• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 TMOUS (LEO-1024) - P2

Máy mình lúc đầu như thế này

Vậy là HSPL thành công rồi pk mà...ở trên máy em SPL 2.10.0000 mà ở dưới em HSPL nó thành SPL-2.08 khi up rom có bị gì ko...hay phải HSPL 2.10.0000 lại, cho chắc
Máy bạn đã HSPL thành công rồi đó, bắt đầu vọc thôi...:D

nghoailam

Máy HTC HD2 có SPL 2.05

Mình có 1 con HTC HD2 của T-mobile có thông số trong bootloader như sau:

Security Unlocked
PB81100 MFG SS-B3
SPL-2.05.1000 8G XD
MicroP(LED) 0x05
MicroP(TOUCH) 0x50

Mình muốn nâng cấp lên Android nhưng không cách nào HSPL 2.05 được? Hình như mình nghe nói là muốn chạy được Android thì phải nâng cấp lên HSPL-2.08 có phải không? có cách nào nâng từ SPL 2.05 lên SPL 2.08 không nhỉ?

Mình có 1 con HTC HD2 của T-mobile có thông số trong bootloader như sau:

Mình muốn nâng cấp lên Android nhưng không cách nào HSPL 2.05 được? Hình như mình nghe nói là muốn chạy được Android thì phải nâng cấp lên HSPL-2.08 có phải không? có cách nào nâng từ SPL 2.05 lên SPL 2.08 không nhỉ?
Bạn úp bản Ship Rom mới nhất của HD2 TMOUS là được.

nghoailam

Thanks anh dinhtuandung2012 nhé! Anh có link Rom ship của máy này không anh? cho em cái hướng dẫn luôn được không anh? Tại cũng mới sài HD2 ah! hihi

PhamQuang

Manager

nghoailam

Đã thử tất cả các phiên bản HSPL nhưng toàn báo lỗi
"CRITICAL ERROR
Flow: 00000005
Error code: 00000005
Description: Bad SPL version!"
Chắc đành chạy WM đến cuối đời quá! hix

"CRITICAL ERROR
SPL 2.05 không có trong danh sách SPL của Tool HSPL. Giờ bạn có thể dùng GoldCard để úp Ship Rom để có thể nâng SPL lên cao thì mới HSPL được.

PhamQuang

Manager
"CRITICAL ERROR

Tải và chạy Update ROM bản 3.14.531.1 xem được không, sau khi Update xong thì chạy lại HSPL.
Trong forum đã có đầy đủ các bài hướng dẫn, bạn nên tìm đọc lại sẽ tự hiểu và làm được thôi.

nghoailam

Thanks Bác Quang nhé! chắc để tìm hiểu thêm vậy? Em chỉ sợ không HSPL mà up rom thì thấy hơi nguy hiểm quá chừng!hix do mới chuyển qua HD2 nên cũng gà mờ lắm! Không có có Member nào ở Bình Dương không? có thì điểm danh đi cafe giao lưu luôn!=D>

loveusdao

Các anh vào giúp em chuyển từ android về wm 6.5 với!!!

Hiện tại em đang xài HTC HD2 hàng T-mobile
Hiện đang xài HĐH android 2.3.7 do 1 anh cài giúp
Nay không hiểu tại sao bị lỗi tự phát nhạc, lướt chậm có cảm giác giật giật, gọi điện lúc được lúc không vì máy lag quá.:(:)(:)((
Nay em muốn chuyển về windowns moblie 6.5 xài cho ổn định.
Anh nào có thể hướng dẫn cụ thể cho em cách cài và cho em 1 cái rom ổn định với. Giống cái này nè: nhìn cũng đẹp. :D
[/url][/IMG]
Xin Cảm ơn!!!
YH e nè: ryano_dao

Hiện tại em đang xài HTC HD2 hàng T-mobile
Hiện đang xài HĐH android 2.3.7 do 1 anh cài giúp
Nay không hiểu tại sao bị lỗi tự phát nhạc, lướt chậm có cảm giác giật giật, gọi điện lúc được lúc không vì máy lag quá.:(:)(:)((
Nay em muốn chuyển về windowns moblie 6.5 xài cho ổn định.
Anh nào có thể hướng dẫn cụ thể cho em cách cài và cho em 1 cái rom ổn định với. Giống cái này nè: nhìn cũng đẹp. :D
Xin Cảm ơn!!!
Bạn chỉ cần đưa máy về Bootloader rồi úp rom WM6.5 bình thường thôi. Nên Task29, format thẻ nhớ trước khi úp WM6.5 thì sẽ không bị phát sinh lỗi.

loveusdao

Bạn chỉ cần đưa máy về Bootloader rồi úp rom WM6.5 bình thường thôi. Nên Task29, format thẻ nhớ trước khi úp WM6.5 thì sẽ không bị phát sinh lỗi.
Anh ơi! Máy em không nhận đc USB của cab htc. Task29 thì sao a? có thể hướng dẫn e cụ thể đc k?

chanhtincuc

Hướng dẫn em cách về lại window phone 6.5 cho HD2 T-mobile

Em mới mua cái HTC HD2 của thằng bạn, thì trên mặt kiếng có ghi chữ T-mobile! vậy cho e hỏi đt em đang sài có phải loại của T-mobile hay không?

khi em mua là điện thoại đã chạy phiên bản android 2.3.7

giờ e muốn chạy lại hệ điều hành cũ của máy là window phone 6.5 nên xin các anh hướng dẫn cho e với ạ!

do mới sài nên cũng hk có am hiểu gì hết!

nhân tiện đây cho em hỏi đt HTC chạy hệ điều hành nào là ổn nhất ạ!

Em xin cảm ơn!

Em mới mua cái HTC HD2 của thằng bạn, thì trên mặt kiếng có ghi chữ T-mobile! vậy cho e hỏi đt em đang sài có phải loại của T-mobile hay không?
Trên đỉnh máy có logo T-Mobile thì máy bạn là HD2 TMOUS nhé.

khi em mua là điện thoại đã chạy phiên bản android 2.3.7

giờ e muốn chạy lại hệ điều hành cũ của máy là window phone 6.5 nên xin các anh hướng dẫn cho e với ạ!

do mới sài nên cũng hk có am hiểu gì hết!
Bạn đưa máy về Bootloader và úp rom WM6.5 bình thường. Yêu cầu PC phải cài ActiveSync (với XP) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) nhé.

nhân tiện đây cho em hỏi đt HTC chạy hệ điều hành nào là ổn nhất ạ!
HĐH ổn nhất với HD2 là HĐH nguyên bản WM6.5 nhé.