• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 TMOUS (LEO-1024) - P2

langthang211

các bạn cho mình hỏi, theo mình biết thì có 2 cách cài android cho HD2
cách 1 là cài trên thẻ nhớ (android SD)
cách 2 là cài nand android
mình muốn hỏi cách nào thì máy chạy ổn định, ít lỗi
máy mình là t-mobile.
thanks

các bạn cho mình hỏi, theo mình biết thì có 2 cách cài android cho HD2
cách 1 là cài trên thẻ nhớ (android SD)
cách 2 là cài nand android
mình muốn hỏi cách nào thì máy chạy ổn định, ít lỗi
máy mình là t-mobile.
thanks
Tất nhiên là trên NAND rồi bạn ạ.

Demostone

Máy em vào bootload thì nó hiện ra như thế này
SECURITY UNLOCKED
PB81*** HX-B3
SPL- 2.10.0000 8G EX
MicroP(LED) 0x05
MircoP(Touch) 0x50
CHo EM HỎI MÁY CỦA EM ĐÃ HSPL CHƯA>.>NẾU CHƯA HSPL MÀ EM MUỐN CÀI ROM NGUYÊN BẢN CỦA NÓ LẠI THÌ CÓ CẦN HSPL HAY KO>>>
À MÀ SAO LẠI CÓ DÒNG SECURITY UNLOCKED VỚI PB81*** Là thế nào..??? Mấy cái dấu *** ..??
ÔNG ANH MỚI CHO ĐƯỢC VÀI TUẦN>>PHÁ PHÁ THẾ NÀO HƯ CHA CÁI GIAO DIỆN SENSE>>GIỜ MÀY MÒ UP ROM lẠI :(>..GIÚP EM VỚI

Chỉnh sửa cuối:
SECURITY UNLOCKED
PB81*** HX-B3
SPL- 2.10.0000 8G EX
MicroP(LED) 0x05
MircoP(Touch) 0x50
CHo EM HỎI MÁY CỦA EM ĐÃ HSPL CHƯA>.>NẾU CHƯA HSPL MÀ EM MUỐN CÀI ROM NGUYÊN BẢN CỦA NÓ LẠI THÌ CÓ CẦN HSPL HAY KO>>>
À MÀ SAO LẠI CÓ DÒNG SECURITY UNLOCKED VỚI PB81*** Là thế nào..??? Mấy cái dấu *** ..??
ÔNG ANH MỚI CHO ĐƯỢC VÀI TUẦN>>PHÁ PHÁ THẾ NÀO HƯ CHA CÁI GIAO DIỆN SENSE>>GIỜ MÀY MÒ UP ROM lẠI :(>..GIÚP EM VỚI
Máy bạn chưa HSPL đâu nhé. Còn cái dòng Security Unlocked là máy bạn đã được mở khóa SIM (UnlockSIM) để dùng SIM của các mạng khác. Khi máy chưa HSPL thì bạn xem thông số bản rom (trong System/About) để tìm bản Ship rom gốc của máy để tiến hành úp lại. Bây giờ bản rom trong máy bạn đang bị lỗi thì bạn không cần phải cài lại rom mà chỉ cần khôi phục lại tình trạng nguyên bản của rom bằng cách vào Start/Settings/System/ClearStorage, nhập mã 1234, nhấn OK là được.

longdau12

SECURITY UNLOCKED
PB81*** HX-B3
SPL- 2.10.0000 8G EX
MicroP(LED) 0x05
MircoP(Touch) 0x50

Máy của bạn chưa chạy HSPL 2.08, bạn vào link dưới xem cách cài nhé. Cài xong khi vào boot nó phải hiện ra chữ HSPL 2.08 Cotulla.
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-nand-toolkit-all-in-oneupdate-v4201-13122011

Máy của bạn chưa chạy HSPL 2.08, bạn vào link dưới xem cách cài nhé. Cài xong khi vào boot nó phải hiện ra chữ HSPL 2.08 Cotulla.
Khi HSPL thành công thì nó phải là 2.08.HSPL nhé chứ không phải 2.08 Cotulla đâu.

Demostone

Cảm ơn mấy bác nhiều ạ..em đã làm như hướng dẫn của bác dinhtuandung được rồi ạ...

chaudatlong

các bác cho em hỏi cái này. em mới mua 1 con HD2 T-mobile của 1 anh trên 5s, nhưng làm sao để biết được đây là hàng T-mobile hay hàng thường nhỉ. (vì e nghe nói T-mobile ram hay rom gì đoó cao hơn, tới 1G)~X(

các bác cho em hỏi cái này. em mới mua 1 con HD2 T-mobile của 1 anh trên 5s, nhưng làm sao để biết được đây là hàng T-mobile hay hàng thường nhỉ. (vì e nghe nói T-mobile ram hay rom gì đoó cao hơn, tới 1G)~X(
HD2 TMOUS khác HD2 thường ở các điểm dễ nhận biết sau:

- Với TMOUS thì các phím cứng dưới màn hình có màu, HD2 thường thì không có màu.
- TMOUS thì có logo T-Mobile trên đỉnh máy, HD2 thường thì không có.
- TMOUS có nút Reset màu vàng, còn HD2 thường thì có màu đỏ (tháo nắp pin sẽ thấy).
- Ở chế độ Bootloader thì TMOUS có dòng Security Unlocked.
- Khi chạy WM thì bạn vào Start/Settings/About thì sẽ thấy với TMOUS có 1Gb Rom, còn với HD2 thường là 512Mb Rom.

Vậy thôi...:D

chaudatlong

hihi. chữ t-mobile thì em có thấy nhưng em sơ đã bị thay màn hình. phím cứng thì nút nghe và nút gọi có màu xanh và đỏ. còn cái nút reset nằm chỗ nào ấy nhỉ...;;) máy em đang chạy android và khi vào bootloader thì thấy đã hspl 2.08 (cái này e cũng hog rành nữa). vậy là máy của em là hang T-mobile hả anh.

longdau12

hihi. chữ t-mobile thì em có thấy nhưng em sơ đã bị thay màn hình. phím cứng thì nút nghe và nút gọi có màu xanh và đỏ. còn cái nút reset nằm chỗ nào ấy nhỉ...;;) máy em đang chạy android và khi vào bootloader thì thấy đã hspl 2.08 (cái này e cũng hog rành nữa). vậy là máy của em là hang T-mobile hả anh.

Hàng T-mobile chuẩn rồi, máy của mình cũng thế mà, nghịch nhiều quá chết màn hình phải thay màn hình một lần rồi nên ko còn chữ T-mobile nữa.

Nút Reset thì bạn tháo nắp pin ra sẽ thấy ngay. Khi bạn vào Bootloader có thấy dòng Security Unlocked không?

Demostone

máy mình thì có nút đỏ+nút xanh. Nút reset phía sau thì màu vàng...kiểm tra ROM thì 1GB RAM 512...up rom nguyên bản T-mobile...chưa HSPL...nhưng ko có chữ T-Mobile trên đầu nè .....:))...suy ra chắc thay màn hình rồi ...zzz

chaudatlong

Nút Reset thì bạn tháo nắp pin ra sẽ thấy ngay. Khi bạn vào Bootloader có thấy dòng Security Unlocked không?

vào bootloader có phải là ấn nút nguồn+volume down phải không anh. em vào đó ruj nhưng không có Security Unlocked. chi thấy như vầy nè: pb81120 ss-B3
spl-2.08.Hspl 8g xe 0x05 cotullaHSPL 0x50.

như vậy là sao ha anh????X_X

co cach nào dùng phần mềm để kiểm tra ram, rom ko nhỉ...

Chỉnh sửa cuối:
vào bootloader có phải là ấn nút nguồn+volume down phải không anh. em vào đó ruj nhưng không có Security Unlocked. chi thấy như vầy nè: pb81120 ss-B3
spl-2.08.Hspl 8g xe 0x05 cotullaHSPL 0x50.

như vậy là sao ha anh????X_X

co cach nào dùng phần mềm để kiểm tra ram, rom ko nhỉ...
Vậy khả năng lớn là máy bạn không phải là HD2 TMOUS. Để kiểm tra Rom và Ram thì bạn cài lại Ship Rom WM nhé.

chaudatlong

Vậy khả năng lớn là máy bạn không phải là HD2 TMOUS. Để kiểm tra Rom và Ram thì bạn cài lại Ship Rom WM nhé.

em đang xài andriod 4.0.3 vào seting- dung lượng thì thấy bộ nhớ trong là 603mb, zậy là sao nhỉ. mà máy em thì tem void vẫn còn và tren than máy là made in taiwan.

zậy là e bị lừa rùi ah:((

em đang xài andriod 4.0.3 vào seting- dung lượng thì thấy bộ nhớ trong là 603mb, zậy là sao nhỉ. mà máy em thì tem void vẫn còn và tren than máy là made in taiwan.

zậy là e bị lừa rùi ah:((
Nếu là TMOUS thì phải có dòng Security unlocked vì phải Unlock máy mới dùng được mà. Nếu dung lượng kia là 603Mb thì cũng không phải HD2 thường vì nó chỉ có 512Mb thôi. Nói tóm lại nếu không có vấn đề gì thì cứ dùng bạn ạ.

chaudatlong

Nếu là TMOUS thì phải có dòng Security unlocked vì phải Unlock máy mới dùng được mà. Nếu dung lượng kia là 603Mb thì cũng không phải HD2 thường vì nó chỉ có 512Mb thôi. Nói tóm lại nếu không có vấn đề gì thì cứ dùng bạn ạ.

ui, sao mà phức tạp quá nhỉ. tại em đang ngiên cứu uprom. hehe.

thanks so much.

Demostone

Máy mình lúc đầu như thế này
SECURITY UNLOCKED
PB81*** HX-B3
SPL- 2.10.0000 8G EX
MicroP(LED) 0x05
MircoP(Touch) 0x50

mình đã chay HSPL nó hiện ra như thế này
SECURITY UNLOCKED
PB81*** HX-B3
SPL-2.08 HSPL 8G XE
0x05
CotullaHSPL 0x50
Vậy là HSPL thành công rồi pk mà...ở trên máy em SPL 2.10.0000 mà ở dưới em HSPL nó thành SPL-2.08 khi up rom có bị gì ko...hay phải HSPL 2.10.0000 lại, cho chắc