• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE

Kenji1992

1. Kiểm tra thành phần nào đang ngốn pin:
Chức năng 'Battery Use' (trong menu Settings > About Phone > Battery use) liệt kê các thành phần đang ngốn pin của máy và hiển thị mức độ % sử dụng pin. Số % càng cao nghĩa là thành phần đó ngốn pin càng nhiều. Bạn có thể nhấn vào từng thành phần để điều chỉnh cách thức mà chúng hoạt động hoặc tắt bớt các ứng dụng để tránh lãng phí pin.
Mình đã làm theo nhưng vào đó rồi nhìn chả biết làm sao để chỉnh mấy thành phần đó được, ai biết chỉ mình với nha thank

với lại máy mình xuất hiện hiện tượng khi vào tin nhắn hay hiện lên bảng messages option làm sao để tắt nó vậy

ngoài cách trên bạn có thể dùng trình setcpu để hạ tốc độ sử lý của máy xuống để tăng thời lượng ping ( như vậy thì chả hiểu mua android làm gì nữa 8-| , đã dùng desire thì 1 ngày sạc là chuyện bt mà . )

Langdang02

Xài smartphone mà muốn pin như 1202 thì chịu nha, ngay cả iphone được coi là pin tốt mà mình xài gần 2 ngày là phải sạc

nguyenson_44

Cho mình hỏi: Làm cách nào chuyển Danh bạ từ Symbian S60v3 sang Desire vậy. Có Pro nào biết chỉ dùm. Mình mới tập tành sang đây chưa biết gì nhiều.

ntdung120980

Cho mình hỏi: Làm cách nào chuyển Danh bạ từ Symbian S60v3 sang Desire vậy. Có Pro nào biết chỉ dùm. Mình mới tập tành sang đây chưa biết gì nhiều.

Cái này rất dễ bạn ạ, bạn đồng bộ danh bạ với outlook của máy tính đồng bộ danh bạ của máy tính với với desire là xong. Từ outlook của máy tính bạn cũng có thể export file rồi chuyển vào Gmail sau đó đồng bộ danh bạ với Gmail là đc.

troly

Well-Known Member
Cái này rất dễ bạn ạ, bạn đồng bộ danh bạ với outlook của máy tính đồng bộ danh bạ của máy tính với với desire là xong. Từ outlook của máy tính bạn cũng có thể export file rồi chuyển vào Gmail sau đó đồng bộ danh bạ với Gmail là đc.

Không dài dòng như vậy. Bạn chuyển (copy) toàn bộ danh bạ của bạn vào thẻ nhớ. Vào thẻ nhớ(nằm ở E: Others/contacts) chuyển bằng bluetooth qua Desire xong.

Kenji1992

có thể bạn chuyển sanh bạn từ sym v3 sang dạng *.vcf ( cái này là lưu danh bạ trên thẻ nhớ đó , chắc bạn cũng bik rồi ) sau đó bạn vào danh bạ ( của desire nha ) - chọn menu - nhập/ suất - nhập từ thẻ nhớ SD vậy là xong
p/s : bạn nên bật chế độ nhận tin nhắn từ các thành viên khác đi cho tiện liên lạc qua tin nhắn riêng

manho85vn

"Chức năng 'Battery Use' (trong menu Settings > About Phone > Battery use" vào đến trong này rồi thì làm thế nào để chỉnh các thành phần trong đó, minh ko thể làm được bạn nào biết chỉ mình với thank nhiều

Amature

GPS không làm việc

Tôi cũng gặp hiện tượng đúng như vây và đã liên lạc với HTC. Theo hương dẫn của họ như sau:
1. Soft reset: Tắt máy, tháo pin và để khoảng 1h, sau đó lắp lại và kiểm tra xem. Nếu vẫn không được thì
2. Hard reset:
- Tắt máy
- Nhấn giữ phím back (Hoặc volume down) đồng thời với phím nguồn
- Một menu hiện ra và bạn chọn Clear Storage bằng cách nhấn và nhả phím nguồn. Chọn Yes or No để xác nhận.

Nếu vẫn không được thì đưa máy đi bảo hành.

Hiện tại tôi đã thực hiện đúng như vậy nhưng không cải thiện được và HTC yêu cầu gởi máy cho họ sửa chữa.

Bạn hãy thử và chúc may mắn.

Một điều nữa là khi bạn hard reset thi dữ liệu sẽ bị mất vì vậy hãy backup trước khi thực hiện

troly

Well-Known Member
Hiện tại nếu em bật " Use wireless network" thì Maps của em nó định vị được và dĩ nhiên không chính xác, còn khi chỉ chọn "Use GPS satellites" thì Maps không xác định được vị trí luôn, và cái icon Satellites nó cứ chớp liên tục.

thông tin của máy em:
Android Ver: 2.2
Baseband Ver: 32.49.00.32U_5.11.05.27
Kernel Ver: 2.6.32.15-gf5a401c
htc-kernel@and18-2 #1
Build Number: 2.29.405.2 LC263770 release-keys
Software Number: 2.29.405.2
Browser ver: WebKit 3.1

Vậy em cần phải up Radio nào vậy?

Bạn sài Maps v5.0 đúng không, theo mình thì bản đồ 3d ở mình chưa hổ trợ nên thế thì phải.

thienthanh13

Chào các Bác.
Việc không nhận được sóng GPS của em đã đưôc xử lý, nguyên nhân thật là "lảng nhánh" mắt sau của máy, phía trên bên trái là antena nhận sóng GPS, cửa hàng dán cho 1 con "tem 7 màu" vào để bảo hành, làm cái antena này không hoạt động được. Khi lột tem này ra thì máy của em nhận sóng GPS tốt.
Càm ơn các Bác đã quang tâm.

cedced

có thể bạn chuyển sanh bạn từ sym v3 sang dạng *.vcf ( cái này là lưu danh bạ trên thẻ nhớ đó , chắc bạn cũng bik rồi ) sau đó bạn vào danh bạ ( của desire nha ) - chọn menu - nhập/ suất - nhập từ thẻ nhớ SD vậy là xong
p/s : bạn nên bật chế độ nhận tin nhắn từ các thành viên khác đi cho tiện liên lạc qua tin nhắn riêng

Import vào contact của gmail rồi đồng bộ với máy luôn, như vậy không sợ mất danh bạ khi máy bị trục trặc.

buijopro

Cần giúp: ko vào được FaceBook vinaphone

vinaphone mấy hôm nay chặn facebook rồi. Mình cài DNSKeeper vào và đã Allow quyền root cho nó mà vẫn ko vô được. Vô SuperUsers thấy có DNSKeeper trong danh sách luôn

Có cách nào ko các pác

Làm không được mình cài OpenVPN vô, cài xong mở config mình click chọn OpenVPN, bên dưới thì hiển thị No configuration found. Xong cũng ko vào được

máy mình root bằng tool unrevoked3 rồi, đem root lại có được không ?
sao mình làm lại nó cứ đứng yên chỗ waiting for root ... (safe to restart if this doesn't work)
trên phone thì hiện màn hình HTC hoài, để lâu cả tiếng phải tháo pin ra mở máy lại, máy nóng như cục than luôn

pác nào giúp với
em đang xài rom leedroid 2.3b

Chỉnh sửa cuối:

manho85vn

Các bác cho em hỏi có chương trình nào chặn cuộc gọi ngay lập tức mà kô đổ một hồi chuông không, các bác biết thì chỉ em cách cấu hình luôn nha, em thấy toàn phải đổ một chuông nó mới chặn làm như vậy người bên kia biết liền.

fuu_fuu

các bác cho em hỏi mình muốn tắt chế độ tra từ tự động khi nhắn tin thì vào chỗ nào vậy? em tìm hoài mà không ra.. em mới mua con desire white hom wa thoi ah ... cam on các bác trước ;D

Kenji1992

các bác cho em hỏi mình muốn tắt chế độ tra từ tự động khi nhắn tin thì vào chỗ nào vậy? em tìm hoài mà không ra.. em mới mua con desire white hom wa thoi ah ... cam on các bác trước ;D

chuyển sang tiếng việt . vào cài đặt - ngôn ngữ và bàn phím - touch input- nhập liệu văn bản - bỏ chọn tiên đoán . xong

commander_HTC

Các bác cho em hỏi có chương trình nào chặn cuộc gọi ngay lập tức mà kô đổ một hồi chuông không, các bác biết thì chỉ em cách cấu hình luôn nha, em thấy toàn phải đổ một chuông nó mới chặn làm như vậy người bên kia biết liền.
Bạn thử "EASY FILTER" xem có hợp không, có sẵn trên market

tiendat84

thank ban nhe.minh cung bi nhu ban va thao tem ra thi bat song cuc nhanh.k den 30s da bat dc gps.
sr vi desire cua ming k cai dc bo go tieng viet

ratakuxa

Bác nào giúp em cài đặt phần tin nhắn làm sao để khi có tin hắn đến nó đừng hiển thị ra màn hình home, mặc dù đã khóa máy nhưng nó vẫn hiện lên 1 phần tin nhắn. cài này mà bữa nào có tin nhắn nhạy cảm là con gấu nhà e nó chém e chít. Giúp e với các bác ơi.