• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

takaru

Nếu HTC ra các smartphone mới a e có nên nâng đời không nhỉ . Theo e thấy thí mấy quả nâng đời này không hơn One X là mấy . hi vọng ram 2G sẽ khác thôi . a e One X đợi chip lõi 8 thì lên nhé . hahahaha

Nếu HTC ra các smartphone mới a e có nên nâng đời không nhỉ . Theo e thấy thí mấy quả nâng đời này không hơn One X là mấy . hi vọng ram 2G sẽ khác thôi . a e One X đợi chip lõi 8 thì lên nhé . hahahaha
Sắp có One X+ đó, lên đời thôi...:D

assavn

Em chỉ lên đời khi HTC ra con nào cấu hình tương đương OneX mà dung lương pin gấp 2 gấp 3 pin OneX hiện tại thôi, chứ ram với chip OneX thế này là ngon rồi.

tudcmo

Member
mua ốp lưng và pin kèm 2200mA
Em chỉ lên đời khi HTC ra con nào cấu hình tương đương OneX mà dung lương pin gấp 2 gấp 3 pin OneX hiện tại thôi, chứ ram với chip OneX thế này là ngon rồi.

hoanbeck

Mới dùng mấy tháng đã chết nguồn :( sáng dậy bật mãi không lên, lại phải lóc cóc đem cu kậu ra bảo hành, dùng tạm em 1100 và chờ đợi với niềm tin và hy vọng...

Cuối tuần xda update rom liên tọi, nhìn mà buồn muốn khóc :((

quangcanh

Các bác ơi! Nếu máy đã root thì hình như không cho cập nhật tự động nữa phải không ah? Nếu vậy muốn cập nhật sence 4.1 thì em phải làm sao ah?

hieuclass

One x AT&T rang chỉ hơn 600Mb

mình xài One x AT&T nghe nói là ram 1Gb mà sao kiểm tra thấy chỉ có hơn 672Mb vậy?? có ai biết tại sao không?
One X quốc tế có tới 0.98Gb Ram lận =.=

Chỉnh sửa cuối:

quangcanh

One X bị khóa máy do gõ pass bị sai

Số là hồi tối về xỉn quá, gõ pass vào máy bị sai nhiều quá nên vợ yêu đóng của không cho vô nhà. Bắt phải vào bằng google account, nhưng máy cứ báo pass bị sai hoài, không mở lên được. Máy đang không vào 3G. Tình trạng này bây giờ giải quyết làm sao đây các bác. Cứu em với! Sáng giờ máy như cục gạch vậy đó. hu hu...

minhlc1958

Active Member
Số là hồi tối về xỉn quá, gõ pass vào máy bị sai nhiều quá nên vợ yêu đóng của không cho vô nhà. Bắt phải vào bằng google account, nhưng máy cứ báo pass bị sai hoài, không mở lên được. Máy đang không vào 3G. Tình trạng này bây giờ giải quyết làm sao đây các bác. Cứu em với! Sáng giờ máy như cục gạch vậy đó. hu hu...

Nếu làm mọi cách mà ko vào được bạn ấn và giữ cùng lúc nút nguồn và volume down cho đến khi máy vào bootloader rồi bạn đưa máy về recovery wipe các bước rồi up lại rom

quangcanh

Nếu làm mọi cách mà ko vào được bạn ấn và giữ cùng lúc nút nguồn và volume down cho đến khi máy vào bootloader rồi bạn đưa máy về recovery wipe các bước rồi up lại rom

Mình cũng làm thử rồi, nhưng máy không vào bootloader được bạn ơi mà nó lại vào sefe mode. Không biết phải làm sao luôn.
Chắc giải pháp nhanh nhất là factory reset. khi vào safe mode thì vào được bootloader.

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
Mình cũng làm thử rồi, nhưng máy không vào bootloader được bạn ơi mà nó lại vào sefe mode. Không biết phải làm sao luôn.
Chắc giải pháp nhanh nhất là factory reset. khi vào safe mode thì vào được bootloader.
Nếu vào được bootloader thì đưa về recovery wipe các bươc xong up rom
Còn như chưa vào được bạn làm theo mình ấn và giữ cùng lúc nút nguồn và volume down cho đến khi nó vào bootloader mới buông ra, khả năng lần đầu nó khởi đông lại nhưng bạn vẫn giữ 2 nút đó không được buông ra chờ thêm một lúc nữa nó sẽ vào bootloder

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mấy bạn cho hỏi là cái đèn nhỏ xíu màu đỏ phía trên bên trái màn hình One X có phải là đẻn cảm biến khoảng cách hay không vì khi nghe điện thoại mà che nó lại là màn hình bị tắt.
Sao mấy ngày gần đây cái đèn này trên máy mình nó cứ đỏ hoài không tắt dù máy đang ở chế độ chờ và màn hình tắt. Hiện tượng này là lỗi ROM hay do phần cứng bị lỗi?

Mấy bạn cho hỏi là cái đèn nhỏ xíu màu đỏ phía trên bên trái màn hình One X có phải là đẻn cảm biến khoảng cách hay không vì khi nghe điện thoại mà che nó lại là màn hình bị tắt.
Sao mấy ngày gần đây cái đèn này trên máy mình nó cứ đỏ hoài không tắt dù máy đang ở chế độ chờ và màn hình tắt. Hiện tượng này là lỗi ROM hay do phần cứng bị lỗi?
Đó là đèn báo có tin nhắn, cuộc gọi nhỡ,... và báo sạc. Bạn khởi động lại máy là hết thôi mà.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Đó là đèn báo có tin nhắn, cuộc gọi nhỡ,... và báo sạc. Bạn khởi động lại máy là hết thôi mà.

Đèn notification trên One X nằm trong những cái lỗ nhỏ trên phần loa thoại mà bạn. Còn đèn này nằm dưới loa thoại trong phần màu đen của màn hình