• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

realmadrid_cf

Các bác cho em hỏi tí!
Máy của em lúc trước đã root rồi (có supper user rồi), cách đây vài ngày, nó bị lỗi do em vọc nhiều quá, thế là em factory reset nó. Vậy bay giờ có phải root lại không vậy các bác? Em đã root rồi nhưng chưa up room. Các phần mềm root explore, titannium backup đều báo là máy chưa root. Giờ em phải làm sao ah?
Root lại thôi, tải file root bỏ vào sdcard rồi boot vào cwm recovery mà flash như flash rom. Mà đã root rồi thì sao có chuyện reset mà mất root được ta?

venusian

Moderator
Các bác cho em hỏi tí!
Máy của em lúc trước đã root rồi (có supper user rồi), cách đây vài ngày, nó bị lỗi do em vọc nhiều quá, thế là em factory reset nó. Vậy bay giờ có phải root lại không vậy các bác? Em đã root rồi nhưng chưa up room. Các phần mềm root explore, titannium backup đều báo là máy chưa root. Giờ em phải làm sao ah?

Root lại thôi, tải file root bỏ vào sdcard rồi boot vào cwm recovery mà flash như flash rom. Mà đã root rồi thì sao có chuyện reset mà mất root được ta?

Root chỉ mất khi bạn up lại Rom Ship thôi :)

quangcanh

Root chỉ mất khi bạn up lại Rom Ship thôi :)

Vậy là nếu em vẫn đang sài room ship, nên khi factory reset lại thì nó sẽ bị mất root phải không bác. Vậy bây giờ nếu muốn root lại thì em phải làm từ bước nào vậy bác?

Vậy là nếu em vẫn đang sài room ship, nên khi factory reset lại thì nó sẽ bị mất root phải không bác. Vậy bây giờ nếu muốn root lại thì em phải làm từ bước nào vậy bác?
Vào Recovery rồi tiến hành flash file root .zip để Root lại thôi.

realmadrid_cf

Mình có 1 vấn đề mong các bro giải đáp giúp.
Hiện tại mình đang sử dụng ROM cook, máy đã backup bản ROM stock. Giờ mình muốn restore bản stock kia thì nó có restore luôn cả kernel không? Hay vẫn giữ kernel của bản cook? Và ngược lại là khi restore rom cook thì nó có restore luôn boot.img ko?
Cảm ơn các cao tăng.

troly

Well-Known Member
Mình có 1 vấn đề mong các bro giải đáp giúp.
Hiện tại mình đang sử dụng ROM cook, máy đã backup bản ROM stock. Giờ mình muốn restore bản stock kia thì nó có restore luôn cả kernel không? Hay vẫn giữ kernel của bản cook? Và ngược lại là khi restore rom cook thì nó có restore luôn boot.img ko?
Cảm ơn các cao tăng.

Bạn restore rom stock thì nó cũng restore kernel của bản rom stock đó
Khi up lại rom bạn đều phải flash lại file boot.img của rom đó (không được bỏ qua bước này).

realmadrid_cf

Có bro nào có mod bỏ dấu 3 chấm ở ROM stock 2.17 không nhỉ? thay vào đó là nút recent thành menu còn nhấn giữ nút recent là recent app

Có bro nào có mod bỏ dấu 3 chấm ở ROM stock 2.17 không nhỉ? thay vào đó là nút recent thành menu còn nhấn giữ nút recent là recent app
Muốn bỏ menu 3 chấm (3 dot menu) thì phải cài Tweaks, mà trên Rom Ship thì Tweaks hoạt động không hiệu quả và có thể là không hoạt động...:D

realmadrid_cf

Muốn bỏ menu 3 chấm (3 dot menu) thì phải cài Tweaks, mà trên Rom Ship thì Tweaks hoạt động không hiệu quả và có thể là không hoạt động...:D

Cảm ơn bác,em đã tìm ra, trong bản nâng cấp này HTC đã có tùy chọn loại bỏ 3dot này rồi, tìm mãi mới ra :D

hoanbeck

Bác nào bị lỗi widget Music & Photo của HTC Sense không tìm thấy file trong SDCard chưa??? Đã thử clear data của Sense nhưng vẫn bị :(

Bác nào thử format thẻ nhớ em One X chưa nhỉ? dùng SDFormat được ko nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

tudcmo

Member
Đã từng format sd nhưng để system Fat 32
Bác nào bị lỗi widget Music & Photo của HTC Sense không tìm thấy file trong SDCard chưa??? Đã thử clear data của Sense nhưng vẫn bị :(

Bác nào thử format thẻ nhớ em One X chưa nhỉ? dùng SDFormat được ko nhỉ?

minhlc1958

Active Member
Là chế độ mà khi ta nhắn chữ V, nó hiện luôn cho ta chữ Va, Vợ.....
Tiên đoán tiếp đi bạn????

Nếu bạn dúng bàn phím HTC vào chỗ cài đặt nâng cao tích vào tiên đoán từ
Thường ỏ các bàn phím khác chọn chế độ T9