• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

sheva2202

Tăt hẳn máy, sau đó nhấn và giữ Volum Down đồng thời nhấn nhả phím Power thì sẽ vào được HBOOT nhưng khi tắt máy hẳn luôn và nhấn giữ Volum Down rồi nhấp nhả Power nó không có tác dụng gì cả, màn hình đen thui, không có dấu hiệu gì cả....vậy là máy mình bị gì hay mình làm không đúng cách....mình đã thử rất nhiều lần theo hướng dẫn của bạn nhưng vẫn không vào HBOOT được, như vậy làm sao up rom cook được huhuhu
bạn mở máy chọn restart, khi màn hình vừa tắt thì bạn bấm volume down, ko đc thì bạn vào setting->power bỏ check cái fastboot đi rồi làm lại xem

minhlc1958

Active Member
Tăt hẳn máy, sau đó nhấn và giữ Volum Down đồng thời nhấn nhả phím Power thì sẽ vào được HBOOT nhưng khi tắt máy hẳn luôn và nhấn giữ Volum Down rồi nhấp nhả Power nó không có tác dụng gì cả, màn hình đen thui, không có dấu hiệu gì cả....vậy là máy mình bị gì hay mình làm không đúng cách....mình đã thử rất nhiều lần theo hướng dẫn của bạn nhưng vẫn không vào HBOOT được, như vậy làm sao up rom cook được huhuhu

Bạn ấn giữ cả nút nguồn và volume(-) giữ chặt cả hai nút cho đến khi nó vào bootloader, có thể nó rung một cái khởi động vào màn hình có chữ htc nhưng bạn vẫn giữ chặt hai nút thêm một tí nó sẽ vào bootloader

hieuclass

HTC One X nhà mạng AY&T Unlocked có mở khóa Boot loader hay hack room không??

đang định mua con HTC one x của AT&T mà nghe nói nó khóa bootloader, có phải vậy không các bác??
với thêm 1 cái HTC one X AT&T là One XL phải không?? nó có yếu hơn One X thường không??
Thanks

đang định mua con HTC one x của AT&T mà nghe nói nó khóa bootloader, có phải vậy không các bác??
Đúng bạn ạ. HTC One X của AT&T bị AT&T khóa Bootloader nên không thể mở khóa Bootloader bằng HTC DEV của HTC được.

với thêm 1 cái HTC one X AT&T là One XL phải không?? nó có yếu hơn One X thường không??
Thanks
One XL thì tương tự như One X AT&T, điểm khác là nó sử dụng chíp Qualcomm S4 và hỗ trợ mạng LTE 4G.

hieuclass

Đúng bạn ạ. HTC One X của AT&T bị AT&T khóa Bootloader nên không thể mở khóa Bootloader bằng HTC DEV của HTC được.

Mình tìm thấy bên Xda có người unlock được bootloader thành công, nhưng mà không rành tiếng anh, không biết cách trên có thực sự hiểu quả không?

Link nó đây

seach trên google cũng có.

cả đây nữa nè
Đây là cách chỉnh sửa file mmcblk0p4.img bằng Hex Editor (có thể dùng HxD), bạn tham khảo hướng dẫn bên dưới (theo XDA):

1. Đầu tiên bạn tải công cụ ADB_Flash_Tool này về, giải nén và copy vào ổ C.
2. Đưa máy về chế độ Fastboot rồi cắm cáp kết nối với PC khi nào hiển thị USB thì ok (yêu cầu trên PC phải cài HTC Driver, nếu trước đó đã cài HTC Sync thì bạn remove nó nhé).
3. Chạy file Flash.bat trong thư mục ADB_Flash_Tool trên ổ C.
4. Tại dấu nhắc lệnh bạn gõ lệnh adb shell, nhấn Enter.
5. Gõ tiếp lệnh su, nhấn Enter để root máy.
6. Gõ tiếp lệnh dd if=/dev/block/mmcblk0p4 of=/sdcard/mmcblk0p4, nhấn Enter để copy file này ra SD Card.
7. Gõ tiếp exit, nhấn Enter, gõ tiếp exit lần nữa, nhấn Enter.
8. Gõ lệnh adb pull /sdcard/mmcblk0p4, nhấn Enter (chú ý nhớ dung lượng file mmcblk0p4 trước khi tiếp tục), sau khi xong để nguyên cửa sổ CMD không được đóng lại nhé.
9. Mở file mmcblk0p4.img này ra bằng HxD, sau đó tìm đến địa chỉ offset 00000210 (nếu máy bạn có RUU version là 1.82 thì offset là 00000214) bạn sẽ thấy ở cột bên cạnh hiển thị CWS__001, bạn thay đổi CWS_001 thành 11111111 (8 số 1), sau khi thay đổi xong bạn lưu lại dưới tên mmcblk0p4MOD.img (chú ý xem dung lượng file mmcblk0p4MOD.img này có tương đồng với file mmcblk0p4.img cũ không nhé).
10. Trở lại cửa sổ CMD, gõ lệnh adb push mmcblk0p4MOD /sdcard/mmcblk0p4MOD, nhấn Enter.
11. Thực hiện lại bước 4 & 5.
12. Gõ tiếp lệnh dd if=/sdcard/mmcblk0p4MOD of=/dev/block/mmcblk0p4, nhấn Enter.
13. Sau khi xong bước này bạn gõ lệnh adb reboot bootloader để reboot lại máy, sau khi reboot máy lại vào Fastboot.
14. Tiếp theo bạn gõ lệnh fastboot oem readcid, nhấn Enter, nếu là 11111111 là thành công.
15. Giờ bạn có thể Unlock Bootloader bằng HTC DEV.

Chú ý: Bài này là tham khảo cách làm bên XDA, bạn nên có sẵn bản Ship Rom gốc để dự phòng khi sự cố xảy ra để còn úp lại mà cứu máy. Tôi sẽ không chịu trách nhiệm nếu xảy ra sự cố ngoài ý muốn.

o0beyeu0o

Mong anh em dùng HTC one X cứu giúp.

tình hình là máy của mình bị rơi vỡ mặt kính màn hình:(( a.e nào biết chỗ sửa chữa thì cho mình biết máy thì vãn dùng bình thường nhưng màn hình thì vỡ
sdt của mình 0979763738 a.e nhắn tin mình sẽ gọi lại

B

bugboy09

Guest
Các bác ơi số e nhọ quá.Tình hình là e vừa làm rơi em nó từ độ cao 2m.Màn hình của em nó đi rồi.vỡ toàn bộ mặt kính và ko hiển thị nổi nữa.màn hình chỉ hiện toàn sọc đen trắng.Ko bít thay màn ở đâu thì đảm bảo,có cuộc gọi đến e thử vuốt chỗ cái ring thì vẫn nghe được.Ko hiểu là có hỏng hết toàn bộ màn hình không.các bro nhiều kinh nghiệm chỉ giúp e với.hixhix

lycuty

Các bác ơi số e nhọ quá.Tình hình là e vừa làm rơi em nó từ độ cao 2m.Màn hình của em nó đi rồi.vỡ toàn bộ mặt kính và ko hiển thị nổi nữa.màn hình chỉ hiện toàn sọc đen trắng.Ko bít thay màn ở đâu thì đảm bảo,có cuộc gọi đến e thử vuốt chỗ cái ring thì vẫn nghe được.Ko hiểu là có hỏng hết toàn bộ màn hình không.các bro nhiều kinh nghiệm chỉ giúp e với.hixhix

Mình mới thay ở trung tâm bảo hành HTC giá trọn bộ màn hình + cảm ứng là 4.330.000 đồng. mình bị rơi thấp hơn bạn chỉ nứt toàn bộ màn hình nhưng máy vẫn hoạt động tốt.

frankmovie

Không vào được Facebook trên HTC One X

Em mới xài android nên không biết làm sao vào được facebook,mong các bro giúp em ,thanks !

Chỉnh sửa cuối:

modbibi

Em mới xài android nên không biết làm sao vào được facebook,mong các bro giúp em ,thanks !

bạn vào play store search với từ khóa "facebook" rồi tải ngay cái ứng dụng đó về mở lên rồi đăng nhập. Nhưng OneX thường đã được cài sẵn rồi mà nhỉ

frankmovie

bạn vào play store search với từ khóa "facebook" rồi tải ngay cái ứng dụng đó về mở lên rồi đăng nhập. Nhưng OneX thường đã được cài sẵn rồi mà nhỉ

Bác này không biết cũng thích phát biểu.

Bạn có thể dùng ứng dụng DNS Changer để thay đổi DNS mới vào được Facebook (lên Google Play search và tải nhé và chú ý máy phải được Root mới sử dụng được ứng dụng này). Sau khi cài đặt bạn chạy DNS Changer thì bạn có thể nhập DNS của Google như sau:

- Primary DNS: 8.8.8.8
- Alternate DNS: 8.8.4.4

Hay chọn DNS có sẵn bằng cách nhấn vào Seclect from list of DNS.

Cuối cùng nhấn SET là được.

hoanbeck

Mình định backup bản rom Viper 2.0.1 bằng CWM 5.8.4.0 để up rom khác, nhưng toàn báo lỗi "Error while making a backup image of /sdcard/.android_secure"

Không hiểu nó báo thế là lỗi j? bác nào biết giúp với :D

venusian

Moderator
Mình định backup bản rom Viper 2.0.1 bằng CWM 5.8.4.0 để up rom khác, nhưng toàn báo lỗi "Error while making a backup image of /sdcard/.android_secure"

Không hiểu nó báo thế là lỗi j? bác nào biết giúp với :D

Xóa luôn cái thư mục .android_secure trên đó đi rồi Back Up lại xem có đc không bạn nhé.

hoanbeck

Xóa luôn cái thư mục .android_secure trên đó đi rồi Back Up lại xem có đc không bạn nhé.

Xoá đi thì làm ngon luôn nhưng nó hiện 1 dòng "No sd-ext found. Skipping backup of sd-ext" thì có sao ko bác nhỉ?

Edit: dùng cụ gút gồ search ra ngay :D no problem :D thanks bác venus

Chỉnh sửa cuối: