• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 TMOUS (LEO-1024) - P2

máy mình đang chạy android 4.0.4 đã chạy HSPL 2.08, trước khi reset thì nó bình thường. nhưng do 1 số setting lung tung quá nên mình reset lại.
không ngờ ra nông nỗi này. hic
Bạn đưa máy về Bootloader rồi cắm cáp xem có hiển thị USB không nhé.

trongnam1001

cho mình hỏi với: mình đang dùng android 2.3.5 bản HTC Sensation with Beatsaudio nhưng thấy máy mình đề là HTC Hd2 T-Mobile nhưng mình thấy thông tin phần cứng hiển thị chỉ là: Chip 1Gh, Ram:576mb như vậy là HD2 thường hay T-mobile vậy? có khi nào dùng bản ROM này chi lên được như vậy? xin giúp đỡ?
thanks for help!!!!!!

cho mình hỏi với: mình đang dùng android 2.3.5 bản HTC Sensation with Beatsaudio nhưng thấy máy mình đề là HTC Hd2 T-Mobile nhưng mình thấy thông tin phần cứng hiển thị chỉ là: Chip 1Gh, Ram:576mb như vậy là HD2 thường hay T-mobile vậy? có khi nào dùng bản ROM này chi lên được như vậy? xin giúp đỡ?
thanks for help!!!!!!
Máy bạn là HD2 T-Mobile đó. Để phân biệt HD2 thường và HD2 T-Mobile thì bạn chú ý các điểm sau:

1. HD2 TMOUS có logo T-Mobile trên đỉnh máy, HD2 thường tất nhiên là không có rồi.
2. HD2 TMOUS có các phím cứng Call màu xanh và EndCall (Power) màu đỏ, HD2 thường là màu trắng hết.
3. HD2 TMOUS khi tháo nắp pin bạn sẽ thấy nút Reset mà vàng, còn HD2 thường có màu đỏ.
4. Khi vào Bootloader thì HD2 TMOUS sẽ có dòng Security Unlocked, HD2 thường không có.

Vậy thôi.

trongnam1001

Máy bạn là HD2 T-Mobile đó. Để phân biệt HD2 thường và HD2 T-Mobile thì bạn chú ý các điểm sau:

1. HD2 TMOUS có logo T-Mobile trên đỉnh máy, HD2 thường tất nhiên là không có rồi.
2. HD2 TMOUS có các phím cứng Call màu xanh và EndCall (Power) màu đỏ, HD2 thường là màu trắng hết.
3. HD2 TMOUS khi tháo nắp pin bạn sẽ thấy nút Reset mà vàng, còn HD2 thường có màu đỏ.
4. Khi vào Bootloader thì HD2 TMOUS sẽ có dòng Security Unlocked, HD2 thường không có.

Vậy thôi.

đầu tiên xin cảm ơn bạn về nhưng thông tin bổ ích trên.
tiếp theo mình thấy tất cả 4 phần bạn đưa ra máy của mình đều giống hệt không sai biệt, nhưng khi minh up rom android thì chỉ thấy RAM 576 mà không phải là 1024 như thông báo. liệu có sai sót gì phần mêm khi mình chưa chọn đúng bản ROM hay là phần cứng của mình nó thế nhỉ? mình thử khá nhiều bản rom( đặc biệt là mình chưa up Winmo lần nào) vì khi mua về đã đang chạy android 2.1 nên mình cung không rõ là cài winmo thì có hiện đúng không số không? nếu có thể bạn gợi ý giúp mình với.
cảm ơn bạn nhiều.

đầu tiên xin cảm ơn bạn về nhưng thông tin bổ ích trên.
tiếp theo mình thấy tất cả 4 phần bạn đưa ra máy của mình đều giống hệt không sai biệt, nhưng khi minh up rom android thì chỉ thấy RAM 576 mà không phải là 1024 như thông báo. liệu có sai sót gì phần mêm khi mình chưa chọn đúng bản ROM hay là phần cứng của mình nó thế nhỉ? mình thử khá nhiều bản rom( đặc biệt là mình chưa up Winmo lần nào) vì khi mua về đã đang chạy android 2.1 nên mình cung không rõ là cài winmo thì có hiện đúng không số không? nếu có thể bạn gợi ý giúp mình với.
cảm ơn bạn nhiều.
Ram của HD2 chỉ có 576Mb thôi bạn nhé. Với Rom thì HD2 thường có 512Mb, TMOUS có 1Gb. Bạn nhầm lẫn giữa 2 bộ nhớ Ram và Rom rồi.

longdau12

Con HD 2 của mình cứ gọi bất kỳ số điện nào là báo thuê bao đang ngoài vùng phủ sóng, nhưng sau đó lại kết nối được bình thường.
Máy sử dụng mạng vina đang dùng rom 2.14.709.51CO5 và radio 2.12.50.02_2. Bạn nào biết cách khắc phục chỉ giúp mình với.

Nếu muốn tạo thêm short cut của một thư mục trên thẻ nhớ ra ngoài màn hình Home thì làm như thế nào ?
Mới dùng HD2 nên hơi gà mờ, bạn nào biết chỉ giúp mình với. Thanks

Con HD 2 của mình cứ gọi bất kỳ số điện nào là báo thuê bao đang ngoài vùng phủ sóng, nhưng sau đó lại kết nối được bình thường.
Máy sử dụng mạng vina đang dùng rom 2.14.709.51CO5 và radio 2.12.50.02_2. Bạn nào biết cách khắc phục chỉ giúp mình với.
Bạn update lên Radio mới nhất là 2.15.50.14 xem sao.

Nếu muốn tạo thêm short cut của một thư mục trên thẻ nhớ ra ngoài màn hình Home thì làm như thế nào ?
Mới dùng HD2 nên hơi gà mờ, bạn nào biết chỉ giúp mình với. Thanks
Bạn copy file .exe của ứng dụng đó vào theo đường dẫn Windows/Start Menu/Programs, sau đó bạn vào menu rồi add ra màn hình Home thôi.

se7enlove1608

có ai biết vì sao tự nhiên điện thoại của em sóng chập chờn không ạ? tự nhiên buổi tối vẫn lên mạng bình thường sóng full cọc,sáng ra tự nhiên mất sóng,lúc ở quê thì luôn báo dấu X phải ra chỗ thoáng ,sóng mạnh thì mới được 2 3 cọc,còn ra Hà nội mà vẫn lúc đầy lúc mất, :( do radio hay phần cứng ạ :( em không làm rơi rớt gì ạ,rom thì cũng up dùng ngon được 3 4 ngày trước khi sóng chập chờn

có ai biết vì sao tự nhiên điện thoại của em sóng chập chờn không ạ? tự nhiên buổi tối vẫn lên mạng bình thường sóng full cọc,sáng ra tự nhiên mất sóng,lúc ở quê thì luôn báo dấu X phải ra chỗ thoáng ,sóng mạnh thì mới được 2 3 cọc,còn ra Hà nội mà vẫn lúc đầy lúc mất, :( do radio hay phần cứng ạ :( em không làm rơi rớt gì ạ,rom thì cũng up dùng ngon được 3 4 ngày trước khi sóng chập chờn
Bạn thử update lên bản Radio mới nhất là 2.15.50.14 xem sao.

shunshe

HD2 Tmobile Mất cảm ứng 2 bên góc trên màn hình

Máy mình mất cảm ứng 2 góc bên trên màn hình. Mặc dù màn hình xem phim còn rất đẹp Có bạn nào bị trường hợp giống mình ko? Mình ko bít khắc phục sao lun. Có ai chỉ dùm mình với.

Máy mình mất cảm ứng 2 góc bên trên màn hình. Mặc dù màn hình xem phim còn rất đẹp Có bạn nào bị trường hợp giống mình ko? Mình ko bít khắc phục sao lun. Có ai chỉ dùm mình với.
Có thể màn hình của bạn bị hỏng cảm ứng rồi, nếu thay thì phải thay cả màn hình nhé.

catalya

Bác nào biết cho e hỏi vấn đề này cái ạ. Con HD2 của em nó nhảy lầu,rớt cái từ túi quần xuống mặt sàn cái bẹp thế là màn hình em nó nứt tè le rồi,nhưng cảm ứng vẫn dùng tốt, ko có hiện tượng loang màu. Bây giờ nếu thay thì chỉ thay cái gương bên ngoài hay phải thay cả cái màn hình cảm ứng vậy các bác.nếu thay thì thay với rổ rá bao nhiêu các bác nhĩ. Ai biết xin chỉ giúp em với

Bác nào biết cho e hỏi vấn đề này cái ạ. Con HD2 của em nó nhảy lầu,rớt cái từ túi quần xuống mặt sàn cái bẹp thế là màn hình em nó nứt tè le rồi,nhưng cảm ứng vẫn dùng tốt, ko có hiện tượng loang màu. Bây giờ nếu thay thì chỉ thay cái gương bên ngoài hay phải thay cả cái màn hình cảm ứng vậy các bác.nếu thay thì thay với rổ rá bao nhiêu các bác nhĩ. Ai biết xin chỉ giúp em với
Thay cả màn hình bạn ạ.

xuantinh_h

Mấy bác cho em hỏi. Trong Recovery có phần Backup & Restore.
--- Cái này là mình backup toàn bộ dữ liệu của máy như app ... đúng ko mấy bác.
--- Nếu mình muốn Restore thì mình phải làm sao?? Có cần chi bộ nhớ, format thẻ nhớ gì ko????
Bác nào biết, giúp e với. Thanks!!!

Mấy bác cho em hỏi. Trong Recovery có phần Backup & Restore.
--- Cái này là mình backup toàn bộ dữ liệu của máy như app ... đúng ko mấy bác.
--- Nếu mình muốn Restore thì mình phải làm sao?? Có cần chi bộ nhớ, format thẻ nhớ gì ko????
Bác nào biết, giúp e với. Thanks!!!
Đó là Backup bản rom Android NAND bạn đang dùng, khi nào cần Restore thì vào đó Restore thôi.

Demostone

Em vừa được ông anh cho 1 cái máy..ko biết máy là loại nào...vào hardware thì thấy flash memory 1GB-RAM 512...Ở ngoài có nút xanh+nút đỏ..nhưng ko có chữ T-Mobile ở trên đầu máy...ko biết có phải là HD2TMOUS ko..?? em search Imei trên trang t-mobile thì đúng là của t-mobile

Em vừa được ông anh cho 1 cái máy..ko biết máy là loại nào...vào hardware thì thấy flash memory 1GB-RAM 512...Ở ngoài có nút xanh+nút đỏ..nhưng ko có chữ T-Mobile ở trên đầu máy...ko biết có phải là HD2TMOUS ko..?? em search Imei trên trang t-mobile thì đúng là của t-mobile
Vậy thì máy bạn là TMOUS rồi còn gì.

Demostone

Ủa...sao cái của em ko có chữ T-mobile trên đầu vậy anh...hay là bị thay rồi...??
Mà em kiểm tra xuất xứ http://www.pdaviet.net/showthread.p...xu-phien-ban-hd2-qua-so-imei-chinh-xac-day-du bên trang này---?> Như vậy có đúng là là TMOUS ko ạ..cảm ơn anh

Type Allocation Holder HTC
Mobile Equipment Type HTC HD2 T8585
GSM Implementation Phase 2/2+
IMEI Validity Assessment

>|<
Very likely

Information on range assignment

Est. Date of Range Issuance Around Q3 2009
Reporting Body British Approvals Board of Telecommunications (BABT)
Primary Market Europe
Legal Basis for Allocation EU R&TTE Directive

Information on number format

Full IMEI Presentation 357779-03-201460-5
Reporting Body Identifier 35
Type Allocation Code 35777903
Serial Number 201460
Check Digit 5

Demostone

Hien tại thì em đang dùng 2 phần mềm CookieHometab và S2U2 để lockscreen của máy...mỗi lần bật màn hình lên thì nó bắt unlock(trượt) 2 lần..1 lần của S2U2 và 1 lần của Cookiehometab...bác nào có cách khắc phuc
EM đã thử tắt cookiehometab thì nó hiện là cái lockscreen của Máy...hixx....

Chỉnh sửa cuối: