• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE

Black_Cat999

mấy bác cho hỏi là em đang xài bản radio 32.48.00.32 5.11.05.14 thì nên up rom nào cho máy ạ , rom nào co tiếng việt ấy , mà trước khi up rom thì có cần phải back up NAND rồi phân vùng thẻ nhớ ko , mà thẻ nhớ 1 gb em làm gold card thì sao phân vùng , mà phân vùng để làm gì , mà hình như em thấy có phần mêm rom manager phải , các pác share em phần mềm này với được ko , tại vì dạo này bần học , sắp thi nên các bác thông cảm giúp em tí xíu, em cám ơn các pác nhiều ạ , mà up rom thì tải file rom về rồi rename thành tên gì để có thể up được vậy...............mong các pác chỉ giáo , em gà quá , máy em đã hack root và cài recovery mới nhất của ông Ara gì đó rồi...................

tiendat84

mình mới chuyển từ symbian wa nên còn gà lắm,mong các bác giúp đỡ.
Máy mình hack root và recover rồi, h mình không muồn up rom mà chỉ muốn xóa 1 số app có sẵn trong máy như: twitter, stock... nhưng mình làm hoài mà không được. Đã dùng nhiều phần mềm như titanium, root explore ... nhưng phần mềm nào khi mình uninstall các app trên thì máy khởi động lại nhưng vẫn không xóa được. Chẳng hiểu được máy bị gì nữa.
Máy mình: 2.2
basend version : 32.49.00.32U_5.11.05.27
kernel version : 2.6.32.15-gf5a401c htc-kernel@and18-2#1
build number : 2.29.405.2 CL263770
software number : 2.29.405.2

Mong các bác giúp đỡ, bữa giờ vì nó mà bị ức chế quá rồi.

troly

Well-Known Member
Máy mình hack root và recover rồi, h mình không muồn up rom mà chỉ muốn xóa 1 số app có sẵn trong máy như: twitter, stock... nhưng mình làm hoài mà không được. Đã dùng nhiều phần mềm như titanium, root explore ... nhưng phần mềm nào khi mình uninstall các app trên thì máy khởi động lại nhưng vẫn không xóa được. Chẳng hiểu được máy bị gì nữa.

bạn vào Market tìm và tải pm uninstall or Advanced Task Manager về và xóa thế thôi.

mylove2k4

Mình đang có một vấn đề nan giải muốn nhờ các cao thủ trợ giúp về tình trạng gọi của con Desire nhà em:
- Sau khi thực hiện xong một cuộc gọi và kết thúc. Em tiếp tục bấm gọi cho người khác thì máy không có phản ứng gì hết. Vẫn rung khi bấm gọi nhưng không thực hiện cuộc gọi. Sau khi khóa máy lại thì tự động thiết lập cuộc gọi giống như tình trạng bị trễ cuộc gọi vậy. Không biết làm sao bây giờ. Kính mong các bác giúp đỡ em nó. hixxxxx

tiendat84

bạn vào Market tìm và tải pm uninstall or Advanced Task Manager về và xóa thế thôi.

bac noi don gian wa nhi.pan mem advance task manager k co uninstall, con may cai uninstall tren makert nhieu nhug minh muon tim cai nao ma xoa dc app mac dinh cua may kia,chu k phai cac app minh cai vao.

sr vi gui tren dien thoai chua cai dc phan mem go tieng viet

commander_HTC

Có nhiều cách để giải quyết được vấn đề của bạn:

1. Bạn tự làm 1 bản ROM cook trong đó loại bỏ các chương trình không cần ra khỏi thư mục system/app/. Có 1 số app chỉ cài được trong thư mục system/app/ mà không để được trong data/app/ và ngược lại. Phần mềm để cook ROM và các hướng dẫn bạn có thể tìm bên XDA- dev, hoặc:

2. Bạn dùng bộ tools trong gói Android SDK, vào recovery, connect với PC, sử dụng lệnh adb để push lệnh cho android. Một số lệnh có cú pháp như sau:

Mã:
adb shell mount /system #connect với thư mục system, hoặc /sdcard là connect với sdcard...
adb shell rm /system/app/filename.apk #xoá  file tên filename.apk trong thư mục /system/app/ (lưu ý: phải đúng cả chữ hoa lẫn thường)
adb shell cp /xxx/yyy/zzz.apk aaa/bbb/ #copy file zzz.apk trong thư mục xxx/yyy/ sang thư mục aa/bbb/, tương ứng với lệnh cp, lệnh mv là move
adb shell reboot #boot lại android
.....
hoặc:

3. Bạn muốn dùng Root Explorer để xoá trực tiếp file trên android thì trước hết phải S-OFF cho điện thoại, lúc đó mới thực sự xoá file được, nhưng cách này không "sạch" bằng 2 cách trên.

danhai46

Có ai biết cách khởi động nóng cho HTC Desire ko? Và bệnh....

Tình hình là thi thoảng con HTC Dsr của mình dùng duyệt Web nhiều quá nó bị đơ, bấm vào phím Home vẫn về màn hình chính, tưởng ko sao khóa máy lại, khi bật lên bấm nút nguồn thì màn hình đen xì chỉ có đèn các phím là sáng, ko làm sao sáng đc màn hình toàn phải tháo pin ra rất bất tiện. Vậy cho hỏi có AE nào biết cách khởi động bằng phím nóng ? Hoặc có ai biết bệnh của nó là gì không? Xin cảm ơn mọi người trước nhé. :-/

romeo75

Tình hình là thi thoảng con HTC Dsr của mình dùng duyệt Web nhiều quá nó bị đơ, bấm vào phím Home vẫn về màn hình chính, tưởng ko sao khóa máy lại, khi bật lên bấm nút nguồn thì màn hình đen xì chỉ có đèn các phím là sáng, ko làm sao sáng đc màn hình toàn phải tháo pin ra rất bất tiện. Vậy cho hỏi có AE nào biết cách khởi động bằng phím nóng ? Hoặc có ai biết bệnh của nó là gì không? Xin cảm ơn mọi người trước nhé. :-/

Hồi trước tớ dùng Nexus one thỉnh thoảng cũng bị y hệt như vậy:|! Bực mình lắmX-(, cứ nghĩ là màn hình bị lỗi nhưng up lại rom thì không bao giờ bị thế nữa:D!

shadow141206

Hồi trước tớ dùng Nexus one thỉnh thoảng cũng bị y hệt như vậy:|! Bực mình lắmX-(, cứ nghĩ là màn hình bị lỗi nhưng up lại rom thì không bao giờ bị thế nữa:D!

Cách khởi động lại Desire là bấm cùng lúc phím power, volume down và phím track pad. Các bạn thử cài chương trình Advance task killer và chọn chế độ kill task khi tắt màn hình thử xem có khắc phục được không :-?

Chỉnh sửa cuối:

manho85vn

làm thế nào để htc hiện ngày giờ trên màn hình chính và cập nhật thời tiết, bạn nào biết chỉ mình với thank

manho85vn

Với lại có ai biết cách cấu hình SPC để nó chặn cuộc gọi ngay mà không phải đỗ một hồi chuông không chỉ mình với thank nhiều

thienthanh13

GPS của HTC Desire không chạy.

Chào các Bác.
Em có cài app GPS Test (và một số app cần đến GPS) trên con HTC Desire, nhưng toàn bộ các app không nhận được tính hiệu GPS, kể cả dùng app Maps có trên sẳn trên điện thoại.

Các Bác giúp giùm em nhé.
Cảm ơn các Bác.

thienthanh13

Update radio mới nhất và bật 3G + GPS

Hiện tại nếu em bật " Use wireless network" thì Maps của em nó định vị được và dĩ nhiên không chính xác, còn khi chỉ chọn "Use GPS satellites" thì Maps không xác định được vị trí luôn, và cái icon Satellites nó cứ chớp liên tục.

thông tin của máy em:
Android Ver: 2.2
Baseband Ver: 32.49.00.32U_5.11.05.27
Kernel Ver: 2.6.32.15-gf5a401c
htc-kernel@and18-2 #1
Build Number: 2.29.405.2 LC263770 release-keys
Software Number: 2.29.405.2
Browser ver: WebKit 3.1

Vậy em cần phải up Radio nào vậy?

manho85vn

máy mình dạo này xuất hiện tình trạng "safe mode" khi khởi động lại và rất nhanh hết pin mặc dù không làm gì. mình cũng đã "factory data reset" nhưng vẫn không hết, ai biết cách khắc phục chỉ mình với cảm ơn.

ducthang

BẠN CHO BIẾT THÔNG SỐ ROM ĐANG DÙNG ĐI LỖI QUÁ THÌ UP LẠI MỘT BẢN ROM NÀO ĐÓ ỔN ĐỊNH XEM CÓ BỊ TÌNH TRẠNG VẬY KHÔNG ĐA PHÂN DO PM THÔI NÊN KHÔNG SAO UP ROM LÀ HẾT NGAY

manho85vn

mình dùng rom ship, chưa root bạn à, gần đây mới bị, ai giúp mình cách giải quyết với cảm ơn.

manho85vn

có bạn nào chỉ mình cách quay về trạng thái ban đầu của máy với, tư nhiên máy ngày nay may bi "safe mode" mac dù đã làm "factory data reset" nhưng vẫn bị, h mình muốn đưa máy về tình trạng ban đầu khi mới up rom ship thì làm thế nào, mong mọi người chỉ giúp

troly

Well-Known Member
có bạn nào chỉ mình cách quay về trạng thái ban đầu của máy với, tư nhiên máy ngày nay may bi "safe mode" mac dù đã làm "factory data reset" nhưng vẫn bị, h mình muốn đưa máy về tình trạng ban đầu khi mới up rom ship thì làm thế nào, mong mọi người chỉ giúp

Bạn đọc ở đây>Tìm đọc nhé?

manho85vn

1. Kiểm tra thành phần nào đang ngốn pin:
Chức năng 'Battery Use' (trong menu Settings > About Phone > Battery use) liệt kê các thành phần đang ngốn pin của máy và hiển thị mức độ % sử dụng pin. Số % càng cao nghĩa là thành phần đó ngốn pin càng nhiều. Bạn có thể nhấn vào từng thành phần để điều chỉnh cách thức mà chúng hoạt động hoặc tắt bớt các ứng dụng để tránh lãng phí pin.
Mình đã làm theo nhưng vào đó rồi nhìn chả biết làm sao để chỉnh mấy thành phần đó được, ai biết chỉ mình với nha thank

với lại máy mình xuất hiện hiện tượng khi vào tin nhắn hay hiện lên bảng messages option làm sao để tắt nó vậy