• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

Tình hình là em có con DHD xách tay về, mọi thứ đều hoạt động bình thường chỉ cái bị lỗi không nhận thẻ nhớ và ko kết nối với PC. Ace giúp cách khắc phục với! Cám ơn nhiều!!!
Bạn úp thử rom khác xem sao.

saokyvayne

Cần Mấy Bác Giúp Đỡ Con DHD Về Việc Cái MIC Không Hoạt Động!

Tình hình là em có được cái DHD do ông anh ổng cho (ổng mua được chừng 1 tháng chán xài nên cho lại). Khi nhận máy đầu tiên thì em đã phát hiện trường hợp cái mịc nó bị sao đó, nói chuyện với người khác thì người ta nghe rất nhỏ. Em còn tưởng là do mạng đt nên ko chú ý đến. nhưng đến hôm nay thì tự nhiên nó tịt ngòi luôn. Gọi điện thoại nói chuyện thì người bên kia ko còn nghe được gì nữa. Em tưởng là do lỗi của rom vì thấy có mấy bác khác cũng gặp trường hợp như vậy nhưng cài lại rom khác thì hết, nên em thử up rom khác vào nhưng tình trạng vẫn vậy.:|
Đem đến tiệm sửa chữa thì người ta nói là hư mic, em cũng ok thay mic luôn. Nhưng gặp một vấn đề đó là thay mic xong thử ở bên ngoài khi chưa ráp cái vỏ của DHD vo thì nghe gọi vô tư âm thanh ầm ầm nhưng khi gắn vỏ vô thì lmic lại không hoạt động :(
Vậy nên hôm nay em nhờ mấy bác chuẩn bệnh dùm và chỉ dùm em cách trị bệnh cho em nó. Giờ đi đâu cung phải kè kè theo cái tai nghe (gắn tai nghe thì nói chuyện vô tư :() chán quá. Ah quên nói nữa là máy em chưa từng bị rớt hay bị vô nước gì hết (thương em nó qua trời nên rất kỹ :|)
Mong các anh giúp dùm, em chỉ có một máy để xài thôi. Em chân thành cảm ơn ;;)

Tình hình là em có được cái DHD do ông anh ổng cho (ổng mua được chừng 1 tháng chán xài nên cho lại). Khi nhận máy đầu tiên thì em đã phát hiện trường hợp cái mịc nó bị sao đó, nói chuyện với người khác thì người ta nghe rất nhỏ. Em còn tưởng là do mạng đt nên ko chú ý đến. nhưng đến hôm nay thì tự nhiên nó tịt ngòi luôn. Gọi điện thoại nói chuyện thì người bên kia ko còn nghe được gì nữa. Em tưởng là do lỗi của rom vì thấy có mấy bác khác cũng gặp trường hợp như vậy nhưng cài lại rom khác thì hết, nên em thử up rom khác vào nhưng tình trạng vẫn vậy.:|
Đem đến tiệm sửa chữa thì người ta nói là hư mic, em cũng ok thay mic luôn. Nhưng gặp một vấn đề đó là thay mic xong thử ở bên ngoài khi chưa ráp cái vỏ của DHD vo thì nghe gọi vô tư âm thanh ầm ầm nhưng khi gắn vỏ vô thì lmic lại không hoạt động :(
Vậy nên hôm nay em nhờ mấy bác chuẩn bệnh dùm và chỉ dùm em cách trị bệnh cho em nó. Giờ đi đâu cung phải kè kè theo cái tai nghe (gắn tai nghe thì nói chuyện vô tư :() chán quá. Ah quên nói nữa là máy em chưa từng bị rớt hay bị vô nước gì hết (thương em nó qua trời nên rất kỹ :|)
Mong các anh giúp dùm, em chỉ có một máy để xài thôi. Em chân thành cảm ơn ;;)
Vậy do cái vỏ của máy thôi. Bạn tháo ra rồi lắp lại, chú ý xem nó có tỳ hay chạm vào phần mic không nhé. Tháo ra rồi lắp lại vài lần thì hên xui có một lần được thì sao...:D

Casper_HN

Hôm nay tự nhiên em của mình bị bật Car mode, bật loa ngoài mỗi khi nghe gọi mà không biết cách khắc phục như thế nào. Cũng không tìm được Car mode ở đâu để can thiệp, bác nào biết cách giúp với.

Em đang dùng Miui ạh.

Casper_HN

Hôm nay tự nhiên em của mình bị bật Car mode, bật loa ngoài mỗi khi nghe gọi mà không biết cách khắc phục như thế nào. Cũng không tìm được Car mode ở đâu để can thiệp, bác nào biết cách giúp với.

Em đang dùng Miui ạh.

Sau một hồi tìm google, chả thấy có cách nào giải quyết, thì tự tìm ra cách giải quyết đã áp dụng khi dùng Defy bị quay lộn cả màn hình chủ, đó là sử dụng máy khi cắm sạc vài phút, thế là trở lại bình thường, hài thật.

danh_thuan269

mình đang có kon dhd nhà mang hàn quốc mình muốn chạy rom cook thì làm thế nào máy mình đang ở Hboot 2x mà mình đọc thì phải hạ rom mà mình thấy link die hết rồi các bạn có thể giúp mình hoặc hướng cách các bước làm và cho mình link ko
cho mình hỏi là sao máy mình chỉ nhắn tin được có 90 ký tự và đang ở ngôn ngữ english mà quá 90 ký tự là nó chuyển sang dạng MMS thì nhắn nó ko đi?
và muốn xóa tất cả cài đặt thì vào phần nào sao mình tìm ko thấy
thanks all

venusian

Moderator
mình đang có kon dhd nhà mang hàn quốc mình muốn chạy rom cook thì làm thế nào máy mình đang ở Hboot 2x mà mình đọc thì phải hạ rom mà mình thấy link die hết rồi các bạn có thể giúp mình hoặc hướng cách các bước làm và cho mình link ko
cho mình hỏi là sao máy mình chỉ nhắn tin được có 90 ký tự và đang ở ngôn ngữ english mà quá 90 ký tự là nó chuyển sang dạng MMS thì nhắn nó ko đi?
và muốn xóa tất cả cài đặt thì vào phần nào sao mình tìm ko thấy
thanks all

Hboot 2x thì tương đương với máy bạn đang ở Base 3.x
Vấn đề về hạ Rom từ Base 3.x xuống hướng dẫn ở đây nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.p...5-(TỔNG-HỢP)&p=2041203&viewfull=1#post2041203
Tất cả các Link tải vẫn sống nhe răng cười hết nhé bạn.
Với tất cả các dòng máy Mang Phiên bản Rom của Hàn Quốc thì nhắn tin chỉ có 90 kí tự. Nếu bạn không hạ Rom để S-OFF để up rom khác thì Bạn có thể sử dụng ứng dụng nhắn tin khác để khắc phục.
Muốn xóa tất cả các cài đặt (Khôi phục cà đặt gốc thì bạn có thể vào Setting / Storage / Factory data Reset.

htdu87

Phần mềm quay video cho Desire HD rom aospX ICS 4.0.4

Tôi đang chạy aospX ICS 4.0.4 cho máy của tôi, mọi vấn đề đều ổn trừ mõi việc không quay được video. Bạn nào biết app nào giúp tôi quay video được không?Thank!

Yeuladaukho92

các cao thủ cho em hỏi DHD Bản hàn

các bác cho em hỏi DHD Bản hàn quốc bản olleh thì up rom kiểu gì ? có up các rom bt kia được không hay phải rom khác . ?root , recove có khác không a ?

venusian

Moderator
Tôi đang chạy aospX ICS 4.0.4 cho máy của tôi, mọi vấn đề đều ổn trừ mõi việc không quay được video. Bạn nào biết app nào giúp tôi quay video được không?Thank!

Hiện tại các Bản Rom Cook với Android 4.0 cho DHD đang bị lỗi Camera vẫn chưa hoàn thiện. Bạn có thể chuyển về các bản cũ hơn hoặc chờ bản fix hoàn thiện.

các bác cho em hỏi DHD Bản hàn quốc bản olleh thì up rom kiểu gì ? có up các rom bt kia được không hay phải rom khác . ?root , recove có khác không a ?

Up cho các máy Android nói chung thì có 2 cách up.
1/ Up Rom Ship là Rom của HTC cung cấp. Với các máy HTC chạy Android thì bạn cần tải Rom đúng khu vực Hàn Quốc và kết nối với máy tính rồi chạy theo hướng dẫn trong quá trình up thôi.
2/ Up Rom Cook. Rom do các kĩ thuật viên build Rom chỉnh sửa lại từ Rom Ship. Muốn up đc Rom Cook thì máy phải có S-OFF (Hoặc unlock Bootloader) Và cài Recovery, Root.

Root và Revcovery khác nhau như thế nào thì xem ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...niem-can-biet-truoc-khi-voc-desire-hd-nen-doc

Casper_HN

Dùng như bình thường nhé, mình đã làm 2 con này rồi, một con hiện đang dùng đây :D

thuybim00

giúp em với tự dưng dt giở chứng

giúp em với tự dưng dt giở chứng . nó cứ hiện lên cái biểu tượng tai nghe mà tai nghe ko cam . làm ko goi điện được cho ai cả. mình gọi đi ỏ có người gọi đến đều ko nghe được . đang dùng rômhttp://www.pdaviet.net/showthread.php?150095-pdaviet-dhd-v21-android-235-sense-30-update . ai biết cach chụp lại màn hình desire hd thì chỉ với em chụp lại .

venusian

Moderator
giúp em với tự dưng dt giở chứng . nó cứ hiện lên cái biểu tượng tai nghe mà tai nghe ko cam . làm ko goi điện được cho ai cả. mình gọi đi ỏ có người gọi đến đều ko nghe được . đang dùng rômhttp://www.pdaviet.net/showthread.php?150095-pdaviet-dhd-v21-android-235-sense-30-update . ai biết cach chụp lại màn hình desire hd thì chỉ với em chụp lại .

Thử Backup lại các ứng dụng, tin nhắn, danh bạ rồi cho nó một phát Factory Reset lại từ đầu. Hoặc Up lại Rom :)
Ứng dụng chụp màn hình thì đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...-man-hinh-cap-nhat-v2338&highlight=Screenshot

up lai rom roi van con . ban co yahoo ko cho minh minh gui anh chup man hinh cho ban xem . ko bit cach up anh len dd
Luôn hiện biểu tượng tai nghe là do bị kẹt lá đồng ở jack cắm tai nghe đó, bạn dùng tăm nhọn tách nó ra là được.

thanhk44

Mình mới root và up rom xong cho con DHD của mình nhưng lại bị lỗi font khi chuyển sang dùng tiếng Việt. Đã tải và cài đặt thử morelocale2 mà vẫn không được. Mình xin được mọi người giúp đỡ ạ. Rất chân thành cảm ơn mọi người.