• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE

Amature

Desire bị lỗi Restart

Bé Desire nhà em bây giờ bị hiện tượng restart liên tục, cứ bật máy vào đến màn hình sense là bị restart. :(( :((
Máy em là Desire hàn quốc, đã S-off, hboot 6.93.1002 , Radio 5.17.05.08, đã root .
Em đã cài thử rất nhiều bản Rom được cho là ổn định như ROM của Lee, Neophyte, MIUI,... nhưng máy vẫn bị tình trạng này.
Các pro có giúp em với . Chứ em sinh viên, khó khăn lắm mới có cái máy nghịch, bị như thế này thì hết phim :(( :((

Nếu con Desire đã bị lỗi đó thì coi như tiêu, chỉ con cách thay main thôi. Ngoài ra bạn cũng có thể sử dụng nó như một cái điện thoại bình thường, nghe gọi, nhắn tin và thế thôi. Chia buồn cùng bạn

gaconngu12

Nếu con Desire đã bị lỗi đó thì coi như tiêu, chỉ con cách thay main thôi. Ngoài ra bạn cũng có thể sử dụng nó như một cái điện thoại bình thường, nghe gọi, nhắn tin và thế thôi. Chia buồn cùng bạn
Không hiểu máy em nó làm sao. Nghe nhạc thì có thể cắm tai nghe hết pin thì thôi. Mà cứ bật máy lên thì được 10' là kịch :( .
Bác có biết thay main hết bao nhiêu không :( .

Randomizer

Mình đang có 1 thắc mắc xin các bạn hướng dẫn:

mình muốn tạo phân vùng cho thẻ nhớ để cài rôm cook

và tạo goldcard

Mình đang thắc mắc, nếu tạo goldcard trước, sau đó phân vùng thì có mất goldcard ko, hoặc ngược lại, nếu mình phân vùng rùi và tạo goldcard thì có được ko?

thanks!

quangtoan

Các bạn cho mình hỏi tại sao mình up lên Android 2.3.3 rùi mà cái giao diện khóa màn hình nó không thay đổi nhỉ (thay vì kéo vòng tròn lên phía trên, nó vẫn mở khóa bằng cách kéo xuống)? Câu hỏi hơi gà tý, các bác đừng quăng gạch nha

Chỉnh sửa cuối:

quangtoan

Các bạn cho mình hỏi tại sao mình up lên Android 2.3.3 rùi mà cái giao diện khóa màn hình nó không thay đổi nhỉ (thay vì kéo vòng tròn lên phía trên, nó vẫn mở khóa bằng cách kéo xuống)? Câu hỏi hơi gà tý, các bác đừng quăng gạch nha

Ảm đạm quá nhỉ. Chắc tại desire cổ lỗ sĩ quá rồi nên không còn bro nào quan tâm. haizzz, đọc 1 hồi trên anh gu gồ mà chả hiểu mô tê gì hết

Thanhxdcd

Bởi vì bản 2.3.3 của HTC vẫn mở khóa bằng cách kéo xuống sense 2.1. chỉ lên sense 3.0 thì mới có mở khóa kéo vòng tròn lên

tuanla84

Tôi dùng bản room 2.3.3 download trên trang htc, Dùng bình thường, Nhưng có điều xem trong modem hoặc trong access point thì nó hiển thị dạng như thế này : Android_"IMEI". Tôi muốn thay đổi nó về tên khác. Một số bản room thì nó là Device name, nhưng trong setting của bản room này không thấy chỗ sửa..
Tôi đã tìm trên mạng có mấy cái hướng dẫn thay đổi hostname nhưng không ăn thua.
Bác nào sửa được chỉ giùm nhé
* IMEI : là IMEI của điện thoại nhé

xo12345

xin giúp đỡ cách up rom

em làm theo hướng dẫn đã root va recovery máy rồi , nhưng bước tiếp theo là up rom thì em ko biết bắt đầu như thế nào , thấy mấy bản rom bên xda thì thấy cần phân vùng thẻ , rồi AlphaRev CM7, bản rom phù hợp với hboot gì gì đó , máy em vào hboot thấy ghi
revolutionayry ( ko thấy alpharev cm7)
bravo pvt3 ship s off
hboot 6.93.1002
xin các bác giúp e giải thích va hướng dẫn cho phần chọn lựa trước khi up rom , xin cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

nh0kkul

em thay the nho vao may no khong khoi dong len duoc.cu bi tu khoi dong lai.ai biet cach khac phuc lam on chi giup em cach khac phuc.em xin cam on

Thanhxdcd

em thay the nho vao may no khong khoi dong len duoc.cu bi tu khoi dong lai.ai biet cach khac phuc lam on chi giup em cach khac phuc.em xin cam on
Bạn đang dùng thẻ nhớ và thay thẻ khác đúng ko? nếu thế thì máy bạn đang chạy rom trên phân vùng thẻ nhớ, cần flash stock rom để ko phụ thuộc vào thẻ nhớ thì mới thay thẻ nhớ đc. còn muốn máy khởi động lên bt thì cần lắp thẻ nhớ cũ vào

nh0kkul

Bạn đang dùng thẻ nhớ và thay thẻ khác đúng ko? nếu thế thì máy bạn đang chạy rom trên phân vùng thẻ nhớ, cần flash stock rom để ko phụ thuộc vào thẻ nhớ thì mới thay thẻ nhớ đc. còn muốn máy khởi động lên bt thì cần lắp thẻ nhớ cũ vào
e mới mua máy đc 2 hôm cũng k biết làm thế nào
1 có ai ở hà nội có thể cài giúp e k ạ ae giao lưu chút ạ

beliveandhope

HTC Desire không up radio được!

Hiện em Desire của em đang dùng Radio 32.49.00.32U_5.11.05.27, HBoot StockHboot - S-Off của Alpharev.
Em muốn up radio 5.17.05.23 nhưng làm cách nào cũng không được.
Em Flash zip từ recovery không được.
Em dùng AndroidFlasher 1.8 cũng không được.
Các bác chỉ giúp em nên phải làm sao bây giờ!!!!

adf

đang sài 32.56.00.32U_5.17.05.23 bác có biết cái nào ổn định hok bị lỗi sóng 3g hem shared cho mình với ^^

danh_thuan269

Hiện em Desire của em đang dùng Radio 32.49.00.32U_5.11.05.27, HBoot StockHboot - S-Off của Alpharev.
Em muốn up radio 5.17.05.23 nhưng làm cách nào cũng không được.
Em Flash zip từ recovery không được.
Em dùng AndroidFlasher 1.8 cũng không được.
Các bác chỉ giúp em nên phải làm sao bây giờ!!!!

Download cái này về giải nén ra cài driver usb cho pc bật chế độ USB Debugging kết nói dt với pc chạy file *.bat
cách khác dùng ADB flash cũng nên tìm hiểu cách này để còn làm nhiều cái khác(recommend)

traihathanh89

HTC DESIRE không nhận dược cuộc gọi tới và gọi đi cũng không được luôn,

Mình đang xài HTC desire<2.2>. tình hình là mấy bữa hôm nay bấm số gọi thì máy báo "kết thúc cuộc gọi", còn người khác gọi tới thì nhận được thông báo là mạng bận. Nhưng nhận và gửi tin nhắn thì vẫn ok. Vậy máy mình bị j vậy cả nhà? khắc phục thế nào?

vucongbangcamau

bạn có sử dụng app blacklist không, nếu có thì bạn xem lại cái list mà bạn đã add vào phần blacklist nhé,mong bạn sớm khắc phục lỗi em nó.

pxduong0111

Chào các bạn, mình thì không giống như bạn vừa kể nhưng khi mình đã up rom 2.3 với giao diện sence 3.5 bên diễn đàn xda thì máy mình được cải thiện nhiều về:
+ Chụp ảnh đẹp và cho độ mịn cao.
+ Chức năng sence 3.5 có nhiều công cụ hay và hữu ích.
Nhưng có 1 nhược điểm là khi có cuộc goi đến máy đều báo tiếng chuông trễ có khi đã tit 2 lần máy mình mới nhận được cuộc gọi. Mình không biết khắc phục như thế nào, có bạn nào cao tay giúp mình với, đa tạ nhiều
link down rom 2.3 với giao diện sence 3.5 : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1315961
Các bạn nào đam mê sự mới mẻ thì nên cài để anh e cùng có kinh nghiệm chia sẻ cho nhau ha.

Mountain8x

Các bạn đang dùng mạng nào vậy. Nếu dùng Vinaphone thì giống mình. Còn lắp sim mạng khác vào thì oke. :)