• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 TMOUS (LEO-1024) - P2

chào các bạn, mình mới dc 1 người quen gửi cho HD2 t-mobile. đã cài sẵn android 2.3.7, radio 2.15.50.14. Máy thường xuyên bị out sóng(cột sóng hiện dấu chấm than) khi trong phòng kín, trong khi máy Nokia 1200 bên cạnh full cột sóng ~X X_X(. Khi ra ngoài trời nếu ăn may thì máy nhận mạng và nghe gọi bình thường, rồi vào phòng là lại bị out

Mình up lại win mobile 6.5 mới nhất và radio 2.15.50.14 nhưng cắm sim vina hay viettel vào thì máy cũng vẫn vậy.

Vậy cho mình hỏi cách khắc phục thế nào? không biết máy đã được unlock CID hay unlock SIM chưa? Nếu phải unlock Sim bằng cách mua code thì giá khoảng bao nhiêu?
Máy bạn UnlockSIM rồi. Bạn thử úp Radio khác coi sao nhé.

GERarslUCEmhlvn

Máy của e 1 tháng nay tự nhiên dở chứng các bác ạ, khi kéo thả ở thanh taskbar mà kéo qua phần Photo&Video mà dừng lại ở đó thì máy đơ luôn,còn kéo 1 phát qua luôn thì ko sao, cũng vì đó mà giờ e chả xem ảnh ở ngoài desktop đc nữa, muốn xem e phải vào resco file explode mới xem đc, chán thế , có cách nào chữa ko ạ, e ko muốn soft hay hard reset đâu, cài lại các soft mệt lắm,e đã thử xoá bớt dung lượng các file ảnh đi, chỉ để lại mấy cái làm mẫu thôi mà vẫn ko dc, máy e chụp ảnh quay phim vẫn bt, giờ có đứa nào táy máy cầm vào máy kiểu j cũng đơ máy, lại phải reset.....cảm ơn các bác trước...

Chỉnh sửa cuối:
Máy của e 1 tháng nay tự nhiên dở chứng các bác ạ, khi kéo thả ở thanh taskbar mà kéo qua phần Photo&Video mà dừng lại ở đó thì máy đơ luôn,còn kéo 1 phát qua luôn thì ko sao, cũng vì đó mà giờ e chả xem ảnh ở ngoài desktop đc nữa, muốn xem e phải vào resco file explode mới xem đc, chán thế , có cách nào chữa ko ạ, e ko muốn soft hay hard reset đâu, cài lại các soft mệt lắm,e đã thử xoá bớt dung lượng các file ảnh đi, chỉ để lại mấy cái làm mẫu thôi mà vẫn ko dc, máy e chụp ảnh quay phim vẫn bt, giờ có đứa nào táy máy cầm vào máy kiểu j cũng đơ máy, lại phải reset.....cảm ơn các bác trước...
Có thể máy bạn bị đụng PM hay trong thời gian sử dụng bị lỗi rom, bạn xem có cài chuơng trình gì liên quan đến ảnh hay ảnh quá nặng dẫn đến load chậm và đơ... Nếu không hết lỗi thì bắt buộc phải HardReset hay úp rom khác thôi bạn. Còn về các PM đã cài thì bạn backup lại rồi khi HardReset xong thì restore lại là được, ngoài ra đa số các PM hay game khi cài trên thẻ nhớ thì sau khi HardReset thì khi bạn tap vào file .exe của PM hay game đó trong thư mục cài đặt của PM hay game đó trên thẻ nhớ thì nó vẫn chạy nên bạn chỉ cần copy file .exe này vào theo đường dẫn My Device/Windows/Start Menu là được.

archos

Thay cảm úng về,wifi vs sóng yếu.

Như tiêu đề,em muốn hỏi trường hợp của em bị làm sao,cach khắc phục ntn ah. Em dùng hd2 tmuos, nand android 2.2 dft.
Khi bị bể cảm ứng e vẫn dùng tôt,sau gửi cửa hàng thay cảm ứng (mất 1 tuần),máy e sóng yếu, wife thì phải lại thật gần modem mới có sóng,à cũng không full.
Em hard reset rồi cũng vẫn vậy. Các a giúp e với,hoặc chỉ e chỗ nào làm đc vụ này với(e ở tp Vũng Tàu),cửa hàng họ chối không chịu trách nhiệm rồi ah.

Chỉnh sửa cuối:

BatKid

Super V.I.P
chắc lúc ráp máy , thợ họ quên kg gắng lại socket antena wifi, hoặc có gắng mà kg sát, bung ra gắng lại là đc.

archos

chắc lúc ráp máy , thợ họ quên kg gắng lại socket antena wifi, hoặc có gắng mà kg sát, bung ra gắng lại là đc.

Có khi nào là bị bỏ mất hay bị thay cái khác không ah? Cảm ơn bác nhìu.

archos

bị thay thì chắc không

Em đang mún bug ra coi lại mà hok bit cái anten wifi là cái nào,bscs chỉ e với ah,hoặc chỉ em chỗ làm đc cái này ở vũng tàu với ah. E cảm ơn bác nhiều.

archos

Em đã bung ra rồi, đúng là có một đầu dây đen đen socket không gim chặt, với cả các đầu jum bỉ cong nên tiếp xúc antena kém, em chỉnh lại hết h , lắp lại ngon ùi, thanks bác đã giúp đỡ.

thanhvy4

LEO1024 không thể dùng 3G hoặc GPRS

Chào các bác,

Em mới mua một em HTC HD2(bản ROM 1024MB), em đã thực hiện up rom WP7 và thành công một số ROM WP7 như HD2 Pdaimatejam, DFT UltraFruit, vv. Tuy nhiên có một điều rất lạ là không thể dùng được 3G (không hiển thị dấu hiệu 3G, G, H, E,...) mặc dù em đã bật data connection(Settings->Cellular).

Các bác ai có kinh nghiệm xử lý vụ này không ạ, hướng dẫn em với?

Cảm ơn các bác!

Chào các bác,

Em mới mua một em HTC HD2(bản ROM 1024MB), em đã thực hiện up rom WP7 và thành công một số ROM WP7 như HD2 Pdaimatejam, DFT UltraFruit, vv. Tuy nhiên có một điều rất lạ là không thể dùng được 3G (không hiển thị dấu hiệu 3G, G, H, E,...) mặc dù em đã bật data connection(Settings->Cellular).

Các bác ai có kinh nghiệm xử lý vụ này không ạ, hướng dẫn em với?

Cảm ơn các bác!
Bạn vào Settings/cellular/add apn rồi cài đặt thông số thủ công bằng tay nhé. Hay bạn có thể vào Connections Setup mà cài đặt cấu hình tự động cũng được.

letinhclover

các bác cho em hỏi.máy của em không có con này. và củng chẳng có wifi.việc này có liên quan gì đến nhau không ah? gấp lắm mong mọi người giúp đở

heobanhki

các bác cho em hỏi.máy của em không có con này. và củng chẳng có wifi.việc này có liên quan gì đến nhau không ah? gấp lắm mong mọi người giúp đở

kg có sơ đồ em hd2 nên pó chiếu. mình cũng có cùng câu hỏi, lúc trước đập 1 phát bay mất con đó nhưng kh có con đó thì máy vẫn lên bình thường nhưng kg nhận sim, wifi bình thường, đóng lại con khác thì lúc nhận sim lúc kg .... ~X( đập thêm phát nữa em nó chết kg kịp ngáp :D

letinhclover

kg có sơ đồ em hd2 nên pó chiếu. mình cũng có cùng câu hỏi, lúc trước đập 1 phát bay mất con đó nhưng kh có con đó thì máy vẫn lên bình thường nhưng kg nhận sim, wifi bình thường, đóng lại con khác thì lúc nhận sim lúc kg .... ~X( đập thêm phát nữa em nó chết kg kịp ngáp :D
vậy bác còn cái xác không em nghiên cứu con wifi, em không có con đó nhưng sim nhận bình thường

duyen131

cậu còn pịn ko. cho mình số đt để liên lạc nhé. cảm ơn cậu

có ai biết chỗ nào thay được Flash con HTC HD2 T-mobile ko ạ. Em ở Hà Nội, máy e bị yếu flash nên em muốn sửa.ai biết thì giúp em cái nhé. số đt e là : 0978845368 hoặc email: youngboss_90. E xin chân thành cảm ơn.

Bạn lưu ý đây là Khu vực dành cho HD2 nhé.

e chào anh Dũng. Con HTc của em nếu để bt mà ko dùng nhiều thì ko sao nhưng nếu mà cứ dùng liên tục khoảng 3 phút cái gì nặng nặng là máy bị đơ phải tháo pin để 1 lúc ,mới khởi động được có phải là yếu flash ko ạ hay là bị yếu mainboard ạ. Hiện tượng bị yếu main là gì bác cho e biết luôn nhé. Em cảm ơn bác rất nhiều.

Last edited by a moderator:
e chào anh Dũng. Con HTc của em nếu để bt mà ko dùng nhiều thì ko sao nhưng nếu mà cứ dùng liên tục khoảng 3 phút cái gì nặng nặng là máy bị đơ phải tháo pin để 1 lúc ,mới khởi động được có phải là yếu flash ko ạ hay là bị yếu mainboard ạ. Hiện tượng bị yếu main là gì bác cho e biết luôn nhé. Em cảm ơn bác rất nhiều.
Máy bạn yếu Flash rồi đó, chuẩn bị tinh thần đi.

letinhclover

cậu còn pịn ko. cho mình số đt để liên lạc nhé. cảm ơn cậu

có ai biết chỗ nào thay được Flash con HTC HD2 T-mobile ko ạ. Em ở Hà Nội, máy e bị yếu flash nên em muốn sửa.ai biết thì giúp em cái nhé. số đt e là : 0978845368 hoặc email: youngboss_90. E xin chân thành cảm ơn.

bạn thử lại bằng cách task 29->cài recovery->format thẻ nhớ fat32->up rom nàyhttp://www.pdaviet.net/showthread.php?183850-12-02-2012-IceCreamTosti-v0-6-AOKP-4-0-3-MULTILANGUAGE-LITE-K-TYTUNG_ICS_r1 ->thử lại xem sao
lưu ý nếu task 29 không thành công,chỉ được xx% ,máy rung lên 3 cái rồi thì đúng là yếu flash thật->xin chia buồn cùng bạn

bacmeogia1

các pro cho e hỏi,e mới mua 1 em T-mous.sau 1 thời gian dùng,e quyết định HSPL để cài android cho e nó.e chạy bằng NAND ToolKit mới nhất.đã úp đc rom android mới nhất của bác langthang.mọi thứ đều ổn cho đến khi e reboot lại máy thì bị treo ở logo khởi động.e nghĩ chắc tại do rom.thế là full wipe cài lại từ đầu.vẫn treo.Task 29,cài lại MAGRLtieeop đó cài recovery,chạy đến phần reset now thì đưúng im luôn.thế là từ lúc đấy đến h làm đủ mọi cách vẫn không lên đc.chạy lại rom ship thì treo ở logo stick toghether.oải luôn.pro nào giúp e với ạ.liệu có phải em này chết flash k ạ...hix..

blue6789

HD2 Bị Liệt Bàn Phím Cứng,Phải Làm Sao Đây Các Bác ?

Thưa các bác,con HD2 T-mobile của em đang dùng bt.Thì mấy hôm nay có dấu hiệu bị liệt bàn phím cứng.Cụ thể là cái nút chính giữa (biểu tượng window) bị liệt hoàn toàn (bấm ko hề nhận lệnh),còn nút Call thì thi thoảng lại bị liệt (khi nào nút bị liệt em dí đè 1 hồi thì nút lại nhận lệnh lại).Còn 3 nút còn lại (nút home,back và power) thì vẫn dùng hoàn toàn bt.Vây các bác cho em hỏi con máy của em bị bệnh gì? và nó lỗi ở phần cứng hay phần mềm.Em đọc trên mạng thì thấy bảo là HD2 dễ bị hỏng bàn phím cứng ko biết có đúng ko? (bởi vì em up rất nhiều bản rom nhưng nút vẫn bị liệt).Em đoán là máy em hỏng cáp bán phím và cần phải thay mới :((
Nếu thay hoặc phải mang đi sửa chữa thì các bác cho em xin địa chỉ 1 số cửa hàng sửa HTC ưu tín ở Hà Nội nhé và giá cụ thể luôn thì càng tốt ạ.Thank các bác rất nhiều :D

highway1vn

mình đoán là cáp bàn phím của bạn chưa hỏng. máy mình cũng bị kẹt nút power va đã sửa được nguyên nhân là do miếng tiếp xúc giữa phím nhựa và mạch bị hỏng không còn tác dụng đóng mở nữa cho nên mới thế chỉ cần thay cái miếng mới là ok thực máy đt nào cũng phải có cai miếng tiếp xúc đó để khi bấm có độ nẩy của bàn phím vấn đề là miếng tiếp xúc của hd khá bé hình như là bé nhất trong các dòng đt thì phải nên bác thợ thay có mình phải kiếm đúng cái mạch bàn phím cũ rùi gỡ miếng tiếp xúc sang thế là lại nẩy tanh tách ngon luôn
có bác tên biểu ở 120 hoàng quốc việt có thể thay được cho bác. mình thay cả bộ màn hình và cảm ứng nên sửa luôn là cái nut power là 50k chắc 2 nút là 100k