• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE

manho85vn

mình có file word font .vntime có ai biết làm sao để đọc được nó chỉ mình với thank

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

với lại cho mình hỏi có soft nào mở và khóa máy mà không dùng phím nguồn không, sợ dùng nhiều nó bị hư thì hơi gay à

Chỉnh sửa cuối:

phenmientay

các bro cho hỏi có phần mềm nào dùng để softreset cho android giống như bên winmo không ạ? Thanks

manho85vn

vậy còn cách nào đọc .vntime trên android vậy các bạn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 31 minutes:

cái soft đó chỉ tắt màn hình thôi mà, có cái nào mở mà không dùng nút nguồn chỉ mình với thank.

Chỉnh sửa cuối:

manho85vn

có ai biết sửa opera cho nó chạy không, tu nhiên nó không chạy bảo không có mạng kiểm tra your setting trong khi nếu dùng thằng internet của Desire thi dùng bình thường

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 19 minutes:

unable to connect to the internet. please check your setting, cái opera của mình nó tự nhiên báo vậy ai biết chỉ mình với nha

Chỉnh sửa cuối:

DUYAT

trời diễn đàn mình lớn mạnh đến thế ko lẽ bó tay với lỗi này của máy mình sao ta, chắc phải gởi đi bảo hành quá, mong mọi người giúp đỡ, 2 ngày nữa mà ko dược thì mình gửi bảo hành vậy, hy vọng là sẽ được, cảm ơn mọi ngừoi đã nhiệt tình giúp đỡ trong mấy ngày qua

manho85vn

Tình hình là sau một thời gian dùng mình thấy trên thẻ nhớ xuất hiện một thư mục là Lazylist có nhiều file trong đó nhưng không biết để làm gi, nếu xóa hết có ảnh hưởng đến máy không. Với lại bạn nao biết cho mình hỏi cách đọc font .Vntime trên con Desire luôn, thank

nicklanick

Member
có ai biết sửa opera cho nó chạy không, tu nhiên nó không chạy bảo không có mạng kiểm tra your setting trong khi nếu dùng thằng internet của Desire thi dùng bình thường

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 19 minutes:

unable to connect to the internet. please check your setting, cái opera của mình nó tự nhiên báo vậy ai biết chỉ mình với nha

opera hình như mặc định của nó là để dùng 3G bạn thử check lại 3g xem nhé :D

nicklanick

Member
Tình hình là sau một thời gian dùng mình thấy trên thẻ nhớ xuất hiện một thư mục là Lazylist có nhiều file trong đó nhưng không biết để làm gi, nếu xóa hết có ảnh hưởng đến máy không. Với lại bạn nao biết cho mình hỏi cách đọc font .Vntime trên con Desire luôn, thank

tốt nhất là ko bạn nhé :D mấy file ấy có nặng lắm đâu :D vntime mình vẫn đọc bt mà :(

DUYAT

có ai dịch dùm mình cái này được ko, tiếng Anh mình kém lắm ,

[HOW-TO] downgrade HBOOT 0.93 to 0.80 again

--------------------------------------------------------------------------------
After my new Desire updated by OTA to 2.2, my HBoot upgraded to 0.93.001
As a result, I am no longer to root it again or flashing any cooked rom.... It is such a nightmare for me. So I decided went to HTC service center and asking for a factory restore to Android 2.1, unfortunately the guy stated that due to my personal's fault - to hack the bootloader, there is no way to downgrade the software anymore. I need to pay extra money for a circuit board replacement. I am so angry with the replied, my phone actaully working fine with OTA 2.2 version (it is official release for Taiwan), all I want to do is requested for downgrade to official 2.1, why I need to replace a circuit board????
Anyway after a few hours, I figure out a solution and now working fine with Hboot 0.8 and then re-flashed to customized cooked FroYo rom

Here is the steps: (be careful, I am not responisable for any demage due to these procedures, also you need to have basic knowledge on using Android adb tools)

0.) Download this good program: http://evo4g.me/downloads/evo-root.zip (Credit goes to djR3Z)
Download this file to "PB99IMG.zip" http://shipped-roms.com/shipped/Brav...signed_txt.zip

1.) Make a NEW Goldcard (best using FAT32 format micro SD 4GB or 2GB)
http://www.klutsh.com/dlfiles/GoldCardTool-0.0.5.rar

2.) Find your CID ==> e.g HTC__622 (someone said all 11111111 also worked, but if you can query, why not to input your own?)
fastboot oem boot <--- run this command, will show your own CID

3.) http://ks33673.kimsufi.com/misc/
and Create your own "mtd0.img"

>adb push flash_image /data/local/
>adb push rageagainstthecage-arm5.bin /data/local/tmp/
>adb push mtd0.img /sdcard/
>adb push PB99IMG.zip /sdcard/

>adb shell
chmod 0755 /data/local/tmp/rageagainstthecage-arm5.bin
chmod 0755 /data/local/flash_image

cd /data/local/tmp

./rageagainstthecage-arm5.bin

If you see:[*] CVE-2010-EASY Android local root exploit (C) 2010 by 743C
[*] checking NPROC limit ...
[+] RLIMIT_NPROC={3319, 3319}[*] Searching for adb ...
[+] Found adb as PID 74[*] Spawning children. Dont type anything and wait for reset![*][*] If you like what we are doing you can send us PayPal money to[*] 7-4-3-C@web.de so we can compensate time, effort and HW costs.[*] If you are a company and feel like you profit from our work,[*] we also accept donations > 1000 USD![*][*] adb connection will be reset. restart adb server on desktop and re-login.
$

> adb shell
# <---- you will see this good prompt

cd /data/local
./flash_image misc /sdcard/mtd0.img <---- make sure your connected to PC not in Disk drive mode

5.Shutdown your device
6.Hold volume DOWN and press power button
7.Wait until PB99IMG.ZIP was found and verfied. If that fails, check if you named the file the right way and it’s located in the root of your SD.
8.Press volume UP to start the update.
9.Wait until all steps are done. DON’T POWER OFF YOUR DEVICE!
10.After the downgrade progress has finished press volume UP to reboot.

Now you back to 2.1 with HBoot 0.80

(Please remember to delete the file PB99IMG.zip from your SDcard / folder)

If you want root again:
Navigate to http://www.unrevoked.com for rooted as usual

cảm ơn mọi người nhiều

manho85vn

máy mình chưa root nên không đọc được font .vntime, ai có cách nào chỉ mình với, thank

meomyh

Các bác ơi có cách nào tắt chức năng tự động sạc pin của HTC Desire khi cắm cáp kết nối với máy tính ko chỉ cho em với! Tình hình là máy của em mới mua nhưng khi kết nối với máy tính lúc nhận lúc không, phải rút cáp ra rồi cắm lại nhiều lần mới được, nhiều khi phải khởi động lại máy nó mới nhận, nhưng cứ cắm vào là nó báo đang sạc pin liền. Em sợ mỗi lần rút ra cắm lại như thế nó sẽ tính là 1 lần sạc pin và như vậy sẽ làm giảm tuổi thọ của pin. Hồi trước em xài HTC mini thì chỉ cần vào Settings -> About phone -> Battery và chọn mục "When phone is on, do not charge the battery when connected to a PC" là được, nhưng ở máy Desire này thì ko tìm thấy mục đó ở đâu.
Các thông số phần mềm đang cài trên máy em là: (đã có sẵn tiếng Việt, dù em mua ở Trung quốc!)
Android version: 2.2
Baseband version: 32.44.00.32U_5.09.05.30_2
Kernel version: 2.6.32.15-gd96f2c0 htc-kernel@and18-2 #1
Build number: 2.13.707.1 CL233262 release-keys
Software number: 2.13.707.1
Browser version: Webkit 3.1
Vậy máy em là bản châu Âu hay châu Á ạ? Bây giờ em muốn update lên bản ROM mới hơn thì dùng bản nào là phù hợp ạ?
Em cảm ơn các bác!

ducthang

Không tắt đc đâu bạn với lại nhà sản xuất đã tính tới việc này rồi nên chẳng sao đâu nếu không bạn có thể kết nối USB bằng WIFI

shadow141206

Mình đang dùng bản ROM LeeDroid 2.2f, máy thông báo có bản cập nhật mới (chắc lên 2.3), nhưng không biết sau khi cập nhật xong có bị đụng cái gì không vì đó là ROM cooked, không phải ROM Ship :-??

Black_Cat999

mấy bác cho em hoỉ , em moi dùng HTC nên còn gà lắm . Máy em mới mua ,trong máy chỉ có tiếng hoa , tiếng anh , làm sao để có tiếng việt bây giờ . Máy em hboot 0.93 , hình như là hboot mới nhất , có cần phải hroot ,recovery , rồi mới up rom khác vào mới có tiếng việt ko . Nếu vậy thì mấy bác chỉ em cách làm ,tool , rôì nếu có thể mấy bác cho em rom nào cho 0.93 có tiếng viễt đấy , em chỉ cần tiếng việt thôi , ko cần nhiều đâu . Hjhj . Thanks các pác trước .

troly

Well-Known Member
mấy bác cho em hoỉ , em moi dùng HTC nên còn gà lắm . Máy em mới mua ,trong máy chỉ có tiếng hoa , tiếng anh , làm sao để có tiếng việt bây giờ . Máy em hboot 0.93 , hình như là hboot mới nhất , có cần phải hroot ,recovery , rồi mới up rom khác vào mới có tiếng việt ko . Nếu vậy thì mấy bác chỉ em cách làm ,tool , rôì nếu có thể mấy bác cho em rom nào cho 0.93 có tiếng viễt đấy , em chỉ cần tiếng việt thôi , ko cần nhiều đâu . Hjhj . Thanks các pác trước .

Đã có các box bên ngoài rồi mà bạn, chịu khó đọc đi đã chứ?????