• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE

kbjobotay

Nếu bạn down game của gameloft thi bạn phải ném data vao thư mục game trong gameloft.
vd: m có game bia2 của gameloft thi m sẽ phải ném data vào gameloft/game/bia2. thế là xong.còn mấy cái k phải của gameloft thì cứ ném data vào đúng thư mục gốc của nó trong thẻ nhớ. vd: m có game pikachu chẳng hạn thì m sẽ ném nó vào thư mục pikachu trong thẻ.
Còn vụ bắn bluetooth thì nó sẽ nằm ở thư mục downloads trong thẻ nhớ. bạn down "linda manager" or bất kì 1 trình quản lý nào trong market về sẽ thấy được hết những j có trong thẻ của bạn. htc chỉ có 1 số soft là có thể chuyển đc sang thẻ thui.còn lại sẽ phải cài trên bộ nhớ máy.
bạn muốn khóa bằng mật khẩu thì vào setting->security->set up csreen lock->password. còn khóa thư mục ,cái này thì m chưa thử nên cũng k bt. từ điển thì m cũng k bt lun.

kbjobotay

xin các bro chỉ giáo lỗi này là gì?

e đã wipe data va install radio 32.56.00.32u_5.17.05.08.zip và nó báo như sau.
finding update package...
openling update package...
amend scripting ( update-script) is no longer supported
amend scripting was deprecated by google in android 1.5.
it was necessary to remove it when upgrading to the clockwordmod 3.0 gingerbread based recovery.please switch to edify scripting(updater-script anh update-binary) to create working update zip packages.
installation aborted.
như vậy là bị làm sao hả các bác... e xin cám ơn.

Anhthuannguyen

Thắc mắc một số chức năng của HTC Desire HD.

Em mới sắm 1 em HTC Desire Hd rưng mà không biết sử dụng như thế nào :(

Em muốn hỏi một số vấn đề sau :
+ Các biểu tượng trên màn hình ngoài như Thời tiết, Địa điểm mua sắm, tin nhắn... có thể bỏ nó đi không ? Bỏ bằng cách nào vậy mí anh ?.
+ Các ứng dụng em chạy rồi thoát ra bằng cái nút Back hình mũi tên. Chúng nó có thoát hẳn không hay chạy ngầm ?

Nếu bác nào có sách HDSD bằng tiếng Việt thì cho em xin 1 bản nhé ! Thanks các bác!. :))

azthang

Desire không tự khoá và tự tắt màn hình?

Như tiêu đề, hiện máy của em (đã lên foyo) bị dở chứng không khoá được máy, nút nguồn ở trên chỉ có thể tắt đền nền màn hình, nếu bấm phím cứng bên dưới thì máy sẽ mở ( => rất dễ bị gọi lung tung) mà không cần mở khóa màn hình ( dù đã setup bên trong là có khóa), bên cạnh đó giờ nó còn lỗi không tắt màn hình tự động dù đã set 15' (T_T). Máy em chưa root gì cả, đến tạo goldcard cũng chưa luôn.
Các bác cứu em với. Thanks

venusian

Moderator
Như tiêu đề, hiện máy của em (đã lên foyo) bị dở chứng không khoá được máy, nút nguồn ở trên chỉ có thể tắt đền nền màn hình, nếu bấm phím cứng bên dưới thì máy sẽ mở ( => rất dễ bị gọi lung tung) mà không cần mở khóa màn hình ( dù đã setup bên trong là có khóa), bên cạnh đó giờ nó còn lỗi không tắt màn hình tự động dù đã set 15' (T_T). Máy em chưa root gì cả, đến tạo goldcard cũng chưa luôn.
Các bác cứu em với. Thanks

Factory Reset lại đi bạn.

quockhanh21

Mọi người ơi!..mình mới mua 1 con HTC desire s.... cho mình hỏi về phần sms ấy..mới mua zề dùng vẫn bình thường..hok biết bấm nhầm cái j mà mình xoay ngang bàn phím hok đc nữa, chỉ đc để dọc mà bấm thôi..hichic... Với lại như máy bình thường là 1 tin nhắn là 160 ký tự sao máy mình chỉ có 80 nhỉ?.. Các bạn chỉ giúp mình khắc phuc với...thank mọi ng nhaaaaaa...:x..:x..:x..
Nhắn tin bằng tiếng việt thì chỉ có 70 kí tự/tin nhắn thôi nhé bạn. Chon nhắn tin = tiếng anh đi mọi chuyện sẽ trở về như cũ 160 kí tự/tin nhắn.

hboot_cm7_r2

vấn đề về hboot desire xin giúp đỡ

xin các bác giúp e với ạ.hôm trước downgrade rom ship về 2.1 thì nó báo lỗi khi "fail pu" khi up "system" vào hboot thì nó có thông số như này :
AlphaRev CM7 r2
BRAVO PVT1 SHIP S-OFF
HBOOT-6.93.1002
MICROP-031d
TOUCH PANEL-SYNT0101
RADIO-4.06.00.02_2
AUG 10 2010,17:52:18
Và khi vào reboot thì nó cứ chạy đi chạy lại ở màn hình htc thôi. giờ e chẳng biết làm thế nào nữa. thử up rom ship 2.2 xem có được k? trước e đã cập nhật lên 2.2 qua OTA. và đã tạo GOLDCARD khi ở 2.2...
XIN CÁC BÁC GIÚP E VỚI Ạ...

quockhanh21

Ai có bản shipped htc desire adroid 2.2 của Asia trắng Rom không....download 1 số romship rồi nhưng khi cài đều bị lỗi... bị bốn dấu than...
Bạn nào có link rom ship up qua medifire chia sẽ cho anh em zới.... Hoặc là có recovery của rom ship chia sẽ cho mình được không.
Vì cộng dồng adroid thân.

lil_cu_ti89

Chào các bác ! Em mới rước em desire về và có một số thắc mắc phiền các pro giải đáp dùm . Máy em là hàng xách tay của nhà mạng Hàn Quốc SKT
Rom : 2.2
Baseband : 32.46.00.32U_5.10.05.17_2
Kernel : 2.6.32.15-gd96f2c0 htc-kernel@and18-2#1
webkit 3.1
Em đã đọc các topic trên 4rum nhưng vẫn còn 1 số thắc mắc sau :
1. Em thấy rom đang dùng khá tốt nhưng sao thấy pin hết nhanh quá, mặc dù đã chỉnh các thông số như độ sáng màn hình ... và kill app ko dùng thường xuyên . Liệu có phải do rom không ?
2. Baseband thì theo như em tìm hiểu đang là version cũ . Vậy baseband cũ này có ảnh hưởng gì ko ? Và có cần up lên baseband version mới nhất ko ?
3. Em muốn root máy và chạy rom cook 2.3 thì có cần up baseband lên ko ?
4. Theo anh thì rom cook nào có giao diện sence mà chạy ổn định nhất ?

devil2104

Cho minh hoi neu minh cai ROM vao vay thi co the update binh thuong duoc nua chu? Minh nghe noi HTC sap nang cap android 4.0 ma minh lo cai ROM roi ko biet co nang cap duoc khong nua? :( (thong cam nha minh post bai bang dien thoai nen khong bo dau duoc :D )

danh_thuan269

Cho minh hoi neu minh cai ROM vao vay thi co the update binh thuong duoc nua chu? Minh nghe noi HTC sap nang cap android 4.0 ma minh lo cai ROM roi ko biet co nang cap duoc khong nua? :( (thong cam nha minh post bai bang dien thoai nen khong bo dau duoc :D )
déire ko có đủ khả năng chạy 4.0 đâu còn root thì ko thể update qua OTA

kieukhanh

Member
Mình đã kết nối USB với máy tính để cho các ứng dụng có đuôi .apk vào thẻ nhớ của HTC Desire sau đó làm sao để cho nó chạy trên đó mình dùng Android 2.3 . Các bạn giúp mình với , xin cảm ơn !

Thanhxdcd

Mình đã kết nối USB với máy tính để cho các ứng dụng có đuôi .apk vào thẻ nhớ của HTC Desire sau đó làm sao để cho nó chạy trên đó mình dùng Android 2.3 . Các bạn giúp mình với , xin cảm ơn !
bạn dùng phần mềm quản lý file vd như astro (cài từ market) sau đó vào tìm đến ứng dụng .apk cài bình thường(nhớ vào setting/applications tích vào Unknown sources để có thể cài phần mềm ngoài market nhé)

adf

các bác cho tui hỏi cái vì sao htc desire khi sử dụng 3g thì sóng hay bị mất đột ngột và cách khắc phục lỗi trên ??? vì theo nhu cầu thì tui sử dụng chủ yếu là 3g

jonastran

các bác cho tui hỏi cái vì sao htc desire khi sử dụng 3g thì sóng hay bị mất đột ngột và cách khắc phục lỗi trên ??? vì theo nhu cầu thì tui sử dụng chủ yếu là 3g
Up radio khác thử bạn :D

gaconngu12

Bé Desire nhà em bây giờ bị hiện tượng restart liên tục, cứ bật máy vào đến màn hình sense là bị restart. :(( :((
Máy em là Desire hàn quốc, đã S-off, hboot 6.93.1002 , Radio 5.17.05.08, đã root .
Em đã cài thử rất nhiều bản Rom được cho là ổn định như ROM của Lee, Neophyte, MIUI,... nhưng máy vẫn bị tình trạng này.
Các pro có giúp em với . Chứ em sinh viên, khó khăn lắm mới có cái máy nghịch, bị như thế này thì hết phim :(( :((

commander_HTC

Bé Desire nhà em bây giờ bị hiện tượng restart liên tục, cứ bật máy vào đến màn hình sense là bị restart. :(( :((
Máy em là Desire hàn quốc, đã S-off, hboot 6.93.1002 , Radio 5.17.05.08, đã root .
Em đã cài thử rất nhiều bản Rom được cho là ổn định như ROM của Lee, Neophyte, MIUI,... nhưng máy vẫn bị tình trạng này.
Các pro có giúp em với . Chứ em sinh viên, khó khăn lắm mới có cái máy nghịch, bị như thế này thì hết phim :(( :((

Bạn đã tạo ext-sdcard chưa, bạn nên đọc kỹ phần YÊU CẦU/REQUIREMENTS hướng dẫn/INSTRUCTIONS trong mỗi topic giới thiệu bản ROM, cứ làm theo hướng dẫn như vậy chắc sẽ được thôi. Nếu không được nữa thì bạn thử up lại Rom ship (bản dàng cho khu vực châu á) rồi tiến hành hack root, s-off ..... rồi làm lại từ đầu xem ntn.

gaconngu12

Bạn đã tạo ext-sdcard chưa, bạn nên đọc kỹ phần YÊU CẦU/REQUIREMENTS hướng dẫn/INSTRUCTIONS trong mỗi topic giới thiệu bản ROM, cứ làm theo hướng dẫn như vậy chắc sẽ được thôi. Nếu không được nữa thì bạn thử up lại Rom ship (bản dàng cho khu vực châu á) rồi tiến hành hack root, s-off ..... rồi làm lại từ đầu xem ntn.
Em chưa tạo ext-dscard . Em đã thử up ROM ship cho bản Hàn Quốc nhưng có vẻ không ăn thua . Để em tạo lại ext-dscard rồi up lại ROM Ship xem sao. tks bác :(