 cửa hàng chuyên unlock, họ nói có 2 cách để unlock HD2: 1 là xài code và 2 là bằng soft. Nếu unlock bằng soft thì có thể up rom thoải mái và giá thành là 200k (tức là cách này không cần tới code). Mình muốn tham khảo cách unlock bằng soft để tự unlock ở nhà. Bro nào biết xin chỉ giáo giúp, thanks all

Thank quangeuro, mình đã xem qua clip. Mình có gọi cho 1 cửa hàng chuyên unlock, họ nói có 2 cách để unlock HD2: 1 là xài code và 2 là bằng soft. Nếu unlock bằng soft thì có thể up rom thoải mái và giá thành là 200k (tức là cách này không cần tới code). Mình muốn tham khảo cách unlock bằng soft để tự unlock ở nhà. Bro nào biết xin chỉ giáo giúp, thanks all
Máy bạn đã cài WP7 rồi thì chắc chắn đã được HSPL rồi, bạn vào Bootloader mà kiểm tra thông số SPL sẽ thấy thông số là 2.08.HSPL (để vào Bootloader bạn tắt hẳn máy sau đó nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power để bật nguồn, khi nào màn hinh 3 màu hiện ra thì nhả phím Volume Down ra). Giờ máy bạn vẫn có thể úp Android hay WP7 vô tư nhưng cho SIM vào sẽ không dùng được, bạn phải mua code để UnlockSIM nhé.

tam072

HTC HD 2 T-Mobile Có Thể NAND Android Không ?

cho mình hỏi HTC HD2 T-MOBILE có thê NAND android k ?
và nó có thể sử dụng chung rom android của HD 2 thuong k
CÁM ƠN

cho mình hỏi HTC HD2 T-MOBILE có thê NAND android k ?
và nó có thể sử dụng chung rom android của HD 2 thuong k
CÁM ƠN
Cài tốt chứ sao không bạn... HD2 TMOUS có thể cài rom của HD2 thường miễn là bạn flash Recovery với dung lượng CWM và chia thẻ (nếu có) của HD2 thường là okie.

mxh_k18

bạn thử tìm hiểu Furious unlock xem, mình chưa test được

tieuquycodo

Xin giúp em cài Android cho HD2 T-mobile

Em là ma mới của HD2 T-Mobile, em hơi ngu tiếng Anh, đọc không hiểu, sợ download nhầm bản ko thích hợp hoặc không phải của T-Mobile là em nó ngủm! Mong các bác giúp em!
Máy em là HD2 T-mobile

Các bác cho em hỏi:
- 1. ROM Windows Mobile 6.5: :

Lên XDA Forum or PDAViet or Tinhte tìm down bản Rom theo ý thích của bạn. Khuyên dùng:
- Rom Energy:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=591784
- Rom Elegancia:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=651729

Em vào hai trang này rồi, nhưng nhiều bản rom quá, các bác cho em hỏi, theo kinh nghiệm của các bác thì em nên tải bản nào là tốt nhất, ca về pin lẫn về vấn đề cài đặt phần mềm (vì có nhiều phần mềm em thấy hay, và dữ liệu nhiều quá, ko bỏ được, hehe!), cũng như tính tương thích để cài android! Nếu được thì cho em link download trực tiếp luôn ạh!

- 2. Bản Android nào ổn định nhất hiện nay ạh?
Bản cài lên thẻ nhớ! (Em không rõ là bản cài lên thẻ nhớ và NAND có giống hay khác nhau không?). Em cũng lướt web nhiều, và thấy nhiễu thông tin quá, mong các bác cho ý kiến! Em thấy có nhiều thông tin bảo là hiện tại HD2 T-mobile có bản Android rất ổn định về cả wifi, bluetooth, sóng sánh, ... mà những máy chạy Android cũng phải thèm rõ dãi! Hehe!
[Dec 19]-=MDJ FroYo HD v.4.6=-[FRG83D][kernel:MDJ S8.0]
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=859817
Bản này đã mới nhất chưa ạh? Nó chạy có ổn định không ạh?
Và cũng tiện thì cho em link download trực tiếp luôn ạh! Em vào trang này thì không được, nó bảo em không được quyền! Hehe!

Bản này thì sao ạh?

+++ Cho em hỏi thêm, mỗi lần em muốn cài thêm một bản Android hay gì đó khác thì em sẽ vào lại WinMo để cài hay sao ạh? Nếu như vậy thì trên thẻ nhớ đã có sẵn nhiều folder rồi (những folder chứa các bản Android đã cài trước đó + thêm những folder xuất hiện khi mình format thẻ bằng chương trình format của thẻ), nó có ảnh hưởng gì đến việc cài đặt bản mới không?

- 3. Vấn để cài ứng dụng, game cho bản Windows Mobile cùng Android. Vấn đề này em thấy cũng có nhiều người lăn tăn. Sau khi em cài xong (Chính xác hơn là update) WinMo, em format thẻ và cài Android:
*** Thẻ của em là thẻ 16G Class 4
*** Theo em biết, nếu em format thẻ bằng chương trình format của WinMo thì trên thẻ có một số file và folder, điều này có ảnh hưởng gì đến việc cài Android không ạh? Em nghe nói có nhiều folder thì khi cài Android sẽ bị lâu và dễ có lỗi!

+++ 3a. Em muốn cài ứng dụng cho WinMo thì em phải chép ứng dụng vào nơi nào trên thẻ? Em mở một Folder mới hay chép thẳng lên thẻ (hình như không ổn?)? Nếu mở forder mới thì nên đặt nó tên gì? Và em nghe nói, nếu tạo folder trên thẻ thì khi load Android dễ bị lỗi, không biết có đúng không?

+++ 3b. Em cài ứng dụng cho Android thì chép file vào thư mục nào trên thẻ? Và nếu em có nhiều bản build Android thì em phải chép ứng dụng lại nhiều lần, hay có thể xài ké?

+++ 3c. Chép nhạc, phim, ảnh, các file văn bản, ... thì em chép vào đâu? để khi em vào các build khác nhau hoặc vào WinMo thì vẫn có thể xem và sửa nó! Vì em xem và chỉnh sửa file cũng như lướt web để trao đổi file bằng điện thoại là thường xuyên!

Em biết em hỏi nhiều, nhưng vì em muốn giải đáp thắc mắc, mong các bác giúp cho!
Xin chân thành cảm ơn các bác!

AE cho mình hỏi xíu , dạo này máy của mình rất hay bị đứng ,treo . Và mỗi lần khởi động vào thì đứng im ở màn hình màu hồng Stictogether mà k chạy tiếp nữa !
Phải khởi động vào màn hình 3 sọc hoặc bấm nút khởi động và bầm volume + ..- để rétore lại máy ! NHưng cứ đc một buổi ,1 ngày là bị lại !
Không biết máy bị gì mong ae giúp đỡ !

ntt2006

AE cho mình hỏi xíu , dạo này máy của mình rất hay bị đứng ,treo . Và mỗi lần khởi động vào thì đứng im ở màn hình màu hồng Stictogether mà k chạy tiếp nữa !
Phải khởi động vào màn hình 3 sọc hoặc bấm nút khởi động và bầm volume + ..- để rétore lại máy ! NHưng cứ đc một buổi ,1 ngày là bị lại !
Không biết máy bị gì mong ae giúp đỡ !

Bạn đang sử dụng rom nào? nếu là rómhip thì xem chừng flash có vấn đề rồi đấy.

Mình mua máy lại của một ng, mỗi lần khởi động xong kiếm tra thì nó báo là room của PDA việt , k biết lỗi do flash hay là lỗi gì,chứ tình trạng out sóng ở đk bt rất hay xảy ra !

Mình mua máy lại của một ng, mỗi lần khởi động xong kiếm tra thì nó báo là room của PDA việt , k biết lỗi do flash hay là lỗi gì,chứ tình trạng out sóng ở đk bt rất hay xảy ra !
Thì máy đang chạy rom của PV mà, có gì lạ đâu. Lỗi sóng yếu thì bạn có thể flash các bản Radio khác nhau rồi test, nếu bản nào sóng khoẻ và ổn định thì xài luôn.

notbad1510

Các bác vui lòng xác định giùm em lỗi này do đâu ....?

Tình hình là con hd2 tmus của e bị rớt nên nứt màn hình cảm ứng . tuy là bị nứt te tua nhưng cảm ứng vẫn êm và mượt, vì lý do thẫm mỹ nên em đi thay cảm ứng, thay xong thì xài ok đc vài bữa, tuy nhiên lâu lâu lại bị treo cảm ứng (máy vẫn hoạt động bthuong). Sau đó em đem ra tiệm lại, có thay test thử vài cái cảm ứng khác thì thấy không cái nào cảm ứng đc, gắn cái cũ vô lại thì xài đc nhưng cũng đc 1 chút lại mất cảm ứng

Tóm lại triệu chứng là màn hình cảm ứng lúc đc lúc không, nhưng đa số là không cảm ứng đc trong khi máy vẫn hoạt động bình thường (giờ thì mất cảm ứng luôn rồi) cả ở android và windowphone7. Em có đem qua Đăng Quang ở HVT thì bên đó bảo bị hư CPU, phải thay hết 1tr2.Em đem qua tiệm khác thì lại bảo là do ic cảm ứng.

Em không hiểu biết nhiều nhưng theo em nghĩ thì nếu do CPU thì máy đâu có boot hay hoạt động bình thường được, cái này nó chỉ bị cảm ứng thôi. Em post lỗi lên nhờ các bác có kinh nghiệm và các bác cao thủ chuẩn đoán giúp để em chữa bệnh đúng thuốc cho em nó chuẩn bị đón tết Chân thành cảm ơn ý kiến của các bác

....!Update Tình hình là bên Chiếm Tài kêu ko fai do ic ma kêu thay cảm ứng 1tr là ok (mặc dù e khẳng định thay nhiều cái thử mà ko đc), 1 chỗ thì kêu do ic cảm ứng, 1 chỗ kêu do cái màn hình và cái cảm ứng nó ntn đó, còn 1 chỗ nữa kêu do CPU hix ... e chả biết thế nào nữa huhuhu

Last edited by a moderator:
Sau khi đã up lại Radio 2.15.50.14 thì máy vẫn rất hay bị out sóng trong phòng kín , vì tình trạng bị đứng máy vẫn còn ( chỉ đứng yên ở màn hình stick together ) phải trở về màn hình 3 sọc sau đó nhấn volume + để retore lại máy ,nhưng lần nào cũng như vậy thấy rất nản ! Hix , bạn nào có cách khác phuc bày mình với chứ vậy hoài nghi em nó k chịu nổi vì ngày nào cũng 1 , 2 lần !

Sau khi đã up lại Radio 2.15.50.14 thì máy vẫn rất hay bị out sóng trong phòng kín , vì tình trạng bị đứng máy vẫn còn ( chỉ đứng yên ở màn hình stick together ) phải trở về màn hình 3 sọc sau đó nhấn volume + để retore lại máy ,nhưng lần nào cũng như vậy thấy rất nản ! Hix , bạn nào có cách khác phuc bày mình với chứ vậy hoài nghi em nó k chịu nổi vì ngày nào cũng 1 , 2 lần !
Bạn nên format lại máy bằng Task29 sau đó úp lại Ship Rom xem có hết tình trạng đó không nhé.

Bác có bản rom nào hok hao pin hok chứ e đang xài ban 2.3.7 hao pin qua
Hao hay không do bạn sử dụng thôi chứ bản nào cũng như bản nào thôi. Để tránh hao pin thì bạn nên giảm độ sáng màn hình, tắt các kết nối khi không dùng như 3G, WiFi hay Bluetooth, tắt các chức năng update tự động,...

cpu_penryn

chào các bạn, mình mới dc 1 người quen gửi cho HD2 t-mobile. đã cài sẵn android 2.3.7, radio 2.15.50.14. Máy thường xuyên bị out sóng(cột sóng hiện dấu chấm than) khi trong phòng kín, trong khi máy Nokia 1200 bên cạnh full cột sóng ~X X_X(. Khi ra ngoài trời nếu ăn may thì máy nhận mạng và nghe gọi bình thường, rồi vào phòng là lại bị out

Mình up lại win mobile 6.5 mới nhất và radio 2.15.50.14 nhưng cắm sim vina hay viettel vào thì máy cũng vẫn vậy.

Vậy cho mình hỏi cách khắc phục thế nào? không biết máy đã được unlock CID hay unlock SIM chưa? Nếu phải unlock Sim bằng cách mua code thì giá khoảng bao nhiêu?