• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE

DUYAT

có ai biết cách thay khóa mặc định trên 2.3 bằng lockbot pro khi có cuộc gọi đến ko xin chỉ giúp, thank

tam3000

Bac Thoai cho minh hoi tai sao minh moi mua htc DESIRE sao ko bat dc song wifi cua may tinh ? giup minh voi

DUYAT

có ai biết cách phân vùng ext3 và 4 khong xin chỉ giúp, vì mình thấy khuyến cáo mấy bản rom HD chạy với phân vùng 3 và 4 là tốt nhất, mình chỉ phân vùng được ext2 thôi xin cảm ơn nhiều

DUYAT

ai có bản radio 32.19.00.32U_5.11.05.27 cho mình xin ,thank

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 58 minutes:

có ai chỉ mình cách phân vùng ext3/4 không xin cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

commander_HTC

ai có bản radio 32.19.00.32U_5.11.05.27 cho mình xin ,thank

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 58 minutes:

có ai chỉ mình cách phân vùng ext3/4 không xin cảm ơn

Bạn có thể tải các bản radio tại đây,

Mình nhớ không nhầm thì bạn đã hỏi về phân vùng ext-card rất nhiều lần rồi, đọc lại các bài hướng dẫn tại đây nhé

DUYAT

Bạn nên cài bản RECOVERY CHO HTC DESIRE v2.0.0 (by Amon_RA) để phân vùng ext được chi tiết, nên chọn phân vùng ext3 để tối ưu tốc độ truy xuất và tuổi thọ của sdcard.

Cụ thể:
- Vào recovery, chọn partition sdcard.
- Chọn "Partition SD", Swap-size chọn 0MB, Ext2-size nên chọn 512MB (tuy nhiên tuỳ dung lượng thẻ mà bạn có thể chọn hơn hoặc kém). OK. xong
- chọn tiếp SD etx2 to ext3. Xong

Như vậy là bạn có thể up ROM hỗ trợ A2SD rồi

mình làm theo hướng dẫn để phân vùng ext3/4 thì chạy bước trên xong rồi chọn tiếp sd ext3 to ext4 thì chạy được vài giây thì báo Ext upgrade complete là sao vậy bạn, xin chỉ giúp, thank

commander_HTC

Bạn nên cài bản RECOVERY CHO HTC DESIRE v2.0.0 (by Amon_RA) để phân vùng ext được chi tiết, nên chọn phân vùng ext3 để tối ưu tốc độ truy xuất và tuổi thọ của sdcard.

Cụ thể:
- Vào recovery, chọn partition sdcard.
- Chọn "Partition SD", Swap-size chọn 0MB, Ext2-size nên chọn 512MB (tuy nhiên tuỳ dung lượng thẻ mà bạn có thể chọn hơn hoặc kém). OK. xong
- chọn tiếp SD etx2 to ext3. Xong

Như vậy là bạn có thể up ROM hỗ trợ A2SD rồi

mình làm theo hướng dẫn để phân vùng ext3/4 thì chạy bước trên xong rồi chọn tiếp sd ext3 to ext4 thì chạy được vài giây thì báo Ext upgrade complete là sao vậy bạn, xin chỉ giúp, thank

Thông báo "Ext upgrade complete" có nghĩa là quá trình nâng cấp từ ext3 lên ext4 đã xong, như vậy là ext-card của bạn đã có định dạng ext4 rồi đấy, nó chỉ chạy có vài giây vậy thôi.

p/s: mình vừa làm xong clip hướng dẫn resize system/data/cache rồi đấy, nhưng dung lượng hơi lớn, cần phải convert sang định dạng nhỏ hơn mới up lên youtube được, sáng mai bạn vào chủ đề này tiếp tục thử nhé :D

commander_HTC

đâu thấy bản radio mình nói đâu bạn, thank

Tất cả các bản Radio cho HTC DESIRE đều có trong chủ đề cả, nếu không thấy bản radio như bạn nói trong đó thì chắc là không tồn tại bản đó rồi.

DUYAT

Tất cả các bản Radio cho HTC DESIRE đều có trong chủ đề cả, nếu không thấy bản radio như bạn nói trong đó thì chắc là không tồn tại bản đó rồi.

cảm ơn bạn, vì mình đang dùng rom SupperRom HD v1.0 bản rom này khuyến cáo nên dùng radio này bạn xem thử mình dùm nó như thế nào http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=981215
nếu như dùng bản rom này thì phân vùng ext3/4 bao nhiêu là tốt vậy bạn, thank

commander_HTC

cảm ơn bạn, vì mình đang dùng rom SupperRom HD v1.0 bản rom này khuyến cáo nên dùng radio này bạn xem thử mình dùm nó như thế nào http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=981215
nếu như dùng bản rom này thì phân vùng ext3/4 bao nhiêu là tốt vậy bạn, thank

Mình không xài bản Rom này nên không trả lời chính xác được, tuy nhiên, theo recommand của chủ thớt dùng bản radio 32.19.00.32U_5.11.05.27, mình đoán chủ thớt đã edit sai chỉ số "19", thực chất là bản 32.49.00.32U_5.11.05.27,

Nếu là mình, mình sẽ phân vùng ext là 1Gb.

pham_0763

em đang ở bên Mỹ, em có 1 con htc desire us cellular mạng cdma, em muốn unlock để xài sim t-mobile gsm thì phải làm sao mấy bác???

commander_HTC

Có 1 cách thô thiển như vậy nè: bạn canh hình muốn hiển thị full lên màn hình, rồi dùng shootme chụp màn hình đó, ver mới của shootme đã sao lưu đc định dạng .jpg 960x4xx đấy, còn có cách làm tối ưu hơn hay kô thì mình chưa tìm hiểu :D