• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

demonfang11

Con của em có 1 điểm chết rất nhỏ, khi chuyển màn hình sang mầu đen phải rất tinh mắt mới nhìn thấy. Lỗi này nên đổi máy khác không các bác.

hanoiwap

Super V.I.P
Con của em có 1 điểm chết rất nhỏ, khi chuyển màn hình sang mầu đen phải rất tinh mắt mới nhìn thấy. Lỗi này nên đổi máy khác không các bác.

Phải đổi ngay. Panel bị điểm chết không ảnh hưởng đến sử dụng nhưng giá trị giảm nhiều lắm.
Bán máy có điểm chết chỉ là hàng ngoài mà thôi. Mà hàng ngoài thì ...khó đổi lắm

tudcmo

Member
rom onx không cho cài địa chỉ IP tĩnh cho WIFI , bác nào có cách giải chưa ?

hanoiwap

Super V.I.P
Bạn hãy coi OneX như một PC. Chỉ có địa chỉ "tĩnh tương đối" trong mạng LAN. Bạn muốn có địa chỉ tĩnh tuyệt đối thì phải có địa chỉ tĩnh của ISP mà bạn đăng ký chứ.

tudcmo

Member
EVO 3D thì cài được , khi ở cơ quan dùng WIFI tĩnh ( có địa chỉ IP ) của mạng lan nội bộ .
Bạn hãy coi OneX như một PC. Chỉ có địa chỉ "tĩnh tương đối" trong mạng LAN. Bạn muốn có địa chỉ tĩnh tuyệt đối thì phải có địa chỉ tĩnh của ISP mà bạn đăng ký chứ.

mars_huce

Em đang nghiên cứu mua One X nhưng đọc thấy nhiều bài nói về lỗi màn hình sọc vàng, ố vàng và điểm chết quá. Nếu mua hàng chính hãng HTC Việt Nam thì có các lỗi này ko ah? Các bác dùng rồi cho em ý kiến để tự tin đi mua với.
Tiện cháu hỏi luôn là khi mua máy cần test những gì và mua hàng chính hãng thì có được lôi máy bóc bảo vệ màn hình ra để test không? Cảm ơn các bác đã đọc và hỗ trợ! =D>

mars_huce

Em đang nghiên cứu mua One X nhưng đọc thấy nhiều bài nói về lỗi màn hình sọc vàng, ố vàng và điểm chết quá. Nếu mua hàng chính hãng HTC Việt Nam thì có các lỗi này ko ah? Các bác dùng rồi cho em ý kiến để tự tin đi mua với.
Tiện cháu hỏi luôn là khi mua máy cần test những gì và mua hàng chính hãng thì có được lôi máy bóc bảo vệ màn hình ra để test không? Cảm ơn các bác đã đọc và hỗ trợ! =D>

ancola66

Super V.I.P

Bạn tham khảo để tránh các lỗi mà bạn sợ :

1. Test Chất lượng lắp ráp ( Build Quality) (Lỗi trên XDA)

* Chưa bật máy vội

* Quan sát kĩ xem có vết sước sát nào không

* Quan sát xem các mép viền màn hình với vỏ máy có đều không

* Đặt một ngón bên trên (Màn hình) và một ngón bên dưới (Vỏ máy) nắn các góc máy xem có chắc chắn không, các cạnh cũng vậy - Trên XDA lỗi này cũng khá nhiều >>> Vỏ máy khi bóp có cảm giác không chắc chắn với màn hình, có thể có tiếng tách nhỏ khi bấm vào góc. Cầm máy đưa lên tai lắc nhẹ xem có chắc chắn không, nhấn thử các nút Volume UP, Down xem độ nảy có tốt không có bị lỏng lẻo không

2. Test Màn hình

* Bật máy

* Quan sát kỹ màn hình khi khởi động (Lúc này nó sẽ là mầu trắng với độ sáng gần như lớn nhất) xem có vết vàng hoặc vùng mầu nào khác hay không. Tuy nhiên với ONE X thì quá trình khởi động rất nhanh >>> Bạn không thể quan sát kỹ lưỡng được >>> Bạn nên tắt máy >>> Lúc này màn hình sẽ trắng rất lâu >>> Bạn có thể thoải mái thời gian để quan sát.

* Sau khi máy khởi động xong các bạn có thể vào Camera. Lấy tay che ống kính >>> Màn hình sẽ đen kịt , nhìn thật kĩ xem có điểm ảnh chết nào không (Điểm có mầu khác thường nằm bất động). Vào một số ứng dụng có nền mầu đen, kéo lên kéo xuống và cũng quan sát như trên xem có điểm ảnh bất động (Điểm ảnh chết) nào không

3. Test Lỗi(Các lỗi đã có trên XDA)

* Vào ứng dụng Camera, thử chụp ảnh, quay phim xem bị các sọc mầu ở mép bên trái màn hình không? Lặp lại test này khi máy đã chạy nóng.

* Vào Youtube xem một đoạn Video HD xem có bị sọc ở dưới màn hình khi quay ngang màn hình không?

* Vào các ứng dụng nó nền mầu tối, nhấn các mép góc màn hình và cạnh trái màn hình (Phần mầu đen) xem có bị hiện vết loang mầu lên phía trong màn hình không?

* Vào ứng dụng Settings/ Screen . Để màn hình ở mức độ sáng nhất sau đó lần lượt để ở các cấp độ khác nhau xem phần màn hình còn lại (Trên và dưới cửa sổ điều chỉnh độ sáng) có bị nhấp nháy không.

* Kéo lên kéo xuống Taskbar xem có bị lỗi không đáp ứng không?

* Vào ứng dụng nào đó có menu với 3 dấu chấm ở góc trên bên phải, nhấn vào nó xem nó sổ xuống có mượt mà không, có bị nhấp nháy mầu không...

4. Test các loại sóng sánh nghe gọi

* Điều này thì đơn giản rồi

5. Test chất lượng loa trong ngoài :

* Để volume hết cỡ khi nghe nhạc xem tiếng có trong,sắc nét và có bị rè không?

Trên đây là cách TEST các lỗi đã được phát hiện trên XDA

Chúc các bạn chọn được một chiếc ONE X đáng đồng tiền bát gạo

demonfang11

Có nhất thiết phải dùng ốp lưng và dán màn hình ko các bác. Em tính để em nó khỏa thân cho sexy!

Có nhất thiết phải dùng ốp lưng và dán màn hình ko các bác. Em tính để em nó khỏa thân cho sexy!
Không cần đâu bạn. Có ốp lưng thì thoát nhiệt kém, còn màn hình có kính chống trầy Gorilla Glass rồi cũng khỏi cần dán màn hình.

demonfang11

Em này để sạc qua đêm được không các bác. Hình như đầy nó ko tự ngắt, sáng ra em thấy pin vẫn báo 100%.

hanoiwap

Super V.I.P
Bây giờ máy nào cũng vậy.
Vậy mà co cửa hang bán máy 3d cho tôi đưa pin kém. Khi đưa đến cửa hàng thì phủ đầu ngay:"Bác xạc qua đêm chứ gì?". Thật hài hước. Chẳng lẽ phải xạc ngày và canh chừng để tháo máy. Cười vỡ bụng.

Chỉnh sửa cuối:

moa780

One X số lượng tham gia tăng nhanh thât, toàn Mod và VIP quen heee. Các đông chi cho hỏi chút, mình vưa mua đươc gần tháng cũng đã dùng vài rom có cái thắc mắc: tình trạng khi quay Camera và Quay video bị màu vàng khi quay hoặc chụp ngược ánh sáng và ở trong nhà, khi ra ngoài lại không bị. Không biết có ai bị như vậy không? hay mặc định của thằng 1X này như vây? ..Tks